๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 09:18:19 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 12
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เวปที่เปลี่ยนไป  (อ่าน 172421 ครั้ง)
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #30 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 03:00:33 PM »

มากคน..มากความเห็น....

การรับข้อมูลก็ต้องกลั่นกรองดีๆ.....

ขอบคุณครับที่ออกความเห็นในเรื่องนี้....

ก็ต้องช่วยกันติติง กระตุกบ้าง...ถ้าเห็นว่าไม่ควร...

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
over60
Full Member

คะแนน 59

« ตอบ #31 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 03:29:37 PM »

ขอบพระคุณทุกท่านที่ให้ความเห็น  ผมยังอยากเห็นการแสดงความคิดเห็นเสนอแนะช่วยกันต่อไป  แต่สิ่งที่ผมทักท้วงคือ  ไม่อยากให้กรณีใดกรณีหนึ่ง  ถูกนำไปเป็นเครื่องมือในการกราดกับกลุ่มคน  หรือใช้กับเรื่องอื่นที่ไม่เกี่ยวข้องเท่านั้นครับ  ผมเคยหลงเข้าไปที่เวปข่าวที่โด่งดังเวปหนึ่ง  ปรากฏว่าเกือบทุกความเห็นในทุกข่าว  สามารถใช้คำว่าด่าได้เต็มปากเต็มคำ  มากกว่าที่จะใช้คำว่าแสดงความคิดเห็น  คือข่าวเกี่ยวกับอะไรก็ช่าง  ขอโพสท์ด่าเอาไว้ก่อน  ทำให้ผมไม่เวียนไปเวปนั้นอีกเลย  เพราะไม่อยากเห็นการแสดงความเห็นแบบตอกลิ่มสังคม   ผมอาจจะแก่ตัวเกินสังคมยุคดิจิตอลแบบนี้มากไป   เลยยังยึดติดกับสังคมที่ออกความเห็นเพื่อการเสนอแนะ    ถึงอย่างไรผมยังเห็นว่าเวปนี้ยังมีสาระและให้ประโยชน์กับคนที่เข้ามา  มากกว่าเวปอื่นๆที่ผมแวะเวียนไปตอนว่างจากเลี้ยงหลาน, รดน้ำผัก, ให้อาหารไก่  และผมยังเชื่อใจในข้อมูลเรื่องอาวุธปืนต่างๆจากเวปนี้ที่สุดครับ ไหว้
Peerapat - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 178

จะรบเป็นชาติพลี มอบวิญญาณ ดวงนี้ เพื่อผืนดินไทย

« ตอบ #32 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 03:47:16 PM »

ขอบพระคุณทุกท่านที่ให้ความเห็น  ผมยังอยากเห็นการแสดงความคิดเห็นเสนอแนะช่วยกันต่อไป  แต่สิ่งที่ผมทักท้วงคือ  ไม่อยากให้กรณีใดกรณีหนึ่ง  ถูกนำไปเป็นเครื่องมือในการกราดกับกลุ่มคน  หรือใช้กับเรื่องอื่นที่ไม่เกี่ยวข้องเท่านั้นครับ  ผมเคยหลงเข้าไปที่เวปข่าวที่โด่งดังเวปหนึ่ง  ปรากฏว่าเกือบทุกความเห็นในทุกข่าว  สามารถใช้คำว่าด่าได้เต็มปากเต็มคำ  มากกว่าที่จะใช้คำว่าแสดงความคิดเห็น  คือข่าวเกี่ยวกับอะไรก็ช่าง  ขอโพสท์ด่าเอาไว้ก่อน  ทำให้ผมไม่เวียนไปเวปนั้นอีกเลย  เพราะไม่อยากเห็นการแสดงความเห็นแบบตอกลิ่มสังคม   ผมอาจจะแก่ตัวเกินสังคมยุคดิจิตอลแบบนี้มากไป   เลยยังยึดติดกับสังคมที่ออกความเห็นเพื่อการเสนอแนะ    ถึงอย่างไรผมยังเห็นว่าเวปนี้ยังมีสาระและให้ประโยชน์กับคนที่เข้ามา  มากกว่าเวปอื่นๆที่ผมแวะเวียนไปตอนว่างจากเลี้ยงหลาน, รดน้ำผัก, ให้อาหารไก่  และผมยังเชื่อใจในข้อมูลเรื่องอาวุธปืนต่างๆจากเวปนี้ที่สุดครับ ไหว้

ผมก็เห็นหลายเว็ปในปัจจุบัน มีข่าว มีข้อความ มีความคิดเห็นขึ้นมา ก็จะมีบุคคลหลายๆกลุ่ม ออกมาแสดงความคิดเห็นที่ส่อไปในทางสร้างความขัดแย้ง ให้เกิดการทะเลาะเบาะแว้งกันตลอดเวลา เราในฐานะผู้อ่าน ผู้ขวนขวายหาความรู้คงต้องพินิจ พิจารณา ในการเสพข้อความหรือบทความนั้นๆครับ
 ไหว้

โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #33 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 03:55:09 PM »

เห็นด้วยครับ  เยี่ยม  เพราะหลายครั้ง มันเป็นการระบายโทสะมากกว่าการหาเหตุผล

....ตามล่า...อีตอแหล
Bank_99
Full Member

คะแนน 23

เกิดมาใช่อื่น เพื่อผืนแผ่นดินไทย...

« ตอบ #34 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 04:30:43 PM »

เมื่อคนหลากหลายวัย หลายหลายวุฒิภาวะ ซึ่งมาจากหลากหลายครอบครัว มาอยู่ร่วมกันเป็นสังคม ก็ต้องมีความคิดที่แตกต่าง
หรือรู้เท่าไม่ถึงกาลบ้างในบางเรื่อง ซึ่งการแสดงความคิดไม่ใช่สิ่งที่ผิด แต่ในบางเรื่องถ้าเป็นการไม่สมควร
พี่ๆ ในบ้านหลังนี้ก็ช่วยกันตักเตือนน้องๆ อยู่เสมอ ซึ่งน้องๆจะรับฟังรึไม่นั้นก็ขึ้นอยู่กับแต่ละบุคคล
ส่วนตัวผมเริ่มแรกที่ได้มาเป็นสมาชิกในบ้านหลังนี้ ก็ยังมีการใช้คำที่ผิดอยู่บ้าง ซึ่งก็ได้พี่ๆในบ้านหลังนี้ก็ได้ให้ความรู้
ทำให้ผมได้รู้จักระเบียบ และกฎกติกามารยาทของบ้านหลังนี้

จนตอนนี้ผมเป็นสมาชิกของบ้านหลังนี้ ได้ปีกว่าๆ ก็ได้ข้อมูล และความรู้มากมายจากที่นี่ ไม่ว่าจะเป็นเรื่องปืน หรือเรื่องทั่วไป
และสุดท้ายนี้เมื่อเราเข้ามาอยู่ร่วมกันในบ้านหลังเดียวกันแล้ว เราก็มาช่วยกันทำให้บ้านหลังนี้ เป็นบ้านที่น่าอยู่ตลอดไปดีกว่านะครับ
   ขอขอบคุณ สำหรับเวปดีๆ เวปนี้ครับ...   ไหว้

โปรดอย่าถามว่าประเทศนี้ให้อะไรแก่คุณ  แต่จงถามตนเองว่าได้ทำอะไรเพื่อประเทศนี้แล้วบ้าง
INFANTY * รักในหลวง*
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 29

มว.ลาดตระเวน ฉก.ยะลา ๑๓

« ตอบ #35 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 06:44:24 PM »

เห็นด้วยครับท่าน Over60
+1 ครับ

"หลับตาเถิดนะขอให้เธอหลับดี
คืนนี้ไม้ต้องห่วงตรงนี้ฉันจะดูแลด้วยชีวิตของฉัน
ฟากดาวบนฟ้าร้องเพลงนี้ให้เธอฟังหากฉันไม่ได้กลับ
อย่างน้อยให้เธอหลับสบายก็พอแล้ว"
๐๐๓
“กมฺมุนา วตฺตตีโลโก”
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #36 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 09:07:00 PM »

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ

และเชื่อว่ามีสมาชิกไม่น้อยที่รู้สึกเช่นเดียวกันกับท่าน จขกท.

ความเห็นของท่านมีประโยชน์ ตรงประเด็น พร้อมเสนอทางออกทีควรรับฟังเป็นอย่างยิ่ง

ผมออกจะไม่เห็นด้วยกับความเห็นทำนองว่า "เพราะคนเยอะ จึงมีเรื่องไม่พึงประสงค์เยอะ"

หรือแม้แต่ความเห็นที่ให้เลือกรับเลือกอ่านเลือกกรองเอาแต่สิ่งที่ดีผมก็ไม่เห็นด้วย

คนเยอะขึ้น แรงเยอะขึ้น พัฒนาขึ้น มีสิ่งดีๆ มากขึ้นก็ได้นี่ครับ

การเลือกกลั่นกรองข้อมูลข่าวสาร แน่นอนอยู่แล้วทุกคนต้องกลั่นกรองและเลือกรับเลือกเสพ

แต่มันควรจะเป็นการเลือกรับ "เนื้อหา"  มากกว่าการต้องมาคุ้นขยะอารมณ์เพื่อหาอะไรบางอย่าง

ขออภัยที่ต้องใช้คำนี้ เพราะหลายครั้ังเป็นการโพสต์ข้อความด้วยอารมณ์เฮโลกันไปจริงๆ

เห็นท่านเปิดประเด็นได้ตรงใจ เลยร่วมออกความเห็นค่อนข้างจริงจังซักนิดครับ

ไหว้ ไหว้

CT_Pro4
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #37 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 10:09:15 PM »

...เห็นด้วยอย่างยิ่งเลยครับ...

Every problem contains the seeds of its own solution.- Stanley Arnold
คนตรวจรถ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #38 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 11:33:25 PM »

เยี่ยมใช่ครับ +1

ขอเป็นข้าในพระบาท ทุกชาติไป
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #39 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2010, 12:18:13 AM »

เวปอยู่กับที่ครับ... แต่คนที่เข้ามาเล่น เป็นสิ่งที่วนเวียนมา...

เลือกที่จะอ่าน แต่อย่าอ่านและเชื่อทุกความเห็น...

คนไม่เคยเปลี่ยน... เวปไม่รู้ครับ...

แต่เราต้องเลือกพิจารณาตามแต่สิ่งที่เรากลั่นกรองได้ครับ... ไหว้

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #40 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2010, 07:30:01 AM »

เวบบอร์ดนี้เป็นสังคมของคนรักปืน คนที่ครอบครองอาวุธปืน
ความเข้าใจเกี่ยวกับอาวุธปืนที่ไม่ถูกต้อง เป็นอันตราย จึงมักถูกทักท้วง แก้ไข
ความเข้าใจที่ผิดหรือความผิดเพี้ยนในการใช้เหตุผลตรรกะ ยิ่งอันตราย ยิ่งควรถูกทักท้วง
ซึ่งสมาชิกหลายท่านได้พยายามช่วบช่วยติงช่วยแก้ แต่ที่สุดหลายท่านก็เหนื่อยล้า ถืออุเบกขาวางเฉย บ้างก็ห่างบ้านนี้ไปเลย
เราต้องช่วยกันแก้ครับ  ไหว้

เห็นด้วยอย่างยิ่งกับพี่ over60 ครับ...

+1 ครับ... ไหว้

คุณหมอเคยแนะนำลิงค์ เหตุผลวิบัติ
ชอบครับ  Grin  ดูได้ว่าโพสท์ใด เข้าเหตุผลวิบัติ ประเภทไหน   Wink
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 02, 2010, 09:34:01 AM โดย ธำรง » บันทึกการเข้า
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #41 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2010, 07:40:58 AM »

ขอแก้ไข  เปลี่ยน  ไม่ใช่ปเลี่ยน ครับ ไหว้

ท่านover60 เป็นผู้ตั้งกระทู้ ท่านสามารถเข้าไปคลิกแก้ไขที่กระทู้แรก แก้การสะกดคำ(หรือเปลี่ยน หรือเพิ่ม)ของหัวข้อกระทู้ได้ครับ   ไหว้
over60
Full Member

คะแนน 59

« ตอบ #42 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2010, 11:06:33 AM »

ขอแก้ไข  เปลี่ยน  ไม่ใช่ปเลี่ยน ครับ ไหว้

ท่านover60 เป็นผู้ตั้งกระทู้ ท่านสามารถเข้าไปคลิกแก้ไขที่กระทู้แรก แก้การสะกดคำ(หรือเปลี่ยน หรือเพิ่ม)ของหัวข้อกระทู้ได้ครับ   ไหว้
ขอบคุณ คุณธำรง มากครับสำหรับคำแนะนำ  เล่าให้ฟังไม่อายว่า เรื่องคอมพิวเตอร์ทุกวันนี้  แค่เปิดมาอ่านอีเมล์ที่หลานๆส่งมาหา  ส่งเมล์กลับไป   เข้าไปดูเวปไซท์ข่าว  อ่านเวปไซท์ปืน  เวปไซท์ท่องเที่ยว  ทำได้เท่านี้  เปิดรูปหรือลิงค์อะไรนี่ไม่ต้องถามเลย  ใช้ได้เป็นแค่เครื่องแก้เหงา เมื่อมาอยู่บ้านนอก   สมัยที่อดีตนายกรัฐมนตรีนิยมการประชุมทางวีดิโอลิงค์  รุ่นน้องๆผมที่ยังรับราชการอยู่เคยมานั่งดื่มและนินทาผมกันยกใหญ่ว่า  ถ้าผมยังรับราชการ  เวลาประชุมวีดิโอลิงค์แต่ละที  ผมคงต้องเรียกเจ้าหน้าที่มาประจำการสักร้อยคน  หรือมิฉะนั้นผมก็คงถูกปลดไปเป็นเสมียนตรากระมัง   คนแก่คนเก่าที่ไม่หมุนตามโลกก็เป็นอย่างผมนี่ละครับ  ที่เข้ามาอ่านเรื่องปืนนี่ก็งงมาก  เพราะผมไม่รู้จักไกด์รอด  ไม่รู้จักบ่อแม๊ก  ไม่รู้จักเลเซอร์  ฯลฯ ไม่รู้จักเรื่องของปืนอีกมากมาย  ไม่คิดว่าคนเราต้องมีปืนที่บรรจุลูกได้มากถึง 17  -  18 นัด  และต้องพกกันทีละ 4 - 5 แม๊ก  ต้องทำใจอ่านและค่อยๆคิดตามอยู่นาน   ถึงได้รู้ว่าตัวเราเองนี่ตกยุคไปมากเลยครับ   ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีดีที่มีให้อีกครั้งหนึ่งครับ ไหว้
rathawit21 @ รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 131

« ตอบ #43 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2010, 11:21:15 AM »

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ รับไปปฏิบัติครับ

SPD # 17 silver
koh125
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #44 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2010, 10:22:07 AM »

สำนึกดี  สังคมดี
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 12
  พิมพ์