๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 01:27:27 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 50 51 52 [53] 54 55 56
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เชิญร่วมฟังการพิจารณาคดีศาลปกครองสูงสุดวันที่ 3 ก.ค.55  (อ่าน 292140 ครั้ง)
carbide
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #780 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 11:18:29 AM »

ศาลอุทธรณ์นัดฟังคำพิพากษาในวันที่ 1 พค.นี้ เวลา 9.00น ที่ศาลจังหวัดกำแพงเพชร ขอเชิญเพื่อนสมาชิกไปร่วมฟังกัน ไปกันเยอะๆนะครับ
vuttichai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #781 เมื่อ: เมษายน 08, 2012, 07:34:19 PM »

พี่ประสิทธิ์ผมใด้แค่ส่งตังค์ไปช่วยในสพป.นะพี่จากจันท์ไปหลายโลแถมตอนนี้ผมกำลังพักฟื้นด้วยพี่ขออภัย. ไหว้
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #782 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 10:31:44 AM »

อัพเดท......

จำเลยไม่มาฟังคำพิพากษาทั้งที่ได้รับหมายแล้วโดยชอบ

......ศาลให้ออกหมายจับ  ตกใจ

นัดฟังคำพิพากษาศาลอุทธรณ์วันที่ 5 มิถุนายน 2555
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #783 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 10:45:57 AM »

จำเลยไม่มาฟังคำพิพากษาทั้งที่ได้รับหมายแล้วโดยชอบ

นัดฟังคำพิพากษาศาลอุทธรณ์วันที่ 5 มิถุนายน 2555

ไหว้ในกรณีนี้ มีโทษขนาดใหนครับพี่

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

« ตอบ #784 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 11:07:14 AM »

ไหว้ในกรณีนี้ มีโทษขนาดใหนครับพี่

ในฐานความผิดต่อตำแหน่งหน้าที่บ้านเรายังเบามาก เทียบกับประเทศอื่นๆ....หลักๆก็คือประมวลกฎหมายอาญามาตรา 157

มาตรา 157 ผู้ใดเป็นเจ้าพนักงานปฏิบัติหรือละเว้นการปฏิบัติหน้าที่โดยมิชอบ เพื่อให้เกิดความเสียหายแก่ผู้หนึ่งผู้ใด หรือปฏิบัติ หรือละเว้นการปฏิบัติหน้าที่โดยทุจริต ต้องระวางโทษจำคุกตั้งแต่หนึ่งปีถึงสิบปี หรือปรับตั้งแต่สองพันบาทถึงสองหมื่นบาทหรือ ทั้งจำทั้งปรับ

......แต่ประเด็นของวันนี้คือจำเลยไม่มาฟังคำพิพากษาศาลอุทธรณ์...
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #785 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 12:32:22 PM »

ในฐานความผิดต่อตำแหน่งหน้าที่บ้านเรายังเบามาก เทียบกับประเทศอื่นๆ....หลักๆก็คือประมวลกฎหมายอาญามาตรา 157

มาตรา 157 ผู้ใดเป็นเจ้าพนักงานปฏิบัติหรือละเว้นการปฏิบัติหน้าที่โดยมิชอบ เพื่อให้เกิดความเสียหายแก่ผู้หนึ่งผู้ใด หรือปฏิบัติ หรือละเว้นการปฏิบัติหน้าที่โดยทุจริต ต้องระวางโทษจำคุกตั้งแต่หนึ่งปีถึงสิบปี หรือปรับตั้งแต่สองพันบาทถึงสองหมื่นบาทหรือ ทั้งจำทั้งปรับ

......แต่ประเด็นของวันนี้คือจำเลยไม่มาฟังคำพิพากษาศาลอุทธรณ์...
ไม่ถึงขนาด Dead or Alive  ต้องเอาตัวมาให้ได้นะครับพี่

เอาใจช่วยพี่ประสิทธิ์ครับผม   ไหว้
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #786 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 03:20:22 PM »

แก้ไำขหัวข้อให้แล้วครับ เป็นฟังพิพากษา 5 มิ.ย.55 ไหว้

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

« ตอบ #787 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 07:39:56 PM »

การไม่มาฟังคำพิพากษาในวันนี้ มีอัตราโทษยังไงครับ ขอทราบเป็นความรู้ครับ  หรือว่าศาลท่านออกหมายจับเพื่อให้จำเลย มาฟังคำพิพากษาในวันที่ ๕ มิ.ย. เท่านั้นครับ

ขอบคุณครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

« ตอบ #788 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 08:58:44 PM »

น่าจะเป็นเพียงการออกหมายจับครับ .......

กรณีการไม่มาฟังคำพิพากษา     ว่าตาม ป.วิ.อาญา ม.182 ...............................ในกรณีที่จำเลยไม่อยู่โดยไม่มีเหตุสงสัยว่าจำเลยหลบหนีหรือจงใจไม่มาฟัง ก็ให้ศาลรอการอ่านไว้จนกว่าจำเลยจะมาศาล แต่ถ้ามีเหตุสงสัยว่าจำเลยหลบหนีหรือจงใจไม่มาฟังให้ศาลออกหมายจับจำเลย เมื่อได้ออกหมายจับแล้วไม่ได้ตัวจำเลยมาภายในหนึ่งเดือนนับแต่วันออกหมายจับก็ให้ศาลอ่านคำพิพากษาหรือคำสั่งลับหลังจำเลยได้ และให้ถือว่าโจทก์หรือจำเลยแล้วแต่กรณีได้ฟังคำพิพากษาหรือคำสั่งนั้นแล้ว...............

Sniper69 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

One shoot one kill.

« ตอบ #789 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 10:21:29 PM »

น่าจะเป็นเพียงการออกหมายจับครับ .......

กรณีการไม่มาฟังคำพิพากษา     ว่าตาม ป.วิ.อาญา ม.182 ...............................ในกรณีที่จำเลยไม่อยู่โดยไม่มีเหตุสงสัยว่าจำเลยหลบหนีหรือจงใจไม่มาฟัง ก็ให้ศาลรอการอ่านไว้จนกว่าจำเลยจะมาศาล แต่ถ้ามีเหตุสงสัยว่าจำเลยหลบหนีหรือจงใจไม่มาฟังให้ศาลออกหมายจับจำเลย เมื่อได้ออกหมายจับแล้วไม่ได้ตัวจำเลยมาภายในหนึ่งเดือนนับแต่วันออกหมายจับก็ให้ศาลอ่านคำพิพากษาหรือคำสั่งลับหลังจำเลยได้ และให้ถือว่าโจทก์หรือจำเลยแล้วแต่กรณีได้ฟังคำพิพากษาหรือคำสั่งนั้นแล้ว...............

ขอบคุณครับพี่ธำรง ไหว้

ชมรมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน
BLUE ZONE
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

« ตอบ #790 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 10:27:37 PM »

กราบขอบคุณท่านธำรงครับ

ขออนุญาตสอบถามต่อประดับความรู้อีกนิดครับ แล้วในกรณีนี้ถ้ามีหมายจับแล้ว ตำรวจจับกุมตัวจำเลยได้ที่ต่างจังหวัด ต้องส่งตัวมาให้ที่ศาลกำแพงเพชรก่อน หรือว่าประักันตัวที่โรงพักท้องที่ หรือว่าศาลที่ต่างจังหวัดได้เลยครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

« ตอบ #791 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 07:16:11 AM »

คงไม่ถึงขนาดต้องจับกันจริงๆหรอกครับ น่าจะมีการประสานให้มีการวางหลักทรัพย์ประกันตัวไป
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

« ตอบ #792 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 10:31:39 AM »

คงไม่ถึงขนาดต้องจับกันจริงๆหรอกครับ น่าจะมีการประสานให้มีการวางหลักทรัพย์ประกันตัวไป

ขอบคุณครับ

Bluetooth
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #793 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 12:39:13 PM »

อังคาร 5 มิถุนา  จะไปร่วมแสดงพลังครับ

หามาไว้ในครอบครอง  และหวังว่าจะไม่ต้องใช้    ...Airbag, เครื่องดับเพลิง, ปืน ...
konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« ตอบ #794 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 07:43:29 PM »

ขอให้ชนะคดีนะครับ 

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
หน้า: 1 ... 50 51 52 [53] 54 55 56
  พิมพ์