๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 23, 2024, 05:41:01 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 13 14 15 [16] 17 18 19 ... 56
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เชิญร่วมฟังการพิจารณาคดีศาลปกครองสูงสุดวันที่ 3 ก.ค.55  (อ่าน 376652 ครั้ง)
factoryz
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #225 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 02:48:36 PM »

เป็นกำลังใจให้ทุกๆ ท่านครับ
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #226 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 05:04:22 PM »

ประกาศจาก สพป.ครับ
ท่านที่ได้สมัคร สปพ.ไว้ช่วงนี้ หากท่านใดยังไม่ได้ยืนยันตนกับทาง อวป.รบกวนกรุณายืนยันตนด้วยครับ ตามกระทู้นี้
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=15072.0

ส่วนท่านใดยืนยันตนแล้ว และผมได้ส่งข้อความให้ยืนยันตนอีกไม่ต้องตกใจนะครับ คือผมใช้วิธีก๊อปข้อความแล้วส่งครับ จึงอาจจะซ้ำกันได้ Embarrassed และจากเดิมใช้ระยะเวลาประมาณ 15 วันจึงจะแจ้งให้ทราบ เป็นที่แน่นอนแล้วครับว่าคงต้องล่าช้ากว่า 15 วันครับ เพราะแค่ 2-3 วันมีผู้ยืนความประสงค์จะสมัคร 20 กว่าราย กรรมการจึงอาจจะใช้เวลาในการพิจารณานานซักนิดครับ(อาจใช้เวลาเพิ่มขึ้น 20-30 วันหรืออาจนานกว่านั้นอีกนิดหน่อย) เพราะต้องดูเป็นราย ๆ ไปและพูดคุยกันครับ
ขอบคุณครับ
Zeus

ปล.แต่ถ้าหาก ผู้ที่สมัครท่านใดเดินทางไปศาลกำแพงเพชรก็จะพิจารณาง่ายขึ้นครับคือรับเป็นสมาชิกทันที ไหว้
เคยได้ยินแต่ติดสินบนเจ้าหน้าที่
อันนี้เจ้าหน้าที่ติดสินบนหรือครับ  หลงรัก
Phoenixs
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #227 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 06:01:47 PM »

ท่านที่ได้สมัคร สปพ.ไว้ช่วงนี้ หากท่านใดยังไม่ได้ยืนยันตนกับทาง อวป.รบกวนกรุณายืนยันตนด้วยครับ ตามกระทู้นี้
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=15072.0

ส่วนท่านใดยืนยันตนแล้ว และผมได้ส่งข้อความให้ยืนยันตนอีกไม่ต้องตกใจนะครับ คือผมใช้วิธีก๊อปข้อความแล้วส่งครับ จึงอาจจะซ้ำกันได้ Embarrassed และจากเดิมใช้ระยะเวลาประมาณ 15 วันจึงจะแจ้งให้ทราบ เป็นที่แน่นอนแล้วครับว่าคงต้องล่าช้ากว่า 15 วันครับ เพราะแค่ 2-3 วันมีผู้ยืนความประสงค์จะสมัคร 20 กว่าราย กรรมการจึงอาจจะใช้เวลาในการพิจารณานานซักนิดครับ(อาจใช้เวลาเพิ่มขึ้น 20-30 วันหรืออาจนานกว่านั้นอีกนิดหน่อย) เพราะต้องดูเป็นราย ๆ ไปและพูดคุยกันครับ
ขอบคุณครับ
Zeus

ปล.แต่ถ้าหาก ผู้ที่สมัครท่านใดเดินทางไปศาลกำแพงเพชรก็จะพิจารณาง่ายขึ้นครับคือรับเป็นสมาชิกทันที ไหว้
เคยได้ยินแต่ติดสินบนเจ้าหน้าที่
อันนี้เจ้าหน้าที่ติดสินบนหรือครับ  หลงรัก

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
Sniper69 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

One shoot one kill.

« ตอบ #228 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 08:13:55 PM »

เท่าที่นับๆดู น่าจะล้น ห้องพิจารณาคดี แน่ๆ อาจจะเป็นดีที่มีคนมาฟังที่ศาลมากที่สุดในประวัติศาลของศาล กำแพงเพชรแน่ๆ

ชมรมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน
BLUE ZONE
sajjapong
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #229 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 09:40:37 PM »

เยี่ยม เยี่ยมขอเอาใจช่วยนะครับ
@_จั๋วน้อย_@
Sr. Member

คะแนน 282

« ตอบ #230 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 10:04:27 PM »

ขอเป็นกำลังใจให้อีกหนึ่งเสียงครับ เยี่ยม

คันเจ้าได้ขี่ซ้างกั้งฮ่มเป็นพญาอย่าสิลืมซาวนาพุขี่ควายคอนกล้า
accuracy รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 77

« ตอบ #231 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 10:14:10 PM »

หากไม่ติดขัดอะไร จะไปร่วมฟังด้วยครับ

เกิดเป็นชายนั้นแสนยาก ถ้าจะตายขอให้ตายอย่างมีศักดิ์ศรี
OCM
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #232 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 10:22:56 PM »

ไปไม่ได้ ขอส่งแรงใจไปช่วยนะครับ
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #233 เมื่อ: กันยายน 29, 2010, 09:05:35 AM »

ขอบคุณครับ
Zeus

นั้นไงหาเรื่องให้ผมไปยืนกุมไข่คู่กับนายทะเบียนในมาตรา 157 ซะแล้ว เขาเรียกว่าขอความร่วมมือครับพี่  เยาะเย้ย

เรียนท่านที่จะเดินทางไปกำแพงเพชร แทบปราจีน นครนายก สระบุรี
ท่านสามารถเดินทางร่วมกับพี่เขาใหญ่ ได้ครับ  ไหว้
สวัสดีครับพี่

เรื่องไปศาลกำแพงเพชร ผมอยู่ปราจีนบุรีครับอยากไปร่วมรวมพลัง ถ้าไปคงไปคนเดียว

ไม่รู้มีสมาชิกท่านไหนไปกันบ้างจะได้เเชร์ค่าเดินทาง

เบอร์โทรผมครับ 084-xxxxxxxx ครับ
ท่านอื่น ๆ หากจะประกาศเช่นนี้เชิญประกาศได้เลยนะครับ

เท่าที่นับๆดู น่าจะล้น ห้องพิจารณาคดี แน่ๆ อาจจะเป็นดีที่มีคนมาฟังที่ศาลมากที่สุดในประวัติศาลของศาล กำแพงเพชรแน่ๆ
ดีสิครับเอาให้รู้กันไปเลยครับว่า พี่ carbide กระทำเพื่อส่วนรวม ยิ่งคนไปแยะยิ่งแสดงว่าพี่เขาทำเพื่อส่วนรวมมากแค่ไหน ต้องไปให้กำลังใจพี่เขาครับ เท่าที่ทราบวิชามารฝ่ายปกครองแยะมาก สมาชิก สพป.หลาย ๆ ท่านเจอมาตั้งแต่ขอให้ตำรวจบุกค้นบ้าน ข่มขู่ลูกเมีย ฯลฯ แต่ท่านเหล่านั้นมิได้กลัวในสิ่งที่ถูกระทำครับ เพราะรู้ว่าฝ่ายปกครองถนัดในการทำแบบนี้เพราะเขากลัวความผิด หากเราหงอ เรากลัวเขาก็จะข่มเหงรังแก แต่ถ้าเราสู้อย่างมีระบบ เช่นพี่เขาเป็นต้น เขาจะเป็นฝ่ายกลัวเราเพิ่มขึ้นอีกครับ ผมคาดอะไรไว้อย่างแต่ไม่ขอพูด รอวันที่ 8 ครับ อาจมีเรื่องสนุก ๆ ให้รับชมกัน ไหว้

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #234 เมื่อ: กันยายน 29, 2010, 09:12:53 AM »

ช่วงนี้มีคนให้ความสนใจ สพป.แยะครับ และ สพป.เคยเจอกรณีต้องการให้ สพป.เป็นผู้เจรจากับนายทะเบียนเพื่อขอใบอนุญาตใด้ง่ายขึ้น ผมจึงถือโอกาสนี้แจ้งให้ทราบโดยทั่วกันครับ

"สพป.จะแนะนำผู้ขออนุญาตให้ดำเนินการตามช่องทางที่เหมาะสม   แต่จะไม่ไปหว่านล้อม หรือบีบบังคับให้นายทะเบียนทำในสิ่งที่ไม่ถูกต้อง"

"การดำเนินการของ สมาชิก สพป.มิใช้เพื่อต้องการให้ตนเองมีอภิสิทธิเหนือผู้อื่นในการขออนุญาต แต่จะดำเนินการตามสิทธิที่ตนเองพึ่งจะมีภายใต้กฎหมาย"

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
yakdee
ความดีไม่มีขาย อยากได้ต้องทำเอง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 64

« ตอบ #235 เมื่อ: กันยายน 29, 2010, 10:15:01 AM »

ขอเป็นกำลังใจในเบื้องต้นนี้ก่อนครับ....

สำหรับวันนัดสืบพยานโจทก์ครั้งแรก....ในวันที่ 8 พ.ย. 53 เวลา 13.30 น.  ผมกำลังหาทางลางานประจำไปรับฟังด้วยอีกคน 

ขอให้ระวังการเลื่อนคดีของฝ่ายจำเลยด้วยครับ  เพราะอัยการฯ ที่เป็นทนายจำเลย เท่าที่เคยพบมา...เอื้ออาทรกันไม่น้อย...พวกเราจะเสียเที่ยวไปเปล่า ๆ 

อย่างไรก็ตาม  ถ้าไปฟังกันมาก ๆ  น่าจะเป็นทางทำให้การเลื่อนคดีทำได้ไม่สะดวกใจนัก....

หวังว่าคงจะได้พบกันนะครับ 

อย่าไปร้องขอฯจากคนอื่น  ถ้าไม่เคยให้อะไรกับใคร
ทำทุกอย่างต้องจริงใจ  แล้วท่านจะได้..จากใจจริง
ทุก ๆ สิ่งที่ว่าแน่แท้    ยังผันแปร..เปลี่ยนเป็นอื่น
ธรรมชาติไม่อาจฝืน   แต่ควรยืนหยัดอยู่..สู้อธรรม
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #236 เมื่อ: กันยายน 29, 2010, 10:48:03 AM »

นัดสืบพยานครั้งที่แล้ว(อัยการ)ทนายจำเลยขอเลื่อน เหตุผลคือจำเลยป่วย
โดยมีใบรับรองแพทย์จากโรงพยาบาลมาแสดง ศาลให้ทนายฝ่ายเราตรวจดูใบรับรองแพทย์ แล้วถามว่าน่าเชื่อถือได้ไหม ฝ่ายเรา(ยัง)ไม่ติดใจ

ไม่เสียเที่ยวหรอกครับ..... ถ้าครั้งนี้จำเลยพยายามเลื่อนอีก ก็มีโอกาสที่ศาลจะออกหมายจับ ..... ยิ่งดิ้น บ่วงยิ่งแน่น

.... ใครช่วย เอาสื่อไปทำข่าว เขียนสกู๊ฟ ออกทีวี ..... ดีไหม  ยิ้มีเลศนัย
ton009
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #237 เมื่อ: กันยายน 29, 2010, 11:13:31 AM »

ขอเป็นกำลังใจให้อีกหนึ่งเสียงครับ  เยี่ยม เยี่ยม
เขาใหญ่
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 83

« ตอบ #238 เมื่อ: กันยายน 29, 2010, 11:34:22 AM »

นัดสืบพยานครั้งที่แล้ว(อัยการ)ทนายจำเลยขอเลื่อน เหตุผลคือจำเลยป่วย
โดยมีใบรับรองแพทย์จากโรงพยาบาลมาแสดง ศาลให้ทนายฝ่ายเราตรวจดูใบรับรองแพทย์ แล้วถามว่าน่าเชื่อถือได้ไหม ฝ่ายเรา(ยัง)ไม่ติดใจ

ไม่เสียเที่ยวหรอกครับ..... ถ้าครั้งนี้จำเลยพยายามเลื่อนอีก ก็มีโอกาสที่ศาลจะออกหมายจับ ..... ยิ่งดิ้น บ่วงยิ่งแน่น

.... ใครช่วย เอาสื่อไปทำข่าว เขียนสกู๊ฟ ออกทีวี ..... ดีไหม  ยิ้มีเลศนัย

ถ้างั้นแสดงว่าเจอตัวจำเลยแล้ว

ถึงจะย้ายเข้าทะเบียนบ้านกลาง

ผมอยากทราบว่าถ้าทะเบียนบ้านกลาง มีข้อดีข้อเสียอย่างไรครับเคยย้ายใบเกิดลูกจากทะเบียนบ้านกลาง รพ.เจริญกรุง

"เป้าหมาย...มีไว้เเล่นตำ"
passado
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #239 เมื่อ: กันยายน 29, 2010, 12:40:16 PM »

ขอส่งกำลังใจให้กับทุกๆท่านครับ ไหว้
หน้า: 1 ... 13 14 15 [16] 17 18 19 ... 56
  พิมพ์