๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 04:20:52 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนเก่า Krico .22 LR  (อ่าน 16857 ครั้ง)
GA (น้องพลอย)
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

GA เขาเขียว

« เมื่อ: กันยายน 21, 2010, 12:15:43 PM »

ใครมีปืน Krico .22 LR บ้าง
สภาพเป็นอย่างไรดูภาพกันบ้าง อะไหร่หรืออุปกรณ์หาได้หรือดัดแปลงจากที่ไหนบ้าง
หาแหล่งซ่อมครับ
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 21, 2010, 01:47:42 PM »

ใครมีปืน Krico .22 LR บ้าง
สภาพเป็นอย่างไรดูภาพกันบ้าง อะไหร่หรืออุปกรณ์หาได้หรือดัดแปลงจากที่ไหนบ้าง
หาแหล่งซ่อมครับ

............. กิ๊วก๊าว อะไหล่แท้ๆ คงหาได้ยากมาก แต่ถ้าชิ้นส่วนเล็กๆ ให้ช่างบ้านเราขึ้นรูปทำให้ใหม่ได้ครับ..สบายมาก..  คิก คิก

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 21, 2010, 03:02:33 PM »

ผมมีคริกโก้ โมเดล5อยู่ แต่ไม่สะดวกลงรูป ปืนอยุ่ ตจว.
เคยเอามารมดำครั้งหนึ่งครับ
ไม่ทราบว่าของเจ้าของกระทู้ รุ่นไหนครับ(ดูเลขที่อยู่ที่เสื้อลูกเลื่อนด้านซ้าย)
อะไรเสียครับ หากบอกได้จะบอก

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 21, 2010, 03:58:06 PM »

Uploaded with ImageShack.us
ที่สองจากซ้ายครับ เมื่อก่อนเก่าสนิมเขรอะ เลยพาไปอาบน้ำแต่งตัว ร้านลุงสังเวียนครับ

ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

GA เขาเขียว

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 11:48:21 AM »

Krico semiauto
ยิงแล้วแจม   แม็กช่างพับใหม่ เนื่องจากหาซื้อไม่ได้
รูปยังเอาขึ้นไม่ได้กำลังพยายามอยู่ครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 12:26:53 PM »

ตัวนี้หรือเปล่า

จาก
http://www.sportsden.ie/krico-22-semi-auto-rifle.html

ข้างล่างก็เป็น semi autoหมดครับ  ของKrico

แม็กเมื่อใส่แล้วล็อคสนิทหรือเปล่าครับ หรือพอเอามือขยับแล้วยังดุกดิกๆได้

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

om_PowerMetal
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 12:58:56 PM »

ผมมีคริกโก้ โมเดล5อยู่ แต่ไม่สะดวกลงรูป ปืนอยุ่ ตจว.
ไม่ทราบว่าของเจ้าของกระทู้ รุ่นไหนครับ(ดูเลขที่อยู่ที่เสื้อลูกเลื่อนด้านซ้าย)

ขอวิธีดูเลขรุ่นแบบละเอียดหน่อยครับพี่ เสื้อลูกเลื่อนมันคือตรงไหนอ่ะครับ ของผมมีKrico .22 LR เหมือนกันแต่ไม่รู้มันรุ่นไหน
รบกวนด้วยครับพี่
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

GA เขาเขียว

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 01:27:01 PM »

ตัวที่ 3 นับจาดบนไม่มีศูนย์เปิด
แม็กเป็นแม็กพับครับ ใส่สนิทครับ ยิงแล้วแจม ยิงต่อเนื่องไม่ได้ ถ้าได้ก็ไม่เกิน 3 ลูก
เสียดายปืนอยากเก็บไว้ใช้นานๆ ความแม่นยอมรับได้ครับ
quartzjane
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 02:45:30 PM »

ผมว่าเป็นจากลูกตะกั่วมากกว่า
หัวตะกั่ว ของ Remington ขนาดไม่คงที่บางนัดเข้ารังเพลิงไม่ได้
พี่ลองใช้ CCI หัวทองแดงดูซิ Work ไหม
 ไหว้
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

GA เขาเขียว

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 02:51:38 PM »

ตอนนี้ใช้ cci หัวดำ
เคยใช้ cci แรงๆเคยใช้ครับเป็นเหมือนกัน
ต้องหา CCi  หัวทองแดงลองอีกครั้ง
คนตรวจรถ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 08:02:36 PM »

ตัวนี้หรือเปล่า

จาก
http://www.sportsden.ie/krico-22-semi-auto-rifle.html

ข้างล่างก็เป็น semi autoหมดครับ  ของKrico

แม็กเมื่อใส่แล้วล็อคสนิทหรือเปล่าครับ หรือพอเอามือขยับแล้วยังดุกดิกๆได้
ไหว้ของผมใช้อยู่ตัวที่ 3 ข้างล่างครับแม่นดีครับ  Grinเคี้ยวทุกลูกทุกยี่ห้อไม่มีแจม Grinเสียอย่างเดียวไกหนักไปนิด ไหว้

ขอเป็นข้าในพระบาท ทุกชาติไป
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

GA เขาเขียว

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 07:52:35 AM »

มีแม็กแบ่งใช้บ้างหรือเปล่าครับขอแบ่งสักอัน...
ใช้กระสุนอะไรครับ
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 09:59:57 AM »

ของแมว ขาเกี่ยวปลอกหักยังไม่ได้ซ่อมเลยครับ  Embarrassed

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 11:42:13 AM »

ขอวิธีดูเลขรุ่นแบบละเอียดหน่อยครับพี่ เสื้อลูกเลื่อนมันคือตรงไหนอ่ะครับ ของผมมีKrico .22 LR เหมือนกันแต่ไม่รู้มันรุ่นไหน
รบกวนด้วยครับพี่
เสื้อลูกเลื่อนคือที่ครอบลูกเลื่อนให้ลูกเลื่อนอยู่ข้างในน่ะ
ด้านบนสันจะเป็นศูนย์หลัง ถ้าทางซ้ายจะมีเลขโมเดล และปุ่มกด ถอดลูกเลื่อน (ไม่เหมือนซีแซดที่ใช้การเหนี่ยวไก
เพื่อถอดลูกเลื่อน)

โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 28, 2010, 11:48:41 AM »

ของแมว ขาเกี่ยวปลอกหักยังไม่ได้ซ่อมเลยครับ  Embarrassed

ใช้มือเกี่ยวแทนไม่ได้หรือถ้าขาหักไปแล้วอะน้าแมว.........คิกๆ(ล้อเล่นครับ)

หน้า: [1] 2
  พิมพ์