๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 07:02:14 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระสุนปลอมระบาด!!!  (อ่าน 38840 ครั้ง)
xiao
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #45 เมื่อ: กันยายน 15, 2010, 05:29:44 PM »

พี่ๆครับ แล้วแบบนี้พวกเราจะสามารถทำอะไรได้บ้างล่ะครับกับเหตการณ์แบบนี้  คือเวลาที่เรานำไปยิงแล้วเกิดเหตการณ์แบบนี้แล้วปืนสุดที่รักของเราเกิดเสียหาย เราจะสามารถเรียกร้องอะไรกับใครได้บ้างไหมครับ ข้อความรู้เพื่อเป็นความรู้และแนวทางกับเพื่อนๆทุกคนที่เข้ามาศึกษาด้วยน่ะครับ  ไหว้ ไหว้

ผมอ่านแล้วก็นึกขึ้นได้ว่าเราเองก็มีเก็บอยู่เหมือนกัน ก็เลยลองเอาออกมาดูแล้วก็เห็นเหมือนกับความผิดปกติ  คือว่าที่ปลอกวัดจากท้ายกระสุนเข้ามา 7 มม. ปลอกมันป่องๆ ก็เลยเอาไม้บรรทัดมาทาบดู ปรากฏว่า ปลอกมันป่องออกมาจริงๆ แล้วแบบนี้จะทำอย่างไรครับผมซื้อมาจากร้านที่อยู่ข้างร้านกาแฟที่หลังวังบูรพาครับ  ซื้อมาประมาณ 3 เดือนแล้วครับ

ตอนซื้อมากล่องอยู่ในสภาพดีใหม่เอี่ยมครับสติกเกอร์ยังไม่โดนแกะ ซื้อมา 2 กล่อง กล่องหนึ่งมีตัว N แป๊ะอยู่อีกกล่องหนึ่งไม่มีตัวเอ็นครับแป๊ะครับ สติกเกอร์แป๊ะฝากล่องเป็นของแท้เหมือนที่คุณLadySmith บอกเอาไว้ทั้งคู่ แกะออกมาดู ที่ปลอกกระสุนจานท้านเป็นของ win ครับ  และไพรมเมอร์ของผมเป็นสีเงินครับ  แล้วแบบนี้ใครพอจะมีความเห็นว่ากระสุนของผมเป็นของแท้หรือของปลอมละครับ ไหว้ ไหว้
BeEr(รักในหลวง)
Mine is for protecting human life
Hero Member

คะแนน 182

คนรักปืน

« ตอบ #46 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 03:41:53 PM »

เมื่อมันเป็นของปลอมก็คงไม่มีใครมาคอยรับผิดชอบ ที่สำคัญระวังอย่าให้โดน จำรูปที่พี่ๆโพสต์ไว้ ไม่ต้องกลัวแน่นอน ถือเป็นภูมิคุ้มกันชั้นดี

แต่ถ้าเป็นของแท้ อันนี้ผมไม่แน่ใจว่าจะหาคนรับผิดชอบอย่างไร
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #47 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 03:48:49 PM »

กลัวจังเลย ถ้าเจอของชงเองที่คุณภาพดีกว่าโรงงาน  จะวิ่งแห่กันไปซื้อ  Cheesy

....ตามล่า...อีตอแหล
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #48 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 04:02:51 PM »

เซ็งโคตรเลยครับ
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #49 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 04:52:58 PM »

กลัวจังเลย ถ้าเจอของชงเองที่คุณภาพดีกว่าโรงงาน  จะวิ่งแห่กันไปซื้อ  Cheesy

Cheesy Cheesy
yingpong
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #50 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 11:36:26 PM »

ซวยแล้ว
ไปตรวจดูตรงสติ๊กเกอร์ปิดฝากล่อง ตัวอักษรเป็นแบบที่สงสัยว่าปลอม โดน 2 กล่องเลยครับ

Mine is for protecting human life
Hero Member

คะแนน 182

คนรักปืน

« ตอบ #51 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 12:05:06 AM »

ซวยแล้ว
ไปตรวจดูตรงสติ๊กเกอร์ปิดฝากล่อง ตัวอักษรเป็นแบบที่สงสัยว่าปลอม โดน 2 กล่องเลยครับ
ได้มาอย่างไรครับ
Wachira1973
"กระบี่อยู่ที่ใจ...ปืนก็อยู่ที่ใจเช่นกัน"
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #52 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 08:34:30 AM »

จริงเหรอครับเนี่ย ของผมมีสติ๊กเกอร์อย่างที่ จขกท.(สงสัย)ว่าปลอม ตั้ง 3 กล่องแน่ะครับ แต่ดูๆแล้วกระสุนก็ไม่มีอะไรผิดปรกติ ลักษณะเหมือนที่พี่ๆโพสรูปลงเลย(กระสุน.38 Spl JHP)
แถมซื้อมาจาก สยป.ตร.เสียด้วย..ไม่ใช่ความผิดพลาดในการพิมพ์สติ๊กเกอร์แน่เหรอครับ?

"...แล้วสอนว่าอย่าใว้ใจมนุษย์   มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
 ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน.."
                                                                                            ...สุนทรภู่...
Hero Member

คะแนน 182

คนรักปืน

« ตอบ #53 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 09:14:17 AM »

จริงเหรอครับเนี่ย ของผมมีสติ๊กเกอร์อย่างที่ จขกท.(สงสัย)ว่าปลอม ตั้ง 3 กล่องแน่ะครับ แต่ดูๆแล้วกระสุนก็ไม่มีอะไรผิดปรกติ ลักษณะเหมือนที่พี่ๆโพสรูปลงเลย(กระสุน.38 Spl JHP)
แถมซื้อมาจาก สยป.ตร.เสียด้วย..ไม่ใช่ความผิดพลาดในการพิมพ์สติ๊กเกอร์แน่เหรอครับ?
ลองพิจารณาดูจากสติ๊กเกอร์ดีกว่าครับ
LadySmith
DVC
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 66

Be Still & Know

« ตอบ #54 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 11:19:46 AM »

เมื่อวานนี้ได้แฟกซ์ไปสอบถามรายละเอียดต่างๆกับทาง บริษัทบุลเล็ท แล้วค่ะ
ตอนนี้กำลังรอคำตอบจากทางบุลเล็ทอยู่ค่ะ ได้คำตอบเมื่อไหร่จะมาบอกให้ทุกท่านทราบค่ะ ไหว้

Forging iron is a physically demanding process,
but controlled movement is much more important than brute strength.
พ่อน้องนะโม
คิดดี ทำดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 60

ยิงดี แต่ศรีภรรยาไม่สนับสนุน

« ตอบ #55 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 12:13:04 PM »

+1 ให้คุณ LadySmith

ขอบคุณจ๊าดนักเน้อครับ  ไหว้
จะรอฟังผลเน้อครับ  ไหว้ หลงรัก

ฉันเป็นลูกหลานชาวนา ฉันเลือกเกิดไม่ได้ แต่ฉันเลือกที่จะเป็นคนดีของสังคมได้
ที่บ้านฉัน ในหลวงท่านพระราชทานทรัพย์ส่วนพระองค์สร้างตึกในโรงพยาบาล
และท่านพระราชทานชื่อตึกว่า "ตึกพิทักษ์ไทย"
mee88
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #56 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 01:39:45 PM »

ช่วยดูให้หน่อยว่ากล่องแบบนี้ปลอมด้วยหรือเปล่า...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 18, 2010, 02:47:31 PM โดย mee88 » บันทึกการเข้า
Songchart
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 34

« ตอบ #57 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 02:35:50 PM »

เมื่อวานนี้ได้แฟกซ์ไปสอบถามรายละเอียดต่างๆกับทาง บริษัทบุลเล็ท แล้วค่ะ
ตอนนี้กำลังรอคำตอบจากทางบุลเล็ทอยู่ค่ะ ได้คำตอบเมื่อไหร่จะมาบอกให้ทุกท่านทราบค่ะ ไหว้

+1 ให้ครับ
ขอบคุณมากๆ จะรอฟังคำชี้แจงครับ

ส่งชาติ
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #58 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 02:50:44 PM »

บริษัทกระสุนตอบกลับมาว่า "กระสุนแท้โดนแล้วต้องเจ็บ หากเป็นกระสุนปลอมโดนแล้วจะไม่เป็นอะไรครับแค่มดกัด....ฮาๆๆ" กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

.......อย่าเพิ่งกังวลกันครับมีกระสุนปลอมยังดีกว่าไม่มีกระสุนจะยิงกัน นี้เป็นโชคชะตาชาวปืนเมืองไทยครับขึ้นอยู่ว่าใครจะบริหารความเสี่ยงกันอย่างไร....... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หรือว่าเป็นมาตราการระบายปืนโครงการที่เข้ามาล้นตลาด ปืนพังจะได้ซื้อปืนใหม่ ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด อย่าเชื่อผมนะครับมันมันบ้า แบร่ แบร่

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
ปาล์มๆ...ซุ่มโป่ง
Hero Member

คะแนน 57

ทำความดีเพื่อชาติ

« ตอบ #59 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 03:56:52 PM »

ซื้อกระสุนซ้อม ปิดสติ๊กเกอร์ฝากล่องอย่างดี และยังติดสติ๊กเกอร์สีขาวเขียนว่า RE คงไม่ปลอมนะครับ หัวกระสุนและปลอกก็เรียบร้อยดีไม่ผิดปกติ
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 10
  พิมพ์