๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 06:10:33 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนกำลังจะซื้อเรมินตัน870รุ่นไหนดีช่วยหน่อย  (อ่าน 15440 ครั้ง)
เหมยพานิช
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

จง...รัก...ภัก....ดี

« ตอบ #30 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 05:38:50 PM »

ถ้าซื้อเเล้ว ช่วยรบกวน พีเอมมาบอกให้หน่อยนะครับ เพราะกำลังจะไปซืออยู่พอดี ไอ้ 870 นิ เอาไว้ไปยิงรณยุทธ์ เเต่ไม่รู้จะเอาด้ามไงดีครับ ...ช่วยเเนะนำหน่อยนะครับ  ไหว้

สิ่งที่พิเศษสุดมอบให้กับคนที่พิเศษสุด.....เช่นกัน
super x
Sr. Member

คะแนน 60

เฮฮา

« ตอบ #31 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2010, 05:28:25 PM »

870 Express Tactical  ถอยมาสองเดือนก่อนจากหลังวัง  อยู่ที่ 38,000 บาท
อุปกรณ์ที่เพิ่มเข้ามา  คือ  ต่อหลอดเพิ่มอีกสองนัด , ศูนย์โกสท์ริง , รางพิคาทินียาวติดกล้อง
มัสเซิลเบรคแบบแทคติคอลทิ่มแทงกระแทกได้  ทำหน้าที่เป็นไซลินเดอร์โชค  ถอดเกลียว
เปลี่ยนโช๊คแบบอื่นได้  พานท้ายแบบไรเฟิลซินเทติค

หลงรัก หัวเราะร่าน้ำตาริน ไหว้ตัวนี้แหละครับที่ต้องการ ราคาอยู่ในพิสัยที่ยอมรับได้ รบกวนขอทราบชื่อร้านได้มั๊ยครับ เพื่อเป็นข้อมูลสำหรับ สมช.ท่านอื่น ๆ ที่สนใจในรุ่นนี้ด้วยครับ ไหว้ หลงรัก หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผมซื้อจากร้านปืนอำพลครับ  บางทีก็บอกสี่หมื่นนะครับ  ถ้าสนใจจะซื้อลองถามหาคุณอุเบก 
ถ้าบอกราคาสูงกว่านี้  บอกว่าเพรรคพวกที่ซื้อไปแนะนำมาราคาเท่านี้  เพื่อนคนที่ถอย 870 ตัวนี้พร้อมกับ
CZ75 Compact  เมื่อประมาณเดือนสิงหาน่ะครับ

ไหว้ ไหว้ ไหว้ขอบคุณมาก ๆ ครับ ขอรอนายอำเภอใหม่รายงานตัวก่อน จะขอประเดิมให้เซ้น ป3 เป็นกระบอกแรกเลย 3 ไหว้ ไหว้ ไหว้

ชอบตัวนี้แสดงว่าไว้ป้องกันตัวไม่ได้ไว้ล่าสัตว์แน่ๆเลย  ถ้าเน้นต่อสู้ป้องกันตัว  ตัวนี้ไม่ผิดหวัง  แถมสวยด้วย เยี่ยม

คิดก่อนเล็ง
aun_b1
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #32 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2010, 02:24:51 PM »

870 Express Tactical  ถอยมาสองเดือนก่อนจากหลังวัง  อยู่ที่ 38,000 บาท
อุปกรณ์ที่เพิ่มเข้ามา  คือ  ต่อหลอดเพิ่มอีกสองนัด , ศูนย์โกสท์ริง , รางพิคาทินียาวติดกล้อง
มัสเซิลเบรคแบบแทคติคอลทิ่มแทงกระแทกได้  ทำหน้าที่เป็นไซลินเดอร์โชค  ถอดเกลียว
เปลี่ยนโช๊คแบบอื่นได้  พานท้ายแบบไรเฟิลซินเทติค
ผมสมาชิกใหม่ครับ รบกวนสอบถามครับ (ไม่ทราบทดสอบการยิงรึยัง) สนใจรุ่นนี้ด้วยครับ
  - ผลการยิงทุกระยะที่ทดสอบเป็นอย่างไรบ้าง
  - แรงรีคอยล์ของปืนเป็นอย่างไร
  - มีติดขัดรึเปล่าครับ
  - ช่วยเล่าข้อมูลอื่นให้ฟังด้วยครับผม
     ขอบคุณครับ

-
  -
ChongKo
Hero Member

คะแนน -1176

« ตอบ #33 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2010, 10:38:54 PM »

870 Express Tactical  ผมยิงไปแค่ 40 นัดเองครับ  เป็นลูกเก้าเม็ดของวินเชสเตอร์ 15 นัด  และลูกปราย 100 เม็ดของบุลเล็ตอีก 25 นัด
สำหรับ คคห เรื่องผลการยิง แรงรีคอย  คงเปรียบเทียบลำบาก  เพราะผมก็ไม่เคยยิง ยี่ห้ออื่นแบบอื่น  หรือกระสุนชนิดอื่นเลย

เอาแบบที่พอพูดได้ก็คือ  ลูก9 ถีบแรงกว่าลูก100 เม็ดเยอะ  ลูก100  25 นัดยังเฉยๆ
ลูก9 ยิงไป15 นัดไหล่ซ้นครับ   สำหรับการทำงานของปืนเรียบร้อยดีมากๆ  ไม่มีติดขัด
มีแต่ผมกระชากกระโจมมือไม่สุดเอง ทำให้คายปลอกติดขัดบ้างนัดสองนัดครับ เป็นที่ผมไม่ใช่ตัวปืน
ลูก9 ปืนสะบัดขึ้นด้านบนแรงกว่าลูก100 อย่างเห็นได้ชัด   ร้านเค้าแถมลูกโดดกับลูก3" แม็กนั่มมาอย่างละนัด
ยังไม่กล้าลอง

ทดสอบยิงเป้ากระดาษรูปคนที่ระยะ 15 เมตร  กระจายเต็มลำตัว
จากนั้นยิงเพลทขนาด 5"*5" ที่ระยะ 25 เมตรก็ไม่พลาดนะครับ  เข้าหมด  แต่ถ้ายิงเร็วแบบสปีดปั๊ม
มีพลาดบ้างเพลทสองเพลท
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 27, 2010, 10:45:01 PM โดย ChongKo » บันทึกการเข้า
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #34 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2010, 10:56:03 PM »

870พานท้ายไม้5นัด20นิ้วศูนย์ไรเฟิ้ล  ดิบๆดี

ยกมือด้วยคนครับ ผมก็ชอบไม้

เรฯ เล่นได้ทุกตัวครับ ของแต่ง อุปกรณ์เยอะ แล้วแต่ชอบล่ะครับ

เห็นด้วยครับ ซื้อหลอดมาต่อให้เป็นแปดนัดเลย  เบนาลีน้อย... คิก คิก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์