๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 05:07:48 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 49 50 51 [52] 53 54 55 ... 224
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนเล่นพระเครื่อง.......(นอกเรื่องปืนนะครับ)  (อ่าน 554668 ครั้ง)
jane1
Full Member

คะแนน 42

« ตอบ #765 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 10:00:23 PM »

โชว์มั่งครับ... Grin

พระท้องที่ครับ หลวงปู่เผือก เหรียญฝาบาตรรุ่นแรก สภาพกรำศึก... หัวเราะร่าน้ำตาริน

องค์ที่ 3 หลวงปู่ทวดพิมพ์กลางปั๊มซ้ำ... Grin

แถมเครื่องรางบ้าง ชิ้นแรกเสือหลวงพ่อปาน สภาพชรามาก... หัวเราะร่าน้ำตาริน

มีดหลวงพ่อเดิม สภาพไม่ผ่านมือชาย... Grin

วันนี้แค่นี้ก่อนครับ ว่างๆมาแจมใหม่.. ไหว้ Grin

พี่ s.v. เป็นคนสมุทรปราการหรือเปล่าครับ ถึงได้มีหลวงปู่เผือก กับเขี้ยวเสือหลวงพ่อปานแท้เก่าเก็บเลยครับ สวยจริง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 15, 2009, 10:03:20 PM โดย ่jane » บันทึกการเข้า

ตึกยังรู้พัง
สตางค์ยังรู้หมด
แต่ไมตรีอันสวยสด
ไม่มีหมดเหมือนสตางค์
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #766 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 11:03:00 PM »

ไหว้ พระปิดตา หลังยันต์นะ  รุ่นปลดหนี้ ปี2521 หลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 15, 2009, 11:10:50 PM โดย วัฒน์ » บันทึกการเข้า

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
สมศักดิ์ : รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1152

« ตอบ #767 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2009, 09:35:01 PM »

พระปิดตาปลดหนี้ยันต์นะ หลวงปู่โต๊ะ เดี๋ยวนี้หาสวยๆแท้ๆแบบองค์พี่วัฒน์ไม่ง่าย
ที่ผ่านมือสิบกว่าองค์ปลอมเป็นส่วนใหญ่ ที่แท้ก็ไม่สวย  อิจฉาครับ  เยี่ยม
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #768 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2009, 04:14:22 AM »

พระปิดตาปลดหนี้ยันต์นะ หลวงปู่โต๊ะ เดี๋ยวนี้หาสวยๆแท้ๆแบบองค์พี่วัฒน์ไม่ง่าย
ที่ผ่านมือสิบกว่าองค์ปลอมเป็นส่วนใหญ่ ที่แท้ก็ไม่สวย  อิจฉาครับ  เยี่ยม

Smiley จริงครับ พระปิดตาปลดหนี้ยันต์นะ หลวงปู่โต๊ะ ตอนนี้เก๊เยอะมาก
ผมสิครับอิจฉาคุณ.สมศักดิ์ มากกว่าเสียอีก เรื่องพระเครื่องนี้ยอมรับเลยว่าผมยังอ่อนด้อยประสบการณ์เยอะ ก็ต้องขอความรู้กับเพื่อนๆ พี่ๆ ในนี้ช่วยดู และบอกกล่าวครับ 

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
jane1
Full Member

คะแนน 42

« ตอบ #769 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2009, 11:40:56 AM »

ไม่ได้เข้า Web มาหลายวันจึงนำรูป พระธาตุพนมมาฝากพี่ๆน้องๆ คอปืนที่ชอบสะสมพระเครื่องครับ

jane1
Full Member

คะแนน 42

« ตอบ #770 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2009, 11:54:46 AM »

สำหรับพี่น้องที่นับถือหลวงพ่อเงิน วัดบางคลาน จ.พิจิตร วันนี้นำรูปหลวงพ่อ ที่หายากมาให้ชมนะครับ

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

« ตอบ #771 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2009, 09:30:43 PM »

ไหว้พระปิดตาหลังเต่า หลวงปู่โต๊ะ ปี 2521
พระปิดตาหลังเต่าตามหนังสือระบุว่าสร้างเพียง 900 องค์ มีทั้งบรรจุตะกรุดเงินเดี่ยว และตะกรุดคู่ สร้างด้วยเนื้อผงใบลานเพียงอย่างเดียว หลังยันต์ตรีฯ หลังอูมเล็กน้อยเหมือนหลังเต่า จึงเรียกว่า"พิมพ์หลังเต่า" หายากครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 30, 2009, 10:22:42 PM โดย วัฒน์ » บันทึกการเข้า

jane1
Full Member

คะแนน 42

« ตอบ #772 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2009, 08:39:26 AM »

พระของหลวงปู่โต๊ะพิมพ์หลังเต่านับวันยิ่งหายากมากขึ้นเรื่อยๆครับเพราะสร้างจำนวนน้อยตรงกับที่พี่วัฒน์
แจ้งให้ทราบแหละครับ รวมทั้งพิมพ์อื่นๆที่ทันหลวงปู่ก็หายากเช่นกัน

อย่างเช่นองค์นี้เช่ามาจากวัดประมาณปี 2520 กว่าๆ (ขอย้ำนะครับว่าเช่ามาจากวัดทันหลวงปู่)
แต่เก๊ครับ (พยายามปลอบใจตัวเอง ใช้คำว่าพระเสริมหรือไม่ใช่พิมพ์นิยมจะได้ไม่เสียใจครับ  เศร้า)
พิมพ์จัมโบ้ 1 ครับ

Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #773 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2009, 11:20:40 AM »

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก พวงเบี้ยสวยมากครับ เหรียญปี 19 ก็งามบาดตา มีดบินสวยสุดๆ ใจสดุดหลวงปู่โต๊ะ  หลงรัก หลงรัก

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

« ตอบ #774 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2009, 04:29:15 PM »

น่าเสียดายแทน คุณ.jane ขนาดเช่าจากวัด ปี2520 ยังโดนเก๊อีก
เพื่อนๆ ที่ต้องการจะบูชาพระปิดตา สามไตรมาส ของหลวงปู่โต๊ะ หรือรุ่นที่ทันหลวงปู่ปลุกเสก คงต้องระวังให้มากๆ นะครับ   

jane1
Full Member

คะแนน 42

« ตอบ #775 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2009, 04:59:12 PM »

บางครั้งก็ท้อแท้อยู่เหมือนกันครับ ขนาดเช่ามาจากวัดมีกล่องจากวัดด้วยนะครับ
พยายามทำใจอยู่ว่าพระที่เช่ามาจากวัด แต่ไม่ใช่บล็อกที่ท่านเซียนในวงการเขานิยมกัน
เขาจะตีเก๊หมดเลยครับ บางท่านก็พยายามปลอบใจว่าเป็นพระเสริม วงการพระไม่นิยม
และพระที่อายุการสร้าง > 100 ปี คงหาพระแท้ยากจริงๆครับถ้าไม่ทราบที่มาทีไปจริงๆ
ต้องศึกษากันดีๆนะครับ สำหรับผมเก๊ไม่เป็นไรถือเสียว่าเป็นค่าครูไปครับ สักวันต้องหาแท้ๆให้ได้ครับ

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

« ตอบ #776 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2009, 05:03:53 PM »

ไหว้ พระปิดตายันต์ดวงเล็ก หลวงปู่โต๊ะ มีทั้งเนื้อใบลาน และเนื้อผงธูป  หนึ่งในพระที่หลวงปู่ปลุกเสก สามไตรมาส

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 01, 2009, 05:10:29 PM โดย วัฒน์ » บันทึกการเข้า

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

« ตอบ #777 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2009, 05:16:44 PM »

บางครั้งก็ท้อแท้อยู่เหมือนกันครับ ขนาดเช่ามาจากวัดมีกล่องจากวัดด้วยนะครับ
พยายามทำใจอยู่ว่าพระที่เช่ามาจากวัด แต่ไม่ใช่บล็อกที่ท่านเซียนในวงการเขานิยมกัน
เขาจะตีเก๊หมดเลยครับ บางท่านก็พยายามปลอบใจว่าเป็นพระเสริม วงการพระไม่นิยม
และพระที่อายุการสร้าง > 100 ปี คงหาพระแท้ยากจริงๆครับถ้าไม่ทราบที่มาทีไปจริงๆ
ต้องศึกษากันดีๆนะครับ สำหรับผมเก๊ไม่เป็นไรถือเสียว่าเป็นค่าครูไปครับ สักวันต้องหาแท้ๆให้ได้ครับ

เยี่ยม เป็นกำลังใจให้ครับ ไม่มีคนไหนที่สะสมพระเครื่องแล้วไม่เคยเจอเก๊ครับ เอาประสบการณ์มาแบ่งปันเพื่อนๆ บ้างนะครับ ที่นี่คนนิยมพระเครื่องเยอะ
ผมคนหนึ่งที่ความรู้เรื่องพระเครื่องน้อยมาก คงต้องรอเพื่อนๆ พี่ๆ มาแชร์ประสบการณ์ให้ได้อ่าน และขอคำปรึกษา 

Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #778 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2009, 06:32:25 PM »

เข้ามาชมของดีครับ  เยี่ยม ... Cool Cool Cool

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
peco
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #779 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2009, 07:34:20 PM »

ถ้าสายหลวงปู่โต๊ะ ผมพอได้ครับ ผ่านตามาแยะ ของพี่วัฒน์ สวยจริงๆครับ

ส่วนมากปลดหนี้เนื้อใบลาน ที่เจอจะเสริมเกือบทั้งนั้น  ของแท้ๆทันหลวงปู่ คนเก็บเข้ากรุหมดแล้ว

นานๆจะเจอที  ถ้าให้ชัวร์ ต้องเล่นแช่น้ำมนต์ ด้วยครับ ดูง่าย ของปลอมไม่ค่อยมี เพราะปลอมไม่เหมือน

หน้า: 1 ... 49 50 51 [52] 53 54 55 ... 224
  พิมพ์