๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 09:07:17 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 12
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความคิดเห็น ปืนลม PCP ยี่ห้อ Hatsan รุ่น AT44 หน่อยครับ  (อ่าน 66143 ครั้ง)
pehtor
เลือกปืนก็เหมือนเลือกแฟน นอกจากนิสัยดี ยังต้องหน้าตาดี เข้ากับเราได้
Full Member

คะแนน 1201

โอกาสเป็นของคนที่เตรียมพร้อม

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 09:09:28 PM »

วันนี้เข้าเว็บ youtube เห็นมีรุ่นบรรจุกระสุนแบบปั๊ม แอคชันด้วย เท่ห์มากมาย  น้ำลายหก น้ำลายหก ไม่รู้ร้าน ม ฮะกิมี เอาเข้ามาขายหรือเปล่า กะลังจะจองอยู่แล้วเชียว ดันมาเห็นให้เกิดกิเลสซะงั้น หัวเราะร่าน้ำตาริน

มีชีวิตให้กว้างขวาง ดีกว่ามีชีวิตให้ยืนยาว
Terk Tark
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
Moderator
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 09:37:07 PM »

เอ้หรือว่าที่กลุ่มของ AT44 ยังไม่เวิร์คพออาจเป็นเพราะยังไม่เจอเนื้อคู่กระสุนที่ใช่หรือเปล่าครับ
SD282
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 10:58:54 PM »

ผมซื้อมาแล้วยังยิงไม่คุ้มเลยก็เพราะเสียงดังนีแหละครับ ที่จริงผมยิงแค่ 25ม. อยากลองลดความแรงลงเผื่อเสียงจะเงียบลงบ้าง ปั้มรอบนึงก็น่าจะยิงได้นานขึ้น ติดอยู่นิดเดียวตรงไม่รู้วิธีปรับความแรง ก็เลยได้แต่คิด
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 11:04:32 PM »

เอ้หรือว่าที่กลุ่มของ AT44 ยังไม่เวิร์คพออาจเป็นเพราะยังไม่เจอเนื้อคู่กระสุนที่ใช่หรือเปล่าครับ

ก็คงจะเหมือน AA S410 Xtra fac .22 ที่ชอบลูกกระสุนหนัก 15.9-18.1 เกรน นั่นแหละครับ  แต่เมื่อปรับความแรงได้มันเลยปรับให้เหมาะกับกระสุนได้หลากหลายแบบ
ความแรงระดับ  1.5-2  เหมาะกับลูก RWS Superdome 14.5 gr.
ความแรงระดับ  3-4  เหมาะกับลูก JSB Jumbo 15.9 gr.
ความแรงระดับ  4-5  เหมาะกับลูก JSB  Jumbo Heavy  18.1 gr.
ความแรงระดับ  5    เหมาะกับลูก H&N  Baracuda  Match  21 gr.

Hatsan AT 44-10W น่าจะเหมาะกับกระสุน 18.1, 21 และ 25.4 เกรน เป็นแน่แท้ถ้าหากยิงแบบเดิมๆ ไม่ปรับแต่งอะไรเลย  

ตอนแรกก็ว่าจะเอา Hatsan เหมือนกัน แต่หลังจากดูผลการยิงแล้วไม่ประทับใจ ยิงได้กลุ่มพอๆ กับปืนสปริงลูกสูบราคาไม่เกิน 20,000 บาท อย่าง กาโม หรือ ครอสแมน คือทำได้ประมาณ 1.5 นิ้วที่ระยะยิง 25 เมตร  ผมเลยคิดว่ามันยังไม่ใช่ปืนที่ผมต้องการ เลยเข้ามาชวนคนอื่นหมดตรูดกับน้องสุด สวย โหด โคตะระแม่น คนละเกือบแสน บางคนเกินแสนไปเลยก็มี  แต่ก็ได้ปืนดี แรง โหด   โคตะระแม่น  ทำกลุ่มกระสุนที่ระยะ 50 เมตร แค่ 13.6 มิลลิเมตร และ 31 มิลลิเมตรที่ระยะ 100 เมตรเท่าที่ผมสามารถยิงได้ดีที่สุด
pehtor
เลือกปืนก็เหมือนเลือกแฟน นอกจากนิสัยดี ยังต้องหน้าตาดี เข้ากับเราได้
Full Member

คะแนน 1201

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 11:20:11 PM »

ผมซื้อมาแล้วยังยิงไม่คุ้มเลยก็เพราะเสียงดังนีแหละครับ ที่จริงผมยิงแค่ 25ม. อยากลองลดความแรงลงเผื่อเสียงจะเงียบลงบ้าง ปั้มรอบนึงก็น่าจะยิงได้นานขึ้น ติดอยู่นิดเดียวตรงไม่รู้วิธีปรับความแรง ก็เลยได้แต่คิด

อยากได้กระบอกใหม่ไหมครับ  ขายกระบอกนี้ให้ผม แล้วค่อยซื้อใหม่ก็ัได้ เงินพร้อมแล้ว ขาด ป3 กับเวลาลงไปกรุงเทพแค่นั้น วันจันทร์นี้จะไปติดต่อ นายเรื่อง ป3 ก่อน ของปืนลมคงไม่น่ายากมั้ง

มีชีวิตให้กว้างขวาง ดีกว่ามีชีวิตให้ยืนยาว
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 19, 2010, 12:03:22 AM »

พาดแท่นยิง....ก็ลองผิดลองถูกมาพอสมควรกว่าจะจับทางปืนได้เนื่องจากวิถีลูกปืนลมจะแตกต่างกันในช่วงแรงดันลมต่างๆ
ลองจนรู้พอสมควรว่าที่แรงดันเท่าไหร่ปืนจะให้ความนิ่งได้ดีที่สุดครับ...เรื่องเสียงเป็นเรื่องธรรมชาติ...ครับ
แต่ถ้าไม่ซีเรียสกับกลุ่มลูกกระสุนที่ไม่ใหญ่จนน่าเกลียดที่ประมาณ 1.5 นิ้วสำหรับคนยิงใหม่ๆ...ก็โอเคครับกับราคาขนาดนี้...สมน้ำสมเนื้อ...
ถ้ามีอะไรดีดีที่ทดลองผ่านแล้วจะนำมาลงให้ชมอีกครับ...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 19, 2010, 01:42:51 AM โดย AJ_6080 » บันทึกการเข้า

ผมรักในหลวง...ครับ
นะครับ
Hero Member

คะแนน 686

AIR ARMS S510TC .22 AA TDR FAC .177 HW97K .177

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 19, 2010, 12:49:44 AM »

อยากได้กระบอกใหม่ไหมครับ  ขายกระบอกนี้ให้ผม แล้วค่อยซื้อใหม่ก็ัได้ เงินพร้อมแล้ว ขาด ป3 กับเวลาลงไปกรุงเทพแค่นั้น วันจันทร์นี้จะไปติดต่อ นายเรื่อง ป3 ก่อน ของปืนลมคงไม่น่ายากมั้ง
Cheesyผมว่าคุณpehtorมาถูกทางแล้วครับ  ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 19, 2010, 09:41:27 AM โดย นะครับ » บันทึกการเข้า

เอ้อระเหย
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 19, 2010, 01:43:41 AM »

ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ซะงั้น ขอโทษ ครับ  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

มา +ให้พี่นะครับ ครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 19, 2010, 01:46:21 AM โดย เอ้อระเหย » บันทึกการเข้า

คำแนะนำที่ดี ไม่จำเป็นว่าต้องเป็นของใคร
ฅนที่คิดว่าตนนั้นไม่มีข้อผิดพลาด นั้นคือฅนที่คิดผิด
AJ_6080
Hero Member

คะแนน 1600

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 19, 2010, 01:46:19 AM »

วันนี้เข้าเว็บ youtube เห็นมีรุ่นบรรจุกระสุนแบบปั๊ม แอคชันด้วย เท่ห์มากมาย  น้ำลายหก น้ำลายหก ไม่รู้ร้าน ม ฮะกิมี เอาเข้ามาขายหรือเปล่า กะลังจะจองอยู่แล้วเชียว ดันมาเห็นให้เกิดกิเลสซะงั้น หัวเราะร่าน้ำตาริน

อันนั้นเป็นการปั๊มแอ็คชั่นเพื่อขึ้นลูกต่อไปในโม่กระสุนแทนการง้างด้านข้างครับ...เวลาเสียหรือถอดประกอบระบบจะยุ่งยากกว่า

AJ_6080
Hero Member

คะแนน 1600

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 19, 2010, 01:55:02 AM »

ตอนแรกก็ว่าจะเอา Hatsan เหมือนกัน แต่หลังจากดูผลการยิงแล้วไม่ประทับใจ ยิงได้กลุ่มพอๆ กับปืนสปริงลูกสูบราคาไม่เกิน 20,000 บาท อย่าง กาโม หรือ ครอสแมน คือทำได้ประมาณ 1.5 นิ้วที่ระยะยิง 25 เมตร  ผมเลยคิดว่ามันยังไม่ใช่ปืนที่ผมต้องการ เลยเข้ามาชวนคนอื่นหมดตรูดกับน้องสุด สวย โหด โคตะระแม่น คนละเกือบแสน บางคนเกินแสนไปเลยก็มี  แต่ก็ได้ปืนดี แรง โหด   โคตะระแม่น  ทำกลุ่มกระสุนที่ระยะ 50 เมตร แค่ 13.6 มิลลิเมตร และ 31 มิลลิเมตรที่ระยะ 100 เมตรเท่าที่ผมสามารถยิงได้ดีที่สุด

แหม...พี่ทศก็เทียบซะเสียราคาปืนเลยนะ....ผมก็ไม่รู้ว่าพี่ทศยิง HATSAN AT44-10 มามากน้อยแค่ไหนแต่ที่ผมลองกลุ่มลูกที่ 25 เมตรมันได้ดีกว่าที่พี่ทศบอกไว้เยอะเลยครับ...
ผมลงรูปที่ 30 เมตรให้พี่ทศดูแล้วครับ....
ยังไงพี่ทศลองเอาปืนสปริงราคา 30,000 ก็ได้ครับมายิงพาดแท่นแข่งกับน้องหน่องที่ใช้ AT44-10S หน่อยจะได้ไหม...ที่ 25 เมตร
ถ้าผมแพ้เดี๋ยวเลี้ยง แบล็คพี่เลย...แต่ถ้าผมชนะผมขอ..โอเลี้ยงถุงนึง....

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 19, 2010, 01:59:46 AM โดย AJ_6080 » บันทึกการเข้า

motหัดยิง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 59

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 19, 2010, 09:03:18 AM »

แหม...พี่ทศก็เทียบซะเสียราคาปืนเลยนะ....ผมก็ไม่รู้ว่าพี่ทศยิง HATSAN AT44-10 มามากน้อยแค่ไหนแต่ที่ผมลองกลุ่มลูกที่ 25 เมตรมันได้ดีกว่าที่พี่ทศบอกไว้เยอะเลยครับ...
ผมลงรูปที่ 30 เมตรให้พี่ทศดูแล้วครับ....
ยังไงพี่ทศลองเอาปืนสปริงราคา 30,000 ก็ได้ครับมายิงพาดแท่นแข่งกับน้องหน่องที่ใช้ AT44-10S หน่อยจะได้ไหม...ที่ 25 เมตร
ถ้าผมแพ้เดี๋ยวเลี้ยง แบล็คพี่เลย...แต่ถ้าผมชนะผมขอ..โอเลี้ยงถุงนึง....

โห.........ต่อขาดเลยนะนี่คุณหน่อง  Shocked     โอเลี้ยง กับ แบล็ค   เอ.....แบล็คอะไร   แบล็คเมร์      หรือว่าแบล็คเลเบิ้ลครับ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
 ไหว้

T.  081 4390538 T. 089 0599898
Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 19, 2010, 12:05:01 PM »

โห.........ต่อขาดเลยนะนี่คุณหน่อง  Shocked     โอเลี้ยง กับ แบล็ค   เอ.....แบล็คอะไร   แบล็คเมร์      หรือว่าแบล็คเลเบิ้ลครับ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
 ไหว้
ลองถามผู้ดูแลเว๊ปเค้าหน่อยว่า
เค้าให้เล่นเดิมพันเป็นการพนัน มันผิดรึป่าวครับ
 ขำก๊าก ขำก๊าก
chart1
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 19, 2010, 03:11:01 PM »

[/quote]

ตอนแรกก็ว่าจะเอา Hatsan เหมือนกัน แต่หลังจากดูผลการยิงแล้วไม่ประทับใจ ยิงได้กลุ่มพอๆ กับปืนสปริงลูกสูบราคาไม่เกิน 20,000 บาท อย่าง กาโม หรือ ครอสแมน คือทำได้ประมาณ 1.5 นิ้วที่ระยะยิง 25 เมตร  ผมเลยคิดว่ามันยังไม่ใช่ปืนที่ผมต้องการ เลยเข้ามาชวนคนอื่นหมดตรูดกับน้องสุด สวย โหด โคตะระแม่น คนละเกือบแสน บางคนเกินแสนไปเลยก็มี  แต่ก็ได้ปืนดี แรง โหด   โคตะระแม่น  ทำกลุ่มกระสุนที่ระยะ 50 เมตร แค่ 13.6 มิลลิเมตร และ 31 มิลลิเมตรที่ระยะ 100 เมตรเท่าที่ผมสามารถยิงได้ดีที่สุด

ขอสนับสนุนข้อมูลของคุณหน่องครับ ปืน Hatsan เมื่อเทียบกับ AA S410 อาจะไม่ดีเท่าแต่ก็คิดว่าใช้ได้ทีเดียว เสียแต่ว่าถ้าจะใช้แบบเดิมๆ คือไม่ปรับลดแรงดันต้องหากระสุนที่มีน้ำหนักหน่อย แต่ถ้าปรับลดลงมาแล้วหากระสุนที่เหมาะก็อย่างที่คุณ หน่องว่าใช้ได้ทีเดียว (ใช้ไปซื้อโอเลี้ยง? Smiley Smiley Wink Cheesy Cheesy)
สำหรับเรื่องเสียง ลำบากหน่อยถ้าจะใช้ยิงบริเวณบ้าน  ในตอนแรกผมก็หลงเข้ามาอ่านตั้งแต่กระทู้รอบกองไฟศึกษาพี่ๆเขาคุยกันจนมีการรวมตัวโครงการ 3-4 แต่ตอนนั้นยังอยู่ห่างๆ หาปืนลมราคา 5000 มาเล่นเป็นกระบอกแรก กระบอกที่ 2 ก็ Hatsan แล้วก็ท้ายสุด S400 MPR FT ค่อยๆศึกษาหาควรรู้ หาสิ่งที่เหมาะสำหรับตัวเราครับ Smiley Smiley
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 19, 2010, 03:31:50 PM »

ไหว้
ลองถามผู้ดูแลเว๊ปเค้าหน่อยว่า
เค้าให้เล่นเดิมพันเป็นการพนัน มันผิดรึป่าวครับ
 ขำก๊าก ขำก๊าก

ผิดครับ..ผิดแน่นอน...ผิดที่ไม่ชวนสักขีพยานไปกินแบล็ค ครับ.....5555
pehtor
Full Member

คะแนน 1201

« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 19, 2010, 03:33:43 PM »

วันนี้ด้วยความอยากรู้ว่าปืนลูกกรดมันจะดังซักแค่ไหน เลยไปขอยิง CZ 452 ของพี่ เพราะห่างหายจากการยิงปืนลูกกรดมานานละ จับครั้งสุดท้ายก็สิบปีก่อน  ตกใจ ตกใจ ตอนเอาออกจากซองปืน ทำปืนตกด้วย ยังไม่ได้บอกพี่เลย   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

สำหรับบ้านผมถ้าแค่นี้ไม่ดังครับ บ้านที่อยู่ใกล้ที่สุดห่างบ้านผมประมาณสามกิโล  ฮ่า ฮ่า สงสัยได้เสียเงินละ เดี๋ยวรอพรุ่งนี้ก่อน จะไปขอ ป3 กะท่านปลัดก่อน

ขอบคุณทุกความเห็นครับ คิดว่าคงเอาตัวนี้แหละ พอกับความต้องการแล้วละ  แต่ใจก็ยังอยากได้แบบ pump action อยู๋ดี

หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 12
  พิมพ์