๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 05:16:03 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 14 15 16 [17] 18 19 20 ... 56
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เชิญร่วมฟังการพิจารณาคดีศาลปกครองสูงสุดวันที่ 3 ก.ค.55  (อ่าน 375386 ครั้ง)
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #240 เมื่อ: กันยายน 29, 2010, 01:15:42 PM »

นัดสืบพยานครั้งที่แล้ว(อัยการ)ทนายจำเลยขอเลื่อน เหตุผลคือจำเลยป่วย
โดยมีใบรับรองแพทย์จากโรงพยาบาลมาแสดง ศาลให้ทนายฝ่ายเราตรวจดูใบรับรองแพทย์ แล้วถามว่าน่าเชื่อถือได้ไหม ฝ่ายเรา(ยัง)ไม่ติดใจ

ไม่เสียเที่ยวหรอกครับ..... ถ้าครั้งนี้จำเลยพยายามเลื่อนอีก ก็มีโอกาสที่ศาลจะออกหมายจับ ..... ยิ่งดิ้น บ่วงยิ่งแน่น

.... ใครช่วย เอาสื่อไปทำข่าว เขียนสกู๊ฟ ออกทีวี ..... ดีไหม  ยิ้มีเลศนัย

ถ้างั้นแสดงว่าเจอตัวจำเลยแล้ว

ถึงจะย้ายเข้าทะเบียนบ้านกลาง

ผมอยากทราบว่าถ้าทะเบียนบ้านกลาง มีข้อดีข้อเสียอย่างไรครับเคยย้ายใบเกิดลูกจากทะเบียนบ้านกลาง รพ.เจริญกรุง
อันนั้นไม่เรียกว่าบ้านกลางครับ(เด็กวัดก็จะย้ายเข้าทะเบียนบ้านของวัดแบบของพี่ ผมก็เคยย้ายเข้าทะเบียนบ้านวัดครับ เห็นทะเบียนบ้านรุ่นเก่าแล้วจะร้องครับ คือ 1 ใบมีหลายชื่อ ปรกติ 1 บ้านก็ใบเดียว นี่มีหลายใบครับจำไม่ได้แล้วว่าเขาเขียนว่ายังไง แต่เวลาจะสำเนาต้องบอกหมายเลขใบให้หลวงพี่ทราบครับไม่งั้นหากันตาลาย) เท่าที่ทราบ บ้านกลางคือวิธีปฎิบัติของฝ่ายทะเบียน กรณีคัดชื่อออกจากสำเนาทะเบียนบ้าน(เจ้าบ้านแจ้งคัดชื่อออก) และไม่มีบ้านปลายทางย้าย (คือไม่เข้าอีกทะเบีบนบ้านหนึ่ง) อีกกรณีคือชื่ออยู่ในบ้านบ้านเปลี่ยนมือ เจ้าของใหม่ก็จะไล่คนพวกนี้ออกจากทะเบียนบ้าน ก็จะถูกส่งชื่อไปอยู่บ้านกลางครับ ถ้าจำไม่ผิดอีกบ้านกลาง 1 อำเภอ 1 บ้านกลางครับ (ก็ที่ว่าการอำเภอนั้นแหละ) และบ้านกลางจะมีคนอยู่ 2-3 จำพวกครับ คือพวกเอาชื่อมาฝากไว้ แล้วอยู่ดี ๆ เจ้าบ้านก็คัดชื่อออก (ตอนเลือกตั้งจะเจอบ่อย) พวกนี้ก็จะถูกย้ายไปอยู่บ้านกลางครับ อีกพวกคือพวกผู้ต้องหา คือพอเข้าคุกแล้วถ้าจำไม่ผิดก็จะต้องย้ายทะเบียนบ้านเข้าคุกไปด้วย พอพ้นโทษมาถ้ากลับไปบ้านเดิมก็ย้ายชื่อเข้าทะเบียนบ้าน แต่ถ้าไม่ชื่อก็จะไปอยู่บ้านกลางครับ อันนี้ผมจำจากปากของเคยทำงานทะเบียนรุ่นเก่า ๆ นะครับ (แม่ผมเอง) ตอนถามเรื่องบ้านกลางแม่พูดมาว่า "เป็นคนเร่รอนหรือเป็นนักโทษ ถึงได้ไปอยู่บ้านกลาง"
อ๋อลืมไปอย่างครับบ้านกลางนี่พวกทะเบียนและบัตรบนอำเภอจะใช้อีตอนเลือกตั้งแยะครับคือพอเจ้าบ้านคัดชื่อออก หรือสอบถามเจ้าบ้าน/ผู้ใหญ่บ้านแน่นอนแล้วว่าคนคนนี้ไม่มาใช้สิทธิ แน่ ๆ ก็จะย้ายชื่อไปบ้านกลางครับ เพื่อให้ตัวเลขผู้มาใช้สิทธิสวย ๆ ........ ก็มีโวยกันบ้างเหมือนกันครับ อาทิพวกหัวคะแนนที่ชอบเอาคนไปฝากไว้ตามบ้านต่าง ๆ พอโดนคัดชื่อออกก็โวยว่ามีสิทธิอะไรเอาชื่อคนเขาออก (คือซื้อเจ้าบ้านได้ครับ ที่นี้พวกผีที่ฝากไว้ก็โดนอัปเปหิทันที) เล่าแล้วยาวครับ เดี๋ยวจะไม่เกี่ยวกับกระทู้ ไหว้

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
แพนด้า
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #241 เมื่อ: กันยายน 29, 2010, 01:52:44 PM »

ถามพี่ธำรง   ไหว้

ถ้ามีใบรับรองแพทย์อีก ศาลท่านจะออกหมายจับหรือครับ เพราะเป็นข้าราชการชั้นผู้ใหญ่
        กรณีสือมวลชนในกำแพงเพชร   คาดว่ารู้เรื่องทุกฉบับแล้วแต่คงไม่มีใครเล่นด้วย  ถ้าเป็นสือจากจังหวัดอื่นจะดีกว่า

อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #242 เมื่อ: กันยายน 29, 2010, 02:12:56 PM »

ถ้ามีใบรับรองแพทย์อีก ศาลท่านจะออกหมายจับหรือครับ เพราะเป็นข้าราชการชั้นผู้ใหญ่
        กรณีสือมวลชนในกำแพงเพชร   คาดว่ารู้เรื่องทุกฉบับแล้วแต่คงไม่มีใครเล่นด้วย  ถ้าเป็นสือจากจังหวัดอื่นจะดีกว่า

ขออนุญาตออกความเห็นซักนิดครับ ผมมองว่าเรื่องสื่ออย่าเพิ่งให้ตื่นครับ เดี๋ยวจำเลยจะไม่ยอมมาศาล อดดูอะไรดี ๆ ครับ เยาะเย้ย
เอ๋หรือว่าจะทำสกู๊ปลง อวป.ดีมั๊ยครับ ไปกันให้แยะ ๆ ถ่ายรูปลง อวป.กัน  Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #243 เมื่อ: กันยายน 29, 2010, 03:38:09 PM »

ขออนุญาตออกความเห็นซักนิดครับ ผมมองว่าเรื่องสื่ออย่าเพิ่งให้ตื่นครับ เดี๋ยวจำเลยจะไม่ยอมมาศาล อดดูอะไรดี ๆ ครับ เยาะเย้ย
เอ๋หรือว่าจะทำสกู๊ปลง อวป.ดีมั๊ยครับ ไปกันให้แยะ ๆ ถ่ายรูปลง อวป.กัน  Grin

นู๋ขอจองหน้ากลางคู่กับพี่คนที่จะเป็นนางแบบฉบับต่อไปฮับ คริคริ

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #244 เมื่อ: กันยายน 29, 2010, 06:13:43 PM »

นู๋ขอจองหน้ากลางคู่กับพี่คนที่จะเป็นนางแบบฉบับต่อไปฮับ คริคริ
เอางั้นจริงๆหรือ?  พรากผู้เยาว์ช่วงนี้เป็นข่าวบ่อยนะครับ   คิก คิก
เขาใหญ่
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 83

« ตอบ #245 เมื่อ: กันยายน 29, 2010, 07:39:43 PM »

ขอบคุณครับ

ทะเบียนบ้านกลาง ได้ความรู้เพิ่มอีกหนึ่งอย่าง  ไหว้

"เป้าหมาย...มีไว้เเล่นตำ"
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #246 เมื่อ: กันยายน 29, 2010, 08:49:22 PM »

ถามพี่ธำรง   ไหว้

กรณีสือมวลชนในกำแพงเพชร   คาดว่ารู้เรื่องทุกฉบับแล้วแต่คงไม่มีใครเล่นด้วย  ถ้าเป็นสือจากจังหวัดอื่นจะดีกว่า

คุณแพนด้าอยู่ในพื้นที่ คงประเมินได้ถึงการพยายามกลบข่าวกลบประเด็นซึ่งเป็นมาตั้งแต่เริ่มฟ้องแล้ว
สื่อส่วนกลางคงทำหน้าที่ของเขาในเวลาที่เหมาะสมต่อไป  Wink

คดีนี้เมื่อโจทก์นำสืบจนศาลสั่งประทับรับฟ้อง แม้เป็นข้าราชการ เมื่อตกเป็นจำเลยคดีอาญา ศาลท่านก็สั่งควบคุมและให้ประกันตัวไป
ถ้าถึงเวลาต้องมาศาลแล้วไม่มา.....ศาลท่านจะออกหมายจับหรือไม่  ผมไม่อาจกล่าวก้าวล่วง  ไหว้

ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

« ตอบ #247 เมื่อ: กันยายน 29, 2010, 09:18:47 PM »

ถามพี่ธำรง   ไหว้

กรณีสือมวลชนในกำแพงเพชร   คาดว่ารู้เรื่องทุกฉบับแล้วแต่คงไม่มีใครเล่นด้วย  ถ้าเป็นสือจากจังหวัดอื่นจะดีกว่า

คุณแพนด้าอยู่ในพื้นที่ คงประเมินได้ถึงการพยายามกลบข่าวกลบประเด็นซึ่งเป็นมาตั้งแต่เริ่มฟ้องแล้ว
สื่อส่วนกลางคงทำหน้าที่ของเขาในเวลาที่เหมาะสมต่อไป  Wink

คดีนี้เมื่อโจทก์นำสืบจนศาลสั่งประทับรับฟ้อง แม้เป็นข้าราชการ เมื่อตกเป็นจำเลยคดีอาญา ศาลท่านก็สั่งควบคุมและให้ประกันตัวไป
ถ้าถึงเวลาต้องมาศาลแล้วไม่มา.....ศาลท่านจะออกหมายจับหรือไม่  ผมไม่อาจกล่าวก้าวล่วง  ไหว้

เขาถึงกับจ้างฟิล์ม มาตีข่าวเรื่องทำสาวท้อง เลยเหรอครับท่าน

แซวเล่น ๆ ครับท่าน ฮิ ฮิ ฮิ เรื่องนี้กลบกระแสข่าวเรื่องทุจริตสอบตำรวจได้เงียบไปเลยครับ ทั้ง ๆ ที่ข่าวสอบของตำรวจผมว่าน่าจะดังกว่าครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #248 เมื่อ: กันยายน 29, 2010, 10:14:22 PM »

แหม๋.... ท่าน ต. ช่างคิดนะครับ  เมื่อคืนก็อดตาหลับขับตานอน รอดูตีสิบอยู่เหมือนกัน อิ อิ Grin Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
kong รักในหลวง
เกิดใต้ธงไทยนั้น ปวงชนทุกคนคือไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #249 เมื่อ: กันยายน 29, 2010, 10:30:44 PM »

เอาใจช่วยด้วยครับ

juon2001
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #250 เมื่อ: กันยายน 30, 2010, 12:27:43 AM »

เข้ามาติดตามข่าวและเป็นกำลังใจให้ชนะนะครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

« ตอบ #251 เมื่อ: กันยายน 30, 2010, 08:37:19 AM »

คงต้องเรียนกับพี่ตรง ๆ ว่า ข้ามศพผมไปก่อนครับ เยาะเย้ย
และท่าทางจะเป็นศพซะด้วยถ้าเมียมาอ่านข้อความนี้ หัวเราะร่าน้ำตาริน

suhaimee
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #252 เมื่อ: กันยายน 30, 2010, 09:11:58 AM »

ร่วมเป็นกำลังใจด้วยคนครับพี่

ไว้ใกล้ๆ อาจจะขอโบกรถ พี่ๆ จากกรุงเทพไปด้วยคน

๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #253 เมื่อ: กันยายน 30, 2010, 09:41:22 AM »

คงต้องเรียนกับพี่ตรง ๆ ว่า ข้ามศพผมไปก่อนครับ เยาะเย้ย
และท่าทางจะเป็นศพซะด้วยถ้าเมียมาอ่านข้อความนี้ หัวเราะร่าน้ำตาริน
เกรงว่าจะมีสองศพครับท่าน  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
suntorn muangsangsri
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #254 เมื่อ: กันยายน 30, 2010, 10:15:41 AM »

..........ช่วยกันกระจายข่าว หากท่านได พอไปได้ ควรไปครับ และขออนุญาตนำข้อความไปแปะเวปอื่นที่เกี่ยวกับปืนครับ (สมาชิกหลายท่านยังไม่ทราบเรื่อง) และผมเองก็ถูกนายอำเภอปฏิเสธเหมือนกัน หากมีทีลงขันอีกก็แจ้งด้วยนะครับเช่น เลขที่บัญชีครับ เพราะงานนี้คือบันทัดฐานอันใหม่และงดงามของเมืองไทย ที่ประชาชนและชมรมตรวจสอบข้าราชการได้ นี่ไม่ใช่การประท้วง การขับไล่ หรือก่อเหตุรุนแรง แต่เป็นการดำเนินการตามขั้นตอน ตามกฏหมาย ผิดถูกขึ้นอยู่กับศาลท่านพิจารณา ขอเป็นกำลังใจให้อีกหนึ่งครับ ถ้าไม่พอขอลงขันร่วมด้วยครับ เชื่อว่าสมาชิกหลายท่านก็คงอยากช่วยเหมือนกันเพราะมันเหมือนครอบครัวเดียวกันแล้ว อาจจะมากบ้างน้อยบ้างถ้ารวมกัน ขันเดียวพอครับ.
หน้า: 1 ... 14 15 16 [17] 18 19 20 ... 56
  พิมพ์