๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 08:45:39 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เทารัส 85 S กระทิงดุจากแดนแซมบ้า...ทดสอบใหม่ อยู่หน้า 4 ค่ะ  (อ่าน 43958 ครั้ง)
บุญเอี๊ยง รักลูกเมีย
ปราชญ์มักติชมอยู่เพียงในใจ....ทาสจัญไรมักเผยอปากอวดดี....
Full Member

คะแนน 37

ทั้งตัวมีดีอยู่แค่ปาก

« ตอบ #75 เมื่อ: มีนาคม 25, 2011, 11:35:32 PM »

อ้อ....+ให้ด้วยคับ

ลืมครับ
web
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #76 เมื่อ: มีนาคม 28, 2011, 10:12:18 PM »

ผมพึ่งรับเทารัส เอ็ม 817 7 นัดมาเอาไปทดสอบระยะประมาณ 10 เมตร แม่นมากครับ  แต่ตอนนี้กำลังจะเปลี่ยนด้ามเป็นด้ามไม้สวยๆ ไม่ทราบว่าหาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ  แบบไม่มีเวลาไปกทม
G-Dragon
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #77 เมื่อ: เมษายน 06, 2011, 11:52:35 PM »

รุ่นนี้ใช้ดีมั๊ยครับ ผมก็เล็งๆอยุ่ แต่เคยไปดูกับเพื่อนที่หลังวัง งานมันดูไม่ค่อยเนียนเท่าไร เพื่อนผมบอกว่าอย่าเอาเลยมันไม่ดี ขายต่อก็ขาดทุนย่อยยับ ไปเอารูเกอร์ดีกว่า ผมเลยลังเลเลยครับ สรุปรุ่นนี้มันดีมั๊ยครับ เพราะเห็นมันไม่แพง พอมีกำลังซื้อได้ แต่ถ้าเป็นแสนเหมือนสมิธเห็นทีไม่ไหวครับ ยังไงก็ขอบคุณล่วงหน้านะครับ
ปูนิ่ม
Sr. Member

คะแนน 1265

« ตอบ #78 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 03:21:20 PM »

รุ่นนี้ใช้ดีมั๊ยครับ ผมก็เล็งๆอยุ่ แต่เคยไปดูกับเพื่อนที่หลังวัง งานมันดูไม่ค่อยเนียนเท่าไร เพื่อนผมบอกว่าอย่าเอาเลยมันไม่ดี ขายต่อก็ขาดทุนย่อยยับ ไปเอารูเกอร์ดีกว่า ผมเลยลังเลเลยครับ สรุปรุ่นนี้มันดีมั๊ยครับ เพราะเห็นมันไม่แพง พอมีกำลังซื้อได้ แต่ถ้าเป็นแสนเหมือนสมิธเห็นทีไม่ไหวครับ ยังไงก็ขอบคุณล่วงหน้านะครับ
    ปืนเทารัสงานสวยเนียนสู้สมิทฯไม่ได้จริงๆ ค่ะ  แต่ถ้านำมาใช้งานเพื่อป้องกันตัวก็เป็นอีกตัวเลือกที่ดี เพราะราคาที่ไม่สูงมากค่ะ สรุปว่าถ้าเลือกไว้ใช้งานแค่ยิงป้องกันตัวเลือกได้ค่ะ

บุญเอี๊ยง รักลูกเมีย
ปราชญ์มักติชมอยู่เพียงในใจ....ทาสจัญไรมักเผยอปากอวดดี....
Full Member

คะแนน 37

ทั้งตัวมีดีอยู่แค่ปาก

« ตอบ #79 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 08:42:02 PM »

อยากได้2นิ้วมั่งจัง แต่เป็นสมิธนะครับ
แล้วก็อยากยิงได้แบบนี้มั่งจังเลยย

ขอบคุณครับ
   งั้นเดี๋ยวทดสอบ สมิทฯ M60 ลำกล้อง 2 " ให้คุณบุญเอี้ยงดูเป็นไกด์ไลน์อีกรอบ

หลงรัก หัวเราะร่าน้ำตารินอยากเห็นจังครับ
npnett
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #80 เมื่อ: เมษายน 15, 2011, 01:41:23 PM »

Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 05, 2011, 01:18:23 AM โดย npnett » บันทึกการเข้า
G-Dragon
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #81 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2011, 11:24:28 AM »

ปืนเทารัสงานสวยเนียนสู้สมิทฯไม่ได้จริงๆ ค่ะ  แต่ถ้านำมาใช้งานเพื่อป้องกันตัวก็เป็นอีกตัวเลือกที่ดี เพราะราคาที่ไม่สูงมากค่ะ สรุปว่าถ้าเลือกไว้ใช้งานแค่ยิงป้องกันตัวเลือกได้ค่ะ

ผมรับรุ่นนี้มาแล้วครับ แต่เป็นตัวสแตนเลสด้าน ขอถามอีกนิดครับ สงสัยนิดนึงว่า โม่มันไม่แน่นเหมือนสมิธเป็นธรรมดามั๊ยครับ ผมเลือกกอยู่หลายตัวแต่มันก็ขยับโม่ได้นิดๆทุกตัวเลย ยังไงรบกวนพี่ปูนิ่มและพี่ๆสมช ช่วยตอบหน่อยนะครับ ขอบคุณครับบบ
jar O
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #82 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 04:20:24 PM »

ศูนย์น่าจะปรับได้ คงดี
ปูนิ่ม
Sr. Member

คะแนน 1265

« ตอบ #83 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 04:27:37 PM »

ผมรับรุ่นนี้มาแล้วครับ แต่เป็นตัวสแตนเลสด้าน ขอถามอีกนิดครับ สงสัยนิดนึงว่า โม่มันไม่แน่นเหมือนสมิธเป็นธรรมดามั๊ยครับ ผมเลือกกอยู่หลายตัวแต่มันก็ขยับโม่ได้นิดๆทุกตัวเลย ยังไงรบกวนพี่ปูนิ่มและพี่ๆสมช ช่วยตอบหน่อยนะครับ ขอบคุณครับบบ

เรียน จขกท.  ว่าเทารัสหรือสมิทฯ โม่จะขยับได้นิดหน่อยทั้งสองยี่ห้อค่ะ .... จขกท.ไม่ต้องกังวลค่ะ ลองไปยิงดู แบบง้างนกยิงทีละนัด ...ถ้ากระสุนที่ยิงไปไม่วิ่งเบียดโค่นลำกล้องก็เป็นปกติค่ะ ... หรือมีเรื่องอื่นใดไม่ได้ตอบสมาชิกท่านอื่นช่วยกันตอบด้วยนะค่ะ แบ่งปันความรู้กันค่ะ ไหว้

ปาล์มๆ...ซุ่มโป่ง
Hero Member

คะแนน 57

ทำความดีเพื่อชาติ

« ตอบ #84 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 02:53:23 PM »

ถ้าเทียบกับ 817 แล้วตัวไหนคุ้มค่าที่สุดครับ
100
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #85 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2011, 09:32:16 PM »

ถ้าเทียบกับ 817 แล้วตัวไหนคุ้มค่าที่สุดครับ

ถ้าไม่คิดจะเอาไว้ขายต่อ 817คุ้มค่าที่สุด ขนาด.38จุลูกได้ถึง 7 นัดมีของเทารัสยี่ห้อเดียว หลงรัก

ในโม่ 7 นัด กับในสปีดโหลดอีกสัก 2 อัน รวม 21 นัดเกินพอสำหรับไว้ป้องกันตัวแล้วขอรับ
G. BKK
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 12

T: 081-44-22-833

« ตอบ #86 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2011, 02:59:46 PM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

เป็น คนดี ให้เค้า เกรง            ดีกว่า เป็น นักเลง ให้เค้า กลัว             F*ck Off    I'm    Mixing !
น้ำเค็ม
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #87 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2011, 03:38:49 AM »

เยี่ยมสุดยอดครับผมก็ใช้ตัวนี้อยู่ เยี่ยม
love butterfly
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #88 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2011, 12:57:03 PM »

เรียนคุณปูครับ
                แฟนผมใช้รุ่น 85ss ครับ ลำกล้อง 2 นิ้ว แสตนเลส บรรจุ 5 นัด  นำไปซ้อมยิง ปรากฎว่า ยิงได้2นัด นัดที่ สาม โม่ไม่เลื่อนครับ
ใช้ลูกซ้อมครับ  เปลี่ยนมาใช้ลูกนอก เรมิงตัน 50 นัด ก็โอเค ครับ  หลังจากนั้น2 เดือนนำมายิงใหม่ ใช้ลูกนอก หรือลูก ซ้อม ก็มีอาการเหมือนเดิมครับ  ยิงได้ 2 นัด โม่ติด ไม่เลื่อน ต้องปลดโม่ออก ใส่ใหม่ 5 นัด ก็ยิงได้เพียง 1 หรือ 2 นัด เท่านั้นครับ
                พี่พี่ ทหาร ที่ราชนาวีบอกว่าเป็นเพราะนกสับ แรงไป ทำให้จานท้ายกระสุนเยินไปเบียดช่องโม่  ใช่หรือไม่ครับ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ  พร้อมวิธีการแก้ไข  ขอบคุณครับ
                                                                   panya
ปูนิ่ม
Sr. Member

คะแนน 1265

« ตอบ #89 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2011, 06:39:30 PM »

เรียนคุณปูครับ
                แฟนผมใช้รุ่น 85ss ครับ ลำกล้อง 2 นิ้ว แสตนเลส บรรจุ 5 นัด  นำไปซ้อมยิง ปรากฎว่า ยิงได้2นัด นัดที่ สาม โม่ไม่เลื่อนครับ
ใช้ลูกซ้อมครับ  เปลี่ยนมาใช้ลูกนอก เรมิงตัน 50 นัด ก็โอเค ครับ  หลังจากนั้น2 เดือนนำมายิงใหม่ ใช้ลูกนอก หรือลูก ซ้อม ก็มีอาการเหมือนเดิมครับ  ยิงได้ 2 นัด โม่ติด ไม่เลื่อน ต้องปลดโม่ออก ใส่ใหม่ 5 นัด ก็ยิงได้เพียง 1 หรือ 2 นัด เท่านั้นครับ
                พี่พี่ ทหาร ที่ราชนาวีบอกว่าเป็นเพราะนกสับ แรงไป ทำให้จานท้ายกระสุนเยินไปเบียดช่องโม่  ใช่หรือไม่ครับ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ  พร้อมวิธีการแก้ไข  ขอบคุณครับ
                                                                   panya
    เรียนคุณ panya.....  เท่าที่ฟังอาการมาเหมือนจะเป็นที่แกนโม่คดหรือป่าวค่ะ? ลองปลดโม่ออกมาแล้วลองหมุนดูแกนอย่างเร็วดูว่าแกนโม่หมุนได้คล่องหรือป่าว ? ถ้าไม่คล่อง ลองสังเกตดูว่าตรงไหนที่ติด และติดตรงกับช่องโม่ที่ยิงไม่ได้หรือป่าว? ( เอาปากกา...ทำเครื่องหมายช่องโม่ที่ยิงได้และไม่ได้ดูด้วยนะค่ะ และลองใส่ปลอกเปล่าที่ยิงแล้วสังเกตดูได้ว่าช่องไหนที่ติด )  ลองสังเกตุดูและถ้าเป็นอย่างที่บอกไปก็คืออาการ แกนโม่คด  ... อีกตัวลองดูแขนผลักโม่ดู(ไม่รู้บ้านเราเรียกอะไร ) ว่าสั้นจนผลักโม่ไปไม่ตรงช่องลำกล้องหรือป่าว?   ลองดูก่อนนะค่ะ ยังไงช่างบ้านเราซ่อมได้อยู่แล้วค่ะ   ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 28, 2011, 06:48:46 PM โดย ปูนิ่ม » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8
  พิมพ์