๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 11:13:14 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระสุนปลอมระบาด!!!  (อ่าน 38849 ครั้ง)
พ่อน้องนะโม
คิดดี ทำดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 60

ยิงดี แต่ศรีภรรยาไม่สนับสนุน

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 10:05:25 PM »

อย่างที่ท่านผู้การฯบอกไว้ว่ากระสุนบุลเล็ต มาสเตอร์ ของแท้ต้องมีสติกเกอร์กันปลอมติดแน่นหัวและท้ายกล่องเท่านั้น
และผมก็ได้รับคำยืนยันจาก จนท. ของบุลเล็ตก็บอกผมเช่นเดียวกับที่ท่านผู้การฯบอก คือเช็คได้จากสติกเกอร์กันปลอมหัวท้ายกล่อง
ส่วนปลอกนั้นทางบุลเล็ตใช้อยู่หลายยี่ห้อครับ แต่ที่ผมสงสัยคือ สติกเกอร์เล็กขาวอักษร N ในวงกลมนั้นหมายถึงอะไรครับ?
เพราะเท่าที่ทราบ สติกเกอร์เล็กขาว อักษร NC คือกระสุนปลอกใหม่ (LRN)
ของผมเพิ่งซื้อมาก็เป็น NC ครับ

ฉันเป็นลูกหลานชาวนา ฉันเลือกเกิดไม่ได้ แต่ฉันเลือกที่จะเป็นคนดีของสังคมได้
ที่บ้านฉัน ในหลวงท่านพระราชทานทรัพย์ส่วนพระองค์สร้างตึกในโรงพยาบาล
และท่านพระราชทานชื่อตึกว่า "ตึกพิทักษ์ไทย"
พ่อน้องนะโม
คิดดี ทำดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 60

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 10:06:12 PM »

ภาพปลอกครับ

ฉันเป็นลูกหลานชาวนา ฉันเลือกเกิดไม่ได้ แต่ฉันเลือกที่จะเป็นคนดีของสังคมได้
ที่บ้านฉัน ในหลวงท่านพระราชทานทรัพย์ส่วนพระองค์สร้างตึกในโรงพยาบาล
และท่านพระราชทานชื่อตึกว่า "ตึกพิทักษ์ไทย"
พ่อน้องนะโม
คิดดี ทำดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 60

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 10:11:11 PM »

ส่วน FMJ นี้ผมรันอิน hk uspc ไปสองกล่อง ก็ปกติดีครับ คัดปลอกปกติทุกนัด สภาพปลอกปกติทุกนัดครับ

MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 11:08:06 PM »

กระสุนก็ไม่ค่อยจะมียังจะต้่องมาระวังปลอมกันอีก เซ็งครับงานนี้

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
BeEr(รักในหลวง)
Mine is for protecting human life
Hero Member

คะแนน 182

คนรักปืน

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 14, 2010, 09:02:49 AM »

อย่างที่ท่านผู้การฯบอกไว้ว่ากระสุนบุลเล็ต มาสเตอร์ ของแท้ต้องมีสติกเกอร์กันปลอมติดแน่นหัวและท้ายกล่องเท่านั้น
และผมก็ได้รับคำยืนยันจาก จนท. ของบุลเล็ตก็บอกผมเช่นเดียวกับที่ท่านผู้การฯบอก คือเช็คได้จากสติกเกอร์กันปลอมหัวท้ายกล่อง
ส่วนปลอกนั้นทางบุลเล็ตใช้อยู่หลายยี่ห้อครับ แต่ที่ผมสงสัยคือ สติกเกอร์เล็กขาวอักษร N ในวงกลมนั้นหมายถึงอะไรครับ?
เพราะเท่าที่ทราบ สติกเกอร์เล็กขาว อักษร NC คือกระสุนปลอกใหม่ (LRN)
ของผมเพิ่งซื้อมาก็เป็น NC ครับ

NC แท้ 
N อย่างเดียว เห็นจากเว็ปเพื่อนบ้านปลอมหมด
Theerachai
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 14, 2010, 09:55:57 AM »

ผมซื้อกระสุนจริงหัวบอลมาเมื่อปีที่แล้วจากร้านที่หลังวัง
กล่องดำแบบนี้ ใช้ปลอกของ win จานท้ายมีสีแดงไม่ทราบว่าเป็นอย่างไรบ้างครับ
Prinya T
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 14, 2010, 09:56:36 AM »

น่ากลัวจริงๆ หวังว่าสนามตำรวจที่ผมไปยิงจะไม่เอาลูกโอทอปมาขายนะ
BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 14, 2010, 10:12:48 AM »

กระสุนตามภาพแรก   ไม่น่าจะเป็นของยี่ห้อ BM  ครับ     สังเกตุได้จากตัว primer    ขนาด 9 มม.ยี่ห้อ BM ที่ผลิตในปัจจุบัน  ใช้ primer สีเหลืองครับ

ข้อแนะนำคือ  กระสุนทั้ง 3 ยี่ห้อที่ผลิตในไทยนั้น    ตอนที่เราซื้อนั้นขอให้ดูสติ๊กเกอร์ปิดหัวท้ายของกล่องกระสุนที่ทำมาใช้เฉพาะของแต่ละยี่ห้อครับ    อย่าให้มีการฉีกขาดหรือแกะออก     
LadySmith
DVC
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 66

Be Still & Know

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 14, 2010, 10:26:18 AM »

กระสุนตามภาพแรก   ไม่น่าจะเป็นของยี่ห้อ BM  ครับ     สังเกตุได้จากตัว primer    ขนาด 9 มม.ยี่ห้อ BM ที่ผลิตในปัจจุบัน  ใช้ primer สีเหลืองครับ

ข้อแนะนำคือ  กระสุนทั้ง 3 ยี่ห้อที่ผลิตในไทยนั้น    ตอนที่เราซื้อนั้นขอให้ดูสติ๊กเกอร์ปิดหัวท้ายของกล่องกระสุนที่ทำมาใช้เฉพาะของแต่ละยี่ห้อครับ    อย่าให้มีการฉีกขาดหรือแกะออก    
กระสุนในภาพแรกเป็นของปลอมค่ะ เอาใส่ในกล่องของ BM แล้วเอามาหลอกขายค่ะ หัวเราะร่าน้ำตาริน

Forging iron is a physically demanding process,
but controlled movement is much more important than brute strength.
BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 14, 2010, 11:10:58 AM »

ในอดีตนั้นกระสุนที่ผลิตในไทยนั้น    มีสติ๊กเกอร์ปิดหัวท้ายของกล่องกระสุน  เป็นสติ๊กเกอร์ที่ทำมาใช้เฉพาะของแต่ละยี่ห้อครับ        หากอยู่ในสภาพที่สมบูรณ์ก็สามารถยืนยันได้ว่า  เป็นของโรงงานนั้นๆอย่างแท้จริง       เนื่องจากสติ๊กเกอร์ที่แต่ละโรงงานทำออกมานั้น   เป็นแบบโฮโลแกรมจึงดึงออกมาได้เพียงครั้งเดียวเท่านั้น   ติดซ้ำกลับไปก็จะไม่เป็นสภาพเดิม       

แต่ในปัจจุบัน   เท่าที่สังเกตุเห็นนั้นมีเพียงของยี่ห้อ BM ยี่ห้อเดียว     อีก 2 ยี่ห้อ ไม่ได้ใช้แล้ว    น่าเสียดายครับ.
ปาล์มๆ...ซุ่มโป่ง
Hero Member

คะแนน 57

ทำความดีเพื่อชาติ

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 14, 2010, 11:36:18 AM »

ปัญหาราคากระสุนราคาแพงก็หนักหนาแล้ว ยังมีกระสุนปลอมอีก
FCUK
Full Member

คะแนน 50

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 14, 2010, 11:45:20 AM »

กำลังฝึกรีโหลดกันอยู่ครับ  มือใหม่ก็อย่างนี้  ซักพักเมื่อโหลดจนชำนาญแล้วปัญหาน่าจะหมดไป
ลุมพินี08
Hero Member

คะแนน 167

« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 14, 2010, 12:06:33 PM »

ท่าน สมช พบเห็นจากที่ใหนโปรดแจ้งด้วยครับ จะได้ระวังใว้ วาน PM บอกด้วยครับ
พ่อน้องนะโม
คิดดี ทำดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 60

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 14, 2010, 01:00:51 PM »

เมื่อเดือนที่แล้วร้านที่หลังวังฯ ผมถามลูก Bullet Master FMJ ราคาดีมาก ต่างจากร้านที่ซื้อประจำอยู่หลายร้อยครับ  ตกใจ
ผมขอดูของ ปรากฏว่ามาเป็นกล่องพลาสติกใส คนขายบอกว่าเป็น Bullet Master รุ่นใหม่ ไม่ใช้กล่องกระดาษแล้ว
ผมเลยบอกว่ายังไม่เอาดีกว่าครับ ขอบคุณครับ แล้วก็ลาจาก
จะเป็นรุ่นใหม่ได้ยังไงครับ ในเมื่อที่เคยซื้อก็เป็นกล่องกระดาษมีสติกเกอร์ QC กันปลอมปิดหัวท้าย ผมว่ากล่องพลาสติกใสนั้นต้องเป็นของยี่ห้ออื่นแน่ๆครับ จูบบบบ

quick-รักในหลวง
ตึงไปก็ขาด ย่อนไปก็ยาน คงความเป็นกลางไว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 48

« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 14, 2010, 01:04:23 PM »

เมื่อวานนี้ผมก็เจอกับตัวครับ กระสุนซ้อมบูลเลส 9 มม. ปลอกแตก 1 นัดครับ

ดีที่ใส่แว่นกันไว้สะเก็ดโดนหน้าเจ็บๆ คันๆ
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 10
  พิมพ์