๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 05:52:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระสุนปลอมระบาด!!!  (อ่าน 38833 ครั้ง)
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #60 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 05:28:41 PM »

บริษัทกระสุนตอบกลับมาว่า "กระสุนแท้โดนแล้วต้องเจ็บ หากเป็นกระสุนปลอมโดนแล้วจะไม่เป็นอะไรครับแค่มดกัด....ฮาๆๆ" กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

.......อย่าเพิ่งกังวลกันครับมีกระสุนปลอมยังดีกว่าไม่มีกระสุนจะยิงกัน นี้เป็นโชคชะตาชาวปืนเมืองไทยครับขึ้นอยู่ว่าใครจะบริหารความเสี่ยงกันอย่างไร....... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หรือว่าเป็นมาตราการระบายปืนโครงการที่เข้ามาล้นตลาด ปืนพังจะได้ซื้อปืนใหม่ ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด อย่าเชื่อผมนะครับมันมันบ้า แบร่ แบร่

เรียกว่ามีโพสิทีพติ้งกิ้งครับ... Cheesy
น้าทู...รักในหลวง...
Full Member

คะแนน 14

นกเอี่ยงผู้หน้ารัก

« ตอบ #61 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 07:44:40 PM »

ซื้อกระสุนซ้อม ปิดสติ๊กเกอร์ฝากล่องอย่างดี และยังติดสติ๊กเกอร์สีขาวเขียนว่า RE คงไม่ปลอมนะครับ หัวกระสุนและปลอกก็เรียบร้อยดีไม่ผิดปกติ

...ของผมก็ตรงตามนี้เลย RE แล้วมันแปลว่าอะไรก็ไม่รู้... ตกใจ ตกใจ..

.....รักทุกคนที่รัก gun..

.....เอี้ยงน้อยตัวหนึ่ง....
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #62 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 09:57:59 PM »

ซื้อกระสุนซ้อม ปิดสติ๊กเกอร์ฝากล่องอย่างดี และยังติดสติ๊กเกอร์สีขาวเขียนว่า RE คงไม่ปลอมนะครับ หัวกระสุนและปลอกก็เรียบร้อยดีไม่ผิดปกติ

...ของผมก็ตรงตามนี้เลย RE แล้วมันแปลว่าอะไรก็ไม่รู้... ตกใจ ตกใจ..

RE = Reload ครับ  ผมก็มีครับ แบบนี้

prai
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #63 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 10:26:20 PM »

สติกเกอร์ติดฝากล่องตัวอักษร B ที่มีเส้นซ้อนด้านหน้าสั้นกับยาว

ผมว่าน่าจะแท้ทั้งคู่นะครับ
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #64 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 10:42:05 PM »

กลัวจังเลย ถ้าเจอของชงเองที่คุณภาพดีกว่าโรงงาน  จะวิ่งแห่กันไปซื้อ  Cheesy

.............. คิก คิก คิก คิก คิก คิก 

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
mix211
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #65 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 11:08:56 PM »

เป็นการนำปลอกมารีโหลดใหม่หรือเปล่า
Natt
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #66 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 07:57:51 AM »

อ่านแล้ว งงๆ ครับ กระสุนปลอมคือ กระสุนที่ผลิตขึ้นมาโดยไม่ได้รับอนุญาต ใช่ไหมครับ

ถ้าใช่ก็ผิดกฎหมาย แล้วการซื้อขายกระสุนมันก็มีระเบียบควบคุม ไม่ได้ขายกันเสรีเหมือนขายผักขายปลา

ยิ่งออกมาจากสนามยิงปืนยิ่งตามแหล่งที่มาไ้ด้ง่าย

ถ้าปลอมจริงจะหาแหล่งที่มาไม่ได้เชียวหรือ

ขอให้มีความสุขทุกๆวันครับ
ลุงคำตื้อ
เมตตาธรรม ค้ำจุนโลก
Sr. Member

คะแนน 62

ศีล สมาธิ ปัญญา

« ตอบ #67 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 08:19:48 AM »

โอ้ว... เศร้า เศร้า ของลุงซื้อมา ๖ กล่องของ BMมีแต่อักษร N อย่างเดียวไม่มี NC เลย แบร่
 รอยซีล ก็มีการแกะออก ผิดแบบทุกอย่างเลย เศร้าสงสัยว่า ยิงแล้วคงจะติดขัเหมือนเดิม   ยี๊ เศร้า

ผิดหนึ่งพึงจดจำไว้     ในสมอง
เร่งระวังผิดสอง          ภายหน้า
สามผิดเร่งตรึกตรอง  จงหนัก เพื่อนเอย
ถึงสี่อีกทีห้า              หกซ้ำอภัยไฉน
รัฐพล <> ผมรักในหลวง <>
Jr. Member
**

คะแนน 9

« ตอบ #68 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 09:17:14 AM »

กระสุนซ้อม 9 มม. สนามแถวบ้านผมยี่ห้อ BM กล่องละ 700.- ตอนแรกดีใจว่าไม่ต้องไปซื้อที่หลังวังฯแล้ว เพราะที่หาเจอมีของ Thai Arm กล่องละ 800.- พอมาเจอกระทู้นี้ชักหวั่นๆใจแล้วครับ
Biggun หนุ่ม
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #69 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 09:47:54 AM »

ยิงไปเถอะครับระวังอย่าให้กระสุนค้างในลำกล้องก้พอ ดูดีๆละกัน ผมโดนมาแล้วเต็มๆ กระสุนติดอยู่ปลายลำกล้อง ร้องเตือนเพือนไม่ทันมันยิงซ้ำอีก
ผล.....ลำกล้องบวมครับปืน9 มม cz75b ตอนนี้เข้าโรงซ่อมอยู่ครับ
koh125
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #70 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 10:44:41 AM »

ชักไปกันใหญ่เเล้วปืนก็แพงลูกก็ปลอม ตกใจ

สำนึกดี  สังคมดี
Phoenixs
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #71 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 11:03:55 AM »

ชะอุ๋ย....
ตะกี้ไปหยิบมาดูตามข้อสังเกตที่คุณ Ladysmith มาให้ความรู้ไว้ (ของ BM)
ปรากฏว่า สติกเกอร์ ที่ปิดฝากล่อง นี่มันปลอมชัดๆเลย
ตรวจดูกระสุนแล้ว(.38 super FMJ) ตรงไพรม์เมอร์ ดูเป็นสีทองเหลืองอยู่
.
.
.
เหลือตั้ง 37 นัดแน่ะ ทำไงดีครับ
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #72 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 12:16:32 PM »

ชะอุ๋ย....
ตะกี้ไปหยิบมาดูตามข้อสังเกตที่คุณ Ladysmith มาให้ความรู้ไว้ (ของ BM)
ปรากฏว่า สติกเกอร์ ที่ปิดฝากล่อง นี่มันปลอมชัดๆเลย
ตรวจดูกระสุนแล้ว(.38 super FMJ) ตรงไพรม์เมอร์ ดูเป็นสีทองเหลืองอยู่
.
.
.
เหลือตั้ง 37 นัดแน่ะ ทำไงดีครับ

ผมอาสาช่วยทำงายครับ... กระสุน .๓๘ จุ๊ปปปปปปป.... ปืนผมพอจะเคี้ยวๆ ได้อยู่... Grin Grin Grin

Phoenixs
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #73 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 12:28:57 PM »

ชะอุ๋ย....
.
.
.

ผมอาสาช่วยทำงายครับ... กระสุน .๓๘ จุ๊ปปปปปปป.... ปืนผมพอจะเคี้ยวๆ ได้อยู่... Grin Grin Grin

จะดีเหรอครับ
เกรงใจจัง
 คิก คิก คิก คิก คิก คิก
kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #74 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 01:07:35 PM »

เจอกันแบบนี้ หากเป็นผมคงต้องเล่นกระสุนนอกไปก่อนแล้วครับช่วงนี้ ยอมจ่ายแพงกว่าแต่ชัวร์

เมื่อวันสองวันก่อน ผมก็ไปเปิดลิ้นชักบนห้องดูที่กล่องบุลเล็ตฯ 9มม. 124เกรน เอฟเอ็มเจ ของผม ซึ่งเป็น

บุลเล็ตฯล็อตเก่า ซื้อมาประมาณปี 2545 ครับ ตัวแก๊ป(ไฟรมเมอร์) ก็สีเงิน แต่หัวกระสุนเคลือบแข็ง(ลูกจริง)

แบบนี้จะปลอมไหมหนอ แต่ทั้งกล่องยังไม่เคยได้ยิงเลย หรือคงต้องหาเปลี่ยนมาใช้ของวินฯ 115 เกรน เอฟเอ็มเจ

แทน เพื่อความสบายใจแล้วล่ะครับงานนี้  ตกใจ  ตกใจ  ไหว้
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 10
  พิมพ์