๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 07:32:00 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตั้งใจอย่างแรง! อยากจะยิง IPSC มีที่ไหนสอนบ้างครับ?  (อ่าน 13451 ครั้ง)
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
Moderator
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2010, 03:05:18 PM »

มาให้ไวครับ เล่นก่อน ซ้อมก่อน เก่งก่อน จนก่อน ครับ Grin Grin

บร๊า.......... ชอบเอาเรื่องจริงมาพูดเล่นเรื่อยเลยยยยยยย Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
RTFM
Newbie
*

คะแนน 4

อ้วนล่ำ ปล้ำง่าย : )

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2010, 05:11:12 PM »

จะีรีบตามไปครับ มีคำถามอีกแล้ว ลูกซ้อมต่างยังไงกับลูกจริงอ่ะครับ แล้วไอ้ลูกดัมมี่เอาไว้ทำอะไรอ่ะครับ (ยังงี้มีสเปโตด้วยป่าว...อันนี้ล้อเล่น)

ขออภัยถามเยอะหน่อย ฮ่าๆๆ
Tonyman
Moderator
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2010, 11:16:09 PM »

จะีรีบตามไปครับ มีคำถามอีกแล้ว ลูกซ้อมต่างยังไงกับลูกจริงอ่ะครับ แล้วไอ้ลูกดัมมี่เอาไว้ทำอะไรอ่ะครับ (ยังงี้มีสเปโตด้วยป่าว...อันนี้ล้อเล่น)

ลูกซ้อม ลูกจริงเนี่ย เป็นภาษาที่เรียกกันทั่วไปอย่างไม่เป็นทางการครับ (อาจจะทำให้เกิดความเข้าใจผิดได้เยอะ)

คือส่วนมากลูกซ้อมจะหมายถึงกระสุนหัวตะกั่ว ครับ ชื่อเป็นทางการจะแตกต่างกันไปตามรูปทรงครับ
เช่น LRN (Lead Round Nose), LFP (Lead Flat Point), ฯลฯ

ส่วนลูกจริงจะหมายถึง กระสุนที่เป็นหัวโลหะเคลือบแข็งครับ (ทองแดง หรือ ทองเหลือง หรือ ทองม้วน ก็ว่ากันไปครับ)

ตัวย่อก็จะประมาณ FMJ (Full Metal Jacket), JHP (Jacket Hollow Point), JFP (Jacket Flat Poiint), SWC (Semi Watt Cutter), ฯลฯ

อ้อ แตกต่างกันอีกอย่างคือ ราคาครับ หัวเคลือบแข็งก็ราคาแข็งตามหัวครับ

ส่วนลูกดัมมี่ คือลูกพลาสติก ใส่ไว้เพื่อรองเข็ม ไม่ให้เข็มกระแทกเวลาซ้อม Dried Fried ครับ

We can either find the way or make one.
manithatyai
Hero Member

คะแนน 515

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2010, 09:33:08 PM »

ลูกซ้อม ลูกจริงเนี่ย เป็นภาษาที่เรียกกันทั่วไปอย่างไม่เป็นทางการครับ (อาจจะทำให้เกิดความเข้าใจผิดได้เยอะ)

คือส่วนมากลูกซ้อมจะหมายถึงกระสุนหัวตะกั่ว ครับ ชื่อเป็นทางการจะแตกต่างกันไปตามรูปทรงครับ
เช่น LRN (Lead Round Nose), LFP (Lead Flat Point), ฯลฯ

ส่วนลูกจริงจะหมายถึง กระสุนที่เป็นหัวโลหะเคลือบแข็งครับ (ทองแดง หรือ ทองเหลือง หรือ ทองม้วน ก็ว่ากันไปครับ)

ตัวย่อก็จะประมาณ FMJ (Full Metal Jacket), JHP (Jacket Hollow Point), JFP (Jacket Flat Poiint), SWC (Semi Watt Cutter), ฯลฯ

อ้อ แตกต่างกันอีกอย่างคือ ราคาครับ หัวเคลือบแข็งก็ราคาแข็งตามหัวครับ

ส่วนลูกดัมมี่ คือลูกพลาสติก ใส่ไว้เพื่อรองเข็ม ไม่ให้เข็มกระแทกเวลาซ้อม Dried Fried ครับ

มีขายด้วยเหอครับ     ตกใจ ตกใจ ตกใจ
g_abac
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 18

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2010, 05:20:06 PM »

ถ้ายังไม่เคยลงแข่ง จะต้องสมัครเป็นสมาชิกของสมาคมก่อนใช่มั้ยครับ จะสามารถสมัครได้ที่ไหนครับ
carrera
Moderator
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 12:49:35 PM »

ถ้ายังไม่เคยลงแข่ง จะต้องสมัครเป็นสมาชิกของสมาคมก่อนใช่มั้ยครับ จะสามารถสมัครได้ที่ไหนครับ

ติดต่อนายทะเบียน เฮียส้ม Orange ได้ครับ Grin  Grin Grin

carrera
Moderator
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2010, 12:35:04 PM »

ไม่ทราบเจ้าของกระทู้ยิงไปถึงไหนแล้ว Grin Grin Grin พร้อมยัง

เหมยพานิช
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

จง...รัก...ภัก....ดี

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2010, 03:45:36 PM »

ถ้าอยู่เเถวภาคเหนือก็ไปด้วยกันกับผมเลย..เชียงราย ไอพีเอสซี ทีม พี่ๆที่นี้น่ารักทุกคนเลยครับ.(มือใหม่เหมือนกัน) เยี่ยม

สิ่งที่พิเศษสุดมอบให้กับคนที่พิเศษสุด.....เช่นกัน
RTFM
Newbie
*

คะแนน 4

อ้วนล่ำ ปล้ำง่าย : )

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2010, 09:06:19 PM »

ยังไม่พร้อมเลยครับ แฮะๆ ขอหัดยิงก่อนนะครับ
manithatyai
Hero Member

คะแนน 515

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2010, 07:24:30 AM »

สนามหาดใหญ่...............สอนฟรีครับ
carrera
Moderator
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2010, 12:50:49 PM »

ยังไม่พร้อมเลยครับ แฮะๆ ขอหัดยิงก่อนนะครับ

ได้เลยครับ Grin Grin Grin เจอกันเมื่อพร้อม

สงสัยถามนะครับ เดี๋ยวเพื่อนๆช่วยตอบ เพื่อนบนเว็บเยอะครับ

carrera
Moderator
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2010, 12:51:14 PM »

สนามหาดใหญ่...............สอนฟรีครับ

โอววววววว  Grin Grin Grin ยอดครับ

PSA THAILAND
Sr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2010, 07:30:04 PM »

ว่างๆก็เข้ามาดูก่อนก็ได้ครับศึกษาดูครับ ผมเองไปดูอยู่ 2-3 สนาม ซ้อมอีกไม่ถึง 300นันกระมังก็แข่งเลยครับ สนุกมากมาย 

พี่ๆเพื่อนๆ ถามกันได้หมดให้คำแนะนำดีมากครับ
RUGER SR9
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 12

สิบฟ้าบันดาล ไม่เท่าหนึ่งตนทำเอง

« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 08, 2011, 05:49:05 PM »

เข้ามาหาความรู้ครับ

...เพียงเชื่อมั่น ไม่ละอายในสิ่งที่กระทำ ผู้นั้นย่อมไม่แพ้...
Bowling
Sr. Member

คะแนน 18

« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 11, 2011, 01:05:18 PM »

มาให้ไวครับ เล่นก่อน ซ้อมก่อน เก่งก่อน จนก่อน ครับ Grin Grin

บร๊า.......... ชอบเอาเรื่องจริงมาพูดเล่นเรื่อยเลยยยยยยย Grin Grin Grin

กอล์ฟพูดอะไรน่ะ
พี่คาร์ยิงมาตั้งนานแล้ว แต่ไม่เห็นจนซะทีเลย
ขนหน้าแข้งเยอะกว่าก่อนเริ่มยิงซะอีกนะกอล์ฟ

นี่พี่พยายามยิงเยอะๆอยู่เนี่ย เผื่อจะรวยอย่างพี่คาร์มั่ง ขำก๊าก

ป.ล. พี่คาร์เค้าประหยัดได้ตรงค่าล้างปืนนี่แหละ เห็นว่าสองเดือนล้างที  คิก คิก
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์