๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 16, 2024, 01:06:49 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 12
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เวปที่เปลี่ยนไป  (อ่าน 239301 ครั้ง)
renold
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #45 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2010, 10:53:26 AM »

ขอแก้ไข  เปลี่ยน  ไม่ใช่ปเลี่ยน ครับ ไหว้
ท่านover60 เป็นผู้ตั้งกระทู้ ท่านสามารถเข้าไปคลิกแก้ไขที่กระทู้แรก แก้การสะกดคำ(หรือเปลี่ยน หรือเพิ่ม)ของหัวข้อกระทู้ได้ครับ   ไหว้
ขอบคุณ คุณธำรง มากครับสำหรับคำแนะนำ  เล่าให้ฟังไม่อายว่า เรื่องคอมพิวเตอร์ทุกวันนี้  แค่เปิดมาอ่านอีเมล์ที่หลานๆส่งมาหา  ส่งเมล์กลับไป   เข้าไปดูเวปไซท์ข่าว  อ่านเวปไซท์ปืน  เวปไซท์ท่องเที่ยว  ทำได้เท่านี้  เปิดรูปหรือลิงค์อะไรนี่ไม่ต้องถามเลย  ใช้ได้เป็นแค่เครื่องแก้เหงา เมื่อมาอยู่บ้านนอก   สมัยที่อดีตนายกรัฐมนตรีนิยมการประชุมทางวีดิโอลิงค์  รุ่นน้องๆผมที่ยังรับราชการอยู่เคยมานั่งดื่มและนินทาผมกันยกใหญ่ว่า  ถ้าผมยังรับราชการ  เวลาประชุมวีดิโอลิงค์แต่ละที  ผมคงต้องเรียกเจ้าหน้าที่มาประจำการสักร้อยคน  หรือมิฉะนั้นผมก็คงถูกปลดไปเป็นเสมียนตรากระมัง   คนแก่คนเก่าที่ไม่หมุนตามโลกก็เป็นอย่างผมนี่ละครับ  ที่เข้ามาอ่านเรื่องปืนนี่ก็งงมาก  เพราะผมไม่รู้จักไกด์รอด  ไม่รู้จักบ่อแม๊ก  ไม่รู้จักเลเซอร์  ฯลฯ ไม่รู้จักเรื่องของปืนอีกมากมาย  ไม่คิดว่าคนเราต้องมีปืนที่บรรจุลูกได้มากถึง 17  -  18 นัด  และต้องพกกันทีละ 4 - 5 แม๊ก  ต้องทำใจอ่านและค่อยๆคิดตามอยู่นาน   ถึงได้รู้ว่าตัวเราเองนี่ตกยุคไปมากเลยครับ   ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีดีที่มีให้อีกครั้งหนึ่งครับ ไหว้
เวปนี้มีหลายห้องครับ ทั้งห้องที่มีสาระ และไร้สาระ คือเอามันเข้าว่า
แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น webmaster ก็ดูแลอยู่แล้วครับ ถ้าออกนอกลู่นอกทาง หรือเกินขอบเขตมากเกินไป
สำหรับกระทู้ที่ตั้งคำถามปิด ที่ต้องการผู้เชี่ยวชาญเฉพาะเข้ามาตอบ หรือช่วยเหลือ สมาชิกทั่วไปที่ไม่ค่อยมีความรู้ทางนั้น ก็เข้ามาฟังได้ แต่ไม่ค่อยแสดงความคิดเห็นมากนัก เยี่ยม
สำหรับกระทู้ที่เปิด สมาชิกทุกคนก็สามารถเข้ามาเล่าประสบการณ์หรือแสดงทรรศนะคติได้เต็มที่เหมือนกัน คิก คิก
ถ้าเอาสาระอย่างเดียว เวปนี้จำนวนกระทู้ใหม่ไม่มีโพสต์ คงจะเงียบเหงาขึ้นเยอะครับ
คนอ่านก็ต้องเลือกอ่านเอาครับ
ส่วนคนโพสต์ก็คงต้อง เอาสาระมาว่ากันมากขึ้น ยิ้มีเลศนัย
JoeyTank2k
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #46 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2010, 10:46:22 PM »

ไม่มีอะไรจีรังครับ คุณ over60
เวลาสามารถเปลี่ยนและชนะได้เกือบทุกอย่างครับ
เช่น จำนวนผู้ใช้ปืนที่มีมากขึ้น ทำให้มีผู้สนใจในเวปมากขึ้น ทำให้พฤติกรรมในการใช้เวปหลากหลายมากขึ้น
ซึ่งอาจส่งผลให้เกิดการตอบกระทู้เอามันส์ สะใจ ของบางท่านสมาชิก

แต่

เวลายังไม่สามารถเปลี่ยน น้ำใจ ความรู้ และ คำแนะนำที่ทรงคุณค่า จากสมาชิกหลายๆท่านในที่นี้ได้ครับ

ขอบคุณครับ  ไหว้
.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 04, 2010, 10:48:50 PM โดย JoeyTank2k » บันทึกการเข้า

kayko
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #47 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2010, 11:21:12 AM »

เยี่ยมครับ

krisanapong - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 48

« ตอบ #48 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2010, 11:41:29 AM »

ผมเข้ามาเวปนี้ประมาณหนึ่งปีแล้ว  หลังจากที่หลานๆซื้อคอมพิวเตอร์มาให้และสอนให้ใช้งาน  แรกๆผมว่าที่นี่เป็นเวปความรู้เรื่องอาวุธปืนที่ดีมาก  การแสดงความเห็นใดๆก็เป็นไปแบบสุภาพและมีประโยชน์มาก  แต่ระยะหลังพบว่ามีการแสดงความเห็นออกนอกกรอบมากขึ้น  เช่นมีคนโพสท์ว่าถูกตำรวจจับพกปืน  แทนที่สมาชิกจะให้ความเห็นเฉพาะกรณีนั้นๆว่า  ผิดถูกอย่างไรแก้ไขได้อย่างไร  หรือให้เป็นกรณีศึกษา  แต่ระยะหลังมานี้มักจะมีความเห็นทำนองเหวี่ยงแหเช่น  ตำรวจมันก็อย่างนี้ละ  ทีผู้ร้ายไม่ไปจับ  จับแต่คนดี  ผมจึงอยากขอร้องว่าหากเราจะแสดงความเห็น  ขอให้เป็นความเห็นในกรณีนั้นๆโดยเฉพาะ  เหมือนเมื่อครั้งผมเข้ามาหาความรู้ใหม่ๆจะดีกว่าไหมครับ   ผิดถูกประการใดผมขออภัยท่านสมาชิกทุกท่านด้วยนะครับ ไหว้

(แก้ไขคำผิดที่หัวข้อกระทู้จาก "ปเลี่ยน" เป็น "เปลี่ยน"  ....... RO 02)

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ

และเชื่อว่ามีสมาชิกไม่น้อยที่รู้สึกเช่นเดียวกันกับท่าน จขกท.

ความเห็นของท่านมีประโยชน์ ตรงประเด็น พร้อมเสนอทางออกทีควรรับฟังเป็นอย่างยิ่ง

ผมออกจะไม่เห็นด้วยกับความเห็นทำนองว่า "เพราะคนเยอะ จึงมีเรื่องไม่พึงประสงค์เยอะ"

หรือแม้แต่ความเห็นที่ให้เลือกรับเลือกอ่านเลือกกรองเอาแต่สิ่งที่ดีผมก็ไม่เห็นด้วย

คนเยอะขึ้น แรงเยอะขึ้น พัฒนาขึ้น มีสิ่งดีๆ มากขึ้นก็ได้นี่ครับ

การเลือกกลั่นกรองข้อมูลข่าวสาร แน่นอนอยู่แล้วทุกคนต้องกลั่นกรองและเลือกรับเลือกเสพ

แต่มันควรจะเป็นการเลือกรับ "เนื้อหา"  มากกว่าการต้องมาคุ้นขยะอารมณ์เพื่อหาอะไรบางอย่าง

ขออภัยที่ต้องใช้คำนี้ เพราะหลายครั้ังเป็นการโพสต์ข้อความด้วยอารมณ์เฮโลกันไปจริงๆ

เห็นท่านเปิดประเด็นได้ตรงใจ เลยร่วมออกความเห็นค่อนข้างจริงจังซักนิดครับ

ไหว้ ไหว้

กิ๊วก๊าว ไหว้เห็นด้วยกับทั้งสองท่านครับ  เยี่ยมไหว้
Desperado
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #49 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2010, 01:34:14 PM »

สมาชิกหลายท่าน เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยโพส
อาจเพราะเบื่อกับเรื่องแบบนี้
marine-รักในหลวงอย่างไม่มีเงื่อนไขครับ
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #50 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2010, 09:38:00 PM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
tOngTa55
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #51 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2010, 11:17:12 AM »

ถ้าพกแบบแยกแมกกาซีนเพื่อนำไปซ้อม หรือกลับจากซ้อมที่สนามล่ะค่ะ เจอคุณตำรวจจะมีปัญหามั้ยค่ะ
krisanapong - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 48

« ตอบ #52 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2010, 01:02:37 PM »

ถ้าพกแบบแยกแมกกาซีนเพื่อนำไปซ้อม หรือกลับจากซ้อมที่สนามล่ะค่ะ เจอคุณตำรวจจะมีปัญหามั้ยค่ะ

ตกใจ ตกใจ ตกใจขออภัยครับ  คือแบบว่า  ไม่เข้าใจครับว่ามาได้ยังไงครับ  งงครับ ตกใจ ตกใจ ตกใจ
chagreen
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #53 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2010, 02:56:11 PM »

เห็นด้วยอย่างแรง เยี่ยม
ช.ช้าง
Rifle Team
Sr. Member

คะแนน 32

หลงรสเหล้าเมาควันปืน

« ตอบ #54 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2010, 01:46:32 PM »

ไม่ค่อยได้แวะมา...เลยมาช้าหน่อยครับ

ทุกวันนี้การเข้าถึงอินเตอร์เนตมันง่ายครับ ไม่เหมือนเมื่อสิบกว่าปีที่แล้ว
เด็กประถม มัธยมก็มีอินเตอร์เนตฟรีใช้ที่โรงเรียน
เรื่องปืนก็มักจะเป็นเรื่องหลักที่คนสนใจ และในบ้านเราก็มีกันอยู่ไม่กี่เวบ
คนมากขึ้น ก็มากความขึ้น เด็กบางคนก็ไม่รู้จักกาละเทศะ บางคนก็เอาสีข้างไถไปเรื่อย
ผู้ใหญ่หลายคนก็เบื่อที่จะโต้ตอบ ไม่รู้จบรู้สิ้น ...ก็เลยเป็นอย่างที่เห็นครับ  Undecided

แต่ก็ขอบคุณท่าน over60 ที่ช่วยเข้ามากระตุ้นเตือนครับ  ไหว้

เพราะชิวิตไม่สวยงามเหมือนความฝัน...การฆ่าฟันจึงยังคงอยู่
renold
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #55 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2010, 03:10:01 PM »

ตกใจ ตกใจ ตกใจขออภัยครับ  คือแบบว่า  ไม่เข้าใจครับว่ามาได้ยังไงครับ  งงครับ ตกใจ ตกใจ ตกใจ
น้องใหม่ครับ ยิ้มีเลศนัย ผมก็เคยเป็น คิก คิก
sak-s4
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #56 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2010, 08:28:04 PM »

อืม คนใหม่ครับ ขอรับข้อมูลไม่ออกความเห็นครับ ถ้ารุ่นเก่าบอกว่าสิ่งไหนไม่ดี ก็จะพยายามปฎิบัติตามครับผม  Grin Grin
dangtum
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #57 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2010, 12:07:48 PM »

เวปไม่ได้เปลี่ยนไปครับ ที่เปลี่ยนคือความรู้สึกของคนที่ตั้งใจอยากได้ความรู้จากเวปที่มีมาตรฐานระดับประเทศอย่างเวป อวปนี้ ทุกชนชั้นตั้งแต่วัยรุ่นถึงระดับDR. ฉะนั้นเวลาเราตั้งใจ และคิดว่าที่นี่คือที่ดีที่สุด แต่ก็ยังเจอ ทางวมตก็คอยเตือนและดูแลตลอด(ขอชื่นชมครับ)

และยินดีด้วยอีกคนครับ และก็ขอขอบคุณแทนพี่น้องในเวปนี้ด้วยครับ ที่มีบุคคลอย่างท่าน จขกท เยี่ยมครับ ผมคนหนึ่ง ที่ได้ความรู้ก่อนซื้ออวปจากที่นี่ครับ ก็พบเจอเหมือนกับท่าน จขกท แต่ก็เลี่ยงในกระทู้ที่สื่อสารแบบไม่ได้ความรู้ เลือกอ่านและศึกษากับหลายๆท่าน ที่ให้ความรู้จริงๆ และขอยืนยันอีกคนครับมีความรู้สึกแบบนั้นเหมือนกัน สำหรับตัวผมเดี๋ยวนี้ไม่ค่อยกล้าแสดงความคิดเห็นโดยตั้งกระทู้ใหม่ หรือเสนอความคิดเห็นในกระทู้ต่างๆ ทั้งที่บางกระทู้ผมอยากจะแสดงความคิดเห็นร่วมด้วยช่วยกัน ทุกวันนี้ยังเข้ามาเยี่ยมชม ได้แต่อ่าน ไม่เสนออะไรครับ ค้นหาเฉพาะสิ่งที่ตัวเองต้องการ แต่ก็แอบชื่นชม หลายท่านที่รู้จริง ถ่ายทอดความรู้จริง นำไปใช้ได้จริง
แต่ก็อย่างที่หลายท่านได้บอกไว้ อะไรได้เปลี่ยนไปมาก คนมีอวปก็มากขึ้น การสื่อสารIT ก็ง่ายขึ้น อิสระในการแสดงความคิดเห็นก็หลากหลาย ก็ต้องทำใจครับ อันไหนว่าดีมีประโยชน์ก็รับไว้ประดับความรู้ อันไหนไม่ดีก็ข้ามไป  ไหว้
ฅนบ้านนอก
นำแหน่พ่ออ่าว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 401

หากินซามฮ้อดมื้อตาย

« ตอบ #58 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2010, 03:01:30 PM »

ค้นหาเฉพาะสิ่งที่ตัวเองต้องการ แต่ก็แอบชื่นชม หลายท่านที่รู้จริง ถ่ายทอดความรู้จริง นำไปใช้ได้จริง
แต่ก็อย่างที่หลายท่านได้บอกไว้ อะไรได้เปลี่ยนไปมาก คนมีอวปก็มากขึ้น การสื่อสารIT ก็ง่ายขึ้น อิสระในการแสดงความคิดเห็นก็หลากหลาย ก็ต้องทำใจครับ อันไหนว่าดีมีประโยชน์ก็รับไว้ประดับความรู้ อันไหนไม่ดีก็ข้ามไป  ไหว้

เห็นด้วยกับท่าน dangtum ครับแต่ส่วนตัวผมแล้ว
             มันก็ต้องมีผ่อนคลายบ้างเล็กๆน้อยๆตามความเหมาะสม

ผิดถูกอย่างไรขออภัยด้วยครับ Grin ไหว้

แนวนาม เขียดอีโม่นาหน้าต่ำ มันบ่สมส่ำเซื้อเครือเจ่าซาติหงส์ ดอกตี๋
TONY1991
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

หากกูยังไม่ตาย มึงอย่าหมายแผ่นดินกู

« ตอบ #59 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2010, 03:36:37 PM »

นานๆ(มาก)จะเข้ามาโพสสักที  Grin
เห็นด้วยกับท่าน over60เป็นอย่างยิ่งครับ  จะได้เป็นเวปแห่งการกีฬา และวิชาการปืนจริงๆ นะครับ
ด้วยความเคารพครับท่าน  ไหว้

ไม่มีศาสตร์หรือศิลปใดๆ ที่เรารู้ได้โดยมิต้องร่ำเรียน
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 12
  พิมพ์