๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 10:24:32 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เวปที่เปลี่ยนไป  (อ่าน 250340 ครั้ง)
wee2k
แบบอย่างที่ดี มีค่ากว่าคำสั่งสอน
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #120 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2011, 01:42:21 PM »

กลับมาเยี่ยมชมอีกครั้ง ได้ปืนโครงการกระบอกแรกก็เพราะเว็บนี้  ไหว้
คนโคราช
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #121 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2011, 01:24:55 PM »

เห็นด้วยครับ
renold
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #122 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2011, 10:32:28 PM »

ด้วยความเคารพ ไหว้
- เดียวนี้เห็นมีแต่สมาชิกใหม่ๆ สมาชิกเก่าๆค่อยๆหายไปทีละท่าน
   ท่านสุพินธุ์ก็หาย อ.ผนิศวรก็ไม่ค่อยเข้ามาตอบ ท่านมะขิ่น ฯลฯ หายไปทีละคน เศร้า
- กลุ่มใครกลุ่มมัน นอกกลุ่มหลงเข้ามาเป็นโดน แบร่
- พักหลังๆ วิวาทะจะบ่อยมากๆ แลบลิ้น
- เรื่องสร้างสรรค์เกี่ยวกับปืน จะหาข้อมูลอ้างอิงได้น้อยมากเลย เศร้า เศร้า ไหว้
renold
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #123 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2011, 10:35:10 PM »

ถึงเวลาหรือยังครับที่
gunsandsgames.com
ต้องเปลี่ยนแปลง
renold
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #124 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2011, 10:37:09 PM »

ทั้งนี้และทั้งนั้น
เพื่อให้ อวป.อยู่คู่กับนักนิยมปืนตลอดไปครับ หลงรัก หลงรัก ไหว้
DeMi-God
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 58

« ตอบ #125 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 12:09:19 AM »

ผมเห็นด้วยอย่างยิ่งครับหลังๆผมไม่ค่อยเข้ามาเวปนี้เลย!
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #126 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 05:31:45 PM »

................. เยี่ยม  อ่านบทความหลายๆท่านแล้วเข้าใจครับว่าเวบมันเปลี่ยนไปจริงๆ คนมากขึ้นความคิดก็มากขึ้น บางคนสำคัญตัวเองผิดเที่ยวด่าคนนั้นคนนี้ หรือใช้อารมย์ในการตอบแบบกวนๆชาวบ้าน  เที่ยวว่าคนนนั้นคนนี้รู้จริงรู้ไม่จริง แล้วไปตามด่าตามเล่นเขา ทั้งๆทุกคนก็เริ่มจากศูนย์เหมือนกัน แต่ละคนก็เคยใหม่ในวงการ ก็เคยไม่รู้มาก่อน ใคร รู้มากรู้น้อยก็ค่อยๆ บอกค่อยๆตอบค่อยๆปรับความรู้ให้กันไป ไม่ใช่ใครตอบอะไรไม่ตรงกับที่เรารู้ก็โดดออกมาโชว์เหนือแบบนักเลงแล้วแบบนี้มันจะได้มิตรภาพ หรือบรรยกาศการพูดคุยที่ดีได้อย่างไร  ผมพูดแค่นี้แหละพูดมากเดี่ยวโดนขึ้นบัญชีหนังหมาเอาไปนินทานอกรอบ.....  คิก คิก

อยากกลับไปเหมือนตอนที่เริมมีบอร์ดใหม่ๆ คนน้อยๆ พูดภาษาเดียวกัน คิดเหมือนๆกัน เดี๋ยวนี้ผมเลือที่จะแสดงความเห็นน้อย เพราะกลัวโดนพวกบ้าๆพาลใส่ ได้แต่อ่าน เดี๋ยวเจอจะหงุดหงิดใจ คิดถึงยุกแรกๆ เวลาคุยกันเหมือนนั่งล้อมวงแล้วมีพี่ๆมานั่งเล่าประสปการณ์ เหมือนแค้มปิ้งรอบกองไฟก็ไม่ปาน คิดถึงครับ

......... เมื่อก่อนคนในเวบน้อย ยังไม่ตั้งกลุ่มตั้งก๊วน ไม่เล่นพวก    บอกตรงๆคุยกันสนุกครับ ราวๆ 10 ปีที่แล้วผมเล่นอวป.สนุกมาก เพราะทุกคนแย่งกันมาตอบ มาชี้แนะกันเต็นที่ ใครตอบผิดตอบถูก ก็ไม่ว่ากัน แต่ช่วนแนะกัน จนความรู้มันทันกัน  นัดยิกปืน นัดกินข้าว กันบ่อย  สนุกมาก สมันนั้นผมเองยังเด็กๆอยู่ มีปืนกระบอกแรกเทารัส 82 เก่าๆ ก็เข้ากลุ่มได้ไม่เขินอายทุกคนให้ความเป็นกันเอง ได้ลองปืนดีๆใหม่ๆ และได้ความรู้ความเอื้อเฝื้อเครื่องใช้อุปกรณ์ทั้งให้ฟรีและราคาถูกๆ ก็มาก จากพี่ๆ ในเวป คนเข้ามาใหม่ก็มาอย่างมิตร คนเก่าๆก็ตอนรับอย่างพี่น้อง ค่อยๆพูดค่อยๆคุยกัน ........   แต่วันนี้มันเปลี่ยนไปมาก เผลอไปแซวใครเข้าอาจโดยสวนเจ็บๆ จนงงเป็นไก่ตาแตก ผมเองจะตอบอะไรยังต้องระวังตัวให้มากเพราะกลัวผิด เกิดข้อมูลไม่ตรงใจใครเข้าจะโดนเล่น บอกตรงๆใครรู้มากๆก็ตอบเยอะๆสิ ไม่ใช้จ้องจับผิดชาวบ้าน ว่าไอ้นั้นไอ้นี้รู้จริงไม่จริง แบบนี้มันจะไปสนุกได้ไง ประสาทแดกปล่าวๆ   ยิ้มีเลศนัย

สมัยก่อนความเป็นเพื่อน ความเป็นพี่เป็นน้อง เป็นคนคอเดียวกันมีมาก คุยกันสนุก แซวกันบ้าง
ถกกัน ขัดกันบ้าง เอาข้อมูลที่มี ที่รู้ หรือหาข้อมูลต่างๆมาคุยกัน อ่านแล้วได้ความรู้ สนุกไม่เบื่อ
ช่วงนี้มันเหงาๆแปลกๆ อาจจะเป็นเพราะเริ่มจะอิ่มตัว ไม่รู้จะคุยเรื่องอะไรกันแล้ว
อดีตมันผ่านไปเร็วมาก ผมเองได้เพื่อนจากเว๊ปนี้มากมาย คนที่ไม่เคยรู้จักกันมาก่อน เจอหน้ากันก็ไม่รู้ว่าเป็นใคร
แต่คุยกันแล้ว เหมือนรู้จักกันมา10-20ปี คนที่เคยขัดคอขัดใจก็มีบ้าง ก็ต้องกราบขออภัยหลายๆท่านด้วยครับ ไหว้

............ หลงรัก ตามนั้นเลยครับ ผมเจอพี่บุญ หรือเพื่อนๆพี่ๆ ครั้งแรกก็เหมือนคนรู้จักกันมานาน คุยกันไม่มีเบื่อ นัดยิงปืนกันแล้วยังไปคุยกันที่ร้านอาหารต่อ คุยกันยันร้านปิด เขาไมาไล่ไม่ออก แถมยังไปยืนคุยกันต่อที่ลานจอดรถ เป็นชั่วโมงๆ กว่าจะแยกตัวกันได้  คิดถึงวันเก่าๆมันช่างมีความสุขจริงๆ   หลงรัก

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
Moo hatyai
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #127 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 02:08:27 AM »

...ผมเป็นสมาชิกใหม่... แต่ก็เห็นด้วยกับท่านที่ว่า...
..ควรตอบแต่ในประเด็นเพราะถ้าออกนอกประเด็นก็ไม่จบง่ายครับ...
renold
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #128 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2011, 08:33:07 PM »

...ผมเป็นสมาชิกใหม่... แต่ก็เห็นด้วยกับท่านที่ว่า...
..ควรตอบแต่ในประเด็นเพราะถ้าออกนอกประเด็นก็ไม่จบง่ายครับ...

ถ้าตั้งกระทู้เรื่องปืน สมช.ไม่ค่อยเข้ามาโพสต์ เศร้า
แต่ถ้านอกเรื่องปืน หรือเรื่องทั่วไปที่แสดงความคิดเห็นได้เต็มที่ ...เพียบครับ คิก คิก คิก คิกมีแต่ผู้รู้ทั้งนั้น ยี๊
zeezaa17
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #129 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 12:52:58 PM »

แวะมาทักทายคับผม

3.0 V6
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 27

love and share

« ตอบ #130 เมื่อ: กันยายน 03, 2011, 08:40:51 PM »

แวะมายกให้กันลืมครับ .... ไม่อยากให้ เก๋าแท้/เก๋าเทียม เข้ามาตบเด็ก  Grin Grin
koh125
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #131 เมื่อ: กันยายน 21, 2011, 12:38:57 PM »

สำนึกดี สังคมดี เยี่ยม

สำนึกดี  สังคมดี
octo.17
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #132 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 06:18:50 PM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้ Smiley Smiley Smiley
bigbuffalo
Hero Member

คะแนน 60

« ตอบ #133 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 11:36:36 PM »

เริ่มเข้าเวป ปี 45 สมัครเป็นสมาชิก ปี 47 เห็นการเปลี่ยนแปลงของเวป แต่ก็ยังยินดีที่จะเข้ามาที่เวปนี้เกือบทุกวัน ในอดีต ผมเข้ามาหาความรู้อ่านเรื่องปืน ปัจจุบันผมมีความรู้สึกเหมือนร้านกาแฟที่ตัองไปนั้งทุกเช้า  เพื่อรับฟังข่าวสาร พบปะสมาชิก บางครั้งเจอเรื่องที่ไม่ค่อยถูกใจก็ต้องทน แต่ส่วนใหญ่เพื่อนๆ ก็เป็นคนที่มีมาตรฐานมีเหตุผล จึงมีความสบายใจที่เข้ามา เหมือนนั่งร้านประจำ มีมุมประจำของเรา รู้จักเพื่อนบางคนบ้าง แม้เราจะไม่ใช่คนดังอะไร
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #134 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 11:19:26 PM »

เริ่มเข้าเวป ปี 45 สมัครเป็นสมาชิก ปี 47 เห็นการเปลี่ยนแปลงของเวป แต่ก็ยังยินดีที่จะเข้ามาที่เวปนี้เกือบทุกวัน ในอดีต ผมเข้ามาหาความรู้อ่านเรื่องปืน ปัจจุบันผมมีความรู้สึกเหมือนร้านกาแฟที่ตัองไปนั้งทุกเช้า  เพื่อรับฟังข่าวสาร พบปะสมาชิก บางครั้งเจอเรื่องที่ไม่ค่อยถูกใจก็ต้องทน แต่ส่วนใหญ่เพื่อนๆ ก็เป็นคนที่มีมาตรฐานมีเหตุผล จึงมีความสบายใจที่เข้ามา เหมือนนั่งร้านประจำ มีมุมประจำของเรา รู้จักเพื่อนบางคนบ้าง แม้เราจะไม่ใช่คนดังอะไร

........... เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม  . นานๆทีโพสนะครับ ......... หลงรัก

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12
  พิมพ์