๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 16, 2024, 01:38:12 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12 13 ... 56
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เชิญร่วมฟังการพิจารณาคดีศาลปกครองสูงสุดวันที่ 3 ก.ค.55  (อ่าน 355296 ครั้ง)
saha
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #135 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 08:32:19 PM »

สายอีสาน ถ้าใครจะไปตั้งโต๊ะเลยครับ  คุณต้น ไปกะผมไหม

กำลังหาเพื่อนทางอีสานอยู่พอดีครับคุณโทน... ไปกันครับ Cheesy เยี่ยม
   เจ๊วายุไม่ชวนผมบ้างหรือครับ  แบบว่าคนเคยเจอเหตุการณ์เดียวกันน่ะ  แบบว่า"ถ้าผมไม่ให้ คุณจะทำไม จะไปฟ้องศาลที่ไหนก็เชิญ  แต่อย่ามาเบ่งที่นี่  มันเป็นดุลพินิจของโผม..." คิก คิก
คงต้องลางานตั้งแต่หัววันนะครับ  ไว้ใกล้ๆ ค่อยยืนยันครับ

เอาใจช่วยเต็มที่ครับ ไหว้

....ปืนไม่มีดีหรือเลว  อยู่ที่คนใช้ว่าเป็นคนเลวหรือคนดี....
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #136 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 09:21:19 PM »

สายอีสาน ถ้าใครจะไปตั้งโต๊ะเลยครับ  คุณต้น ไปกะผมไหม

กำลังหาเพื่อนทางอีสานอยู่พอดีครับคุณโทน... ไปกันครับ Cheesy เยี่ยม
   เจ๊วายุไม่ชวนผมบ้างหรือครับ  แบบว่าคนเคยเจอเหตุการณ์เดียวกันน่ะ  แบบว่า"ถ้าผมไม่ให้ คุณจะทำไม จะไปฟ้องศาลที่ไหนก็เชิญ  แต่อย่ามาเบ่งที่นี่  มันเป็นดุลพินิจของโผม..." คิก คิก
คงต้องลางานตั้งแต่หัววันนะครับ  ไว้ใกล้ๆ ค่อยยืนยันครับ

เอาใจช่วยเต็มที่ครับ ไหว้

ได้ครับพี่... เอาไว้ใกล้วัน เราค่อยคิดหาทางแอบหนี.... ไปกันครับ Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
wasanr
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #137 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 09:39:14 PM »

น่าชื่นชม ขอเป็นกำลังใจให้ครับ
ครูต้น (Orchid) - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #138 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 10:02:24 PM »

สายอีสานเริ่มต้นที่ไหนครับ ผมอยู่อ.โซ่พิสัย จ.หนองคาย ขอร่วมเดินทางไปด้วยคนนะครับ
chiba1- รักในหลวง
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #139 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 10:09:57 PM »

ขอส่งแรงใจคนหาเช้ากินค่ำ ให้อีก1ดวงครับ สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆ เพื่อขุดความเป็นธรรมขึ้นมา  Cheesy Cheesy
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

« ตอบ #140 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 10:13:36 PM »

ขอเป็นแรงใจให้ครับ.... ไหว้

The best way to predict the future is to invent it.
MANOP TUBNGERN
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #141 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 10:16:22 PM »

เป็นกำลังใจให้
jojo-aj
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

การกินและพูดอย่าให้ปากเป็นนายเรา

« ตอบ #142 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 10:19:56 PM »

สู้ๆๆครับ
_RANGER_
ENGINEER FIRST NCO.7/46
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สงครามมีวันจบ สหายร่วมรบคงอยู่ตลอดไป

« ตอบ #143 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 10:35:15 PM »

ขอร่วมเป็นแรงใจครับถ้าอยู่ไม่ไกลผมก็อยากจะไปร่วมด้วย ไหว้

ต้นไม้แห่งเสรีภาพ ต้องรดด้วยเลือดของทรราช และผู้รักชาติเป็นครั้งคราว
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #144 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 10:45:27 PM »

เพิ่งทราบข่าวว่ามีผู้มีอุดมการณ์และเสียสละเพื่อสังคมคนรักปืนขนาดนี้ ขอคารวะจากใจจริงครับ  ไหว้   เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม  หากไม่ติดอะไรจะไปร่วมด้วยครับ หากไปไ่ม่ได้ ขอส่งกำลังใจให้ตั้งแต่บัดนี้เลยครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

สังคมปัจจุบัน  คนอย่างท่านในคณะผู้ต่อสู้อย่างนี้หายากมากๆๆๆจริงๆครับ หลายๆคนอยากทำ แต่พอนึกล่วงหน้าว่าจะเจอกับอะไร จะต้องต่อสู้กับอะไร จะขาดคนสนับสนุน ฯลฯ ก็ท้อกลับไปทั้งนั้น ถ้ามีคนอย่างนี้มากๆในทุกๆสังคม ด้วยศักยภาพของคนไทย ประเทศไทยเจริญแซงสิงคโปร์ได้แน่ๆครับ   แต่มันหายากจริงๆครับ

ผมมีข้อเสนอแนะนิดนึง ไม่ทราบจะเป็นการเอามะพร้าวห้าวมาขายสวนหรือเปล่า คือเราน่าจะติดต่อสื่อมวลชน ไม่ว่าจะหนังสือพิมพ์หรือทีวี มาทำข่าว คำว่า คดีประวัติศาสตร์ หรือ คดีตัวอย่าง หรือ คดีแรกของประเทศไทย น่าจะเป็นคำที่ดึงดูดสื่อมวลชนให้สนใจทำข่าวได้นะครับ หรือจะเติมเข้าไปอีกนิดว่า เรื่องนี้ไม่ใช่อุทรหรณ์กับแค่เรื่องขอปืน แต่เป็นตัวอย่างอันดีให้กับประชาชนให้ลุกขึ้นมาต่อสู้กับความไม่ชอบธรรมจากข้าราชการ (ขออภัยต่อข้าราชการส่วนใหญ่ที่เป็นข้าราชการที่ดีด้วยนะครับ ยกเว้นครับ)  ไหนๆทุกท่านในคณะผู้ต่อสู้ก็ได้เสียสละขนาดนี้แล้ว อยากให้การเสียสละในครั้งนี้ส่งผลไม่เฉพาะวงการปืน แต่กระจายออกไปในวงกว้างไปทั่วทุกวงการ ให้เป็นแบบอย่างให้ข้าราชการที่ไม่ดีได้ระวังตัว

ผมเองก็ต้องขอบคุณความมีอุดมการณ์ของสมาชิกหลายๆท่านที่ฟ้องศาลปกครองเรื่องไม่ออกใบอนุญาต เพราะไม่กี่วันมานี้เอง ผมคิดถึงการฟ้องหน่วยงานหนึ่งของรัฐต่อศาลปกครอง แต่ปรากฎออกมาว่า น่าจะไม่ใช่การกลั่นแกล้ง เหลือเพียงแค่การปรับเรื่องของการบกพร่องในการยื่นเอกสาร เป็นเพียงความเคร่งครัดตามหลักการทางระเบียบของหน่วยงาน (หน่วยงานดังด้วย) จึงคิดว่าจะจบลงด้วยดี  หากมิใช่ได้แรงบันดาลใจจากเว็บนี้ ผมคงนึกไม่ออกว่า ถ้าถูกกลั่นแกล้งแล้วจะพึ่งใคร หรือพึ่งแล้วจะพอมีความยุติธรรมให้ไหม เมื่อวันเวลาผ่านไปด้วยประสบการณ์และความเสียสละทุ่มเทของเพื่อนๆในเรืองเหล่านี้ ผมพอมีความหวังกับศาลปกครองแล้วครับ  ขอบคุณอีกครั้งครับ  ไหว้
เป็นแนวคิดที่ดีเยี่ยมครับ คดีนี้ใช่จะมุ่งเน้นเรื่องอาวุธปืนอย่างเดียว แต่จะเป็นคดีประวัติศาสตร์ เป็นคดีที่สามารถใช้เป็นบรรทัดฐานในการฟ้องคดีอาญาผู้ซึ่งได้ชื่อว่าเป็นข้าราชการ ผลแพ้ชนะทางคดีไม่ใช่เป็นประเด็นสำคัญ
ผมคนหนึ่งครับที่จะไปนั่งฟังการสืบพยานครับ
ขอบคุณครับที่จะไปร่วมกับเรา ไหว้

ผมน้องใหม่ครับ ขอแสดงความคิดเห็นหน่อครับ
        การเดินทางไปมีทั่วสารทิศครับ ขอให้ผู้มีความสามารถ ช่วยจัดรถหรือเบอร์โทรศัพท์ ให้ใว้ในบอร์ดนี้ด้วยจะได้หรือไม่เช่น
        ภาคเหนือ เบอร์ติดต่อ................   ผ่านเส้นทาง........................................ถึงกำแพงเพชร
        กทม.        เบอร์ติดต่อ...................ผ่านเส้นทาง........................................ถึงกำแพงเพชร
        ตะวันออก  เบอร์ติดต่อ...................ผ่านเส้นทาง........................................ถึงกำแพงเพชร
        หากผ่านไปทางด้านที่มีสมาชิกที่ต้องการติดตามไปด้วยจะได้ขออาศัยแล้วช่วยแชร์ค่าน้ำมันไปในทางเดียวกัน เป็นการประหยัดแล้วรวมพวกกันไปมาก ๆ ครับ ขอขอบคุณมากครับ
เป็นความคิดที่ดีครับ ประสานกันได้เลยครับทางหลังไมค์ ผมเดินทางตั้งแต่วันศุกร์ ไปธุระที่เชียงใหม่ แล้วกลับมานอนกำแพงเพชรวันอาทิตย์ หรือเผลอ ๆ ก็มาวันจันทร์เลย ไหว้
เป็นกำลังใจให้ครับ 
และขอนุญาติ นำลิ้งค์ไปแปะที่ GLOCK-CLUB  ครับ   ไหว้ ไหว้ ไหว้
ด้วยความยินดี และขอบคุณมาก ๆ ครับที่ช่วยเผยแพร่ ไหว้

มีใครทราบแผนที่ที่ตั้งของศาลจังหวัดกำแพงเพชรไหมครับผมไปด้วยคน
แน่นอน

:: ศาลจังหวัดกำแพงเพชร ::
ศูนย์ราชการ ถนนกำแพงเพชร-สุโขทัย ตำบลหนองปลิง อำเภอเมือง จังหวัดกำแพงเพชร 62000
โทร.  0-5570-5114 ถึง 118
โทรสาร.  0-5570-5115

ขอบคุณครับที่ช่วยตอบกระทู้ ไหว้

อ่านแล้วมึนตึ๊บ Grin Grin Grin แต่ช่วยลุ้นครับ
มึนแทนนายทะเบียนหรือครับพี่ คิก คิก
ถ้าผมจำไม่ผิดวันเสาร์-อาทิตย์ ก่อนหน้ามีแข่ง IPSC ที่ ชม.ใช้หรือเปล่าครับ ไหว้

มีใครทราบแผนที่ที่ตั้งของศาลจังหวัดกำแพงเพชรไหมครับผมไปด้วยคน
แน่นอน

:: ศาลจังหวัดกำแพงเพชร ::
ศูนย์ราชการ ถนนกำแพงเพชร-สุโขทัย ตำบลหนองปลิง อำเภอเมือง จังหวัดกำแพงเพชร 62000
โทร.  0-5570-5114 ถึง 118
โทรสาร.  0-5570-5115

จากสี่แยกไฟแดงหน้าที่ว่าการอำเภอเมือง (หรือเรียกว่าบริเวณลานโพธิ์) ขับรถขี้นไปทางทิศเหนือ ถนนกำแพงเพชร - สุโขทัย  ระยะทาง  15  กม.จะถึงศูนย์ราชการจังหวัด/ศาล   ขวามือ
ข้อเสนอแนะ..... ท่านใดไม่แน่ใจหรือตัวเล็กไม่ควรพาน้องชายไป  จะปลอดภัยกว่า
ขอบคุณครับ กังวลอยู่เหมือนกันครับว่าจะเจอวิชามารของมหาดไทยที่จะสกัดหาเรื่อง ไหว้

ขอบคุณครับพี่วายุที่จะไปร่วมกับเรา ไหว้

สายเหนือ

ผมอยู่เชียงใหม่ครับ

เส้นทาง เชียงใหม่ -ลำพูน- ลำปาง - ตาก - กำแพงเพชร

ถ้ามีพี่ท่านใดจะไปด้วยกัน ก็ยินดีครับ (ถ้าจำนวนมากจะเอารถตู้ลงไปครับ)

งั้นสายเหนือผมมอบให้พี่ ๐๐๓ เลยนะครับ เป็นผู้ประสานงาน
หลวมตัวมาแล้วก็ต้องรีบคว้าไว้ครับ คิก คิก
 ไหว้

สายอีสานเริ่มต้นที่ไหนครับ ผมอยู่อ.โซ่พิสัย จ.หนองคาย ขอร่วมเดินทางไปด้วยคนนะครับ
ประสานงานพี่โทน 73 ได้เลยครับ ไหว้

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
wchaium
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 77

« ตอบ #145 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 11:05:14 PM »

บทเรียนของผู้มีอำนาจ  แต่ไม่มีคุณธรรม ขอความยุติธรรมจงเกิดแก่สังคมไทย ขอบคุณครับ
mungkutt •รักในหลวง•
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 6

« ตอบ #146 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 11:06:18 PM »

เป็นกำลังใจให้ทุกๆ ท่านน่ะครับ  เยี่ยม

http://yfrog.com/jdmapmwjj

http://yfrog.com/mymap02j

เสริมเรื่องแผนที่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 24, 2010, 11:08:28 PM โดย mungkutt •รักในหลวง• » บันทึกการเข้า

rerng
จงมีสติและให้อภัยผู้อื่นเสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 50

วัดธาตุน้อย(พ่อท่านคล้าย)จันดี อ.ฉวาง นศ.

« ตอบ #147 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 11:14:34 PM »

ลงแผนไว้แล้ว ถ้าไม่มีเหตุสุดวิสัยไปแน่ๆ

ปางไข้ปางขาดเข้า     แพงเกวียน ละชั่งแฮ
วิบัติบรจองเจียน                     จักม้วย
ปางต้องปรับไหมเตียน             ตนมอด ก็ดี
ปางมิตรใดทุกข์ด้วย                 มิตรนั้น ไหนเสมอ
             จาก โคลงโลกนิติ บทที่ ๓๘๙
a yo
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #148 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 11:21:59 PM »

มาลงชื่อเพื่อบอกว่า.... เป็นอีกหนึ่งกำลังใจ...ให้ครับ เยี่ยม
sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #149 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 11:48:10 PM »

ร่วมเป็นกำลังใจอีกหนึ่งเสียง สู้ ๆ ครับ เพื่อพี่น้องชาวปืน ไหว้ ไหว้
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12 13 ... 56
  พิมพ์