๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 02:07:30 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 12
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความคิดเห็น ปืนลม PCP ยี่ห้อ Hatsan รุ่น AT44 หน่อยครับ  (อ่าน 66348 ครั้ง)
pehtor
เลือกปืนก็เหมือนเลือกแฟน นอกจากนิสัยดี ยังต้องหน้าตาดี เข้ากับเราได้
Full Member

คะแนน 1201

โอกาสเป็นของคนที่เตรียมพร้อม

« ตอบ #60 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2010, 08:49:04 PM »

ได้แล้วครับ วันนี้เพิ่งเข้าไปคุยกับนายมา ขอกันตรงๆ สุดท้ายนายก็ยอมจนได้ แลกกับการเป็นสปอนเซอร์ช่วยงานแข่งขันฟุตบอลของอำเภอ  ก็ยังดีกว่าจ่ายใต้โต๊ะ  ขำก๊าก ขำก๊าก นึกว่าต้องย้ายทะเบียนบ้านเข้ากรุงเทพซะแล้ว ใครที่ปลัดบอกว่านายไม่ยอมให้ ลองขอเข้าไปคุยกับนายดีๆ อาจช่วยได้ครับ

ดีใจด้วยนะครับ...ที่ขอใบอนุญาติได้แล้ว..... Grin Grin
แต่ดูรุ่นที่จะหมดตูดไว้ยังครับ.... ขำก๊าก ขำก๊าก
กระบอกแรกจอง Hatsan AT44 PA กับ ม ฮะ ไว้ครับ

กระบอกต่อไปก็ CZ200 S 

มีชีวิตให้กว้างขวาง ดีกว่ามีชีวิตให้ยืนยาว
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #61 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2010, 09:35:53 PM »

ได้แล้วครับ วันนี้เพิ่งเข้าไปคุยกับนายมา ขอกันตรงๆ สุดท้ายนายก็ยอมจนได้ แลกกับการเป็นสปอนเซอร์ช่วยงานแข่งขันฟุตบอลของอำเภอ  ก็ยังดีกว่าจ่ายใต้โต๊ะ  ขำก๊าก ขำก๊าก นึกว่าต้องย้ายทะเบียนบ้านเข้ากรุงเทพซะแล้ว ใครที่ปลัดบอกว่านายไม่ยอมให้ ลองขอเข้าไปคุยกับนายดีๆ อาจช่วยได้ครับ

ดีใจด้วยนะครับ...ที่ขอใบอนุญาติได้แล้ว..... Grin Grin
แต่ดูรุ่นที่จะหมดตูดไว้ยังครับ.... ขำก๊าก ขำก๊าก
กระบอกแรกจอง Hatsan AT44 PA กับ ม ฮะ ไว้ครับ

รุ่น Hatsan AT44 PA  นี้จะถอดพานท้าย...ออกมาตั้งแรงกดของฆ้อนตอกวาล์วจะยุ่งยากกว่ารุ่น  Hatsan AT44W หรือ Hatsan AT44S เพราะติดตรงปั๊มที่กระโจมมือ....แต่รุ่นนี้เหมาะแก่การออกล่าเป็นอย่างยิง...แต่ถ้าต้องการไว้ใช้ล่าก็ไม่จำเป็นต้องลดความแรงของปืนก็ด้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 04, 2010, 09:38:45 PM โดย AJ_6080 » บันทึกการเข้า

ผมรักในหลวง...ครับ
coko
Sr. Member

คะแนน 287

« ตอบ #62 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2010, 10:01:54 PM »

จริงอย่างที่คุณ  AJ_6080 ว่าไว้ครับ  ถ้าจะยิงพาดแท่นก็ต้องยกปืนขึ้นมาปั้มกระโจมมือทุกครั้งเพราะแรงที่ใช้ในการปั้มก็พอสมควรครับ
wichet - รักในหลวง
จงมีคูณธรรม
Jr. Member
**

คะแนน 13

« ตอบ #63 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2010, 08:18:35 AM »

ดีใจด้วยครับที่ไม่ต้องย้ายทะเบียนบ้านแล้ว  และได้ไปลงชื่อไว้ล่วงหน้าหรือยังครับ Smiley
AJ_6080
Hero Member

คะแนน 1600

« ตอบ #64 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2010, 10:57:51 AM »

เอามาฝาก....

Disassembled Hatsan AT 44 10S

Hatsan AT44-PA 150-160 m (hackerbeen)

Hatsan AT44 Airgun 150 Meter beer bottle

pehtor
เลือกปืนก็เหมือนเลือกแฟน นอกจากนิสัยดี ยังต้องหน้าตาดี เข้ากับเราได้
Full Member

คะแนน 1201

« ตอบ #65 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2010, 12:41:59 PM »

รุ่น Hatsan AT44 PA  นี้จะถอดพานท้าย...ออกมาตั้งแรงกดของฆ้อนตอกวาล์วจะยุ่งยากกว่ารุ่น  Hatsan AT44W หรือ Hatsan AT44S เพราะติดตรงปั๊มที่กระโจมมือ....แต่รุ่นนี้เหมาะแก่การออกล่าเป็นอย่างยิง...แต่ถ้าต้องการไว้ใช้ล่าก็ไม่จำเป็นต้องลดความแรงของปืนก็ด้ครับ

[/quote]

จริงอย่างที่คุณ  AJ_6080 ว่าไว้ครับ  ถ้าจะยิงพาดแท่นก็ต้องยกปืนขึ้นมาปั้มกระโจมมือทุกครั้งเพราะแรงที่ใช้ในการปั้มก็พอสมควรครับ

เหรอครับ ผมยังไม่เคยจับตัวจริงเลย เคยยิงแต่ Gamo Extreme CO2 อันนั้นก็ใช้แรงในการปั๊มพอสมควรเลย  ประมาณว่าต้องยกปืนขึ้นแนวตั้ง แต่ถ้าพอปั๊มแบบไม่ต้องลดปืนจากแนวเล็ง ก็พอรับได้ครับ อยากยืนยิงเท่ห์ๆ แบบในคลิปอ่า   ดูในคลิปนึกว่าเหมือนใช้แรงไม่เยอะ คุณ coko กับคุณ AJ 6080 เคยจับตัวจริงแล้ว เคยดูในคลิปมั้ยครับ น่าจะเหมือนกันหรือเปล่า ส่วนตัวผมไม่ค่อยพาดยิงทำกลุ่มเท่าไร แต่ชอบพาดยิงกระป๋องระยะไกลๆ หรือเป้าเหล็ก ซักห้าสิบเมตร แต่คงต้องมีถอดมาปรับวาล์วมั่ง เพราะดูแล้วกระสุนบ้านเราหาหนักๆยาก ที่มีก็แพงพอสมควร ที่คิดไว้จะลองเอาดินน้ำมันอุดในท้ายกระสุนดู หรือไม่ก็ขี้ผึง น่าจะง่ายกว่าใช้เทียนไขหยอด เพราะปั้นได้  ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นครับ จริงๆ แล้ว แค่ไปที่ร้านลองจับตัวจริงดูก็น่าจะจบ แต่ผมหาเวลายากจริงๆ หยุดไม่ได้เลยครับ

มีชีวิตให้กว้างขวาง ดีกว่ามีชีวิตให้ยืนยาว
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #66 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2010, 09:06:11 PM »

ขี้ผึ่งคงไม่ค่อยได้ผล เพราะมันเบามาก ประเดี๋ยวในลำกล้องเลอะเทอะ
ผมเคยเห็นใครหนอจำไม่ได้ เอาลูกปืนเหล็กกลม ๆ ยัดใส่ตูดกระสุน มันคงจะหนักดีจัง
แต่อันตรายมาก ไม่ควรยิงแผ่นเหล็กหรือยิงระยะใกล้ ๆ หรือยิงในที่อาจมีคนอยู่แถวนั้น
เพราะลูกปืนเหล็กจะแฉลบไปได้ไกล
coko
Sr. Member

คะแนน 287

« ตอบ #67 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2010, 09:21:36 PM »

เหรอครับ ผมยังไม่เคยจับตัวจริงเลย เคยยิงแต่ Gamo Extreme CO2 อันนั้นก็ใช้แรงในการปั๊มพอสมควรเลย  ประมาณว่าต้องยกปืนขึ้นแนวตั้ง แต่ถ้าพอปั๊มแบบไม่ต้องลดปืนจากแนวเล็ง ก็พอรับได้ครับ อยากยืนยิงเท่ห์ๆ แบบในคลิปอ่า   ดูในคลิปนึกว่าเหมือนใช้แรงไม่เยอะ คุณ coko กับคุณ AJ 6080 เคยจับตัวจริงแล้ว เคยดูในคลิปมั้ยครับ น่าจะเหมือนกันหรือเปล่า ส่วนตัวผมไม่ค่อยพาดยิงทำกลุ่มเท่าไร แต่ชอบพาดยิงกระป๋องระยะไกลๆ หรือเป้าเหล็ก ซักห้าสิบเมตร แต่คงต้องมีถอดมาปรับวาล์วมั่ง เพราะดูแล้วกระสุนบ้านเราหาหนักๆยาก ที่มีก็แพงพอสมควร ที่คิดไว้จะลองเอาดินน้ำมันอุดในท้ายกระสุนดู หรือไม่ก็ขี้ผึง น่าจะง่ายกว่าใช้เทียนไขหยอด เพราะปั้นได้  ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นครับ จริงๆ แล้ว แค่ไปที่ร้านลองจับตัวจริงดูก็น่าจะจบ แต่ผมหาเวลายากจริงๆ หยุดไม่ได้เลยครับ
[/quote]
gamo exterm  ใช้หลอด 88 กรัม  หรือใช้อแด็ปเตอร์ แปลงจาก  88 กรัม เป็น 12 กรัม ครับ
AJ_6080
Hero Member

คะแนน 1600

« ตอบ #68 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2010, 09:54:56 PM »

อ้างถึง
เหรอครับ ผมยังไม่เคยจับตัวจริงเลย เคยยิงแต่ Gamo Extreme CO2 อันนั้นก็ใช้แรงในการปั๊มพอสมควรเลย  ประมาณว่าต้องยกปืนขึ้นแนวตั้ง แต่ถ้าพอปั๊มแบบไม่ต้องลดปืนจากแนวเล็ง ก็พอรับได้ครับ อยากยืนยิงเท่ห์ๆ แบบในคลิปอ่า 

การปั๊มของ  Hatsan AT44 PA  คือการเลื่อนโม่เพื่อขึ้นลูกเข้าท้ายลำกล้องครับ
Ranger AT44 PA (pump action)

อ้างถึง
ที่คิดไว้จะลองเอาดินน้ำมันอุดในท้ายกระสุนดู หรือไม่ก็ขี้ผึง น่าจะง่ายกว่าใช้เทียนไขหยอด เพราะปั้นได้ 

แนะนำว่าไม่ควรทำครับ...เพราะจะทำจุดถ่วงดุลของน้ำหนักของลูกเสียไป และวิถีที่ลูกวิ่งไปจะไม่คงที่เมื่อได้ลองยิงหลายๆลูก...กลุ่มจะกระสุนที่เป้าขาดความแน่นอน...

pehtor
Full Member

คะแนน 1201

« ตอบ #69 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2010, 11:08:39 PM »

อ้างถึง
เหรอครับ ผมยังไม่เคยจับตัวจริงเลย เคยยิงแต่ Gamo Extreme CO2 อันนั้นก็ใช้แรงในการปั๊มพอสมควรเลย  ประมาณว่าต้องยกปืนขึ้นแนวตั้ง แต่ถ้าพอปั๊มแบบไม่ต้องลดปืนจากแนวเล็ง ก็พอรับได้ครับ อยากยืนยิงเท่ห์ๆ แบบในคลิปอ่า 

การปั๊มของ  Hatsan AT44 PA  คือการเลื่อนโม่เพื่อขึ้นลูกเข้าท้ายลำกล้องครับ
Ranger AT44 PA (pump action)

อ้างถึง
ที่คิดไว้จะลองเอาดินน้ำมันอุดในท้ายกระสุนดู หรือไม่ก็ขี้ผึง น่าจะง่ายกว่าใช้เทียนไขหยอด เพราะปั้นได้ 

แนะนำว่าไม่ควรทำครับ...เพราะจะทำจุดถ่วงดุลของน้ำหนักของลูกเสียไป และวิถีที่ลูกวิ่งไปจะไม่คงที่เมื่อได้ลองยิงหลายๆลูก...กลุ่มจะกระสุนที่เป้าขาดความแน่นอน...
ขอบคุณครับ ลืมเรื่องจุดศูนย์ถ่วงไปเลย ที่เห็นก็ในคลิปนี่แหละครับ  เหมือนใช้แรงไม่ค่อยเยอะเท่าไร ใครเคยลองจับๆ ดูมันจะใช้แรงปั๊มกระสุนง่ายเหมือนในคลิปไหมครับ

waraman
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #70 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 09:54:46 PM »

รบกวยสอบถามราคาว่าตอนนี้ hatsan at44 ราคาน่าจะประมาณเท่าไหร่ แล้วรวมอุปกรณ์ต้องตั้งงบซักเท่าไหร่ดีครับ
waraman
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #71 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 09:57:29 PM »

รบกวนสอบถามราคาว่าตอนนี้ hatsan at44 ราคาน่าจะประมาณเท่าไหร่ แล้วรวมอุปกรณ์ต้องตั้งงบซักเท่าไหร่ดีครับ พี่ๆครับ ไหว้
AJ_6080
Hero Member

คะแนน 1600

« ตอบ #72 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 10:04:06 PM »

รบกวนสอบถามราคาว่าตอนนี้ hatsan at44 ราคาน่าจะประมาณเท่าไหร่ แล้วรวมอุปกรณ์ต้องตั้งงบซักเท่าไหร่ดีครับ พี่ๆครับ ไหว้

รวมทั้งหมดน่าจะ 40,000-45,000 ยังไม่รวมกล้องติดปืนครับ เพราะราคามีตั้งแต่ พันกว่าบาท..จนถึงหลัก สองหมื่นครับ... Grin Grin

AJ_6080
Hero Member

คะแนน 1600

« ตอบ #73 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 10:07:56 PM »

ตอนนี้มีรุ่นใหม่ออกมาแล้วครับ..แต่ยังมาไม่ถึงเมืองไทยครับ...

http://www.hatsan.com.tr/pcp_air_rifles.asp

waraman
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #74 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 07:57:18 PM »

ขอบคุณครับพี่ๆตามอ่านตลอดครับ  ไม่ทราบว่ามีคนปล่อยมือสองกันบ้างหรือป่าวครับ ผมว่าเป็นปืนที่น่าสนใจกลัวจะมีแต่คนเก็บ
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 12
  พิมพ์