๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 04:29:05 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 56
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เชิญร่วมฟังการพิจารณาคดีศาลปกครองสูงสุดวันที่ 3 ก.ค.55  (อ่าน 292148 ครั้ง)
Rath72 รักในหลวง
Full Member

คะแนน 68

« ตอบ #90 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 12:04:55 PM »

จะพยายามเคลียร์เวลาเพื่อไปร่วมด้วยครับ สิทธิของเราต้องร่วมมือกันปกป้อง

น่าจะมีใครจัดแข่ง IPSC แถวๆกำแพงเพชรในวันรุ่งขึ้นด้วยนะครับ ชาวปืนไปกำแพงเพชรทั้งที ได้ทั้งงานราษฎร์งานหลวงเลย เยาะเย้ย
cat123
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #91 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 12:07:48 PM »

ขอเสนอให้นำลงในหนังสือ อวป.เพราะมีสมาชิกที่นิยมปืนจำนวนมากที่ไม่ได้เข้าเวปฯนะครับ จะได้ไปร่วมให้กำลังใจกัน
เป็นขอเสนอแนะที่ดีครับ คงต้องฝากให้ทาง อวป.พิจารณาครับ ไหว้
.......เห็นด้วยเรื่องนำลงหนังสือ อวป.ครับ.....สำหรับผม Cat123 ยืนยันว่าไปร่วมตามวันเวลาดังกล่าวครับ  และวันที่ 3 ต.ค.53 สมช.ชาวสุโขทัยมีนัดพบปะ(ยิงปืน) ผมจะแจ้งเรื่องให้ สมช.สุโขทัยทราบเป็นส่วนรวมด้วยครับ......
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #92 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 12:08:33 PM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
Phoenixs
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #93 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 12:08:55 PM »

ขอเวร เป็นเวรหยุดซักวัน ขึ้นไปด้วยครับ
ออกจาก กทม. ครับ
LadySmith
DVC
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 66

Be Still & Know

« ตอบ #94 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 12:09:14 PM »

ขอเป็นกำลังใจให้ค่ะ สู้ๆนะคะ เยี่ยม

Forging iron is a physically demanding process,
but controlled movement is much more important than brute strength.
TWC - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 93

เลือดสีเทา SATIT 9 KKU

« ตอบ #95 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 12:13:08 PM »

ขอเป็นกำลังใจให้คณะผู้ทำงานทุกท่านครับ

สบายดี.........
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #96 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 12:16:20 PM »

ขอเสนอให้นำลงในหนังสือ อวป.เพราะมีสมาชิกที่นิยมปืนจำนวนมากที่ไม่ได้เข้าเวปฯนะครับ จะได้ไปร่วมให้กำลังใจกัน
เป็นขอเสนอแนะที่ดีครับ คงต้องฝากให้ทาง อวป.พิจารณาครับ ไหว้
.......เห็นด้วยเรื่องนำลงหนังสือ อวป.ครับ.....สำหรับผม Cat123 ยืนยันว่าไปร่วมตามวันเวลาดังกล่าวครับ  และวันที่ 3 ต.ค.53 สมช.ชาวสุโขทัยมีนัดพบปะ(ยิงปืน) ผมจะแจ้งเรื่องให้ สมช.สุโขทัยทราบเป็นส่วนรวมด้วยครับ......
ขอบคุณครับ ฝากด้วยนะครับ ไหว้

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
หนู@เมืองสิงห์™ - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 25

« ตอบ #97 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 12:17:43 PM »

ถ้ามีใครจะไปจากกทม. ด้วยกันจะลงชื่อที่ไหนล่ะท่านเลขา  ขออนุญาตเริ่มตรงนี้แล้วกันนะครับ

1. Chew

2. หนู@เมืองสิงห์™  ไปด้วยครับ  ไหว้
ขอบคุณครับที่ไปร่วมกับเรา ไหว้

เยี่ยม หนู@เมืองสิงห์™  จากเรื่อง สพป.ถล่มวังไชยา  Cheesy ..... ยินดีที่จะได้พบกันครับ  Grin

คิดถึงพี่ธำรงครับ.. หลงรัก   งานใหญ่แบบนี้  ไม่ไปไม่ได้แล้ว  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
ENOLA GAY
Hope for the Best, Prepare for the Worst
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 140

« ตอบ #98 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 12:23:07 PM »

เพิ่งทราบข่าวว่ามีผู้มีอุดมการณ์และเสียสละเพื่อสังคมคนรักปืนขนาดนี้ ขอคารวะจากใจจริงครับ  ไหว้   เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม  หากไม่ติดอะไรจะไปร่วมด้วยครับ หากไปไ่ม่ได้ ขอส่งกำลังใจให้ตั้งแต่บัดนี้เลยครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

สังคมปัจจุบัน  คนอย่างท่านในคณะผู้ต่อสู้อย่างนี้หายากมากๆๆๆจริงๆครับ หลายๆคนอยากทำ แต่พอนึกล่วงหน้าว่าจะเจอกับอะไร จะต้องต่อสู้กับอะไร จะขาดคนสนับสนุน ฯลฯ ก็ท้อกลับไปทั้งนั้น ถ้ามีคนอย่างนี้มากๆในทุกๆสังคม ด้วยศักยภาพของคนไทย ประเทศไทยเจริญแซงสิงคโปร์ได้แน่ๆครับ   แต่มันหายากจริงๆครับ

ผมมีข้อเสนอแนะนิดนึง ไม่ทราบจะเป็นการเอามะพร้าวห้าวมาขายสวนหรือเปล่า คือเราน่าจะติดต่อสื่อมวลชน ไม่ว่าจะหนังสือพิมพ์หรือทีวี มาทำข่าว คำว่า คดีประวัติศาสตร์ หรือ คดีตัวอย่าง หรือ คดีแรกของประเทศไทย น่าจะเป็นคำที่ดึงดูดสื่อมวลชนให้สนใจทำข่าวได้นะครับ หรือจะเติมเข้าไปอีกนิดว่า เรื่องนี้ไม่ใช่อุทรหรณ์กับแค่เรื่องขอปืน แต่เป็นตัวอย่างอันดีให้กับประชาชนให้ลุกขึ้นมาต่อสู้กับความไม่ชอบธรรมจากข้าราชการ (ขออภัยต่อข้าราชการส่วนใหญ่ที่เป็นข้าราชการที่ดีด้วยนะครับ ยกเว้นครับ)  ไหนๆทุกท่านในคณะผู้ต่อสู้ก็ได้เสียสละขนาดนี้แล้ว อยากให้การเสียสละในครั้งนี้ส่งผลไม่เฉพาะวงการปืน แต่กระจายออกไปในวงกว้างไปทั่วทุกวงการ ให้เป็นแบบอย่างให้ข้าราชการที่ไม่ดีได้ระวังตัว

ผมเองก็ต้องขอบคุณความมีอุดมการณ์ของสมาชิกหลายๆท่านที่ฟ้องศาลปกครองเรื่องไม่ออกใบอนุญาต เพราะไม่กี่วันมานี้เอง ผมคิดถึงการฟ้องหน่วยงานหนึ่งของรัฐต่อศาลปกครอง แต่ปรากฎออกมาว่า น่าจะไม่ใช่การกลั่นแกล้ง เหลือเพียงแค่การปรับเรื่องของการบกพร่องในการยื่นเอกสาร เป็นเพียงความเคร่งครัดตามหลักการทางระเบียบของหน่วยงาน (หน่วยงานดังด้วย) จึงคิดว่าจะจบลงด้วยดี  หากมิใช่ได้แรงบันดาลใจจากเว็บนี้ ผมคงนึกไม่ออกว่า ถ้าถูกกลั่นแกล้งแล้วจะพึ่งใคร หรือพึ่งแล้วจะพอมีความยุติธรรมให้ไหม เมื่อวันเวลาผ่านไปด้วยประสบการณ์และความเสียสละทุ่มเทของเพื่อนๆในเรืองเหล่านี้ ผมพอมีความหวังกับศาลปกครองแล้วครับ  ขอบคุณอีกครั้งครับ  ไหว้
px project-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 41

« ตอบ #99 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 12:45:18 PM »

ผมสมาชิกตัวน้อย ขอเป็นกำลังใจให้พี่ๆทุกท่านด้วยใจครับ  ไหว้ ไหว้

"ขอพระองค์ทรงพระเจริญ"
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #100 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 12:47:00 PM »

ถ้าพี่ๆเจอนักข่าวฝากกระทุ้งเรื่อง โควต้าปืนด้วยนะครับ

บางคนขอเมีย ถูกกว่า ถอย 357. ครับ

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
maijaja
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #101 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 01:00:05 PM »

นับถือน้ำใจอย่างแรงกล้า  สู้กับ ม..เฟีย มหาดไทย  ขอเป็นกำลังใจให้ครับ เพื่อเป็นบรรทัดฐานของสังคม  ไหว้ ไหว้ ไหว้
seiko126
สมองคืออาวุปที่ไม่ผิดกฎหมาย
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #102 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 01:01:59 PM »

ขอเป็นกำลังใจให้คณะผู้ทำงานทุกท่านครับ  เยี่ยม

เรียนรู้ไว้ วันหนึ่ง ต้องนำมาใช้
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #103 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 01:16:35 PM »

ใครมีภรรยาควรพาไปจะได้ดูไว้เป็นกรณีตัวอย่างทีหลังจะได้ของ่ายๆ

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
tkorakod
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #104 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 01:24:50 PM »

ดุลยพินิจของเจ้าพนักงานมีอย่างกว้างขวาง แต่ถ้าถ้าเป็นดุลยพินิจที่ไม่สุจริต
ศาลก็เคยลงโทษตาม ป.กฎหมายอาญา มาตรา 157 ไปตั้งหลายคดีแล้ว
ขอเป็นกำลังใจให้กับผู้ต่อสู้เพื่อความยุติธรรมให้กับบ้านนี้เมื่องนี้
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 56
  พิมพ์