๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 03:34:23 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เวปที่เปลี่ยนไป  (อ่าน 250179 ครั้ง)
BalTaZA
อนาถจิตตลอด ศก.
Sr. Member

คะแนน 84

ปืนเมียเท่านั้น กำ...

« ตอบ #135 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 09:10:04 PM »

กระทู้ครบ 1 ขวบแล้ว

"เวปที่เปลี่ยนไป
« เมื่อ: กันยายน 30, 2010, 05:10:10 PM »  "  
ขึ้นหน้า 10พอดี   แอบโพส   ๆๆๆๆ
krulong
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #136 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 02:35:13 PM »

เนื้อหาของกระทู้ได้ใจครับ  เห็นด้วยอย่างยิ่ง
ผมเป็นสมาชิกปีกว่าถึงกล้าโพสต์...บ้าง...บางกระทู้
indyinloveboyza
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #137 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2011, 05:04:43 AM »

Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked

Biggun หนุ่ม
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #138 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 08:39:30 AM »

ผมเข้ามาเวปนี้ประมาณหนึ่งปีแล้ว  หลังจากที่หลานๆซื้อคอมพิวเตอร์มาให้และสอนให้ใช้งาน  แรกๆผมว่าที่นี่เป็นเวปความรู้เรื่องอาวุธปืนที่ดีมาก  การแสดงความเห็นใดๆก็เป็นไปแบบสุภาพและมีประโยชน์มาก  แต่ระยะหลังพบว่ามีการแสดงความเห็นออกนอกกรอบมากขึ้น  เช่นมีคนโพสท์ว่าถูกตำรวจจับพกปืน  แทนที่สมาชิกจะให้ความเห็นเฉพาะกรณีนั้นๆว่า  ผิดถูกอย่างไรแก้ไขได้อย่างไร  หรือให้เป็นกรณีศึกษา  แต่ระยะหลังมานี้มักจะมีความเห็นทำนองเหวี่ยงแหเช่น  ตำรวจมันก็อย่างนี้ละ  ทีผู้ร้ายไม่ไปจับ  จับแต่คนดี  ผมจึงอยากขอร้องว่าหากเราจะแสดงความเห็น  ขอให้เป็นความเห็นในกรณีนั้นๆโดยเฉพาะ  เหมือนเมื่อครั้งผมเข้ามาหาความรู้ใหม่ๆจะดีกว่าไหมครับ   ผิดถูกประการใดผมขออภัยท่านสมาชิกทุกท่านด้วยนะครับ ไหว้

ครับ .....ตามนั้น

(แก้ไขคำผิดที่หัวข้อกระทู้จาก "ปเลี่ยน" เป็น "เปลี่ยน"  ....... RO 02)

magicmo
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #139 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 12:44:06 PM »

ก็ดีนะครับ
ball_ball
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 11

« ตอบ #140 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 05:53:12 PM »

ด้วยความเคารพ ไหว้
- เดียวนี้เห็นมีแต่สมาชิกใหม่ๆ สมาชิกเก่าๆค่อยๆหายไปทีละท่าน
   ท่านสุพินธุ์ก็หาย อ.ผนิศวรก็ไม่ค่อยเข้ามาตอบ ท่านมะขิ่น ฯลฯ หายไปทีละคน เศร้า
- กลุ่มใครกลุ่มมัน นอกกลุ่มหลงเข้ามาเป็นโดน แบร่
- พักหลังๆ วิวาทะจะบ่อยมากๆ แลบลิ้น
- เรื่องสร้างสรรค์เกี่ยวกับปืน จะหาข้อมูลอ้างอิงได้น้อยมากเลย เศร้า เศร้า ไหว้

+ 1000000
ครู ลูกทหาร
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #141 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 09:02:24 AM »

Grin เห็นด้วยครับท่าน  ไหว้
Gap47
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #142 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2011, 09:02:10 AM »

เห็นด้วยผมเป็นสมาชิกปี 2005 ช่วงหลังๆไม่ค่อยอยากจะเข้าเวป ความรู้สึกดีๆที่มีหายไปอาจจะเป็นว่าคนมันมากขึ้นหรือสมาชิกไม่มีความจริงใจให้กันเหมือนก่อนๆ ด้วยความเคารพ

มี 2 อย่าง
Gipsy
ฅนรักปืนลม เมืองสามอ่าว
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #143 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2011, 05:05:06 PM »

ในปัจจุบันคนใช้คอมพิวเตอร์กันมากขึ้น  วัตถุประสงค์การใช้ก็แตกต่างกันไป  บางคนชอบศึกษาหาความรู้  ก็จะค้นคว้าหาความรู้ในสิ่งที่สนใจ  ถ้าสงสัยก็จะโพสต์ถามปัญหา  บางคนชอบที่จะแสดงออกทางการพิมพ์เผยแพร่  ก็ตอบกระทู้เรื่อยไป  แต่อย่างไรก็ตามถ้ามองในแง่ดี  ก็ถือว่า  ขำ  ขำ  เพราะความรู้ที่ได้รับจากเวปนี้มากมาย  มีประโยชน์  ก็ได้แต่เตือนตัวเองว่า  อย่าไปเผลอทำอะไรบนเวปในแบบที่เราไม่ค่อยชอบ  เพราะคนอื่นก็คงไม่ชอบเหมือนกัน  ยึดหลัก  ใจเรา  ใจเขา  ครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 01, 2011, 05:07:42 PM โดย Gipsy » บันทึกการเข้า

" ท่านและข้าเลือดเนื้อเดียวกัน "    " ขอให้ท่านล่าโดยสะดวกเถิด "
Infinity_TheOne
มือปืนพ่อลูกดก
Full Member

คะแนน 85

เคลิ้มได้ที่ ที่หาดบางเทา

« ตอบ #144 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2011, 05:09:57 PM »

ในปัจจุบันคนใช้คอมพิวเตอร์กันมากขึ้น  วัตถุประสงค์การใช้ก็แตกต่างกันไป  บางคนชอบศึกษาหาความรู้  ก็จะค้นคว้าหาความรู้ในสิ่งที่สนใจ  ถ้าสงสัยก็จะโพสต์ถามปัญหา  บางคนชอบที่จะแสดงออกทางการพิมพ์เผยแพร่  ก็ตอบกระทู้เรื่อยไป  แต่อย่างไรก็ตามถ้ามองในแง่ดี  ก็ถือว่า  ขำ  ขำ  เพราะความรู้ที่ได้รับจากเวปนี้มากมาย  มีประโยชน์  ก็ได้แต่เตือนตัวเองว่า  อย่าไปเผลอทำอะไรบนเวปในแบบที่เราไม่ค่อยชอบ  เพราะคนอื่นก็คงไม่ชอบเหมือนกัน  ยึดหลัก  ใจเรา  ใจเขา  ครับผม

+ 1 ตรงประเด็นครับ

เกิดมาแล้วใช้ชีวิตให้คุ้มไม่เบียดเบียนใครเหนี่ยวไปให้เต็มๆ
gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #145 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2011, 09:04:27 PM »

ผมเข้ามาเวปนี้ประมาณหนึ่งปีแล้ว  หลังจากที่หลานๆซื้อคอมพิวเตอร์มาให้และสอนให้ใช้งาน  แรกๆผมว่าที่นี่เป็นเวปความรู้เรื่องอาวุธปืนที่ดีมาก  การแสดงความเห็นใดๆก็เป็นไปแบบสุภาพและมีประโยชน์มาก  แต่ระยะหลังพบว่ามีการแสดงความเห็นออกนอกกรอบมากขึ้น  เช่นมีคนโพสท์ว่าถูกตำรวจจับพกปืน  แทนที่สมาชิกจะให้ความเห็นเฉพาะกรณีนั้นๆว่า  ผิดถูกอย่างไรแก้ไขได้อย่างไร  หรือให้เป็นกรณีศึกษา  แต่ระยะหลังมานี้มักจะมีความเห็นทำนองเหวี่ยงแหเช่น  ตำรวจมันก็อย่างนี้ละ  ทีผู้ร้ายไม่ไปจับ  จับแต่คนดี  ผมจึงอยากขอร้องว่าหากเราจะแสดงความเห็น  ขอให้เป็นความเห็นในกรณีนั้นๆโดยเฉพาะ  เหมือนเมื่อครั้งผมเข้ามาหาความรู้ใหม่ๆจะดีกว่าไหมครับ   ผิดถูกประการใดผมขออภัยท่านสมาชิกทุกท่านด้วยนะครับ ไหว้

สมาชิกรุ่นก่อตั้งส่วนใหญ่ก็รู้สึกแบบนี้เช่นเดียวกันครับ
จึงได้มีการขอให้ทำบอร์ดเฉพาะผู้ที่ยืนยันตัวตน  อย่างชัดเจน

บอร์ดที่ยืนยันตัวตนนั่นหรือ..เละกว่าบอร์ดปกติอีกครับ..
อยากด่าใครก็ด่าแบบ..หยาบคายมาก..รับไม่ได้ครับ

"หยุดทำร้ายประเทศไทย..หยุดเผด็จการ..หยุดรัฐประหาร"
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #146 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2011, 08:22:26 PM »

คนที่เข้าบอร์ดการเมืองได้ เขาแสดงตัวแล้วว่าการโพสของเขาถ้ามีปัญหาก็"ตามตัว"ได้

ไม่ใช่อีแอบ เกาะๆแกะๆตามบอร์ดอื่นๆ เหมือนตุ๊ด

ถ้าอยากเข้าไปประลองในหน้าการเมือง ก็เชิญแสดงตัวตนครับ

กล้าหรือเปล่าเท่านั้น

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
Gipsy
ฅนรักปืนลม เมืองสามอ่าว
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #147 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2011, 09:23:44 PM »

คนที่เข้าบอร์ดการเมืองได้ เขาแสดงตัวแล้วว่าการโพสของเขาถ้ามีปัญหาก็"ตามตัว"ได้

ไม่ใช่อีแอบ เกาะๆแกะๆตามบอร์ดอื่นๆ เหมือนตุ๊ด

ถ้าอยากเข้าไปประลองในหน้าการเมือง ก็เชิญแสดงตัวตนครับ

กล้าหรือเปล่าเท่านั้น

ชื่นชมครับผม  คนเรากล้าทำก็ต้องกล้ารับ  ผมส่งเอกสารแสดงตัวตนไปแล้ว  สงสัยพี่ที่รับผิดชอบบอร์ดนี้คงติดน้ำอยู่แน่ๆเลย  เอาใจช่วยนะครับ

" ท่านและข้าเลือดเนื้อเดียวกัน "    " ขอให้ท่านล่าโดยสะดวกเถิด "
คนตัวเขียว-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 60

« ตอบ #148 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2011, 10:45:48 AM »

................. เยี่ยม  อ่านบทความหลายๆท่านแล้วเข้าใจครับว่าเวบมันเปลี่ยนไปจริงๆ คนมากขึ้นความคิดก็มากขึ้น บางคนสำคัญตัวเองผิดเที่ยวด่าคนนั้นคนนี้ หรือใช้อารมย์ในการตอบแบบกวนๆชาวบ้าน  เที่ยวว่าคนนนั้นคนนี้รู้จริงรู้ไม่จริง แล้วไปตามด่าตามเล่นเขา ทั้งๆทุกคนก็เริ่มจากศูนย์เหมือนกัน แต่ละคนก็เคยใหม่ในวงการ ก็เคยไม่รู้มาก่อน ใคร รู้มากรู้น้อยก็ค่อยๆ บอกค่อยๆตอบค่อยๆปรับความรู้ให้กันไป ไม่ใช่ใครตอบอะไรไม่ตรงกับที่เรารู้ก็โดดออกมาโชว์เหนือแบบนักเลงแล้วแบบนี้มันจะได้มิตรภาพ หรือบรรยกาศการพูดคุยที่ดีได้อย่างไร  ผมพูดแค่นี้แหละพูดมากเดี่ยวโดนขึ้นบัญชีหนังหมาเอาไปนินทานอกรอบ.....  คิก คิก

อยากกลับไปเหมือนตอนที่เริมมีบอร์ดใหม่ๆ คนน้อยๆ พูดภาษาเดียวกัน คิดเหมือนๆกัน เดี๋ยวนี้ผมเลือที่จะแสดงความเห็นน้อย เพราะกลัวโดนพวกบ้าๆพาลใส่ ได้แต่อ่าน เดี๋ยวเจอจะหงุดหงิดใจ คิดถึงยุกแรกๆ เวลาคุยกันเหมือนนั่งล้อมวงแล้วมีพี่ๆมานั่งเล่าประสปการณ์ เหมือนแค้มปิ้งรอบกองไฟก็ไม่ปาน คิดถึงครับ

......... เมื่อก่อนคนในเวบน้อย ยังไม่ตั้งกลุ่มตั้งก๊วน ไม่เล่นพวก    บอกตรงๆคุยกันสนุกครับ ราวๆ 10 ปีที่แล้วผมเล่นอวป.สนุกมาก เพราะทุกคนแย่งกันมาตอบ มาชี้แนะกันเต็นที่ ใครตอบผิดตอบถูก ก็ไม่ว่ากัน แต่ช่วนแนะกัน จนความรู้มันทันกัน  นัดยิกปืน นัดกินข้าว กันบ่อย  สนุกมาก สมันนั้นผมเองยังเด็กๆอยู่ มีปืนกระบอกแรกเทารัส 82 เก่าๆ ก็เข้ากลุ่มได้ไม่เขินอายทุกคนให้ความเป็นกันเอง ได้ลองปืนดีๆใหม่ๆ และได้ความรู้ความเอื้อเฝื้อเครื่องใช้อุปกรณ์ทั้งให้ฟรีและราคาถูกๆ ก็มาก จากพี่ๆ ในเวป คนเข้ามาใหม่ก็มาอย่างมิตร คนเก่าๆก็ตอนรับอย่างพี่น้อง ค่อยๆพูดค่อยๆคุยกัน ........   แต่วันนี้มันเปลี่ยนไปมาก เผลอไปแซวใครเข้าอาจโดยสวนเจ็บๆ จนงงเป็นไก่ตาแตก ผมเองจะตอบอะไรยังต้องระวังตัวให้มากเพราะกลัวผิด เกิดข้อมูลไม่ตรงใจใครเข้าจะโดนเล่น บอกตรงๆใครรู้มากๆก็ตอบเยอะๆสิ ไม่ใช้จ้องจับผิดชาวบ้าน ว่าไอ้นั้นไอ้นี้รู้จริงไม่จริง แบบนี้มันจะไปสนุกได้ไง ประสาทแดกปล่าวๆ   ยิ้มีเลศนัย

สมัยก่อนความเป็นเพื่อน ความเป็นพี่เป็นน้อง เป็นคนคอเดียวกันมีมาก คุยกันสนุก แซวกันบ้าง
ถกกัน ขัดกันบ้าง เอาข้อมูลที่มี ที่รู้ หรือหาข้อมูลต่างๆมาคุยกัน อ่านแล้วได้ความรู้ สนุกไม่เบื่อ
ช่วงนี้มันเหงาๆแปลกๆ อาจจะเป็นเพราะเริ่มจะอิ่มตัว ไม่รู้จะคุยเรื่องอะไรกันแล้ว
อดีตมันผ่านไปเร็วมาก ผมเองได้เพื่อนจากเว๊ปนี้มากมาย คนที่ไม่เคยรู้จักกันมาก่อน เจอหน้ากันก็ไม่รู้ว่าเป็นใคร
แต่คุยกันแล้ว เหมือนรู้จักกันมา10-20ปี คนที่เคยขัดคอขัดใจก็มีบ้าง ก็ต้องกราบขออภัยหลายๆท่านด้วยครับ ไหว้

............ หลงรัก ตามนั้นเลยครับ ผมเจอพี่บุญ หรือเพื่อนๆพี่ๆ ครั้งแรกก็เหมือนคนรู้จักกันมานาน คุยกันไม่มีเบื่อ นัดยิงปืนกันแล้วยังไปคุยกันที่ร้านอาหารต่อ คุยกันยันร้านปิด เขาไมาไล่ไม่ออก แถมยังไปยืนคุยกันต่อที่ลานจอดรถ เป็นชั่วโมงๆ กว่าจะแยกตัวกันได้  คิดถึงวันเก่าๆมันช่างมีความสุขจริงๆ   หลงรัก

เข้ามาอ่านอย่างเดียวครับ เยี่ยม เยี่ยม

อยู่อย่างพอเพียง
ROJ.KT
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 11

รักประเทศไทย

« ตอบ #149 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2011, 07:32:05 PM »

+ 1  ครับผม

.......สิ่งที่สอน . คนเราไม่ใด้  ก็คือ " สามัญสำนึก "  

พอใจเท่าที่มี    ยินดีเท่าที่ใด้
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12
  พิมพ์