๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 07:55:23 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 56
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เชิญร่วมฟังการพิจารณาคดีศาลปกครองสูงสุดวันที่ 3 ก.ค.55  (อ่าน 375887 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #105 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 01:31:59 PM »

ขอชี้แจงเพิ่มเติมทุก ๆ ท่าน นะครับว่าทำไมเราถึงต้องไปกันในนัดสืบพยาน ไม่ไปกันเอาที่เดียวตอนศาลตัดสิน....................

เพราะถ้าเราไปกันวันศาลตัดสิน เราแค่ไปร่วมฟังคำพิพากษาครับ ศาลท่านตัดสินอะไรมาก็ต้องเคารพ แต่การไปในนัดสืบพยาน (นัดแรก) คือการไปร่วมเปิดคดี ไปร่วมกันแสดงให้ทุก ๆ ฝ่ายที่คิดว่าพวกเราไม่มีทางรวมตัวกันได้ คนแบบพวกเรามีไม่แยะ แสดงให้ศาลท่านเห็น แสดงให้ฝ่ายปกครองเห็น....ถ้าครั้งนี้ไปกันน้อย วันพิพากษาผมว่าเราคงไม่จำเป็นต้องไปแล้วครับ เพราะนั้นเปรียบเสมือนไปเมื่อทุกอย่างสิ้นสุดลงแล้ว............

มีโอกาสได้ร่วมก็ต้องรีบเข้าร่วมครับ เราอาจไม่มีกรณีแบบนี้อีกแล้วในประเทศไทย เพราะไม่ว่าศาลจะตัดสินอย่างไร จะต้องมีการแก้ระเบียบอย่างแน่นอน (สพป.ทำเป็นกรณีตัวอย่างไปหลายเรื่องครับ อาทิเรื่องการห้ามออกไรเฟิล ก็ต้องประกาศราชกิจจานุเบกษา เพราะโดนพวกเราสอนมวย เรื่องการแก้กฎกระทรวงซองกระสุน ก็เพราะพวกเราหลาย ๆ คนไปกระทุ้งครับ หมายความว่าไม่มีโอกาสเกิดขึ้นอีกแล้ว)

งานนี้พี่ ๆ เขาให้ผมเป็นตัวแทนออกมาแจ้งข่าว แต่จริง ๆ แล้วมีอีกหลายท่านครับที่เหนื่อยกว่าผม สู้เพื่อส่วนรวม อาทิพี่เสกที่เป็นคนแรกที่ฟ้องศาลปกครอง พี่ธำรง พี่หนองหัวพราน พี่แก้วเดียวจุก พี่muk และอีกหลาย ๆ ท่าน

สพป.มีจุดเริ่มต้นจากความไม่เป็นธรรมในการออกระเบียบที่ไม่ชอบด้วยกฎหมาย "สั้น 1 ยาว 1" แม้ว่า สพป.จะสู้จนศาลปกครองจะชี้แล้วว่าเป็นคำสั่งที่ไม่สามารถบังคับใช้กับประชาชนได้ แต่ก็มีนายทะเบียนที่ดื้อด้าน ไม่ยอมสนใจ คิดว่าสิ่งที่ตัวทำนั้นถูกต้อง ครั้งนี้แหละครับที่เราจะมาดูกันว่า จะเกิดอะไรขึ้นกับนายทะเบียนที่กระทำต่อพวกเราอย่างไม่เป็นธรรม ดูว่าจะมีการปกป้องนายทะเบียนยังไง นี่คือก้าวแรกที่สำคัญของพวกเรา ไปมีส่วนร่วมกันเถอะครับ

เล่นเอาชื่อออกอากาศอย่างนี้ หากไม่โดนเตะลงไปทำงานในทะเล เจอกันครับคุณสน

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #106 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 01:37:53 PM »

ขอชี้แจงเพิ่มเติมทุก ๆ ท่าน นะครับว่าทำไมเราถึงต้องไปกันในนัดสืบพยาน ไม่ไปกันเอาที่เดียวตอนศาลตัดสิน....................

เพราะถ้าเราไปกันวันศาลตัดสิน เราแค่ไปร่วมฟังคำพิพากษาครับ ศาลท่านตัดสินอะไรมาก็ต้องเคารพ แต่การไปในนัดสืบพยาน (นัดแรก) คือการไปร่วมเปิดคดี ไปร่วมกันแสดงให้ทุก ๆ ฝ่ายที่คิดว่าพวกเราไม่มีทางรวมตัวกันได้ คนแบบพวกเรามีไม่แยะ แสดงให้ศาลท่านเห็น แสดงให้ฝ่ายปกครองเห็น....ถ้าครั้งนี้ไปกันน้อย วันพิพากษาผมว่าเราคงไม่จำเป็นต้องไปแล้วครับ เพราะนั้นเปรียบเสมือนไปเมื่อทุกอย่างสิ้นสุดลงแล้ว............

มีโอกาสได้ร่วมก็ต้องรีบเข้าร่วมครับ เราอาจไม่มีกรณีแบบนี้อีกแล้วในประเทศไทย เพราะไม่ว่าศาลจะตัดสินอย่างไร จะต้องมีการแก้ระเบียบอย่างแน่นอน (สพป.ทำเป็นกรณีตัวอย่างไปหลายเรื่องครับ อาทิเรื่องการห้ามออกไรเฟิล ก็ต้องประกาศราชกิจจานุเบกษา เพราะโดนพวกเราสอนมวย เรื่องการแก้กฎกระทรวงซองกระสุน ก็เพราะพวกเราหลาย ๆ คนไปกระทุ้งครับ หมายความว่าไม่มีโอกาสเกิดขึ้นอีกแล้ว)

งานนี้พี่ ๆ เขาให้ผมเป็นตัวแทนออกมาแจ้งข่าว แต่จริง ๆ แล้วมีอีกหลายท่านครับที่เหนื่อยกว่าผม สู้เพื่อส่วนรวม อาทิพี่เสกที่เป็นคนแรกที่ฟ้องศาลปกครอง พี่ธำรง พี่หนองหัวพราน พี่แก้วเดียวจุก พี่muk และอีกหลาย ๆ ท่าน

สพป.มีจุดเริ่มต้นจากความไม่เป็นธรรมในการออกระเบียบที่ไม่ชอบด้วยกฎหมาย "สั้น 1 ยาว 1" แม้ว่า สพป.จะสู้จนศาลปกครองจะชี้แล้วว่าเป็นคำสั่งที่ไม่สามารถบังคับใช้กับประชาชนได้ แต่ก็มีนายทะเบียนที่ดื้อด้าน ไม่ยอมสนใจ คิดว่าสิ่งที่ตัวทำนั้นถูกต้อง ครั้งนี้แหละครับที่เราจะมาดูกันว่า จะเกิดอะไรขึ้นกับนายทะเบียนที่กระทำต่อพวกเราอย่างไม่เป็นธรรม ดูว่าจะมีการปกป้องนายทะเบียนยังไง นี่คือก้าวแรกที่สำคัญของพวกเรา ไปมีส่วนร่วมกันเถอะครับ

เล่นเอาชื่อออกอากาศอย่างนี้ หากไม่โดนเตะลงไปทำงานในทะเล เจอกันครับคุณสน
แล้วเจอกันครับพี่ ไหว้

ดุลยพินิจของเจ้าพนักงานมีอย่างกว้างขวาง แต่ถ้าถ้าเป็นดุลยพินิจที่ไม่สุจริต
ศาลก็เคยลงโทษตาม ป.กฎหมายอาญา มาตรา 157 ไปตั้งหลายคดีแล้ว
ขอเป็นกำลังใจให้กับผู้ต่อสู้เพื่อความยุติธรรมให้กับบ้านนี้เมื่องนี้

ครับ และกรณีเกี่ยวกับการขออนุญาตมีและใช้อาวุธปืน เป็นกรณีแรกของประเทศ เราชาวปืนสมควรที่จะแสดงพลังกันซักครั้งครับ ไม่ว่าจะอยู่เวบไหน ทีมใด  ไหว้

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #107 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 02:11:14 PM »

ถ้ามีใครจะไปจากกทม. ด้วยกันจะลงชื่อที่ไหนล่ะท่านเลขา  ขออนุญาตเริ่มตรงนี้แล้วกันนะครับ

1. Chew

2. หนู@เมืองสิงห์™  ไปด้วยครับ  ไหว้
ขอบคุณครับที่ไปร่วมกับเรา ไหว้

เยี่ยม หนู@เมืองสิงห์™  จากเรื่อง สพป.ถล่มวังไชยา  Cheesy ..... ยินดีที่จะได้พบกันครับ  Grin

คิดถึงพี่ธำรงครับ.. หลงรัก   งานใหญ่แบบนี้  ไม่ไปไม่ได้แล้ว  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
...คุณหนูก่อนไปโทรบอกนิดนะ เพื่อจะขอไปด้วยครับ

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #108 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 02:13:50 PM »

เดี๋ยววันเสาร์ อาทิตย์ จันทร์ ผมคงต้องขอตัวทิ้งกระทู้ไปทำ ธุระและติดประชุมกลับมาอีกที่วันอังคาร ครับ ไหว้

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
นายรัก-รักในหลวง-
เลือด สี น้ำ เงิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 203

จงภูมิใจในความเป็นตัวของตัวเอง

« ตอบ #109 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 02:23:10 PM »

ชื่นชมในความเสียสละของทุกท่านครับ  เอาใจช่วยให้ชนะในสิ่งที่มุ่งหวังครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

"สี่คนหาม สามคนแห่ หนึ่งคนนั่งแคร่ สองคนพาไป"
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #110 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 02:47:04 PM »

ถ้าพี่ๆเจอนักข่าวฝากกระทุ้งเรื่อง โควต้าปืนด้วยนะครับ

บางคนขอเมีย ถูกกว่า ถอย 357. ครับ
ถูกกว่า 6 บ เนี่ยนะ   คิก คิก
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #111 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 02:47:40 PM »

ขอเวร เป็นเวรหยุดซักวัน ขึ้นไปด้วยครับ
ออกจาก กทม. ครับ
เดี๋ยวลองนับๆหัวกันดูครับ ว่ามีกี่คนไปจากกทม.
marcross
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

ไม่คิดจะยอมแพ้ เราก็ไม่แพ้

« ตอบ #112 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 02:54:47 PM »

เป็นกำลังใจให้ครับ  ไหว้
bamboo
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #113 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 03:39:56 PM »

เพิ่งทราบข่าวว่ามีผู้มีอุดมการณ์และเสียสละเพื่อสังคมคนรักปืนขนาดนี้ ขอคารวะจากใจจริงครับ  ไหว้   เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม  หากไม่ติดอะไรจะไปร่วมด้วยครับ หากไปไ่ม่ได้ ขอส่งกำลังใจให้ตั้งแต่บัดนี้เลยครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

สังคมปัจจุบัน  คนอย่างท่านในคณะผู้ต่อสู้อย่างนี้หายากมากๆๆๆจริงๆครับ หลายๆคนอยากทำ แต่พอนึกล่วงหน้าว่าจะเจอกับอะไร จะต้องต่อสู้กับอะไร จะขาดคนสนับสนุน ฯลฯ ก็ท้อกลับไปทั้งนั้น ถ้ามีคนอย่างนี้มากๆในทุกๆสังคม ด้วยศักยภาพของคนไทย ประเทศไทยเจริญแซงสิงคโปร์ได้แน่ๆครับ   แต่มันหายากจริงๆครับ

ผมมีข้อเสนอแนะนิดนึง ไม่ทราบจะเป็นการเอามะพร้าวห้าวมาขายสวนหรือเปล่า คือเราน่าจะติดต่อสื่อมวลชน ไม่ว่าจะหนังสือพิมพ์หรือทีวี มาทำข่าว คำว่า คดีประวัติศาสตร์ หรือ คดีตัวอย่าง หรือ คดีแรกของประเทศไทย น่าจะเป็นคำที่ดึงดูดสื่อมวลชนให้สนใจทำข่าวได้นะครับ หรือจะเติมเข้าไปอีกนิดว่า เรื่องนี้ไม่ใช่อุทรหรณ์กับแค่เรื่องขอปืน แต่เป็นตัวอย่างอันดีให้กับประชาชนให้ลุกขึ้นมาต่อสู้กับความไม่ชอบธรรมจากข้าราชการ (ขออภัยต่อข้าราชการส่วนใหญ่ที่เป็นข้าราชการที่ดีด้วยนะครับ ยกเว้นครับ)  ไหนๆทุกท่านในคณะผู้ต่อสู้ก็ได้เสียสละขนาดนี้แล้ว อยากให้การเสียสละในครั้งนี้ส่งผลไม่เฉพาะวงการปืน แต่กระจายออกไปในวงกว้างไปทั่วทุกวงการ ให้เป็นแบบอย่างให้ข้าราชการที่ไม่ดีได้ระวังตัว

ผมเองก็ต้องขอบคุณความมีอุดมการณ์ของสมาชิกหลายๆท่านที่ฟ้องศาลปกครองเรื่องไม่ออกใบอนุญาต เพราะไม่กี่วันมานี้เอง ผมคิดถึงการฟ้องหน่วยงานหนึ่งของรัฐต่อศาลปกครอง แต่ปรากฎออกมาว่า น่าจะไม่ใช่การกลั่นแกล้ง เหลือเพียงแค่การปรับเรื่องของการบกพร่องในการยื่นเอกสาร เป็นเพียงความเคร่งครัดตามหลักการทางระเบียบของหน่วยงาน (หน่วยงานดังด้วย) จึงคิดว่าจะจบลงด้วยดี  หากมิใช่ได้แรงบันดาลใจจากเว็บนี้ ผมคงนึกไม่ออกว่า ถ้าถูกกลั่นแกล้งแล้วจะพึ่งใคร หรือพึ่งแล้วจะพอมีความยุติธรรมให้ไหม เมื่อวันเวลาผ่านไปด้วยประสบการณ์และความเสียสละทุ่มเทของเพื่อนๆในเรืองเหล่านี้ ผมพอมีความหวังกับศาลปกครองแล้วครับ  ขอบคุณอีกครั้งครับ  ไหว้
เป็นแนวคิดที่ดีเยี่ยมครับ คดีนี้ใช่จะมุ่งเน้นเรื่องอาวุธปืนอย่างเดียว แต่จะเป็นคดีประวัติศาสตร์ เป็นคดีที่สามารถใช้เป็นบรรทัดฐานในการฟ้องคดีอาญาผู้ซึ่งได้ชื่อว่าเป็นข้าราชการ ผลแพ้ชนะทางคดีไม่ใช่เป็นประเด็นสำคัญ
ผมคนหนึ่งครับที่จะไปนั่งฟังการสืบพยานครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 24, 2010, 03:42:28 PM โดย bamboo » บันทึกการเข้า
tom8842
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #114 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 03:44:20 PM »

1 กำลังใจครับ
sitcz
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 5

« ตอบ #115 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 03:52:39 PM »

ผมน้องใหม่ครับ ขอแสดงความคิดเห็นหน่อครับ
        การเดินทางไปมีทั่วสารทิศครับ ขอให้ผู้มีความสามารถ ช่วยจัดรถหรือเบอร์โทรศัพท์ ให้ใว้ในบอร์ดนี้ด้วยจะได้หรือไม่เช่น
        ภาคเหนือ เบอร์ติดต่อ................   ผ่านเส้นทาง........................................ถึงกำแพงเพชร
        กทม.        เบอร์ติดต่อ...................ผ่านเส้นทาง........................................ถึงกำแพงเพชร
        ตะวันออก  เบอร์ติดต่อ...................ผ่านเส้นทาง........................................ถึงกำแพงเพชร
        หากผ่านไปทางด้านที่มีสมาชิกที่ต้องการติดตามไปด้วยจะได้ขออาศัยแล้วช่วยแชร์ค่าน้ำมันไปในทางเดียวกัน เป็นการประหยัดแล้วรวมพวกกันไปมาก ๆ ครับ ขอขอบคุณมากครับ

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #116 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 04:17:02 PM »

เป็นอีหนึ่งกำลังใจให้ครับ
 เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ขอบคุณครับท่านเลขา... ไหว้

กำลังจัดตารางเวลาให้เหมาะๆครับ...

อยากกินเฉาก๊วยชากังราวอยู่พอดีครับ... Cheesy

ว่าแต่ว่า
คุณหมอครับ ขอคุณ(บุรุษ)พยาบาลติดรถไปด้วยคนได้ไหมครับ
 คิก คิก คิก คิก คิก คิก
 ไหว้ ไหว้ ไหว้

รสนิยมแปลกดีครับ...

จะรับแบบแปลงเพศแล้วหรือยังไม่แปลงดีล่ะครับ... คิก คิก

คุณหมอครับ ผมอ่านแล้วงงครับ อ่านหลายรอบแล้วยังงงอยู่เลยครับ
ว่าคุณหมอต้องการสื่ออะไรน่ะครับ
1. รสนิยมแปลกดีครับ นี่หมายถึงผมใช่ไหมครับ ที่รสนิยมแปลก แต่ผมก็ยังงงต่อครับว่า "แปลกอย่างไร?"  งงครับ
2. จะแบบแปลงเพศแล้วหรือยังไม่แปลงดีล่ะครับ  คุณหมายหมายถึงว่า ผมชอบแบที่แปลงเพศหรือยังไม่แปลงใช่ไหมครับ หรือหมายความว่า
    คุณหมอจะรับแปลงให้ครับ  ตกใจ ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด อ่านแล้วงงครับ
3. สงสัยคุณหมอเข้าใจว่าผมเป็นเพศทางเลือกหรือป่าวครับ งงอีกแล้วผม

สรุป ผมนี่ไม่รู้เรื่องอะไรเลยแถมเข้าใจอะไรๆยาก โง่(ดักดาน)จริงๆเลยครับ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ขอบคุณและด้วยความเคารพครับ
 ไหว้ ไหว้ ไหว้

ขออภัยครับ...

ผมเข้าใจผิดว่าท่าน phoenixs จะให้ผมพาบุรุษพยาบาลไปฝากท่านน่ะครับ...

ไม่ทันคิดว่าหมายถึงตัวท่านเองต่างหากที่เป็นบุรุษพยาบาล...

พอเข้าใจผิดไปอย่างนั้นก็เลยสงสัยว่าจะให้พาผู้ชายไปหาผู้ชายทำไมไงครับ... คิก คิก

FIAT- P220@รักในหลวง
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #117 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 04:31:51 PM »

สุดยอดครับ แค่คิดก็ขนลุกแล้ว

แต่ละท่าน สุดยอดมากครับ

ผมอยู่เชียงใหม่ ภารกิจหนาแน่นมาก

ถ้าไปได้ จะพาภรรยา+ลูกไปด้วยครับ

Leave no man behind
อาฮุย
Full Member

คะแนน 68

« ตอบ #118 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 05:19:25 PM »

ขอส่งกำลังใจไปด้วยครับ...
แอบเอาใจช่วยอยู่ครับ

...ทิศทางจะเบี่ยงเบนไปเบื้องไหน
"ยุติธรรม" ต้องยิ่งใหญ่เหนือทุกสิ่ง
ต้องยืนหยัดเป็นหลักที่พักพิง
ไม่ทอดทิ้งศรัทธาประชาชน...
lekmuk
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #119 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 06:00:47 PM »

.ขอร่วมเป็นกำลังใจให้ คุณcarbide  และ สมาชิก สพป. ทุกท่าน...ครับ...   

สิ่งไหนดี สิ่งไหนถูกต้อง ผมก็ขอเห็นดีเห็นชอบด้วยครับ 1 เสียง  ไหว้ ไหว้

( ข้าราชการหลายๆท่านที่ดีและถูกต้อง ผมก็ขอสรรเสริญครับ ขอให้ท่าน มั่ง มี เงิน ทอง ลาบ ยศ สรรเสริญ และบารมี ครับ สาธุ) ไหว้
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 56
  พิมพ์