๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 02:48:13 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 19 20 21 [22] 23 24 25 ... 56
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เชิญร่วมฟังการพิจารณาคดีศาลปกครองสูงสุดวันที่ 3 ก.ค.55  (อ่าน 375156 ครั้ง)
antman
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #315 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2010, 01:27:13 PM »

ผมก็ข้าราชการคนหนึ่งเหมือนกัน แต่อยากให้กำลังใจประชาชนที่ได้รับความไม่เป็นธรรม...

เพื่อเป็นบรรทัดฐานต่อไปในอนาคตครับ... สู้ๆ ครับ..

BUL M5 IS MY FIRST .45
ama
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #316 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2010, 12:23:14 PM »

ขอส่งแรงใจช่วยครับ
Hang
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #317 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2010, 01:15:06 PM »

ผมอยู่ไกลไปหน่อยครับ  คงได้แค่ส่งแรงใจ  สู้ๆๆๆๆนะครับ
Monitor
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #318 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2010, 05:51:05 AM »

งานนี้งานช้าง    ติดตามตอนต่อไป   ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด
ku45
Remember, people kill people, not guns...
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 111

« ตอบ #319 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2010, 10:49:47 AM »

ผมอยู่ กระบี่...ขอเอาใจช่วย ให้เราได้สิทธิอันพึงได้ตามกรอบกฎหมาย ที่ไม่ได้อยู่ใต้กรอบดุลยพินิจอันไม่เป็นธรรม ครับ  ไหว้
poungsaed
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #320 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2010, 01:24:05 PM »

เอาใจช่วยครับที่ผมอยู่ก็แบบเดียวกัน... หลงรัก
AmataBKK
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #321 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2010, 02:09:58 PM »

มีความคืบหน้าอันใดก็โปรดช่วยแจ้ง  กระจายข่าวด้วยครับ ไหว้
izoze
ปืนเก่า...ตัวแทนของพ่อ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

วันนี้คุณทำให้พ่อ-แม่ ยิ้มแล้วหรือยัง

« ตอบ #322 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2010, 03:54:38 PM »

ผมก็ข้าราชการคนหนึ่งครับ  ก็ถูกกีดกันเช่นกันครับ  งอน

ร่วมกันจัดระเบียบสังคม ทำให้มันสะอาด โปร่งใส สร้างบรรทัดฐานที่ดีครับ เยี่ยม

ถึงวันที่ 8 พ.ย. ถ้าไม่ติดขัดใดๆ เจอกันครับ เป็นกำลังใจให้ครับ

izoze
ปืนเก่า...ตัวแทนของพ่อ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

วันนี้คุณทำให้พ่อ-แม่ ยิ้มแล้วหรือยัง

« ตอบ #323 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2010, 04:14:12 PM »

ไม่ทราบว่ามีข้อมูลนี้ในเว็บเรารึยังนะครับ ถ้าซ้ำขออภัยด้วย

แผนที่ศาลจังหวัดกำแพงเพชรครับ

พิกัด GPS คือ   Lat : 16.55726  Lon :  99.51039    รับรองถึงบันไดศาลเลยครับ (เขาบอกงั้น  ยิ้มีเลศนัย )

ขออนุญาตเจ้าของรูปและข้อความจากสมาชิกเว็บ GUNLAND.NET    ไหว้

mekathamin-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 43

« ตอบ #324 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2010, 04:49:20 PM »

เสียกายที่ผมไปไม่ได้หากเป็นปลายเดือนไม่พลาดแน่นอน

เกิดในที่ดีนั้นดีแน่   เกิดในที่แย่ก็ดีได้  เกิดในที่ดีแล้วแย่มีถมไป   เกิดในที่ใดก็ดีได้ถ้าไฝ่ดี
panartip
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #325 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2010, 07:25:01 PM »

เรียน พี่น้องชาวเว็บอาวุธปืน

เรื่อง ร่วมฟ้งการสืบพยานฟ้องนายทะเบียนคดีอาญาครั้งแรกของเมืองไทย

ความเดิม

ธำรง
ขอเปิดประเด็น ถามข้อมูล+ความเห็นการดำเนินคดีอาญากับนายทะเบียนฯ ดังนี้ครับ....

สืบเนื่องจากการฟ้องศาลปกครองขอให้ศาลเพิกถอนคำสั่งไม่อนุญาตฯของนายทะเบียนฯ และขอให้ศาลมีคำบังคับให้ออกใบอนุญาตฯนั้น
ศาลปกครองเคยวินิจฉัยเพียงว่าคำสั่งนั้นเป็นคำสั่งที่ไม่ชอบด้วยกฎหมาย-ให้เพิกถอน แต่ศาลจะไม่สั่งนายทะเบียนฯให้ออกใบอนุญาตฯ
โดยถือว่านายทะเบียนฯต้องไปพิจารณาใช้ดุลพินิจใหม่ให้ถูกต้องตามกฎหมาย .... เป็นเรื่องที่นายทะเบียนฯ(เจ้าเล่ห์)สามารถดึงเกมยืดเยื้อต่อไปได้อีกระยะ

จึงมาถึงประเด็นว่า...หากศาลมีคำวินิจฉัยว่าคำสั่งทางปกครองของนายทะเบียนฯไม่ชอบด้วยกฎหมาย....
.......จะเป็นข้อชี้มูลว่านายทะเบียนฯปฏิบัติหน้าที่มิชอบ....เป็นความผิดทางอาญา...ได้หรือไม่
.......เห็นควรให้มีการดำเนินการเป็นบรรทัดฐาน/เป็นตัวอย่างในเรื่องนี้อย่างไร.....

คิดเล่นๆ....เผื่อไว้เอาจริงๆ  Grin

ธำรง
ผมขออนุญาตดึงกระทู้นี้ขึ้นมาเพื่อหารือสมาชิกสพป.

กรณีของคุณcarbideตามคำพิพากษาของศาลปกครองพิษณุโลก
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=69059.0

ได้มีการหารือกันในการดำเนินคดีอาญาให้เป็นบรรทัดฐาน
คุณcarbideตกลงใจที่จะเป็นเจ้าทุกข์ จึงได้มีการจัดหาทนาย(จากกทม.)เพื่อดำเนินการ
จากการศึกษารายละเอียดจากคำพิพากษา โอกาสที่นายทะเบียนติดคุก30 หลุด70
แต่ถ้ามีหลักฐานยันได้ว่า นายทะเบียนฯเลือกปฏิบัติ ให้คนอื่น แต่แกล้งไม่ให้คุณcarbide อย่างนี้คุก70 หลุด30
เราเอาคำพิพากษาเป็นธงนำ....โอกาสที่นายทะเบียนจะฟ้องกลับไม่มี

งานนี้คุณcarbideเสียสละแล้ว .... ผมขอเสนอให้ชาวสพป.เสียสละลงขันเป็นค่าทนาย
การดำเนินการชั้นต้นมีค่าใช้จ่ายราวสามหมื่นบาท และอาจมีค่าใช้จ่ายเพิ่มในการเดินทางตามกำหนดการพิจารณาของศาล
ทั้งนี้จะอยู่ในงบไม่เกินห้าหมื่นบาท

คุณเสกแจ้งความประสงค์สมทบมาแล้ว 5000 บาท
ผมขอสมทบ 5000 บาท

สุพินท์ - รักในหลวง
ที่ผมปรึกษากับพี่ธำรง ออกมาขอให้ลงขัน  มี 2 วัตถุประสงค์
ซึ่ง่ไม่ใช่เรื่องที่คุณ carbide ขาดแคลนกระสุนดินดำเลยแม้แต่น้อย
1  เป็นเรื่องการแสดงน้ำใจ  ว่าคุณ carbide ช่วยออกหน้าแล้ว  มวลสมาชิกก็น่าจะทำอะไรสักอย่างหนึ่ง ให้เห็นว่าเราเป็นอันหนึ่งอันเดียวกัน  คุณ carbide ไม่ไ่ด้กระทำไปเพราะความเคืองแค้นส่วนตัว
2  เรื่องสำคัญก็คือ ตัวคุณ carbide เองก็รู้ตัวดีว่า มีพรรคพวกเพื่อนฝูงมาก  และทางฝ่าย มท.ก็เก่งในเรื่องการเมืองแบบที่ทางเราเทียบไม่ติด  เวลาที่หาผู้ใหญเคลียร์   คุณ carbide จะได้เอาเรื่องการสนับสนุนของสมาชิก สพป.ไปอ้างได้ว่าถอยไม่ได้แล้ว

Zeus-รักในหลวง เอาไงก็เอากันครับ เยี่ยม
เรื่องนี้ส่งผลมากกว่าแค่เรื่องแพ้ หรือชนะ ในคดีที่ฟ้อง ไม่ได้มีผลเฉพาะตัวพี่carbide แต่อาจจะส่งผลกระทบไปในวงกว้าง ผมพูดเล่น ๆ กับพี่ธำรงตอนคุยโทรศัพย์กันว่า คนบางคนใช้เงินเป็นร้อย ๆ ล้านเพื่อจะได้มีโอกาศหรือช่องทางแก้กฎหมาย แต่ พวกเราใช้เงินแค่ไม่กี่หมื่นบาทอาจทำให้มีคนคิดแก้กฎหมาย ระเบียบก็เป็นได้ อีกเรื่องคืองานนี้มีแว่ว ๆ มาว่ามีผู้ประสงค์จะออกเงินแต่ไม่ออกนามอยากจะออกค่าทนายให้ทั้งหมด แต่เกรงว่าจะเป็นการหักหาญน้ำใจสมาชิก สพป.ที่จะแสดงน้ำใจในการร่วมกันสู้ครับ

Zeus-รักในหลวง
ประเด็นของเรื่อง ไม่ได้วัดกันที่ว่าจะมีเงินไปให้พี่ carbide ว่าจะพอกับค่าทนายค่าฟ้องหรือเปล่า ผมเชื่อครับว่าพี่เขามาถึงขนาดนี้ได้ ก็คงต้องมีพอสมควร(เท่าที่ทราบแน่ ๆ คือมีมากกว่าผม) จะมีเงินจากภายนอกไปช่วยเท่าไหรนั้นพี่เขาคงไม่สนเท่าไหร่ เพราะตัวพี่carbide เดินเรื่องมาถึงขนาดนี้แล้ว ก็หมายความว่าพี่เขาเลือกที่จะสู้ เพื่อสิทธิของตนเอง ว่าใครจะมาล่วงละเมิดมิได้ ไม่ว่าคุณจะเป็นนายทะเบียนใหญ่โตมาจากไหน ทุกอย่างต้องว่ากันตามกฎหมาย............การสู้ของ สพป.ไม่ใช้แบบหนังบู๊ล้างผลาน แต่เป็นหนังชีวิตเรื่องยาว คนสู้อาจเบื่ออาจท้อแท้เนื่องจากกาลเวลาที่ต้องรอ จากแรงบีบของครอบครัวและคนรอบข้าง ที่ไม่เข้าใจว่าจะสู้ไปเพื่ออะไร.....................สมาชิก สพป. ไม่ได้มีอภิสิทธิเหนื่อกว่าคนอื่นในสังคม..............สพป. เริ่มจากคนกลุ่ม ๆ หนึ่งที่ไม่เห็นด้วยกับนโยบายริดรอนสิทธิเรื่องอาวุธปืนของ มท.1 (นายวันนอ) ........เราตั้งหลักสู้เรื่อยมา หลาย ๆ คดี หลาย ๆ เรื่องเราชนะ หลาย ๆ เรื่องเราถอยเปิดทางเพื่อรักษาน้ำใจ หลาย ๆ เรื่องยังอยู่ในศาล.........จำได้ไมครับว่า สพป.เริ่มเป็นที่รู้จักเมื่อใด...............พี่เสกเป็นตัวตั้งต้นฟ้องนายทะเบียนต่อศาลปกครองบางเรื่องต้องถอนฟ้องเพื่อรักษาไมตรีหรือเพื่อตามยุทธวิธี..........พี่ธำรงฟ้องจนชนะในศาลปกครอง.......พี่กระจงศาลปกครองจำหน่ายคดี........ตอนนี้พี่carbide กำลังพา สพป.ก้าวไปอีกขั้นคือฟ้องนายทะเบียนในคดีอาญา กำลังจะสร้างบรรทัดฐานใหม่ให้กับฝ่ายปกครองในการปฏิบัติต่อประชาชนในการขออาวุธปืน...........สารภาพตามตรงครับ ผมกลัว กลัวว่าวันหนึ่งข้างหน้าพี่เขาจะต้องถอยด้วยเหตุผลความจำเป็น ณ ตอนนั้น ......แต่ก็เป็นเรื่องของวันพรุ่งนี้ เมื่อวันนี้พี่เขาจะสู้ ผมก็ขอเป็นกำลังใจให้...วันข้างหน้าจะต้องถอย หรือจะแพ้ ก็ต้องทำวันนี้ให้ดีที่สุดจะได้ไม่มานั่งบ่นกับตัวเองว่าเราน่าจะทำแบบนี้ทำแบบนั้นตอนนั้น..... ไหว้

Congto-รักในหลวง
เห็นด้วยกับพี่ ครับ อย่างที่พี่บอก วันข้างหน้า จะเป็นอย่างไร ต้องถอย หรือจะแพ้ เราต้องยอมรับ ครับ และคงต้องเคารพการตัดสินใจของพี่ carbide ครับ หากวันข้างหน้า ซึ่งพี่เขาต้องตัดสินใจ ว่าเดินหน้า หรือยอมถอย เราต้องยอมรับ และเป็นสิทธิ ของพี่ carbide ครับ แต่วันนี้ เราคงช่วย ทุกอย่างที่พอจะช่วยได้ เพื่ออุดมการณ์ ของพวกเราในการปกป้องสิทธิ ครับ ไหว้

carbide
รายงานความคืบหน้า เมื่อวาน(19 มิ.ย 52) ไปติดตามผลคดี .. ศาลรับฟ้องแล้ว และออกหมายเรียกพยานเอกสาร ผมได้นำหมายไปให้ที่ ที่ว่าการอำเภอเรียบร้อยแล้วครับ ความคืบหน้าจะมาแจ้งเป็นระยะๆต่อไป...และต้องขอขอบคุณสมาชิก สพป.ทุกๆท่าน ที่ได้ร่วมด้วยช่วยกันในครั้งนี้ ผมสัญญาว่าจะต่อสู้คดีนี้จนถึงที่สุด..ไม่ว่าผลจะออกมาอย่างไรก็รับได้ สู้แล้ว(ถ้ามันจะ)แพ้ ดีกว่าไม่สู้เลย...ขอบพระคุณทุกท่านครับ(จากใจจริง)

วันนี้อำเภอเชิญคุณ carbide ไปพบ  มีการขู่ด้วย

ศาลเลือนไปวันที่ 24 สค.52 เนื่องจากทางอำเภอไม่ยอมส่งเอกสารพยานตามหมายเรียก........เสียดายแทนสมาชิก ที่ไม่ได้ฟังผู้การ สนทนาธรรมกับอัยการ ซึ่งมารับหน้าที่เป็นทนายจำเลย มันมากกกก....

ข่าวล่าสุดแจ้งว่า  มีคนไปขอร้องสมาคมนักข่าวของจังหวัด ไม่ให้หนังสือพิมพ์ท้องถิ่น กับเคเบิลทีวีไปทำข่าว
ในเมื่อท่านนายอำเภอไม่อยากเป็นข่าวในระดับจังหวัด   วันที่ 24 ส.ค.นี้ ก็คงจะได้เป็นข่าวในหนังสือพิมพ์ระดับประเทศแทน  Grin

carbide
เอกสารพยาน ที่ทางฝ่ายเราขอหมายศาลให้ทางอำเภอส่งให้กับศาล วันนี้ได้ไปตรวจสอบแล้ว ถึงจะไม่ครบ แต่ก็เพียงพอที่จะเบิกความต่อศาลได้ คาดว่าวันที่ 8 ตุลานี้คงไม่มีเหตุต้องเลื่อนอีกแล้ว.... ขอเรียนเชิญ สมาชิก สพป.ทุกๆท่านพร้อมกันวันที่ 7 ตุลา ตอนเย็น..มากันเยอะๆนะครับยินดีต้อนรับครับ

มีต่อครับ........................ ไหว้
ผมอ่านโดยละเอียดแล้วครับ ขอบคุณพี่มากครับที่ทำเป็นบรรทัดฐานที่ถูกต้อง เสียดายผมอยู่ สุราษฯ แต่ถ้าเป็นไปได้ผมจะไปฟังครับ เป็นกำลังใจนะครับ และการสบทบทุนแจ้งวิธีการโอนหรือส่งด้วยน่าจะดีนะครับ
hs9nwp
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #326 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2010, 12:53:41 AM »

ถ้าไม่มีอะไรเกี่ยวกับงาน  ผมว่าจะขับรถตามไปต้อนเช้า จากกทม ครับ คิดว่าไปเช้าค่ำกลับ  หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก

ระบายความร้อน ด้วย น้ำแข็งและโซดา
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #327 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2010, 09:59:13 AM »

ผมก็ข้าราชการคนหนึ่งครับ  ก็ถูกกีดกันเช่นกันครับ  งอน

ร่วมกันจัดระเบียบสังคม ทำให้มันสะอาด โปร่งใส สร้างบรรทัดฐานที่ดีครับ เยี่ยม

ถึงวันที่ 8 พ.ย. ถ้าไม่ติดขัดใดๆ เจอกันครับ เป็นกำลังใจให้ครับ
แล้วเจอกันครับ
ถ้าไม่มีอะไรเกี่ยวกับงาน  ผมว่าจะขับรถตามไปต้อนเช้า จากกทม ครับ คิดว่าไปเช้าค่ำกลับ  หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก
ถ้าออกจากกรุงเทพ แนะนำให้ประสานพี่ chew ครับ จะได้ไปพร้อม ๆ กัน กลับพร้อม ๆ กัน
ผมก็อาจจะต้องใช้บริการของพี่เขาเหมือนกันเพราะวันที่ 8 อาจไปคนเดียวเนื่องจาก พระ(พระลูกชายฯ)ขึ้นเทศมหาชาติ กัณฑ์ที่ ๘ กัณฑ์กุมาร แต่ปีนี้คงไม่ได้ฟัง ปีหน้าคอยฟังเทศก็ได้ครับ ปีนี้ขอไปให้กำลังใจที่กำแพงเพชร
วางแผนว่าจะเดินทางตั้งแต่วันศุกร์ก็ต้องเปลี่ยนหมดครับ คือเสาร์ประชุมกับชาวบ้านเรื่องเกษตรกร วันอาทิตย์ไปช่วยงานกฐินพระราชทานวัดที่พระบวชอยู่  ไหว้

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
darkangel09
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #328 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2010, 02:06:59 PM »

เข้ามาช้า รู้ช้า น่าตีนัก                  ได้ประจักษ์ ปณิธาน ที่มั่นหมาย
เพื่อให้ความเที่ยงธรรมอยู่ไม่รู้วาย   เพื่อกฎหมาย ปกป้อง คุ้มครองคน
ขออำนวย อวยชัยให้สำเร็จ            เพื่อขอบเขต บรรทัดฐาน ท่านเป็นผล
ผมผู้น้อย  อยู่ไกล ให้อับจน            ส่งแรงใจ ให้พ้นผ่าน ทุกขั้นไป
คืนกฏหมาย แก่ปวงชน คนทุกชั้น   เพื่อรู้เท่า รู้ทัน อย่าหวั่นไหว

ส่งกำลังใจครับ จะรอฟังความคืบหน้านะครับ         
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 19, 2010, 09:32:00 AM โดย darkangel09 » บันทึกการเข้า
เทียนทะเล
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 9

« ตอบ #329 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2010, 08:44:57 PM »

มีท่านใดค้างคืนบ้าง และพักกันที่ไหนครับ กะว่าจะจองโรงแรมไว้ก่อนครับ
ผมเดินทางจากสุราษฎร์ไปเมืองกาญจน์ก่อน
และจะออกจากเมืองกาญจน์วันที่ 7 ถ้าออกวันที่ 8 คิดว่าไม่ทัน
ก็เลยตั้งใจจะพักสัก 2 คืน พาครอบครัวไปด้วยครับมีที่ไหนแนะนำมั้ยครับ
หน้า: 1 ... 19 20 21 [22] 23 24 25 ... 56
  พิมพ์