๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 01:15:48 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เทารัส 85 S กระทิงดุจากแดนแซมบ้า...ทดสอบใหม่ อยู่หน้า 4 ค่ะ  (อ่าน 43954 ครั้ง)
love butterfly
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #90 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2011, 07:51:11 PM »

เรียนคุณปูครับ
                    กระบอกนี้แฟนผมซื้อจาก สวัสดิการกรมการปกครอง กระทรวงมหาดไทยครับ โดยรับปืนจาก ไทยเนครับ  ตามที่คุณปูบอก ปลดโม่ออกมาเอามือหมุน โม่ไหลลื่นดีมากครับ และผมลองเอาปลอกกระสุนที่ยิงแล้วใส่ ทั้ง 5 นัดทดลองยิงทุกครั้งที่ผมเหนี่ยวไก ทั้งดับเบิ้ลหรือซิงเกิล โม่ก็ไหลลื่นตลอดครับ 
                    ผมเลยกะว่า จะเอาไปให้ช่างที่หลังวังดูครับ  ต้องขอขอบคุณ คุณปูที่กรุณาตอบข้อซักถามครับ .....  PANYA
น้ำเค็ม
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #91 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2011, 02:18:49 PM »

เศร้าเศร้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 09, 2011, 01:30:42 AM โดย RATTAKID » บันทึกการเข้า
Sinner@High Flyer
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 6

« ตอบ #92 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2011, 09:29:17 PM »

เรียน ท่าน จขกท และคุณ  love butterfly
            ขออนุญาตแชร์ข้อมูลครับ. ไหว้
             เทารัส M85B ของผมตอนรับมาก็พบอาการโม่ติดหลังจากยิงลูกซ้อมไปประมาณ 10-15 นัดครับ ผมก็เลยเก็บไม่กล้านำมาใช้ พอมีโอกาสก็เลยนำไปเช็คที่ร้านสุพลหลังวัง ช่างบอกว่าเกิดจากหน้าโม่ชิดกับโคนลำกล้อง เมื่อใช้งานเกิดเศษตะกั่วติดหน้าโม่แล้วเบียดติดโคนลำกล้อง  ช่างก็แก้ไขโดยขัดแต่งโคนลำกล้อง ผมเลยถือโอกาสให้ช่างแต่งไกไปด้วยเลยรวมค่าใช้จ่ายประมาณ 1,000 บาท หลังจากนั้นนำไปทดสอบก็ทำงานได้เรียบร้อยดีครับ. ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 04, 2011, 10:40:26 PM โดย Sinner@High Flyer » บันทึกการเข้า

รักทุกคน ไว้ใจเป็นบางคน ไม่เกลียดใครเลยสักคน
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #93 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2011, 10:47:58 PM »

เรียนคุณ sinner@high Flyer ครับ
                       ต้องขอขอบคุณมากครับที่ช่วย ให้ความคิดเห็นมาครับ  เป็นประโยชน์ต่อผมมากครับ  ตอนไปรับปืนผมก็ตรวจสอบแล้วว่าเลือกกระบอกที่มีช่องว่างน้อยที่สุด  ระหว่างลำกล้องกับตัวโม่ครับ โดยไม่เคยพบกับปัญหาแบบนี้ครับ  เพราะผมเคยมีปืนที่ลำกล้องกับโม่
ห่างกันพอสมควร  เวลายิงแล้ว แก็สกับเศษตะกั่ว กระเด็นออกมาครับ   ดังนั้นเวลาเลือก ก็เลย เลือกกระบอกที่ มีช่องว่าง น้อยสุดๆครับ
แต่ก็พบกับปัญหาจนได้  เก็บไว้เป็นประสบการณ์ ที่แย่ๆ กับ เทารัส   บอกตรงๆ เข็ดแล้วเจ้ากระทิงครับ
                       และต้องรบกวนถามร้านช่างสุพลด้วยครับ  ว่าอยู่ตรงไหนที่หลังวังครับ  หรือพอมีเบอร์โทรฯ รบกวนช่วยบอกด้วยนะครับ
                                                 ขอบคุณมากครับ    PANYA
ปูนิ่ม
Sr. Member

คะแนน 1265

« ตอบ #94 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2011, 12:02:20 PM »

เรียนคุณ sinner@high Flyer ครับ
                       ต้องขอขอบคุณมากครับที่ช่วย ให้ความคิดเห็นมาครับ  เป็นประโยชน์ต่อผมมากครับ  ตอนไปรับปืนผมก็ตรวจสอบแล้วว่าเลือกกระบอกที่มีช่องว่างน้อยที่สุด  ระหว่างลำกล้องกับตัวโม่ครับ โดยไม่เคยพบกับปัญหาแบบนี้ครับ  เพราะผมเคยมีปืนที่ลำกล้องกับโม่
ห่างกันพอสมควร  เวลายิงแล้ว แก็สกับเศษตะกั่ว กระเด็นออกมาครับ   ดังนั้นเวลาเลือก ก็เลย เลือกกระบอกที่ มีช่องว่าง น้อยสุดๆครับ
แต่ก็พบกับปัญหาจนได้  เก็บไว้เป็นประสบการณ์ ที่แย่ๆ กับ เทารัส   บอกตรงๆ เข็ดแล้วเจ้ากระทิงครับ
                       และต้องรบกวนถามร้านช่างสุพลด้วยครับ  ว่าอยู่ตรงไหนที่หลังวังครับ  หรือพอมีเบอร์โทรฯ รบกวนช่วยบอกด้วยนะครับ

... อยู่ริมคลอง ติดกับร้านอาภาค่ะ ไปไม่ถูกโทรถามได้ที่ ร้านสุพล โทร 02-622-0874...

Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #95 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2011, 06:43:22 PM »

เรียนคุณปูครับ
                   ขอบคุณมากๆครับ  สำหรับข้อมูลทุกอย่าง และขอขอบคุณท่านสมาชิกทุกท่านที่ช่วยตอบทุกคำถามครับ
                                                                                                 PANYA
nopon
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #96 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2011, 01:00:36 PM »

ปืนสวย แต่ยอมรับในฝีมือเลยครับ ยิงแม่นจริงๆ
oncb77
ปีนี้อดซื้อปืน ..เพราะ....
Full Member

คะแนน 49

« ตอบ #97 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2011, 08:39:50 PM »

... อยู่ริมคลอง ติดกับร้านอาภาค่ะ ไปไม่ถูกโทรถามได้ที่ ร้านสุพล โทร 02-622-0874...

ขอขอบคุณคุณปูนิ่มมากครับ .... แหม อยากให้มาลองยิงเจ้าเทารัส M605SS2 บ้างจริงๆ ครับ ...   ไหว้  ไหว้
D.Thanakorn +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 951

« ตอบ #98 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 03:57:25 PM »

Cheesy เยี่ยม ไหว้

จงมีน้ำใจต่อกัน
น้ำเค็ม
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #99 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 11:12:31 AM »

ไปลองยิงมาแล้วเทารัสM85ครับ8เมตรยิงเข้าเป้าไม่สวยเท่าไร..ต้องฝึกอีกนานครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 06, 2011, 01:01:05 AM โดย RATTAKID » บันทึกการเข้า
BIG SU
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 26

ยังมีคนที่เหนือกว่าไม่ออกหน้าออกตาอยู่ถมเถไป

« ตอบ #100 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2011, 04:26:24 PM »

ไม่น่าดูคุณปูทดสอบปืนเลย  เศร้า                                               
oncb77
ปีนี้อดซื้อปืน ..เพราะ....
Full Member

คะแนน 49

« ตอบ #101 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2011, 05:23:51 PM »

ไม่น่าดูคุณปูทดสอบปืนเลย  เศร้า                                               

อิอิ ดูไปดูมาโดนไปสองหน่วยเลยใช่มั้ยครับ ยินดีด้วยครับกับปืนคู่กายใหม่
ปูนิ่ม
Sr. Member

คะแนน 1265

« ตอบ #102 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2011, 06:54:08 PM »

....ยินดีกับปืนใหม่ด้วยค่ะ   อย่างน้อยก็มีเพื่อนชอบแนวทางเดียวกัน ....ว่าแต่ปูเป็นต้นเหตุของ 2 กระบอกนี้หรือป่าวค่ะ?  Grin...

BIG SU
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 26

ยังมีคนที่เหนือกว่าไม่ออกหน้าออกตาอยู่ถมเถไป

« ตอบ #103 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2011, 07:18:05 PM »

อิอิ ดูไปดูมาโดนไปสองหน่วยเลยใช่มั้ยครับ ยินดีด้วยครับกับปืนคู่กายใหม่

ขอบคุณครับ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 21, 2011, 07:24:17 PM โดย BIG SU » บันทึกการเข้า
BIG SU
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 26

« ตอบ #104 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2011, 07:29:28 PM »

....ยินดีกับปืนใหม่ด้วยค่ะ   อย่างน้อยก็มีเพื่อนชอบแนวทางเดียวกัน ....ว่าแต่ปูเป็นต้นเหตุของ 2 กระบอกนี้หรือป่าวค่ะ?  Grin...

ขอบคุณคุณปูครับ ไม่ใช่แค่ 2 กระบอกนี้หรอกครับที่เป็นต้นเหตุ กระบอกอื่นๆที่คุณปูทดสอบก็ชอบครับ ไหว้
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8
  พิมพ์