๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 09:03:37 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตั้งใจอย่างแรง! อยากจะยิง IPSC มีที่ไหนสอนบ้างครับ?  (อ่าน 13452 ครั้ง)
RTFM
Newbie
*

คะแนน 4

อ้วนล่ำ ปล้ำง่าย : )

« เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 11:28:52 PM »

อยากจะความช่วยเหลือ อยากจะเริ่มยิง IPSC แต่อยากเรียนรู้อย่างถูกต้อง เคยไปอบรมพวกกติกามาบ้าง แต่ยังค่อนข้างใหม่มากสำหรับการยิงปืน
ตอนนี้กำลังขอใบ ป3 อยู่ ก็เลยอยากจะรู้ว่ามีที่ไหนจะสอนผู้เริ่มต้นตั้งแต่ศูนย์เลยไหมครับ
Golf 17
Hero Member

คะแนน 576

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 30, 2010, 07:51:20 AM »

อยู่ที่ไหนล่ะครับ  ถ้าเจอพี่ๆที่เค้าฝึกกันอยู่ที่สนามก็เข้าไปขอความรู้ได้เลย  ไม่ต้องเสียตังค์  Grin

จะขอสู้จนกระสุน...นัดสุดท้าย ...

http://www.ipscthailand.com
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
Moderator
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 30, 2010, 05:52:11 PM »

ค่อยๆศึกษาค่อยๆเล่นครับ มีแข่งทุกเดือน

สงสัยถาม เดี๋ยวเพื่อนๆในนี้ช่วยแนะนำ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
Moderator
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 30, 2010, 05:52:31 PM »

จะยิง Division ไหนล่ะครับ Grin Grin Grin

RTFM
Newbie
*

คะแนน 4

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 30, 2010, 10:35:44 PM »

นี่แหล่ะครับที่เป็นปัญหา เพราะความรู้เรื่องปืนมีอยู่น้อย....ถึงน้อยมาก อิอิ

ตอนแรกกะว่าลอง Production ก่อน เบาๆ แต่พอมาคิดอีกที ถ้าตั้งใจจะเล่นจริงๆจังๆแล้ว ก็น่าจะซื้อกระบอกเดียวจบไปเลย ลงพวก Standard ไปเลย

อีกอย่างไปเห็นปืน STI แล้วก็อยากได้ สวยจริงๆเลย ส่วนราคามันก็อีกเรื่องนึง (ที่ใหญ่มากๆ...เฮ้อ)

งั้นผมถามตรงๆเลยแล้วกัน ถ้าเป็นคุณcarrera จะเริ่มต้นยังไง??
Tonyman
Moderator
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 30, 2010, 10:40:39 PM »

จริงๆ IPSC ไม่จำเป็นว่าต้องใช้ปืนที่มีราคาแพงนะครับ

มีปืนอะไรก็เอามาใช้ก่อนได้ครับ

Production เป็นจุดเริ่มที่ดีครับ

อุปกรณ์ก็ใช้ซองพกนอกทั่วไปก็ได้ครับ

ไม่ต้องซื้อซองแข่งราคาแพง

แล้วถ้าชอบและจะเล่นระยะยาว จะลงทุนเพิ่มเติมภายหลังก็ไม่ว่ากันครับ Wink

We can either find the way or make one.
carrera
Moderator
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 04:17:53 AM »

แล้วถ้าชอบและจะเล่นระยะยาว จะลงทุนเพิ่มเติมภายหลังก็ไม่ว่ากันครับ Wink

ปืน Production ใช้แข่ง Standard ก็ได้นะครับ เช่นถ้าเป็นปืนดับเบิ้ลซิงเกิ้ลอย่าง CZ -SP01 (ท่าStart โหลด เซฟใส่ซอง) หรือยิง Glock ก็โหลด เหมือน Production ก็ยิงได้เลย

เอาปืน Prodution ยิง Open ก็ยังได้ แค่เสียเปรียบแต่ถามว่าเล่นได้ไหม เล่นได้เลย

carrera
Moderator
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 04:20:02 AM »

งั้นผมถามตรงๆเลยแล้วกัน ถ้าเป็นคุณcarrera จะเริ่มต้นยังไง??

ง่ายแล้วถูก Production

บอกได้เลยสนุกเหมือนกันทุกดิวิชั่น เพราะยิงสนามเดียวกันทุกปืน

IPSC ไม่มีแบ่งครับ ยิง OPen ยิง Production ยิง ลูกโม่ เหมือนกันหมด แค่อยากใช้อุปกรณ์อย่างไหนมาเล่นเท่านั้น

carrera
Moderator
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 04:22:32 AM »

ก็น่าจะซื้อกระบอกเดียวจบไปเลย ลงพวก Standard ไปเลย

อยู่ที่ว่ามีตังเท่าไรเท่านั้นครับ มีเยอะคงยิงทุก division หรือบางทีกลายเป็นเล่นอุปกรณ์ ไม่ต้องซ้อมมาก วันแข่งก็มาร่วมแข่ง สนุก

แต่อยากชนะไม่ซ้อมไม่มีทางชนะนะครับ ต้องตั้งใจ

เล่นไม่ยาก แต่จะเอาเก่งไม่ง่าย

มาให้ไวครับ เล่นก่อน ซ้อมก่อน เก่งก่อน

RTFM
Newbie
*

คะแนน 4

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 06:37:45 AM »

ขอบคุณครับ สำหรับคำแนะนำ หวังว่าคงได้เจอกันครับ

RTFM
Newbie
*

คะแนน 4

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2010, 09:53:12 AM »

ตัดสินใจได้แล้วครับ ว่าจะเริ่มจาก production ก่อนครับ

ผมมอง SIG P226 กับ S&S M&P9 พอไหวไหมครับ หรือว่ามีตัวอื่นพอแนะนะ
RTFM
Newbie
*

คะแนน 4

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2010, 10:32:34 AM »

อ่อ ลืม glock ไปได้ยังไง
carrera
Moderator
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2010, 12:37:24 PM »

ไหวหมด Grin Grin Grin ลองดูว่าอย่างแรง จะใช้เวลากี่เดือนกว่าจะได้ปืนมาเล่น

carrera
Moderator
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2010, 12:38:12 PM »

ผมมอง SIG P226 กับ S&S M&P9 พอไหวไหมครับ หรือว่ามีตัวอื่นพอแนะนะ

มาแล้วทำทีม sig หรือ s&w ไปเลย Grin Grin Grin สนุก หาเพื่อนมาเล่นด้วย

Golf 17
Hero Member

คะแนน 576

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2010, 02:57:11 PM »

ก็น่าจะซื้อกระบอกเดียวจบไปเลย ลงพวก Standard ไปเลย

อยู่ที่ว่ามีตังเท่าไรเท่านั้นครับ มีเยอะคงยิงทุก division หรือบางทีกลายเป็นเล่นอุปกรณ์ ไม่ต้องซ้อมมาก วันแข่งก็มาร่วมแข่ง สนุก

แต่อยากชนะไม่ซ้อมไม่มีทางชนะนะครับ ต้องตั้งใจ

เล่นไม่ยาก แต่จะเอาเก่งไม่ง่าย

มาให้ไวครับ เล่นก่อน ซ้อมก่อน เก่งก่อน

มาให้ไวครับ เล่นก่อน ซ้อมก่อน เก่งก่อน จนก่อน ครับ Grin Grin

จะขอสู้จนกระสุน...นัดสุดท้าย ...

http://www.ipscthailand.com
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์