๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 06:48:34 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตัดแต่งพันธุกรรม CZ 452 ตอน กินดีอยู่ดี หน้า 3 นะครับ  (อ่าน 34667 ครั้ง)
เจษ ก้านไม้ขีด
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2010, 12:07:39 PM »

ยิ่งอ่านยิ่งมัน.

**9876543210**0123456789**
nitrogen
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2010, 10:25:54 PM »

ชอบท่าปีนต้นไม้ยิงครับ ยิ้มีเลศนัย
+๑ ให้ ขอรับ ไหว้
AP3933421
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2010, 11:06:31 AM »

ผีมือใช้ได้เลยครับพี่
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2010, 11:08:35 AM »

ใช้กล้องมากี่ตัวแล้วครับ แนะนำหน่อย เอาให้อยู่กับปืนได้นาน ๆ ยิงแม่น ๆ ระยะ 150 เมตร มองชัด ๆ ราคาพอตัวครับ สวัสดีครับ.
 เยี่ยม

รักปืน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2010, 03:29:04 PM »

ใช้กล้องมากี่ตัวแล้วครับ แนะนำหน่อย เอาให้อยู่กับปืนได้นาน ๆ ยิงแม่น ๆ ระยะ 150 เมตร มองชัด ๆ ราคาพอตัวครับ สวัสดีครับ.
 เยี่ยม

150 เมตรชัดๆก็ต้อง  พวก  6-24X   น่ะครับ  ต่ำกว่านี้ มองไม่เห็นรูกระสุนนะครับ    กล้องผมเล่นมาหลายตัวครับ  กล้องจีนโดนมาเยอะครับ  แต่ละตัวนี่ส่องยิงเป้าปวดตาสุดๆ
ยิงไม่ถึงสิบนัดก็หมดสนุกแล้วครับ    ยิ่งพวกกำลังขยายสูงๆของจีนนี่สุดยอดมากๆครับ  ที่ 24X  ของจีนนี่ชวนจะอวกจริงๆนะครับ  ถ้ายิงวันละนัดสองนัดก็ไม่เป็นไรครับ

ถ้ายิงไปแล้วส่องตรวจเป้าไปนี่  ก็ขอบอกว่าเลิกยิงดีกว่าครับ   แต่ก็อย่างว่าเหละครับ  คนเราชอบเปลี่ยนอะไรบ่อยๆ  ได้ซื้อบ่อยๆ ก็มีความสูขดีครับ  แต่คุณพี่เชื่อไหมว่าถ้าเรา

เอาตังพวกนั้นมาซื้อกล้องดีๆตัวเดียวจะดีกว่าครับ   เอาแบบที่เขารับประกันตลอดชีพเลยนะครับ   ถ้าจะเอามายิงเป้า  แต่ถ้าจะเอามาไช้งานทั่วไปก็ มีหลายยี้ห้อครับ
นิยามของการเลือกซื้อกล้องของผมคือ  1 X (เท่า)  ละ  1,000  บาท ขึ้น  จะดีมากๆครับ  เช่น 3-9X40  ถ้าจะดีๆก็ต้อง  10,000    บาทขึ้นไป  ต่ำกว่านี้ลงมาผมก็ว่าแค่ดี หรือพอไช้

อย่าซื้อกล้องจีน กล้องคลองถมเด็ดขาด  (ขอบอก)    ไห้ซื้อที่ร้านมีประกัน  เวลาขายต่อราคาจะไม่ตกมาก 

ราคาพอตัว  นี่ผมไม่ทราบจริงๆครับ ว่าพอตัวของคุณพี่เท่าไร  เอาเป็นว่าไช้งานทั่วไปก็  1 ใน 3  ของราคาปืนน่ะครับ  ถ้ายิงเป้าก็ ราคาเท่าปืนไปเลยครับแล้วจะไม่ผิดหวัง

อย่างของผม ราคาเกือบๆ  3  เท่าของราคาปืนน่ะครับ    (ปืนผมซื้อมาตอนนั้น  15,000 บาท)    แต่คุณพี่เชื่อไหมว่ายิงมา 80,000  กว่านัด  เพิ่งจะมามีความสุขในการยิงเป้า
ที่  78,000  นัดเองครับ        เมื่อก่อนไม่ค่อยมีความสุขเลย   มานึกถึงวันนี้วันนั้นแล้วรู้สึกเสียดายตังที่เอาซื้อลูกปืนเหลือเกินครับ

ยิงกับกล้องคุณภาพต่ำๆ  แล้วปวดตามากครับ ไม่สนุก  ไงก็ซื้อแพงๆดีๆไปเลยนะครับ  แล้วคุณจะรักการยิงปืนมากขึ้น    ลองถามหลายท่านดูนะครับ ใจเย็นๆ  อย่าซื้อกล้องจีนเด็ดขาด  (ขอย้ำ)                      กล้องแพงแล้วไม่ดีนะมีครับ  แต่กล้องดี มักจะแพง  กล้องดีๆ ในเวบเรามีขายอยู่หลายท่านนะครับ  จำไว้ว่า ต้องรับประกันตลอดชีพเท่านั้น
 ไหว้ หลงรัก หลงรัก

ชอบท่าปีนต้นไม้ยิงครับ ยิ้มีเลศนัย
+๑ ให้ ขอรับ ไหว้

+  คืนครับ   ไม่มีเจตนาอื่นครับ  คือต้องการยิงแล้วไห้กระสุนมันตกถึงดินเร็วที่สุดนะครับ  เพราะมันไกลเหลือเกิน ไหว้

ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2010, 04:07:48 PM »

ขอบคุณมากครับ เรื่องกล้อง ของท่านราคาสามเท่าของปืนท่าน แล้วสามเท่าของปืนผมก็แย่แน่ ๆ
ปืนผมตอนนี้มัน34,000แล้ว ไม่ใช่15,000 อย่างท่าน (ปืนผมซื้อมาตอนนั้น  15,000 บาท)+ปีอะไรครับ?
ช่วยแนะอีกที่ราคาสัก4-5พัน มันปวดตาตอนกี่นัดครับ
ใช้ยี่ห้ออะไรดี มีงป หนึ่งหมื่น
เผื่อระยะ 200-300 เมตรไปเลยครับ สวัสดีครับ.

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 12:58:06 AM »

ขอบคุณมากครับ เรื่องกล้อง ของท่านราคาสามเท่าของปืนท่าน แล้วสามเท่าของปืนผมก็แย่แน่ ๆ
ปืนผมตอนนี้มัน34,000แล้ว ไม่ใช่15,000 อย่างท่าน (ปืนผมซื้อมาตอนนั้น  15,000 บาท)+ปีอะไรครับ?
ช่วยแนะอีกที่ราคาสัก4-5พัน มันปวดตาตอนกี่นัดครับ
ใช้ยี่ห้ออะไรดี มีงป หนึ่งหมื่น
เผื่อระยะ 200-300 เมตรไปเลยครับ สวัสดีครับ.

ปืนของผมซื้อตั้งแต่  ปี  45  ครับ  ตอนนั้น กล็อก 19   แค่  43,000-45,000  เองครับ   

แล้วที่ว่ามันปวดตาตอนไหน  มันก็ปวดตาตอนที่เราปรับกำลังขยายสูงๆน่ะครับ   เราเพ่งนานๆ จะปวดมากๆ  ไม่ถึง 20  นาทีก็ปวดแล้วครับ ถ้ากล้องที่คุณภาพต่ำๆ    ถ้ากล้องดีๆ  ส่องแล้วสบายลูกตา  เหมือนดู TV   LED   รุ่นใหม่ๆเลยนะครับ กล้องถูกๆคุณภาพต่ำๆ  เหมือนดู TV สีรุ่นเก่าๆนะครับ

ต่างกันมากครับ  เราโกหกใครก็ได้ครับว่ากล้องจีนตัวนี้ดี  24X  สุดยอดซื้อมาแค่   3-5  พันบาท  แต่เราโกหกตัวเองไม่ได้หรอกครับ เราส่องยิงทุกวัน
เราย่อมรู้ตัวของเราเองครับว่า  มันไม่ใช่   ยิ่งได้ไปส่องกล้องแพงๆ ดีๆ  มีมาตฐาน คุณจะโยนกล้องจีนทิ้งทันที    มันต่างกันยังกับ ฟ้ากับเหวเลยนะครับ                   

งบหมื่นนึง ผมไม่ทราบว่าจะแนะนำกล้องตัวใหนนะครับ งบขนานนี้คงได้แค่  บุชแนล แบรนเนอร์   6-24X40    ผมเคยไช้ครับ ก็พอไช้ได้ครับ
150 เมตรพอเห็นรูกระสุน  แต่ส่องยิงเป้านานๆ  สัก 10-20  นาทีก็ปวดตาแล้วครับ  (ตอนไช้กำลังขยายสูงๆนะครับ)  กำลังขยายต่ำๆไม่เป็น

แต่เราก็มองไม่เห็นรูกระสุน  เส้นเล็งมิลดอด  ใหญ่โตดีบางคนชอบ  แต่ผมไม่ชอบ

หรือจะเอาโคนัน  6-24  ก็ราคาประมาณนี้ แต่ผมไม่เคยไช้ครับ   จริงอยากไห้ซื้อ  leupold  vx-3 6.5-20x40mm EFR T  ตัวนี้ตัวเดียวครับสุดยอด
โฟกัสตังแต่  10 เมตรจนสุดสายตาไปเลยครับ  ราคาก็ กำลังดี  ถูกกว่าราคาปืนของคุณพี่นิดหน่อยครับ เลือกเส้นเล็งได้ด้วยครับ

หรือจะไห้ดีก็ไปหาลองส่องวของเพื่อนๆชาวปืนที่สนามยิงปืนก่อนก็ได้ครับ  อย่าเชื่อความรู้สึกตาตัวเองนะครับ  ต้องชื่อความรู้สึกตาคนอื่นด้วยครับ

ทำใจตัวเองไห้เป็นกลาง  อย่าหลงรูปร่างหน้าตากล้องครับ กล้องเส้นเล็งสวยๆ  รูปร่างสวยๆ ทำผมช้ำใจมาเยอะแล้วครับ

หรือถ้าจะซื้อแค่ 10,000 บาทจริงๆ  ก็ไปตั้งกระทู้ ในเวบเราเลยครับ  จะมีท่านผู้รู้มาตอบไห้ข้อมลูมากกว่าผมนะครับ   ไหว้ หลงรัก หลงรัก
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 01:07:15 PM »

ขอบคุณท่าน รักปืน-รักในหลวง มาก ๆครับ สงสัยต้องเก็บเงินเพิ่มวงเงิน ซะแล้ว
คงต้องใจเย็น ๆ   สวัสดีครับ.

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #38 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 10:55:08 PM »

ต่อเลยนะครับ   ไม่ต้องไปตั้งกระทู้ใหม่ไห้ วุ่นวาย

ผมเป็นคนรักปืนครับ  รักการยิงปืน ชอบแต่งปืนไปเรื่อยๆ แต่พักนี้ปืนผมมันกินดีอยู่ดีครับเลยอ้วนเอาอ้วนเอา ดีครับมันจะได้ยิงดีๆ ผอมๆมันยิงไม่ค่อยดีร้อนเร็วเกินไป

ว่าจะซื้อวามินต์ กับอันชูตน์ BR50  ก็เกินความจำเป็น  ผมว่าเราเอาของถูกๆมาแต่งเองจะดีกว่าครับ  เลือกว่าไช้ของที่มีอยู่ไห้คุ้มค่าครับ
ไห้กระบอกนี้พังก่อนค่อยซื้อใหม่ดีกว่าครับ   ไม่จำเป็นก็ไม่ต้องซื้อ   ( รอมันพัง แล้วเมื่อไรจะได้ซื้อหว่า)

มาดูข้างในกันเลยนะครับ      ทำใหม่หมดครับ

แต่งไกต่อครับ  บางคนยังสับสนอยู่   ไช้อีบ็อกซี่  ผสมกัน  60/40  นะครับ  มันจะได้แข็งพอสมควร (พอไช้มีดกัดแต่งได้)

ติดอีบ็อกซี่ทั้งสองด้านเลยนะครับ  กันพลาดเวลาแต่งเกิน เราก็จะเหลืออีกข้างไห้แต่ง  ต่อ ไม่ต้องคอยนาน  แล้วถ้าแต่งพอดีก็ติดใว้แบบนั้นเหละครับ

ไห้แต่งทีละน้อยนะครับ   วิธีนี้เป็นวิธีที่ดีที่สุด  ง่ายที่สุด  ทนที่สุด  เอาออกง่ายที่สุด แล้วก็ไม่ต้องถอดไกออกไห้วุ่นวายด้วยครับ  แต้มอีบ็อกซี่ทิ้งใว้  พอได้ที่ก็เหนี่ยวไกอุบใว้ไช้มีดแต่งได้เลยครับ (แต่วิธีนี้การเลือกสปริงต้องดีสักหน่อยนะครับ  มันเทพอยู่ที่น้ำหนักสปริงด้วยครับ)   ช่วงเวลาที่เราเริ่มแต่ง เราก็ค่อยๆเอามีดขูดบางๆ เเล้วก็ลองปิดลูกเลื่อนไปเรื่อยๆ

ถ้ามันสูงเกินไปลูกเลื่อนจะตามล็อกไม่อยู่     เราก็ขูดไปเรื่อยๆ  จนพอใจเราครับ  ขูดทีละข้างนะครับตั้งสปริงไห้เบาที่สุด  แต่ต้องเข็งหน่อนนะครับ

อย่าเอาสปริงปากกามาใส่นะครับ  มันเบาเกินไป  ไม่มีแรงดัน     เมื่อมันได้ละดับนึงแล้วลูกเลื่อนมันจะล็อกอยู่ครับ    เราก็ลองชั่งน้ำหนักไกดูว่ามันเท่าไรก็ตามใจ
เราเลยนะครับ  อย่าเพิ่งปรับสปริงไกนะครับ  เดี๋ยวค่อยปรับทีหลัง  เอาระยะขบของเชียร์ก่อนครับ   ต้องไห้มันน้อยที่สุด เท่าที่จะเป็นไปได้เลยนะครับ

ผมไม่มีเครื่องวัดหรอกครับ      แต่เรามองดูเอาก็คงรู้นะครับว่ามันขบกันขนานใหน     เมื่อแต่งจนพอใจเราแล้ว  ว่าลูกเลื่อนไม่ตามเวลาปิด  อย่าเพิ่งดีใจนะครับ

เราต้องลองเข้าเซฟดูด้วยนะครับว่าเข้าเซฟได้ไหม  ปล่ดเซฟแล้วปืนลั่นเองหรือเปล่า  ต้องไม่ลั่นนะครับ  

มาทำแฮดสเปกต่อเลยนะครับ     (แล้วจะทำๆไมหว่า  ปืนผมซื้อมา 5 ปี ยิงไม่ถึง 200  นัดเลย  สกรูยังไม่เคยถอดออกสักครั้ง  เรื่องมาก  เดิมๆนะดีอยู่แล้ว ข้างบ้านพูดนะครับ )

สาเหตุที่ต้องทำก็เพราะว่าปืนกระบอกนี้มันยิงมา  80,000  กว่านัดแล้วนะครับ มันเริ่มหลวมแล้วนะครับ (จริงๆเจ้าของอยากทำด้วยมากกว่า)

การทำก็ไม่มีอะไรมากครับ เอาลูกปืนที่ปืนเราชอบ มาหักหัวกระสุนออกครับ   แล้วเอาปลอกมันมา  เอาผ้าเทปใสปิดที่จานท้ายปลอก  (ตัดเป็นกลมๆเล็กๆด้วย)

ปิดลงไปสัก 2  แผ่น แล้วเอาปลอกใส่เข้าไปในรังเพลิง  ปิดลูกเลื่อน  ถ้ายังหลวมอยู่ก็ใส่ไปอีกแผ่น   เอาจนการปิดลูกเลื่อนมันตึงๆมือก็พอนะครับ  บางคนว่าปิดยังไง

มันก็ตึงมือทั้งนั้น   เราต้องปิดลูกเลื่อนพร้อมกับลดเข็มแทงฉนวนด้วยครับ  แล้วก็มาวัดว่าเราต้องเสริมหน้าลูกเลื่อนเท่าไร  ผมใช้อีบ็อกซี่ ติดเลยนะครับแล้วมานั่งแต่ง

ทีหลัง  ก็ไม่เลวครับง่ายๆ  เวลาปิดลูกเลื่อนตึงมือดีแท้ๆ  เพราะว่าปลอกกระสุนมันถูกดันเข้าไปในรังเพลิงมากกว่าเดิม  (ว่าไปนั้นยังกับตามองเห็น) คิก คิก

แล้วที่นี้เข็มแทงฉนวนมันจะตีถึงหรอ   อย่างกังวนไปเลยครับ  เราตัองเจียบ่าเข็มแทงฉนวนด้วยนิดนึง เข็มจะได้ตีพอดีครับ    จบเรื่องแฮดสเปกเข็มนะครับ

มาเรื่องการวางเบดดิ้งต่อครับ     ครั้งก่อนผมตึงลำกล้องติดกับรางตลอดตัวเลยนะครับ   เพราะมันทำไห้ลอยไม่ได้ครับ ติดสกรูที่อยู่ตรง  0  หลัง  แต่ตอนนี้ผมเอา

0  หลังออกแล้ว  ก็ต้องทำที่ขัดสกรูขึ้นมาใหม่นะครับ  ก็วางใว้ที่ด้านหลังไกนั้นเหละครับ  เหมือนพวก วามินต์   อเมริกัน   บางคนว่าไม่ต้องมีก็ได้  ต้องมีครับ ไม่งั้นเราก็ไม่ต้องขันสกรูสักตัวก็ได้ครับ  เอาเชือกมัดใว้ดีกว่านะครับ  ตัวกลางตัวเดียวก็พอแล้ว  (ม้ั้ง)     ใครมี  453  /452  อเมริกัน  ก็ลองถอด สกรูตัวหลังออก แล้วยิงดูนะครับ ว่ามันเป็นยังไง

ถ้าดีจริง  cz   เขาคงใส่สกรูตัวเดียวมาจากโรงงานกันหมดแล้วครับ               ผมว่าสองตัวนะ ดีที่สุดครับ  (ใจจริงๆอยากได้  3  ตัวด้วยซ้ำ)  ขันไห้มันแน่น 65 นิ้ว-ปอนด์ เลยนะครับ

ส่วนลำกล้องก็ปล่อยไห้มันลอยเป็นอิสระ  เวลาเรายิงกระสุนออกไป มันจะได้สั่นสะท้าน เป็นไปตามธรรมชาติ ทุกๆนัดครับ  ลอยพอที่จะเอากระดาษสอดใส่ได้สัก  สองสามแผ่นนะครับ

ที่ต้องทำซ่ะขนานนี้ก็เพราะว่า ผมเป็นคนรักปืน แบบสุดโต้งครับ   แล้วกระบอกนี้มันก็เก่าแล้ว  ถ้าจะเป็นหนุ่มสาว  ก็คงจะมีอายุมากแล้วนะครับ  ถ้าจะไม่แต่งตัวไห้สวย
ไห้ทันสมัย ก็คงจะไม่มีใครมองแน่นนอน

หรือเหมือนกับรถยนต์ ที่มันออกมานานแล้ว  ถ้าอยากจะขายต่อได้ก็ต้องมีการตกแต่งหน้าตากันบ้างนะครับ  เขาเรียกว่า  (ไมเนอร์เชนจ์)  โอ้พระเจ้ามีภาษาต่างประเทศด้วย คิก คิก คิก คิก คิก คิก

คุยจนน้ำถ้วมทุ้ง ผักบุ้งโหลงแหลง  กางเกงเป้าแตก  นกแสกเมาเหล้า  นกเขาร้องเพลง   แล้วถ้าทำขนานนี้แล้วมันยิงไม่ดีจะเอาไปใว้ไหน (คงต้องเอาไปทำไม้คานใว้หาบน้ำแล้วมั้ง)

มันไม่เลวร้ายขนานนั้นหรอกครับ การจะทำอะไร ทุกสิ่งทุกอย่าง มันมีความเสี่ยง ด้วยกันทั้งนั้น  แต่ถ้าเราทำด้วยหลักการ  การคำนวนที่แน่นนอน ผลลับที่ออกมามันต้อง

เป็นบวกมากกว่าลบนะครับ

ลูกที่เอามายิง ผมเอาแต่ลูกที่ดีๆ ใหม่ๆ นะครับ  ผลจะได้ออกมาดีทั้งคู่  ไม่ใช่ลูกดี  แต่ปืนห่วย หรือลูกห่วยแต่ปืนดี   มันต้องพอกันครับ

FEDERAL  CHAMPION    ELEY  TENEX    RWS   LAPUA    เอาใว้ครั้งต่อไปครับ   

ELEY  Match  EPS  ลูกผสมเรมิงตัน  แม่นมากครับ   5  นัดมีรูเดียว   กระสุนมันเทพจริงๆ

ELEY  CLUB  XTRA  ลูกผสมเรมิงตัน  ก็สุดยอดครับ

ELEY  Match  กล่องดำ  ก็ดีครับ  แต่มีกระโดนประจำ

CCI  STD  ก็ดีขึ้น

ยิงต่อเนื่อง 200  นัดกลุ่มกระสุนคงเส้นคงวาดีมากๆครับ  ชุดสุดท้าย 5นัด  ELEY   Match  EPS   นัดละ  16  บาท  ลำกล้องร้อนแล้วด้วย

เดี๋ยวมาต่อครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 14, 2010, 09:38:26 PM โดย รักปืน-รักในหลวง » บันทึกการเข้า
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #39 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 09:54:16 AM »

อ้าว. กำลังอ่านเพลิน ๆ เลย ง่วงซะแล้ว  สวัสดีครับ.

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #40 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 09:41:48 PM »

อ้าว. กำลังอ่านเพลิน ๆ เลย ง่วงซะแล้ว  สวัสดีครับ.

ไหว้พี่เจษ     สบายดีนะครับ      หลงรัก หลงรัก หลงรัก
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #41 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 07:59:01 PM »

สวัสดีครับท่าน รักปืน-รักในหลวง ตอนนี้ทำอะไรอยู่
จับจ่ายใช้สอยอย่าไปเหมาตลาดเค้านะ
เดี๋ยวจะส่งรูปไปทาง PM แล้วตั้งกระทู้ให้ด้วยละกัน. สวัสดีครับ
โน้ตบุคมันช้า เดี๋ยวพรุ่งนี้คุยกันใหม่. สวัสดีครับอีกที

MR.BEEN รักในหลวง
"ประชานิยม (มากไป)สังคมล่มจม"
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #42 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2010, 08:08:19 PM »

แต่งไปแต่งมา เดี๋ยวรวมๆก็ซื้อ BR 50 ได้   Grin คิก คิก

htthttp://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=7742225p://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=9457792
http://zplus.exteen.com/category/Music
http://www.gimyong.com/board53/index.php?topic=2144.0
kk810662
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #43 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2010, 11:20:44 PM »

สวย ยิงได้แม่นแล้วค่ะ...ชอบกระสุนตัดแต่งฯค่ะ ...
 เยาะเย้ย

ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 12:54:55 PM »

ไหว้เข้ามาทักเข้ามาอ่าน ก็ยังสนุกดีนะ เยี่ยม

หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์