๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 02:08:05 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 49 50 51 [52] 53 54 55 56
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เชิญร่วมฟังการพิจารณาคดีศาลปกครองสูงสุดวันที่ 3 ก.ค.55  (อ่าน 292142 ครั้ง)
ฅนไท ^_^
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #765 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2011, 02:44:45 PM »

ขอสู้ด้วยคนครับ ตอนนี้คลุมเครือเรื่องไรเฟิลเหลือเกินอยากรู้ดำรู้แดงไปเลยครับ ยิ้มีเลศนัย
@LossTension
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 0

« ตอบ #766 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 08:07:07 PM »

ผยไม่มีไรเฟิลแต่อยากมีและพยายามที่จะมี/ขอร่วมรบด้ายคน เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ดีชั่วอยู่ที่ตัวเอง
PD-AVS
Newbie
*

คะแนน 1

อาจเป็นขาจร มีอะไรฝากข้อความไว้นะครับ

« ตอบ #767 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 12:04:59 AM »

ผมอาจจะมาช้าไปสำหรับคดีนั้น แต่อยากบอกให้พี่ ๆ ทุกท่านทราบว่า ผมเป็นเกียรติยิ่งที่ได้มาพบและร่วมมีส่วนแม้เพียงเล็กน้อยกับบอร์ดที่เหนียวแน่นเช่นนี้ครับ

ถ้ามีโอกาสภายหน้า ขอผมมีส่วนด้วยครับ

Polite society is an armed one.
St.Mann
Jr. Member
**

คะแนน 1

ไม่สู้คน ไม่ชอบความรุนแรง

« ตอบ #768 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 06:13:09 AM »

สู้ๆครับผม เรื่องไปถึงไหนแล้วครับ?
Phas1967
Jr. Member
**

คะแนน 9

โลกทั้งผองพี่น้องกัน

« ตอบ #769 เมื่อ: มกราคม 13, 2012, 12:54:33 PM »

เข้ามาเก็บความรู้ และร่วมเป็นกำลังใจให้ครับ

SaD LOk YoM PeN Pai tAM KAM.
prawin -รักในหลวง-
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 273

« ตอบ #770 เมื่อ: มกราคม 19, 2012, 02:52:45 PM »

อ่านรวดมา 52 หน้า  ยอดเยี่ยมมากครับเป็นการรวมพลังการต่อสู้ที่ยิ่งใหญ่   เยี่ยม

แต่พอทราบผลของคดีออกมาก็เสียใจเล็กน้อย  อยากถามว่าขั้นตอนการอุทธรณ์ดำเนินไปถึงไหนแล้วครับ  ขอบคุณอย่างสูงและจะเป็นกำลังใจให้ตลอดไป... ไหว้

คนดีไม่มีคำว่าเป็นกลาง เพราะคนดีแยกแยะความผิด ความชั่ว และความดีออกจากกันได้
เมื่อเราเป็นคนดี และเราเห็นอยู่แล้วว่าอะไรดี อะไรชั่ว  แล้วเราจะยืนอยู่เป็นกลางได้อย่างไร
การเป็นกลางในสภาวะที่แข่งกันระหว่างความดีและความชั่ว เรียกว่าความกลัวแห่งคนขี้ขลาด
หยุดกลัว หยุดขี้ขลาด

อ.เสรี วงษ์มณฑา 18/11/5
ptk2410
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #771 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 09:37:23 PM »

ที่จังหวัดผม ขอ ป.3 ขนาด 380 โดยอ้างว่าเพื่อป้องกันตัว ทรัพย์สินและเพื่อการกีฬา น้องเจ้าหน้าที่้เสนองานผ่านปลัดอำเภอและปลัดอำเภอเขียนใส่กระดาษโน๊ตแปะติดคำร้องว่าให้หาหนังสือรับรองจากสมาคมยิงปืนแห่ประเทศไทยมายืนยันว่าเป็นนักกีฬายิงปืนจริง น้องเจ้าของเรื่องได้ให้เข้าพบปลัดหัวหน้าน้องเขาผมจึงได้คำตอบว่ามีปืน 9 มม.กระบอกหนึ่งแล้วไม่พอหรือทำไมต้องป้องกันตัวหลายกระบอก(ผมมี 9 มม.อยู่แล้วกระบอกหนึ่งแต่ครั้งนี้ขอปืนสั้นขนาด .380 อีกกระบอกหนึ่ง ปลัดอำเภอเมืองฯที่ผมอยู่อ้างว่าคำสั่งของ มท.1 ให้มีได้ 1 สั้น 1 ยาวเท่านั้นไม่ให้มีปืนสั้น 2 กระบอก) แต่ที่อำเภออื่น ไม่ใช่อำเภอเมืองฯ (นายอำเภอคนนี้พึ่งจะย้ายมาอยู่อำเภอเมืองฯได้นับถึงวันนี้(14 ก.พ 55 )ได้ 14 วันพอดีื)ผมขอพบนายอำเภอปลัดก็ไม่ยอมบอกว่านายฯ ให้สอบถามผมใหม่ว่าทำไมต้องขอปืนสั้นอีก(นายอำเภอท่านนี้อยู่ที่อำเภออื่นไม่ใช่อำเภอเมืองฯท่านก็อนุญาตตามที่ขอทุกคน จากการสอบถามอำเภอที่ท่านอยู่ก่อนก็ได้ทุกคน(สวัสดิการเพื่อครู)แต่ทำไมมาอยู่อำเภอเมืองฯท่านเปลี่ยนไปหรือว่าเป็นเพราะปลัดอำเภอเป็นคนมากเรื่องเองอยากจะให้ช่วยกระทุ้งปลัดอำเภอคนนี้หน่อย(ไม่อยากระบุชื่อ)กลัวว่าท่านจะเสียประวัติอนาคตจะไม่ได้เป็นนายอำเภอ
kai_silatip
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #772 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 01:11:18 PM »

ที่จังหวัดผม ขอ ป.3 ขนาด 380 โดยอ้างว่าเพื่อป้องกันตัว ทรัพย์สินและเพื่อการกีฬา น้องเจ้าหน้าที่้เสนองานผ่านปลัดอำเภอและปลัดอำเภอเขียนใส่กระดาษโน๊ตแปะติดคำร้องว่าให้หาหนังสือรับรองจากสมาคมยิงปืนแห่ประเทศไทยมายืนยันว่าเป็นนักกีฬายิงปืนจริง น้องเจ้าของเรื่องได้ให้เข้าพบปลัดหัวหน้าน้องเขาผมจึงได้คำตอบว่ามีปืน 9 มม.กระบอกหนึ่งแล้วไม่พอหรือทำไมต้องป้องกันตัวหลายกระบอก(ผมมี 9 มม.อยู่แล้วกระบอกหนึ่งแต่ครั้งนี้ขอปืนสั้นขนาด .380 อีกกระบอกหนึ่ง ปลัดอำเภอเมืองฯที่ผมอยู่อ้างว่าคำสั่งของ มท.1 ให้มีได้ 1 สั้น 1 ยาวเท่านั้นไม่ให้มีปืนสั้น 2 กระบอก) แต่ที่อำเภออื่น ไม่ใช่อำเภอเมืองฯ (นายอำเภอคนนี้พึ่งจะย้ายมาอยู่อำเภอเมืองฯได้นับถึงวันนี้(14 ก.พ 55 )ได้ 14 วันพอดีื)ผมขอพบนายอำเภอปลัดก็ไม่ยอมบอกว่านายฯ ให้สอบถามผมใหม่ว่าทำไมต้องขอปืนสั้นอีก(นายอำเภอท่านนี้อยู่ที่อำเภออื่นไม่ใช่อำเภอเมืองฯท่านก็อนุญาตตามที่ขอทุกคน จากการสอบถามอำเภอที่ท่านอยู่ก่อนก็ได้ทุกคน(สวัสดิการเพื่อครู)แต่ทำไมมาอยู่อำเภอเมืองฯท่านเปลี่ยนไปหรือว่าเป็นเพราะปลัดอำเภอเป็นคนมากเรื่องเองอยากจะให้ช่วยกระทุ้งปลัดอำเภอคนนี้หน่อย(ไม่อยากระบุชื่อ)กลัวว่าท่านจะเสียประวัติอนาคตจะไม่ได้เป็นนายอำเภอ
เป็นดุลพินิจของท่านนายอำเภอครับ คำว่าดุลพินิจเนี่ยไม่ได้ระบุในกฏหมายว่า....กว้าง xยาว x สูง xจำนวนเท่าไรครับ ผลมันจึงเป็นเช่นนี้ อย่าคิดมากผมเองยังไม่เคยมีป.3 กะเขาซักใบเลยครับท่าน

ชะตาฟ้า หรือจะสู้มานะตน
ptk2410
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #773 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 08:30:47 AM »

ปลัดอำเภอครับไม่ใช่นายอำเภอ(น้องที่ทำเรื่องเขาบอกว่าเรื่องยังไม่ได้เข้าห้องนายอำเภอ)หรือว่าต้องใช้น้ำมันหล่อลื่น
TOR158
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 38

« ตอบ #774 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 01:22:59 PM »

ปลัดอำเภอครับไม่ใช่นายอำเภอ(น้องที่ทำเรื่องเขาบอกว่าเรื่องยังไม่ได้เข้าห้องนายอำเภอ)หรือว่าต้องใช้น้ำมันหล่อลื่น

ของผมที่ อ.ปากเกร็ด กระบอกแรก ป.อ้างต้องเข้าพบ นอภ.ตลอด ผมไปรอเป็นชม.พอ นอภ.ประชุมเสร็จไม่เห็นคุยกับผมซักคำ เซ็นทันที
กระบอก 2 เอาอีก งอแง เรื่องเยอะ สุดท้ายอ้างอยากเร็วต้อง....สถานเดียว ผมควักจากกระเป๋าวางบนโต๊ะ ร้องเสียงหลงเลย
ตั้งแต่นั้นเจอหน้าผม ยกมือไหว้ผมตลอด ดั่งคำที่ว่า อยากได้ขี้ข้าต้องใช้ตังค์ แต่ปัจจุบันผมได้ความรู้จากเวป อวป. เลยเลิกการจ่ายแล้วครับ
magicmo
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #775 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 01:40:34 PM »

ไอ้พวกนี่ขนาดเสียภาษีให้มันนั้งห้องแอร์สบายๆแล้วมันยังไม่บริการเราอีก  บอกไปเลยคับ   ว่าที่พวกมรึงได้นั้งห้องแอร์สบายๆแบบนี่ก็มาจากเงินภาษีกรูไอ้พวกบ้า
กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #776 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 08:59:06 PM »

^
^
^
ในความเป็นจริง ถามว่าใครบ้างจะกล้า   ตกใจหน้าซีด

คนที่เกี่ยวข้องในเรื่องนี้ ไม่ใช่มีอำนาจ หน้าที่ เฉพาะเรื่อง ขอใบอนุญาตอาวุธปืน

วันหน้าวันหลัง เกิดมีธุระปะปัง ต้องพึ่งพาอาศัยกันอีก จะทำอย่างไร

ผมเชื่อว่า ระบบมันผิดพลาด จากการให้คนที่มีอำนาจแต่ไม่มีจิตสำนึก มาเป็นผู้กำหนด

ตราบใดประเทศชาติบ้านเมืองนี้ ยังไม่มีคนดี คนเห็นแก่ส่วนรวม คนที่คิดเพื่อหมู่มาก มากกว่าหมู่พวก มามีอำนาจ

จัดการรื้อระบบโสโครก ระบบผิดๆ เลวๆนี้ ตราบนั้น ความถูกต้อง ยุติธรรม ไม่มีวันเกิด

เอาใจช่วยทุกๆท่าน ที่ทำเพื่อความถูกต้องครับ  ไหว้

ไร้คำกล่าว............................................
magicmo
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #777 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 11:12:17 AM »

เห็นด้วยอย่างแรงเลยคับ
mulinho
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #778 เมื่อ: มีนาคม 18, 2012, 11:37:58 PM »

ขอบคุณครับ

Post by Sa Bi Oni(SBO)
ชุมชน243
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #779 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 08:30:49 PM »

กำมันก้อถูก แต่มันผิด Grin
หน้า: 1 ... 49 50 51 [52] 53 54 55 56
  พิมพ์