๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 12:27:55 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 12
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความคิดเห็น ปืนลม PCP ยี่ห้อ Hatsan รุ่น AT44 หน่อยครับ  (อ่าน 66144 ครั้ง)
V6
"คนไทย หัวใจลูกทุ่ง"
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #30 เมื่อ: กันยายน 19, 2010, 03:45:52 PM »

ก็คงจะเหมือน AA S410 Xtra fac .22 ที่ชอบลูกกระสุนหนัก 15.9-18.1 เกรน นั่นแหละครับ  แต่เมื่อปรับความแรงได้มันเลยปรับให้เหมาะกับกระสุนได้หลากหลายแบบ
ความแรงระดับ  1.5-2  เหมาะกับลูก RWS Superdome 14.5 gr.
ความแรงระดับ  3-4  เหมาะกับลูก JSB Jumbo 15.9 gr.
ความแรงระดับ  4-5  เหมาะกับลูก JSB  Jumbo Heavy  18.1 gr.
ความแรงระดับ  5    เหมาะกับลูก H&N  Baracuda  Match  21 gr.

Hatsan AT 44-10W น่าจะเหมาะกับกระสุน 18.1, 21 และ 25.4 เกรน เป็นแน่แท้ถ้าหากยิงแบบเดิมๆ ไม่ปรับแต่งอะไรเลย  

ชอบครับกระสุนน้ำหนักๆ ขนาด 21 และ 25.4 เกรน ...  Shocked
หายากไหมคร๊าบ ... หลงรัก หลงรัก หลงรัก

... " ปืนยืม ลูกขอ " ...
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #31 เมื่อ: กันยายน 19, 2010, 06:26:43 PM »

ก็คงจะเหมือน AA S410 Xtra fac .22 ที่ชอบลูกกระสุนหนัก 15.9-18.1 เกรน นั่นแหละครับ  แต่เมื่อปรับความแรงได้มันเลยปรับให้เหมาะกับกระสุนได้หลากหลายแบบ
ความแรงระดับ  1.5-2  เหมาะกับลูก RWS Superdome 14.5 gr.
ความแรงระดับ  3-4  เหมาะกับลูก JSB Jumbo 15.9 gr.
ความแรงระดับ  4-5  เหมาะกับลูก JSB  Jumbo Heavy  18.1 gr.
ความแรงระดับ  5    เหมาะกับลูก H&N  Baracuda  Match  21 gr.

Hatsan AT 44-10W น่าจะเหมาะกับกระสุน 18.1, 21 และ 25.4 เกรน เป็นแน่แท้ถ้าหากยิงแบบเดิมๆ ไม่ปรับแต่งอะไรเลย  

ชอบครับกระสุนน้ำหนักๆ ขนาด 21 และ 25.4 เกรน ...  Shocked
หายากไหมคร๊าบ ... หลงรัก หลงรัก หลงรัก

ไมยากเกินความสามารถครับ...ถ้าอยากจะหาครับ...
SD282
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #32 เมื่อ: กันยายน 19, 2010, 08:49:52 PM »

ผมซื้อมาแล้วยังยิงไม่คุ้มเลยก็เพราะเสียงดังนีแหละครับ ที่จริงผมยิงแค่ 25ม. อยากลองลดความแรงลงเผื่อเสียงจะเงียบลงบ้าง ปั้มรอบนึงก็น่าจะยิงได้นานขึ้น ติดอยู่นิดเดียวตรงไม่รู้วิธีปรับความแรง ก็เลยได้แต่คิด

อยากได้กระบอกใหม่ไหมครับ  ขายกระบอกนี้ให้ผม แล้วค่อยซื้อใหม่ก็ัได้ เงินพร้อมแล้ว ขาด ป3 กับเวลาลงไปกรุงเทพแค่นั้น วันจันทร์นี้จะไปติดต่อ นายเรื่อง ป3 ก่อน ของปืนลมคงไม่น่ายากมั้ง

ขอเก็บไว้ก่อนดีกว่าครับ
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #33 เมื่อ: กันยายน 19, 2010, 09:04:27 PM »

เอามาให้ดูเล่น...กลุ่มที่ยิงได้จาก....ในเว็บ พีรามิดทดสอบ Air Venturi Halestorm  คู่แฝดกับ HATSAN AT44-10

Air Venturi Halestorm air rifle - AGR Episode #25

ผมรักในหลวง...ครับ
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: กันยายน 19, 2010, 10:46:51 PM »

เอ้หรือว่าที่กลุ่มของ AT44 ยังไม่เวิร์คพออาจเป็นเพราะยังไม่เจอเนื้อคู่กระสุนที่ใช่หรือเปล่าครับ

ตอนแรกก็ว่าจะเอา Hatsan เหมือนกัน แต่หลังจากดูผลการยิงแล้วไม่ประทับใจ ยิงได้กลุ่มพอๆ กับปืนสปริงลูกสูบราคาไม่เกิน 20,000 บาท อย่าง กาโม หรือ ครอสแมน คือทำได้ประมาณ 1.5 นิ้วที่ระยะยิง 25 เมตร  ผมเลยคิดว่ามันยังไม่ใช่ปืนที่ผมต้องการ เลยเข้ามาชวนคนอื่นหมดตรูดกับน้องสุด สวย โหด โคตะระแม่น คนละเกือบแสน บางคนเกินแสนไปเลยก็มี  แต่ก็ได้ปืนดี แรง โหด   โคตะระแม่น  ทำกลุ่มกระสุนที่ระยะ 50 เมตร แค่ 13.6 มิลลิเมตร และ 31 มิลลิเมตรที่ระยะ 100 เมตรเท่าที่ผมสามารถยิงได้ดีที่สุด

แหม...พี่ทศก็เทียบซะเสียราคาปืนเลยนะ....ผมก็ไม่รู้ว่าพี่ทศยิง HATSAN AT44-10 มามากน้อยแค่ไหนแต่ที่ผมลองกลุ่มลูกที่ 25 เมตรมันได้ดีกว่าที่พี่ทศบอกไว้เยอะเลยครับ...
ผมลงรูปที่ 30 เมตรให้พี่ทศดูแล้วครับ....
ยังไงพี่ทศลองเอาปืนสปริงราคา 30,000 ก็ได้ครับมายิงพาดแท่นแข่งกับน้องหน่องที่ใช้ AT44-10S หน่อยจะได้ไหม...ที่ 25 เมตร
ถ้าผมแพ้เดี๋ยวเลี้ยง แบล็คพี่เลย...แต่ถ้าผมชนะผมขอ..โอเลี้ยงถุงนึง....

ผมไม่บังอาจไปแข่งกับแชมป์MiniSniping ถึง 2 ตำแหน่งในรอบล่าสุดหรอกครับ ฝีมือการยิงเต็ม 25/25 คะแนน ขนาดนั้นจะธรรมดาที่ไหน  ก็แค่เห็นกลุ่มที่ทดสอบในอาวุธปืนแล้วเห็นว่า มันยังไม่ใช่ตัวจริงสำหรับผมเท่านั้นเอง  อิอิ

MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #35 เมื่อ: กันยายน 19, 2010, 11:27:28 PM »

โถๆๆๆ...........เราก็นึกว่า อ.ทศยิงมากับมือตัวเองเห็นเอามาคุย ซะเป็นคุ้ง แป็นแคว อุตสาหะโดดจับหาง  เข้าข้าง อ.ทศ  หวังได้แบลค  ที่ไหนได้  ไปฟังเขาเล่าว่าก็ไม่บอกกันก่อนด้วย  เลยต้องเสียโอเลี้ยง  ถ้าโอเลี้ยงธรรมดา  ก็ว่าไปอย่าง  แต่ถ้าเป็นโอเลี้ยงชูวิทย์  แพงตายห่าเลย   อ.ทศ  นะ  อ.ทศ  ไม่หน้าทำกันเลย
Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #36 เมื่อ: กันยายน 20, 2010, 12:13:06 AM »

เอ้หรือว่าที่กลุ่มของ AT44 ยังไม่เวิร์คพออาจเป็นเพราะยังไม่เจอเนื้อคู่กระสุนที่ใช่หรือเปล่าครับ
ตอนแรกก็ว่าจะเอา Hatsan เหมือนกัน แต่หลังจากดูผลการยิงแล้วไม่ประทับใจ ยิงได้กลุ่มพอๆ กับปืนสปริงลูกสูบราคาไม่เกิน 20,000 บาท อย่าง กาโม หรือ ครอสแมน คือทำได้ประมาณ 1.5 นิ้วที่ระยะยิง 25 เมตร  ผมเลยคิดว่ามันยังไม่ใช่ปืนที่ผมต้องการ เลยเข้ามาชวนคนอื่นหมดตรูดกับน้องสุด สวย โหด โคตะระแม่น คนละเกือบแสน บางคนเกินแสนไปเลยก็มี  แต่ก็ได้ปืนดี แรง โหด   โคตะระแม่น  ทำกลุ่มกระสุนที่ระยะ 50 เมตร แค่ 13.6 มิลลิเมตร และ 31 มิลลิเมตรที่ระยะ 100 เมตรเท่าที่ผมสามารถยิงได้ดีที่สุด
แบบนี้ใครมี hatsun อยู่นะครับ สงสัย ต้อง "ฆ่ากรูเลยดีกว่า"
 แบร่ แบร่ แบร่ แบร่
และ สงสาร นายห้าง ร้านมอฮะ ด้วยครับ
 เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 20, 2010, 12:16:43 AM โดย Wanich/Soong » บันทึกการเข้า
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #37 เมื่อ: กันยายน 20, 2010, 08:59:52 AM »

ตอนแรกก็ว่าจะเอา Hatsan เหมือนกัน แต่หลังจากดูผลการยิงแล้วไม่ประทับใจ ยิงได้กลุ่มพอๆ กับปืนสปริงลูกสูบราคาไม่เกิน 20,000 บาท อย่าง กาโม หรือ ครอสแมน คือทำได้ประมาณ 1.5 นิ้วที่ระยะยิง 25 เมตร  ผมเลยคิดว่ามันยังไม่ใช่ปืนที่ผมต้องการ เลยเข้ามาชวนคนอื่นหมดตรูดกับน้องสุด สวย โหด โคตะระแม่น คนละเกือบแสน บางคนเกินแสนไปเลยก็มี  แต่ก็ได้ปืนดี แรง โหด   โคตะระแม่น  ทำกลุ่มกระสุนที่ระยะ 50 เมตร แค่ 13.6 มิลลิเมตร และ 31 มิลลิเมตรที่ระยะ 100 เมตรเท่าที่ผมสามารถยิงได้ดีที่สุด
แบบนี้ใครมี hatsun อยู่นะครับ สงสัย ต้อง "ฆ่ากรูเลยดีกว่า"
และ สงสาร นายห้าง ร้านมอฮะ ด้วยครับ

เอาปืนอัดลมมาใช้ผิดประเภทครับ เอามายิงเป้ามันก็เลยเห็นความแตกต่าง
หากใช้ปืนเหล่านี้ออกล่าสัตว์  ก็ไม่แตกต่างกันครับ

ถ้าจะให้หายสงสัย ผมว่าต้องนับคะแนนด้วยตัวเป้าแล้วละมั๊งครับ

นกเขา 3 คะแนน
นกเอี้ยง 3 คะแนน
นกพิราบ 5 คะแนน
กระรอก 10 คะแนน

tongzeed
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #38 เมื่อ: กันยายน 20, 2010, 11:03:44 AM »

เอาปืนอัดลมมาใช้ผิดประเภทครับ เอามายิงเป้ามันก็เลยเห็นความแตกต่าง
หากใช้ปืนเหล่านี้ออกล่าสัตว์  ก็ไม่แตกต่างกันครับ

ถ้าจะให้หายสงสัย ผมว่าต้องนับคะแนนด้วยตัวเป้าแล้วละมั๊งครับ

นกกระจิบ 20 คะแนน ด้วยครับเป้าเล็ก
V6
"คนไทย หัวใจลูกทุ่ง"
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #39 เมื่อ: กันยายน 20, 2010, 11:18:22 AM »

นกพิราบ 3 คะแนน
นกเขา 5 คะแนน

น่าจะสลับตำแหน่งระดับคะแนนหน่อยนะครับพี่
นกพิราบตัวใหญ่กว่านกเขากับนกเอี้ยง ดังนั้นน่าจะยิงง่ายกว่า ผมคิดว่าควรได้แค่ 3 คะแนน ... ยิ้มีเลศนัย

ตอนแรก AT-44 อยู่ในใจผมเลยครับ แบบแรงๆ ไม่แพงมาก เพื่อภาคสนามโดยเฉพาะ แต่ติดตรงที่ระบบการขอ ป.3
เพราะผมใจร้อนอยากที่จะได้มาใช้งานไวๆ แต่ก็เป็นไปได้ยาก ต้องรอครบกำหนด 6 เดือนจึงจะขอ ป.3ได้
ดังนั้นไหนๆ เมื่อต้องรอถึง 6 เดือน ก็เลยเข้าร่วมโครงการ 7 ด้วยเลย (โครงการหมดตรูดกับน้องสวยโหดฯ ... Grin Grin Grin)

... " ปืนยืม ลูกขอ " ...
knight2512
Hero Member

คะแนน 457

« ตอบ #40 เมื่อ: กันยายน 20, 2010, 12:00:54 PM »

น่าจะสลับตำแหน่งระดับคะแนนหน่อยนะครับพี่
นกพิราบตัวใหญ่กว่านกเขากับนกเอี้ยง ดังนั้นน่าจะยิงง่ายกว่า ผมคิดว่าควรได้แค่ 3 คะแนน ... ยิ้มีเลศนัย

ตอนแรก AT-44 อยู่ในใจผมเลยครับ แบบแรงๆ ไม่แพงมาก เพื่อภาคสนามโดยเฉพาะ แต่ติดตรงที่ระบบการขอ ป.3
เพราะผมใจร้อนอยากที่จะได้มาใช้งานไวๆ แต่ก็เป็นไปได้ยาก ต้องรอครบกำหนด 6 เดือนจึงจะขอ ป.3ได้
ดังนั้นไหนๆ เมื่อต้องรอถึง 6 เดือน ก็เลยเข้าร่วมโครงการ 7 ด้วยเลย (โครงการหมดตรูดกับน้องสวยโหดฯ ... Grin Grin Grin)

ยิงหัว เอาไปเต็มครับ 10 คะแนน
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #41 เมื่อ: กันยายน 20, 2010, 01:06:20 PM »

เห็นด้วยครับพี่สิทธา ขำก๊าก ขำก๊าก

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #42 เมื่อ: กันยายน 20, 2010, 01:50:52 PM »

ตัวใหญ่ยิงไม่ค่อยอยู่ครับ โอกาสได้คะแนนน้อยกว่า ถ้าได้มาแสดงว่ามีฝีมือครับ
pehtor
เลือกปืนก็เหมือนเลือกแฟน นอกจากนิสัยดี ยังต้องหน้าตาดี เข้ากับเราได้
Full Member

คะแนน 1201

โอกาสเป็นของคนที่เตรียมพร้อม

« ตอบ #43 เมื่อ: กันยายน 23, 2010, 12:02:03 AM »

วันนี้ไปพบนาย มาแล้วครับ ท่านว่าปืนอัดลมเคยทำให้แต่นักกีฬา จะขอปืนลมแต่บอกว่าเอาไว้ป้องกันตัวไม่รู้ว่าจะได้หรือเปล่า  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  อีกทีปลัดแนะนำให้มาขอช่วงปลายปี เพราะใกล้งานกาชาด ช่วงนั้นทางอำเภอต้องการระดมทุน สำหรับจัดงาน หรือพวกของรางวัลต่างๆ  เฮ้อ อาจต้องรอถึงปลายปี หรือไม่ถ้าไม่ได้จริงๆ ก็ย้ายหนีเข้ากรุงซะละมั้ง   จริงๆปืนอัดลมให้มีทะเบียนก็ดีอยู่แล้วหรอก เพราะปืนก็คือปืน แต่วิธีปฏิบัติ  น่าจะแยกได้เนอะว่าอันไหนปืนลม  อันไหนปืนดินขับ ขอปืนลมได้ง่ายหน่อย เพราะอานุภาพไม่ร้ายแรง อย่างพวก .45  .357 ยังขอยากกว่าปืน เก้าหรือสามแปดเลย ทีอันนี้ปืนลมอานุภาพก็ไม่ร้ายแรงเท่าไร พวกกระสุนเบอร์หนึ่ง เบอร์สอง ทำไมไม่เห็นมันง่ายกว่ากันเลย  บ่นตามประสาคนทำท่าจะได้กินแห้ว ละครับ

มีชีวิตให้กว้างขวาง ดีกว่ามีชีวิตให้ยืนยาว
nrungrod
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #44 เมื่อ: กันยายน 23, 2010, 12:29:03 AM »

ที่โคราชก็เหมือนกันครับ ที่โคราชขอปืนอัดลมมาปกป้องทรัพย์สิน แต่ต้องขอ 11 มม มาเพื่อการกีฬา ผมว่ามันฮาดีเหมือนกัน  ขำก๊าก ขำก๊าก

" border="0
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 12
  พิมพ์