๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 02:05:18 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากแต่งไกฮัทซัน AT44W ครับ  (อ่าน 8441 ครั้ง)
นะครับ
Hero Member

คะแนน 686

AIR ARMS S510TC .22 AA TDR FAC .177 HW97K .177

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2010, 11:05:52 AM »

แต่ไปได้สัมผัสกับไกระดับสุดยอด...น้ำหนักเพียง 30 กรัม ( 1 ออนซ์ ) เป็นปืนสั้นของท่าน อ.ผณิศวร ถึงกับตาค้างไปหลายท่านเลย
เมื่อลองได้เหนี่ยวไกแล้วทำหน้าเหวอ... ตกใจ ตกใจ หลงรัก หลงรัก
:)1 ออนซ์ เปรียบเทียบเท่ากับแมลงวันบินชนได้ไหมครับคุณหน่อง หลงรัก

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2010, 01:17:57 PM »

ไปติดต่อร้านรับจัดงานแต่งงาน ในร้านจะมีพวกแต่งหน้า
ลองถามว่ารับแต่งไกหรือเปล่า ถ้าเขาไม่รับแต่งก็กลับมาทำเองก็ได้ครับ

หากอยากได้ไกเบา ให้ถอดไกอันเก่าออก แล้วใช้โฟมทำเป็นไกจะได้ไกเบามาก ๆ
แต่ไกจะหักบ่อยมากเหมือนกัน

ผมแนะนำได้เท่านี้หละครับ  รอให้ตัวจริงเสียงจริงมาแนะนำดีกว่า
ประมาณต้องขัดบริเวณที่ขบกันมีไม่กี่จุดหรอกครับ ขัดให้มันเรียบแต่ไม่ลื่นนะขอรับ

ขอบพระคุณในคำแนะนำ แหมผมไม่น่าเซ่อเลย แค่เอาโฟรมทำไกแค่นี้ก็เบาแล้ว ไม่ต้องเสียเวลาลงไปหาสปริงในใต้ถุนบ้านมาเปลี่ยน ให้เมื่อยตุ้ม  Grin

อ่านคำตอบเพลิ่นไม่ได้ดูว่าเป็นตัวเองตอบ  พอเห็นว่าเป็นตัวเอง ถึงได้รู้ตัวว่า.......... ใครก็ได้ช่วยตอบให้ที

AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2010, 03:41:06 PM »

แต่ไปได้สัมผัสกับไกระดับสุดยอด...น้ำหนักเพียง 30 กรัม ( 1 ออนซ์ ) เป็นปืนสั้นของท่าน อ.ผณิศวร ถึงกับตาค้างไปหลายท่านเลย
เมื่อลองได้เหนี่ยวไกแล้วทำหน้าเหวอ... ตกใจ ตกใจ หลงรัก หลงรัก
:)1 ออนซ์ เปรียบเทียบเท่ากับแมลงวันบินชนได้ไหมครับคุณหน่อง หลงรัก

เห็นนายช่างดุกบอกว่า..แมลงวันมันใหญ่ไปหน่อยครับ...คงจะประมาณ ยุง ละครับท่านพี่ .... หลงรัก หลงรัก

ผมรักในหลวง...ครับ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2010, 04:45:29 PM »

ตั้งไกปืนเท่ากับทองหนัก 2 บาท ประมาณนั้นครับ
ทั้งแมลงวันและยุงคงทำให้ทองหนัก 2 บาทขยับไม่ได้
อะไรก็ตามทำให้ทองหนัก 2 บาทขยับได้ ก็ทำให้ไกปืนกระบอกนี้ลั่นไก
pehtor
เลือกปืนก็เหมือนเลือกแฟน นอกจากนิสัยดี ยังต้องหน้าตาดี เข้ากับเราได้
Full Member

คะแนน 1201

โอกาสเป็นของคนที่เตรียมพร้อม

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 09:19:27 AM »

เจ้าของกระทู้ไม่ทราบได้จัดการไปหรือยังครับ แวะมาเล่าประสบการให้ฟังหน่อยครับ เผื่ออยากทำมั่ง ไม่รู้ว่าร้านปืนทั่วๆไปเค้าจะรับทำปืนลมหรือเปล่า ถ้าได้ปืนมาแล้วอยากแต่งเหมือนกัน

มีชีวิตให้กว้างขวาง ดีกว่ามีชีวิตให้ยืนยาว
coko
Sr. Member

คะแนน 287

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 02:00:39 PM »

เจ้าของกระทู้ไม่ทราบได้จัดการไปหรือยังครับ แวะมาเล่าประสบการให้ฟังหน่อยครับ เผื่ออยากทำมั่ง ไม่รู้ว่าร้านปืนทั่วๆไปเค้าจะรับทำปืนลมหรือเปล่า ถ้าได้ปืนมาแล้วอยากแต่งเหมือนกัน
ได้ปืนมาหรือยังครับผมว่าลองยิงดูก่อนนะครับ  ก่อนที่จะปรับไกครับ  จับความรู้สึกของเราก่อนว่าไกระดับนี้  ตัวเราเอง  ok ไม  ถ้าเบาเกินไปบ้างคนอาจไม่ชอบก็ได้ครับเพราะยังไม่ทันได้เล็งนิ้วไปแตะไกนิดหน่อยก็ลั่นแล้ว 
YUT_CRUCIFY
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 10:10:15 PM »

พี่ coko ขอวิธี พร้อมภาพการปรับตั้งไก AT44 หน่อยครับ

อยากให้เบาอีกนิดก้อพอ (ตอนนี้ยังไม่รู้เลยว่าไกหนักเท่าไหร่?Huh)
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 09:55:21 AM »

พี่ coko ขอวิธี พร้อมภาพการปรับตั้งไก AT44 หน่อยครับ

อยากให้เบาอีกนิดก้อพอ (ตอนนี้ยังไม่รู้เลยว่าไกหนักเท่าไหร่?Huh)

อยากรู้ว่าไกหนักเท่าไหร่ ถอดไกออกมาชั่งเลยครับ
และก็ถ้าอยากให้ไกเบา ก็เปลี่ยนเป็นไกพลาสติกครับ
คิดก่อนทำนะครับ
tongzeed
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 10:59:58 AM »

อยากรู้ว่าไกหนักเท่าไหร่ ถอดไกออกมาชั่งเลยครับ
และก็ถ้าอยากให้ไกเบา ก็เปลี่ยนเป็นไกพลาสติกครับ

5555+ ถูกของพี่ สิธ ครับ ท่านยุช ต้องเอาไปชั้งโลแล้วครับ อิอิ
nuy_rc 3D Extreme
คุดไห่เลิ้ก..ก๊นไห่เถิง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 11:23:08 AM »

เอาอย่างนั้นเลยเหรอครับพี่                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                              
YUT_CRUCIFY
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2010, 09:57:01 PM »

เอางั้นเลยเหรอตาโต้ง  ต้องเอาปืนไปชั่งด้วยป่ะ 5555+++

ถามเป็นความรู้เฉยๆครับ ไกได้ถูกปรับแต่งให้เบาลงสักหน่อยแล้ว

เพียงแค่อยากเสริมเป็นวิทยาทาน แต่คงไม่ทำหรอกครับ อิ อิ

5555+ ถูกของพี่ สิธ ครับ ท่านยุช ต้องเอาไปชั้งโลแล้วครับ อิอิ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์