๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 02, 2024, 06:05:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 224
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนเล่นพระเครื่อง.......(นอกเรื่องปืนนะครับ)  (อ่าน 554756 ครั้ง)
Mr_Watt
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #90 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2005, 06:57:02 PM »

Cheesyพี่Sig นี่สุดยอกจริงๆ อยากได้ก็ได้สมใจเลย....อิอิ  อิจฉาจัง
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #91 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2005, 05:52:09 AM »

สวัสดีครับพี่ boon วันก่อนเห็นหลวงปู่ฝั้นของพี่และผมมีความรู้สึกอยากจะมีไว้บูชาสักองค์ เพราะผมเลื่อมใสศรัทธาท่านมานานแล้วครับ เมื่อวันที่ 20 นี้น้าชายแฟนมางานแต่งงานน้องแฟน แกให้มาหนึ่งองค์ครับไม่ได้ขอ แกบอกว่าองค์มีประสพการณ์กับตัวเองรถยนต์เกิดอุบัติเหตุ 2 ครั้งสภาพพังยับทั้งคันแต่แกปลอดภัยไม่บาดเจ็บอะไร แกเลยให้ผมไว้ครับ ยังไงพี่ช่วยชี้แนะด้วยนะครับ Grin

สวัสดีครับคุณ GlockGlack II พระพุทธชินราชอินโดจีนของผมตามรูปนี้(ต้องย้อนกลับไปดูนะครับ)เป็นยังไงบ้างครับน้าชายให้มาที่ใต้ฐานมีโค๊ตครับช่วยชี้แนะด้วยครับ Grin
ผมมีหนังสือประวัติ์ของหลวงปู่ฝั้นอยู่1เล่ม ได้มาเมื่อ6-7ปีที่แล้ว ขอซื้อต่อมาจากคนรู้จักที่เมืองไทย มีข้อมูลต่างๆพอสมควร

รูปนี้หาดูยากครับ

รูปเหรียญของคุณถ่ายจากหนังสือ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 23, 2005, 05:57:49 AM โดย boon » บันทึกการเข้า
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #92 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2005, 06:04:42 AM »

มีคาถาสวดตอนเช้าและก่อนนอน สำหรับผู้เคารพบูชาพระป่าสายหลวงปู่มั่น

ผมถ่ายจากหนังสือครับ
..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #93 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2005, 06:35:34 AM »

เห็นภาพเหรียญหลวงปู่ฝั้นแล้วก็ให้นึกแปลกใจ  ว่าบรรดาเซียนทั้งหลายท่านก็เก่งในการกำหนดรุ่นว่ารุ่นนั้นดังรุ่นนี้นิยม  แล้วก็กำหนดราคาเช่าหากันแพงๆ  บางรุ่นกระโดดไปแบบน่าตกใจ

ทั้งๆที่หากได้รู้ได้เห็นอย่างที่ผมบังเอิญไปรู้มาแล้ว จะพบว่าวัตถุมงคลที่ครูบาอาจารย์ท่านอธิษฐานจิตไว้ดีแล้วนั้นดีพอกัน  อยู่ที่ใจของผู้บูชาว่าจะศรัทธาแนบแน่นมั่นคงเพียงใดครับ

ยกเว้นกรณีที่จะเอามาแขวนอวดกันนะครับ  Grin

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
Preerati
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 8

คนแม่หวาด

« ตอบ #94 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2005, 09:12:49 AM »

โหไม่ได้ติดตามหลายวัน คอพระเครื่องเพียบเลย
หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #95 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2005, 10:52:37 AM »

ขอบคุณๆกล๊อกแกล๊กครับที่ชี้แนะเรื่องถ่ายภาพ

คุณบุญนี่สายวัดป่าแท้ๆเชียวนะเนี่ย
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #96 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2005, 12:46:37 PM »

ขอบคุณๆกล๊อกแกล๊กครับที่ชี้แนะเรื่องถ่ายภาพ

คุณบุญนี่สายวัดป่าแท้ๆเชียวนะเนี่ย
มีหนังสือที่มีรูปพระเครื่องก็หนังสือประวัติหลวงปู่ฝั้นเล่มนี้เล่มเดียวครับ นอกนั้นก็เป็นหนังสือธรรมมะและประวัติของพระป่าสายหลวงปู่มั่นทั้งนั้นครูบาอาจารย์ท่านหามาฝากอยากให้เราได้ศึกษาธรรมมะ ผมเองเป็นคนรับแต่ดูเฉยๆแฟนผมเป็นคนอ่าน
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #97 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2005, 01:06:44 PM »

ขอบคุณมากครับพี่ boon สำหรับบทสวด ผมจะได้สวดทุกเช้า,เย็นเลยครับพี่ และขอให้ผลบุญในการสวดมนต์ของผมในแต่ละวันนี้ส่งผลไปถึงพี่และคนในครอบครัวด้วยเทอญสาธุ..  ได้มีโอกาสเป็นเจ้าของและได้บูชาเหรียญที่ทันท่านปลุกเสกผมก็ดีใจมากและเป็นมงคลแก่ชีวิตแล้วครับผม

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #98 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2005, 01:11:36 PM »

....ผมมีศรัทธา เชื่อมั่นใน "หลวงปู่ขาว" แขวนเหรียญของท่านเพียงเหรียญเดียวติดคอมา20กว่าปี น่าจะนำบทสวดมนต์ที่คุณบุญให้ไว้ไปใช้ได้นะครับ...ขออนุญาต... Wink

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #99 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2005, 01:30:54 PM »

....ผมมีศรัทธา เชื่อมั่นใน "หลวงปู่ขาว" แขวนเหรียญของท่านเพียงเหรียญเดียวติดคอมา20กว่าปี น่าจะนำบทสวดมนต์ที่คุณบุญให้ไว้ไปใช้ได้นะครับ...ขออนุญาต... Wink
สิ่งดีๆที่พอหาได้เอามาแจก เอามาแบ่งกันครับ ไม่ต้องขอไม่ต้องซื้อหา จากหนังสือเขาว่าบทสวดมนต์นี้พระป่าสายหลวงปู่มั่นท่านใช้สวดบูชาทุกวัน
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #100 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2005, 02:39:48 PM »

ขอแนะนำหนังสือ"หลวงปู่เจี๊ะ  จุนโท พระผู้เป็นดั่งผ้าขี้ริ้วห่อทอง"แก่ท่านที่นับถือสายหลวงปู่มั่นนะครับ....เป็นหนังสือที่สัมภาษณ์หลวงปู่เจี๊ยะ(ศิษย์อุปัฏฐากของหลวงปู่มั่น)ไว้ก่อนท่านมรณะภาพนะครับ....จะมีเนื้อหาเกี่ยวกับหลวงปู่มั่น,หลวงปู่ฝั้น,หลวงปู่ขาว ฯลฯ...หนังสือออกในงานพระราชทานเพลิงหลวงปู่เจี๊ยะที่วัดป่าแถว อ.สามโคก จ.ปทุมธานี....จำไม่ได้ว่าวัดอะไรนะครับ

boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #101 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2005, 04:00:16 PM »

จากหนังสือพิมพ์ข่าวสดครับ
http://www.komchadluek.net/column/pra/2005/03/07/02.php
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #102 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2005, 04:08:58 PM »

สิ่งดีๆที่พอหาได้เอามาแจก เอามาแบ่งกันครับ ไม่ต้องขอไม่ต้องซื้อหา จากหนังสือเขาว่าบทสวดมนต์นี้พระป่าสายหลวงปู่มั่นท่านใช้สวดบูชาทุกวัน
ตกลงหลวงพ่อ Grinอยู่เมกา หรือเมืองไทยกันแน่ คนอยู่เมืองไทย (อย่างผม) ยังไม่ค่อยรู้เรื่องเลย :Smiley หัวเราะร่าน้ำตาริน

..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #103 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2005, 06:24:30 PM »

ขออนุญาตแก้ไขความสักนิดเถอะครับ...

พระคาถายูงทอง หากอ่านกันตามอักขระที่ปรากฏหลังเหรียญแล้ว จะอ่านว่า "นะโมวิมุตตานัง นะโมวิมุตติยา" ครับ  ไม่ใช่ "วิม"

ส่วนคาถาบูชา  แบบง่ายๆก็ "พุทโธ" ยาวหน่อยก็คาถาข้างต้นครับ  Smiley

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
b@ll - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 62

« ตอบ #104 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2005, 02:16:59 AM »

ผมดูพระไม่เก่ง แต่เคารพพระมาก มีธุรกิจเกี่ยวกับพระ ท่านใดมากรุงเทพเขิญที่ สำนักงานหนังสือ การันตีพระ ถนนรามอินทรา ตรงข้ามคาร์ฟู ใกล้สนามลั่น 17 (สนาม ศรภ)ครับตรวจสอบจากผู้ชำนาญฟรี แถมน้ำดื่มเย็นๆ โดยเฉพาะวันศุกณ์ เสาร์ อาทิตย์ นอกนั้นเป็นผู้ชำนาญประจำ หรือดูได้ที่ G-pra.com ครับขอได้บริการสมาชิกชาวปืนบ้างครับ

หลายปีก่อนผมเคยเอาพระไปให้ น้าชาติ ลาดพร้าว เชคให้บ่อยมากครับ

ว่างๆจะถ่ายรูปพระที่อาราธนาติดตัว และสะสมมาให้ดู ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 24, 2005, 02:27:43 AM โดย b@ll » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 224
  พิมพ์