๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 12:06:23 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนถามเพื่อนๆสมาชิกเวลาไปซื้อปืนต่อรองราคากับของแถมร้านไหนได้บ้างครับ  (อ่าน 2950 ครั้ง)
kaminii2009
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 09:56:31 PM »

อยากรู้ไว้เป็นความรู้ครับไม่รู้เค้าต่อราคากันได้ประมาณกี่ร้อยกี่พันจากราคาที่ตั้งไว้ครับ
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2011, 08:44:05 AM »

ตอบในส่วนของตัวผมนะครับ.............

เคยได้รับส่วนลดจากราคาที่บอกมาครั้งแรก มากที่สุด 10000 บาท ....................และในทางกลับกันก็บางครั้งไม่เคยได้รับส่วนลดเลย ของแถมก็ไม่ให้.....................ส่วนใหญ่เมื่อผมซื้อปืน ผมจะต่อรองราคาปืนก่อน และไม่สนใจของแถมเลย ................ เพราะบางครั้งทางร้านลดราคาให้ ส่วนลดมีมูลค่ามากกว่าของแถมเยอะ .....................

ของแถมที่ทางร้านให้ ส่วนใหญ่เป็นของกระโหลกกระลาทั้งนั้น เช่น กระสุน 12 นัด(ปืนพก) .........กระเป๋ากระสุนบางๆเหี่ยวๆ .............น้ำมันถูกๆกระป๋องหนึ่ง............ ซองปืนบางๆเหี่ยวๆซองนึง..............แส้หงิกๆชุดหนึ่ง(แบบใช้ทีเดียวเลิก) .................กระเป๋าปืนยาวบางๆ ...............กับผ้าเช้ดปืนโลโก้ร้านผืนนึง............ ราคารวมกันยังไม่ถึงพันบาทเลย ...................เวลาผมได้ของพวกนี้มา ของห่วยๆผมจะโยนๆรวมๆกันไว้ .................หรือไม่ก็แจกๆกันไป

เห็นบางคน สนใจ อาลัยอาวรณ์กับของแถมเหลือเกิน.....................สนใจต่อรองราคาดีกว่า ถ้าต่อรรองได้ ส่วนลดมีมูลค่ามากกว่าของแถมกระโหลกกระลาเยอะครับ ...................

ปล. ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับ หน้าตา ท่าทาง บุคคลิก(และความเก๋า)ของคนซื้อ..............ที่ร้านให้ความเชื่อถือ เกรงใจ นิยมชมชอบ ................หรือจ้องจะฟันราคา ..............และความกระสันอยากได้ของผู้ซื้อ.............จะเป็นปัจจัยหนึ่งที่จะสามารถนำมาใช้ต่อรองราคาและมีส่วนให้ร้านค้าลดราคาสินค้าให้ผู้ซื้อได้

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
✿*Maxx®..❀●•♫ Victor&Sugus
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 85

รักสนุกทุกถนัด เฉพาะเรื่องปืน.....

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2011, 08:59:10 AM »

ของซื้อของขายต้องมีการต่อรองอยู่แล้วครับ อย่างซื้อปืน ส่วนมากทางร้านตั้งราคาไว้สูง
เผื่อลูกค้าต่อรองอยู่แล้ว แต่เราต้องสืบราคาจากหลาย ๆ ร้านก่อน พอรู้ราคากลาง ๆ ของปืนแล้ว
เราก็ต่อรองได้อย่างสมน้ำสมเนื้อ บางทีต่อเป็นหลักหมื่น บางทีหลักร้อยร้านยังไม่ยอมลดเลยครับ....... เยี่ยม

☀ <º))))><.·´¯`·. h £ ® ß € ¯|¯ •·.·´¯`·.·• .·´¯`·.><((((º> —(•·÷[ ]÷·•)—·‡±±‡±÷· Oº°‘¨ ¨‘°ºO •°o.O O.o°• ¨°o.O O.o°¨ —¤÷(`[¤* *¤]´)÷¤— •·.·´¯`·.·• •·.·´¯`·.·• «·´`·.(`·.¸ ¸.·´).·´`·» ׺°”˜`”°º× ׺°”˜`”°º× »-(¯`v´¯)✿*Maxx™❀●• ♬✿❀●• ♬
kutingtong
Sr. Member

คะแนน 68

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2011, 10:10:22 AM »

1. เก็บ ป.3 ไว้ให้ดี แต่บอกไปเลยว่ามี ป. 3 แล้ว แต่อย่าให้ร้านเอาไปได้นะครับ เดี๋ยวจะยึกยัก เสียอารมณ์กันเปล่าๆ
2. ดูหลายร้านๆ จดราคาไว้ อย่าเพิ่งรีบตัดสินใจ ผมใช้วิธี ไปล่วงหน้า 1 วัน หาโรงแรมถูกๆนอน(อย่าเพิ่งกดตังค์ไปนะครับ ไปกดเอาวันซื้อ เดี๋ยวห่วงตังค์ นอนไม่หลับเอาเปล่าๆ) แล้วไปเดินดูแต่เช้า ค่อยๆละเลียดดูไปเรื่อยๆ ตัดสินใจตอนบ่าย หรือถ้าได้สมใจแต่เช้าก็เอา แต่ต้องดูหลายๆร้านก่อน ผมเคยไปซื้อลูกซองไบคาลสมัยก่อน มีบอกราคาตั้งแต่ 12,000 ไป ยัน 9,000  ผมต่อรองได้ 9,200 แถมลูกให้ด้วย (ร้าน 9,000 ไม่ให้ลูก ร้านนี้บอก 9,500 ให้ลูก 1 กล่องลูกวินฯด้วยนะ  ต่อ 9,000 เขาไม่ให้ เลยขอคนละครึ่งทาง เป็นค่ารถกลับ)
kaminii2009
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2011, 10:45:56 AM »

1. เก็บ ป.3 ไว้ให้ดี แต่บอกไปเลยว่ามี ป. 3 แล้ว แต่อย่าให้ร้านเอาไปได้นะครับ เดี๋ยวจะยึกยัก เสียอารมณ์กันเปล่าๆ
2. ดูหลายร้านๆ จดราคาไว้ อย่าเพิ่งรีบตัดสินใจ ผมใช้วิธี ไปล่วงหน้า 1 วัน หาโรงแรมถูกๆนอน(อย่าเพิ่งกดตังค์ไปนะครับ ไปกดเอาวันซื้อ เดี๋ยวห่วงตังค์ นอนไม่หลับเอาเปล่าๆ) แล้วไปเดินดูแต่เช้า ค่อยๆละเลียดดูไปเรื่อยๆ ตัดสินใจตอนบ่าย หรือถ้าได้สมใจแต่เช้าก็เอา แต่ต้องดูหลายๆร้านก่อน ผมเคยไปซื้อลูกซองไบคาลสมัยก่อน มีบอกราคาตั้งแต่ 12,000 ไป ยัน 9,000  ผมต่อรองได้ 9,200 แถมลูกให้ด้วย (ร้าน 9,000 ไม่ให้ลูก ร้านนี้บอก 9,500 ให้ลูก 1 กล่องลูกวินฯด้วยนะ  ต่อ 9,000 เขาไม่ให้ เลยขอคนละครึ่งทาง เป็นค่ารถกลับ)
วันไหนไปอีกpmบอกหน่ยนะครับจะขอไปด้วยคนไปคนเดียวมันเหงา
kutingtong
Sr. Member

คะแนน 68

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2011, 09:00:13 PM »

ไม่ต้องรอครับ ผมปลูกบ้านเรียบร้อยแล้ว เป็นหนี้บาน หมดตูดไปอีกหลายปีครับ ตอนนี้ยิงอยู่ 452 วาร์มินกระบอกเดียว เนื่องจากมีงบค่ากระสุนลูกกรด เดือนละ ไม่เกิน 2 กล่องครับ แฮ่ๆ

เขาบอกทำบ้านนี่ อันดับแรก มันก็เป็นบ้าน ต่อมา ไม้โทจะหายไป ซักพักนึง ไม้โทจะกลับมา แต่ น.หนูกลับหายไปแทน อีกพักใหญ่ๆ หายไปหมด แล้ว น.หนู ก็กลับมา พา ห.หีบนำหน้ามาด้วย สระอี ไม้โท มาพร้อมเลยครับ ฮ่าๆ
kaminii2009
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2011, 09:03:50 PM »

ไม่ต้องรอครับ ผมปลูกบ้านเรียบร้อยแล้ว เป็นหนี้บาน หมดตูดไปอีกหลายปีครับ ตอนนี้ยิงอยู่ 452 วาร์มินกระบอกเดียว เนื่องจากมีงบค่ากระสุนลูกกรด เดือนละ ไม่เกิน 2 กล่องครับ แฮ่ๆ

เขาบอกทำบ้านนี่ อันดับแรก มันก็เป็นบ้าน ต่อมา ไม้โทจะหายไป ซักพักนึง ไม้โทจะกลับมา แต่ น.หนูกลับหายไปแทน อีกพักใหญ่ๆ หายไปหมด แล้ว น.หนู ก็กลับมา พา ห.หีบนำหน้ามาด้วย สระอี ไม้โท มาพร้อมเลยครับ ฮ่าๆ

สงสัยท่านจะอยู่ต่างจังหวัดไกลเลยไม่สะดวนมาเดินเล่นต่อราคากับกระผมอิอิพอดีช่วงนี้ท่านผบทบผมเค้าใจดีอนุมัติงบเลยต้องรีบหน่อยเด๋วช้าเปลี่ยนใจจะอด มีร้านสนิทแนะนำไหมครับถ้ามีขอความกรุณาด้วยครับอิอิ
naylex
แม้ยากไร้ แต่หาใช่จะตื่นทอง
Sr. Member

คะแนน 72

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2011, 12:11:57 PM »

ผมคนอ่อนหัด
ไม่ได้ทั้งลด
ไม่ได้ทั้งแถม
 หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เรือจ้างกลางไพร
kutingtong
Sr. Member

คะแนน 68

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2011, 09:34:12 PM »

ร้านน่าเข้าไม่มี ต้องหาเอาเองครับ บางคนชอบร้านต้อนรับดี แพงนิดก็ซื้อ(แพงนิดนะครับ แบบต้อนรับดี แพงมาก.....ก็มีอิอิ) บางคนชอบถูก เหยียดหยามก็จำทน แล้วแต่คนชอบครับ
ส่วนร้านไม่น่าไปเข้า ต้องลองค้นหา "ร้านปืนในตำนาน" ดูครับ
เฮียลิ้น
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2011, 10:43:02 AM »

เยี่ยม เยี่ยม
oneholeshot - รักในหลวง
Abe Lincoln may have freed all men, but Sam Colt made them equal.
Hero Member

คะแนน 121

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2011, 10:22:42 PM »

ตอบในส่วนของตัวผมนะครับ.............

เคยได้รับส่วนลดจากราคาที่บอกมาครั้งแรก มากที่สุด 10000 บาท ....................และในทางกลับกันก็บางครั้งไม่เคยได้รับส่วนลดเลย ของแถมก็ไม่ให้.....................ส่วนใหญ่เมื่อผมซื้อปืน ผมจะต่อรองราคาปืนก่อน และไม่สนใจของแถมเลย ................ เพราะบางครั้งทางร้านลดราคาให้ ส่วนลดมีมูลค่ามากกว่าของแถมเยอะ .....................

ของแถมที่ทางร้านให้ ส่วนใหญ่เป็นของกระโหลกกระลาทั้งนั้น เช่น กระสุน 12 นัด(ปืนพก) .........กระเป๋ากระสุนบางๆเหี่ยวๆ .............น้ำมันถูกๆกระป๋องหนึ่ง............ ซองปืนบางๆเหี่ยวๆซองนึง..............แส้หงิกๆชุดหนึ่ง(แบบใช้ทีเดียวเลิก) .................กระเป๋าปืนยาวบางๆ ...............กับผ้าเช้ดปืนโลโก้ร้านผืนนึง............ ราคารวมกันยังไม่ถึงพันบาทเลย ...................เวลาผมได้ของพวกนี้มา ของห่วยๆผมจะโยนๆรวมๆกันไว้ .................หรือไม่ก็แจกๆกันไป

เห็นบางคน สนใจ อาลัยอาวรณ์กับของแถมเหลือเกิน.....................สนใจต่อรองราคาดีกว่า ถ้าต่อรรองได้ ส่วนลดมีมูลค่ามากกว่าของแถมกระโหลกกระลาเยอะครับ ...................

ปล. ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับ หน้าตา ท่าทาง บุคคลิก(และความเก๋า)ของคนซื้อ..............ที่ร้านให้ความเชื่อถือ เกรงใจ นิยมชมชอบ ................หรือจ้องจะฟันราคา ..............และความกระสันอยากได้ของผู้ซื้อ.............จะเป็นปัจจัยหนึ่งที่จะสามารถนำมาใช้ต่อรองราคาและมีส่วนให้ร้านค้าลดราคาสินค้าให้ผู้ซื้อได้

ท่านผู้การมะขิ่นพอจะบอกได้ไหมครับว่าเป็นปืนยี่ห้อ/รุ่นอะไร ( ผมเดาว่าราคาปืนน่าจะ 100K+  Grin ) ต่อจากราคาเท่าไหร่ครับที่ได้ลด 10,000 บาท
ไม่ต้องบอกชื่อร้านก็ได้ครับ
  ไหว้

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2011, 11:16:52 PM »

เวลาไปซื้อปืนลูกโม่... อย่าไปทวงเอาแม็กกาซีนจากทางร้านนะครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

Moo hatyai
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2011, 11:31:03 PM »

ได้ลดนิดหน่อยครับแต่คนขายเย็นชาน่าดู..คงขายดีจัด..ไม่ง้อ (สงสัยผมคงดูจนๆต่อไปอย่างงั้นๆไม่ซื้อจริง)
หน้า: [1]
  พิมพ์