๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 05:00:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตัดแต่งพันธุกรรม CZ 452 ตอน กินดีอยู่ดี หน้า 3 นะครับ  (อ่าน 35476 ครั้ง)
รักปืน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 10:36:49 PM »

มือยังไม่หายดีครับ เดี๋ยวหายแล้วจะยิงทดสอบ  อำนาจการทำรายร้างของกระสุนตัดแต่งพันธุกรรมพวกนี้สักหน่อย  ผมทำใว้หลายแบบครับ ยี๊
ที่ถูกต้อง ทำลายล้าง ครับ ไหว้
09  เดือน  10   ใหม่มาจากอเมริกาแท้ๆ  แต่ยิงไม่แม่นอย่างที่เราหวังใว้เลยนะครับ      แต่เราก็แก้ปัญหานี้พอได้ครับ  น่า[color=red]ลำคาล[/color]นิดนึง  คือแม่นไม่ทุกกล่องครับ  เราก็ต้องมาคัดเอาเอง        ใครจะซื้อ  FED  CHAMPION    ปี  09  ก็ไห้สักเกตุที่กล้องด้วยนะครับ   ว่ากล่องมันต่างกันอยู่ครับ  เท่าที่ยิงมาที่ถูกต้องคือ รำคาญ ครับผม ไหว้

ไหว้ หลงรัก หลงรัก หลงรัก  ขอบคุณครับ เยี่ยม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 11:24:01 PM »

Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 17, 2010, 09:20:17 PM โดย รักปืน-รักในหลวง » บันทึกการเข้า
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 04:51:44 PM »

พานท้าย/รางปืน สวยครับ อยากทราบกรรมวิธีอบแห้งครับ เพราะถ้าไม้ไม่แห้งได้ยินว่าต่อไปมันจะบิด หรือรูสกรูเหล็กกับไม้จะเยื้องกัน..สนใจอยากทำเล่นบ้างเหมือนกัน..ขอบคุณครับ 
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 24, 2010, 11:41:02 PM »

เห็นว่างๆเลยไปลองยิงต้นกล้วยดูครับ   หนาประมาณ  10  นิ้วนะครับ    ทะลุ สบายๆครับ   แถมไปโดนลูกมะพร้าวแก่ ทะลุอีกครับ     ใจผมคิดใว้ว่า ต้นกล้วย สองต้นยังทะลุนะครับ

ด้วยลูกนี้นะครับ  เลี้ยงดูมาดีครับ  อาหารการกินดีครับ  เลยตั้งท้องกำลังจะออกไข่  พอดี  กระทบเป้าหมายแล้วมันจะทิ้งใข่ใว้ที่เป้าหมายครับ  จริงๆทำใว้ยิงสู้ลมที่ 100-150 เมตร
นะครับ   ไห้มันมีน้ำหนักมากๆหน่อย  สัก 45  เกรน ประมาณนี้ 

........................................................... ............................

อยู่กันไปมาก็มีน้องมาเพิ่มอีกตัว  ฝักใข่อยู่นานพอสมควรนะครับ     อย่างนี้ศึกสายเลือดคงจะเกิดขึ้นในไม่ช้า ยิ้มีเลศนัย

จริงอยู่ที่เขาว่าน้อง มักจะสวยกว่าพี่  น่ารักกว่าพี่  สูงโย่ง ยาว  กว่าพี่    แต่ก็ใช่ว่าจะดีกว่าพี่ทุกอย่างเสมอไปนะครับ  แต่บางอย่างน้องก็ต้องใส่หรือ ไช้ ของเก่าๆของพี่  ก่อนนะครับ
ใช่ว่าจะเอา แต่ของใหม่ๆ  มาตั้งแต่เกิด   ถ้าเป็นอย่างนั้น พี่ทุกคนคงต้องช้ำใจตายกันหมดเเน่นนอนครับ

แต่งไกไห้น้องหน่อยครับ เดี๋ยวจะง้อนแล้วไปฟ้องแม่  หรือไม่มาเล่นกับพี่อีก  (เดี๋ยวหาว่าพี่ชอบกลั่นแกล้งน้องอีก)   เป็นพี่ก็ลำบากอย่างนี้เหละครับ
เอาไห้เต็มที่เลยนะครับ  ทั้งสปริง+ ระยะเชียร์  ไห้มีดโกนเรียก พี่  สำลีเรียก  พ่อ  เลยนะครับ   พี่ยังไงน้องต้องอย่างนั้นครับ  ดั่งลูกไม้หล่นไม่ไกลต้น   พอมาถึงลูก ปืนก็คงจะเหมือนกัน  ว่าไปนั้น

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 23, 2010, 09:33:15 AM โดย รักปืน-รักในหลวง » บันทึกการเข้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 25, 2010, 10:46:04 PM »

แล้วเอามาประกบคู่  ชั่งน้ำหนัก  เห็น น้องมันออดๆแอ้ดๆ  ผมก็เลยตัดสปริงเข็มไห้ไป  สอง  ข้อครับ  จาก  31  เหลือ  29 ข้อ  เลย เลิกง้อแงไปได้ครับ  (นุ้มมือสบายดีแท้ๆ )

ลูกเลื่อนน้อง จา ขาวนวล น่าหยิก  น่าตี    ผมเอากระดาษทรายเบอร์  1000  ขัดแกล้งนิดนึงครับ   จะได้ไม่ได้ใจเกินไป  ตามใจมากเดี๋ยวจะ  เหลิง ครับ

ตรวจสอบความพร้อมครั้งสุดท้ายก่อนลงสนาม  ตัวพี่ ทำงานเยอะ  เกิดมาก่อนเลยมีของแพงๆใส่  กล้องที่ติด  LEUPOLD  VX 3  8.5-25 X50   แท้ๆนะครับ  ขาก็ LEUPOLD  PRW  (เฉพาะขาก็แพงกว่ากล้องของน้องแล้วนะครับ) คิก คิก คิก คิก คิก คิก  ส่วนของน้อง จา ก็  LEUPOLD  MK  4  3.5-10 X50   แต่เป็นของจีนนะครับ ราคา 1800  ขาจับก็แถมมาครับ กล้องจีนตัวนี้เมื่อก่อนเคยเอาไปใส่ตัว พี่ เมื่อ สามปีมาแล้วครับ เก่า จนสีมันจางหมดแล้ว   มองดูแล้วก็สมกันดีครับ  เหมือนผีเน่าๆ กับโลงผุๆ นั้นเหละ  (มีทับถม ก่อนแข่งด้วย) กติกาที่ผมตั้งใว้คือ  กระสุนกล่องเดียวกัน  หารสองทุกแบบ    ทุกกล่อง    ครับ                                       ครั้งนี้ผมตั้งน้ำหนักสกรูที่โครงปืนที่   55  นิ้ว  ปอนด์ทั้งพี่ ทั้งน้องนะครับ   เดี๋ยวจะมาสรุปกันตอนท้ายนะครับ   ว่าเท่าไรดีที่สุด

ประจำตำแหน่งครับ    เอาแบบบ้านนอกๆ  นะครับ  (ข้ามันลูกทุ้ง)

เห็นเป้าแล้วใจสั่นๆ  ยังไงชอบกลครับ  ยอมรับว่ากับ  อันชูตน์ 1710    รูเกอร์ 77/22   คริ้กโก้  อะไรพวกนี้ผมเฉยๆครับ  แต่กันน้องในสายเลือด ผมใจแกว้งๆยังไงไม่รู้ เป้าที่ยิงมีสองระยะนะครับ  60  เมตร  กับ  120 เมตร  ใช้ท่อ PVC ยาว 4  เมตร  เป็นตัววัดครับ     ระยะ  64 -75 เมตร นี่เป็นระยะเก่งของตัว พี่เลยนะครับ  ยิงมา  40,000    กว่านัดแล้วครับ  ไม่เคยยิง  100  เมตร

ขึ้น แบบ จริงจังสักที  เนื่อง  ผบทบ  ไม่อนุญาติครับ  ตอนนี้เปลื่ยน ผบทบ  คนใหม่แล้ว  เต็มที่ครับ   หลงรัก หลงรัก

ยิงไปเลื่อยๆครับ  อย่าไปคิดมาก  พี่น้องกันเองแท้ๆ    อากาศร้อนอบอ้าวมากๆครับ   มีลมเล็กน้อยถึงปานกลาง   สังเกตเป้าเอาเองนะครับ  มองไม่ค่อยเห็นครับ  ช่างภาพมาจากต่างประเทศครับ  ถ่ายไม่ได้เรื่องเลยครับ    เป้า  120  เมตรเป็นเป้า ดำวงกลมใหญ่นะครับ   

มาดูเป้า  60  เมตรก่อนครับ   ออ  กระสุนที่ไช้วันนี้ มี FED  CHAM     S&B  ปลอกขาว หัวแดง     CCI  MINI  MAG  ที่แต่งมาเพื่องานนี้โดยเฉพาะครับ   เอาแต่ตัวแรงไปนะครับ  ยิงตามมี  ตามกรรม ครับ   
 เป้านี้  เป็นของน้อง จา ครับ   CCI  MINI  MAG    5  นัด ก็เป็นไปตามที่คิดใว้ครับ

เป้านี้เป็น   FED  CHAMP    5  นัดครับ  ผมส่องเป้าดูนึกในใจ  ขนานลูกของ  FED  มันยังยิงแย่ขนานนี้  แล้ว น้อง จา มันยิงอะไรได้ครับ คิก คิก คิก คิก

ที่เขาว่าปืนแต่ละกระบอกชอบลูก ไม่เหมือนกันนะจริงครับ  น้องจา เขาไปถูกอก ถูกใจกับ  S&B  หัวแดงครับ  กลุ่มดีเสมอกันถึงดีมากๆ  หลายกลุ่ม   (ดีครับจะได้ไม่ต้องมาแบ่งลูกกับผม)

มาดูตัวพี่บ้างครับ  ใครตามอ่านก็คงเคยเห็นมาแล้วนะครับ    ก็งั้นๆเหละครับ    FED  CHAMP  5  นัดครับ

4  แตก  1  ตามนิสัยของปืนครับ  ไม่ใช่คนยิงนะครับ  คือยิงจนจับทางได้แล้วครับ  CCI   MINI  MAG  CUSTOM   5  นัด

S&B  ปลอกขาว 5  นัดครับ  4  นัดแรก รอยรูกันจนคนยิงใจหายนะครับ   นัดสุดท้ายก็เป็นไปตามที่คิดใว้อีกเหละ  แตกครับ

เป้าที่นำมาไห้ชมกันนี้เป็นเป้าที่คัดมาแล้วนะครับ  ว่าเป็นเป้าที่ดี พอสมควร  ไม่เอางาม หรือ ขี้เหล่ มากๆ มาไห้ดูนะครับ

มาดู  120  เมตรกันบ้างนะครับ  ปรับตั้งกล้องเรียบร้อย  ผมนะมั้นใจกับกล้องผมมากๆครับ  มดเดินบนเป้ายังมองเห็นเลยนะครับ  แต่กลุ่มกระสุนมันจะเป็นยังไงหนอผมคิดหน้าดำหน้าแดงเลยนะครับ

แต่แล้วความโล้งอกสบายใจก็เข้ามาครับ  120  เมตร กับ  .22LR  มันก็ไม่น่าเกลียดน่ากลัวเท่าไรน่ะ   ยิง FED  CHAMP  ไป  5  นัด  ไม่หลุดวง สิบเลยครับมีเข้า  X  ด้วยนะ

ผมมีความสุขมากครับ   CCI  MINI MAG  CUSTOM      กลุ่มกระสุนเหลือกินเหลือใช้เลยครับ  แต่ผมขอยิงแค่  3   นัดนะครับ  เพราะผมมั่นใจว่า  4-5  มันต้องแตกแน่นนอนครับ สุดยอด

(ขอชมตัวเองหน่อยเถอะ)

S&B  ก็ ยิงไป  3  นัดเหมือนกันนะครับ  แต่กลุ่มโตขึ้นครับ เล็งที่ เลข  3  นะครับ  กล้องชัดมากๆครับ

มาดูของ น้องจา บ้างนะครับ  กล้อง  LEUPOLD  จีน  10  เท่า   ยิงไปบ่นไป ผมส่องเป้าไห้ครับ   กลุ่มกระสุนก็ใช้ได้ครับ  S&B   แน่นมากครับ อยู่ในวง สิบนะครับ

CCI   ขวาล่าง  FED   ซ้ายล่าง ครับ   จะไห้ยิงตัวเลขคงไม่ไหว  เดี๋ยวหาว่าใจร้ายอีก

120  เมตรนี้ยิงสนุกมากครับ   ตอน น้องจา ยิง แล้วเราส่องเป้าดูด้วยกล้อง  25  เท่า  LEUPOLD    เราจะเห็นหัวกระสุนวิ่งเข้าชนเป้า เกิดมาเพิ่งเคยเห็นนะครับสุดยอดจริงๆ  น่าทึงสุดๆ

มันโค้งเข้าชนเข้า ดูแล้วเพลินลูกตาดีแท้ๆนะครับ  โดยเฉพาะ  FED  CHAMP  จะเห็นชัดมากๆ   สรุปวันนี้พี่กันน้อง  พอๆกันครับ  นี้เป็นเพียงการเริ่มต้นครับ  กล้อง 32  เท่า ของน้อง จา
กำลังจะเข้ามารออีกสองเดือน  ถึงวันนั้นคงได้สู้กันอย่างสมน้ำสมเนื้อนะครับ

มาพูดถึงการขันสกรูที่โครงปืนนิดนึงครับ

การตั้งสกรูที่โครงปืน เท่าที่ผททดลองมานะครับ     กับตัว พี่นะครับ(ตัวเก่า)  น้องจา ลองแค่  55  นิ้ว  ปอดน์  ระยะเดียวครับ
40    นิ้ว  ปอนด์   กลุ่มกระสุนไม่ดีครับ  แตก  หาจุดยืนไม่เจอครับ 
45    นิ้ว  ปอนด์   กลุ่มกระสุน  CCI  STD  พอไช้ครับ  พวกแรงๆ  ไม่ต้องดูครับ
50   นิ้ว  ปอนด์     ดีครับแน่นดี สำหรับ CCI  STD   แต่พวกแรงๆ  ยังไม่ค่อยดีครับ

55   นิ้ว  ปอนด์    ดีที่สุดครับ สำหรับ CCI  STD /  FED  CHAMP  ส่วน S&B  HV    CCI  MINI MAG  ยังแกว้งๆ อยู่บ้างครับ 
60   นิ้ว  ปอนด์    S&B  HV    CCI  MINI MAG   ดีขึ้นครับ    CCI  STD /  FED  CHAMP   ก็ดีครับแต่กลุ่มจะขึ้นบนเป็นเส้นตรงเสียส่วนใหญ่  ต่างจาก  55  นิ้ว  ปอนด์  ตรงที่ 55  จะแตก
                           ออก ซ้าย  เป็นส่วนใหญ่ใหญ่ครับ  แบบว่า สิบชุดจะออกขวา แค่ สองชุดนะครับ
65   นิ้ว  ปอนด์     เป็นอะไรที่ลงตัวมากๆครับ สำหรับ การยิงด้วยลูก แรงๆ แบบ  S&B  HV    CCI  MINI MAG     นะครับ ส่วน  CCI  STD  CHAMP  ก็ไม่น่าเกลียดอะไรมากมายครับ

พอดูได้  ถามว่าแน่นสู้  55  นิ้ว  ปอนด์ สู้ได้ครับ  แต่ไม่เยอะเท่า  นับชุดยิงนะครับ  ชุดละ  5  นัด     55  นิ้ว  ปอนด์    จะทำกลุ่มกระสุนแน่นๆ ได้มาก ชุด กว่าครับ
                           เอาเป็นว่าเป็นการทดลองของผมคนเดียวนะครับ  อย่าเพิงเชื่อครับ   ปืนแต่ละกระบอก ชอบไม่เหมือนกันครับ  เบ็ดดิ้ง ก็ต่างกันครับ   แต่ขันแน่นๆใว้ก่อนก็ไช่จะดีนะครับ

มันสำคัญตรงที่ ต้องขันเท่ากันทั้งสองตัวครับ    ต่างกัน ต่างน้ำหนักกลุ่มกระสุนก็เปลื่ยนนะครับ             ถ้าเราตั้งน้ำหนักเท่ากัน  ดีแล้ว  เวลาเลาถอดออกมาล้าง หรือเล่น

เมื่อประกอบเข้าที่มันก็จะยิงทำกลุ่มกระสุนดีเท่าเดิมนะครับ  กล้องที่ตั้งใว้ก็อยู่ที่เดิมครับ   ถ้าเราใส่ใจเรื่องเล็กๆน้อยๆ  บ้างครั้งสิ่งที่ได้มามันก็ยิ่งใหญ่นะครับ

ประเจปอนด์มันแพงครับ  ไม่ต้องซื้อกันทุกคนก็ได้ครับ  ยืมเพื่อนก็ได้ครับ ประหยัดดี คิก คิก คิก คิก   (ยืมนานๆก็เเกล้งลืมอีก) ยิ้มีเลศนัย

แล้วพวกกระสุนตัดแต่งก็ไม่ได้ดีเหมือนต่างประเทศ เขาทำหรอกครับ  เป็นว่า   ทำ  200  นัด  ยิงดี มากๆ  20 นัด  180 ก็เท่าเดิม หรือแย่กว่าเดิม ป้อนลูกยาก ลูกเดิมๆ ปรกติมันยิงดีพอสมควร เท่าๆกันทุกนัดนะครับ  พอเราทำแล้ว ดีมันก็ดีจริงๆ  ดีจนใจหาย 

แต่น้อยครับ  แย่ๆมันก็แย่จริงๆครับ  ไม่เสมอต้นเสมอปลายเหมือน ของเดิมหรอกครับ แต่อำนาจ ลายล้างดีขึ้นครับ  ดีจนน่าใจหาย    ทำเอาใว้อวดได้อยู่ครับ  แต่ยิงเดิมๆนะดีแล้วครับ  ไม่ต้องเหนื่อยด้วย  เอาเวลาพาแฟน พาลูกไปเที่ยวดีกว่าครับ

จริงๆยิง   300 เมตร  ด้วยนะครับยิงไป 5  นัด ด้วยศูนย์เปิดของน้องจา แต่ไม่ถูกครับ  สงสัยเป้าเล็กไป  แล้วก็หญ้าสูงมากครับ   เอาใว้หน้าแล้ง จะถอยรถสิบล้อมาแล้วขึ้นไปยิงบนหัวมันนะครับ     วันนี้ยิงบนต้นไม้  ไม่ไหวครับ    หลังเป้าไปอีก  หนึงกิโล ไร่ผมครับ  สบายใจได้ครับ

mambo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

Gripen RTAF

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 26, 2010, 12:53:42 PM »

สุดยอดครับ   เยี่ยม ยิงบนต้นไม้ ถ้าให้ดีต้องพรางตัวอีกนิด
ครูดำ
Website Sponsor
Sr. Member

คะแนน 3501

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 26, 2010, 01:13:46 PM »

บอกแล้วว่า แล้วจะติดใจ.. คิก คิก.
ladiesman
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 26, 2010, 03:18:45 PM »

เยี่ยมครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
MR.BEEN รักในหลวง
"ประชานิยม (มากไป)สังคมล่มจม"
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 27, 2010, 04:15:13 PM »

กล้องขั้นเทพ  Grin

htthttp://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=7742225p://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=9457792
http://zplus.exteen.com/category/Music
http://www.gimyong.com/board53/index.php?topic=2144.0
การ์ตูน รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 379

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 03:36:52 AM »

กระสุนตัดแต่งต้องป้อนด้วยมือทีละนัดครับ ใช้เครื่องมืออะไรทำครับสนใจๆสวย  น้ำลายหก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 03:39:56 PM »

พานท้าย/รางปืน สวยครับ อยากทราบกรรมวิธีอบแห้งครับ เพราะถ้าไม้ไม่แห้งได้ยินว่าต่อไปมันจะบิด หรือรูสกรูเหล็กกับไม้จะเยื้องกัน..สนใจอยากทำเล่นบ้างเหมือนกัน..ขอบคุณครับ 

ขอบคุณที่ชมครับ  แต่ผมเป็นแค่     ช่างมั่วนะครับ  ไม่ไช่ช่างไม้ครับ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก ไหว้

กระสุนตัดแต่งต้องป้อนด้วยมือทีละนัดครับ ใช้เครื่องมืออะไรทำครับสนใจๆสวย  น้ำลายหก

ป้อนแบบไหนก็ยากครับ  เพราะหัวกระสุนมันโตขึ้น อ้วนขึ้น ฟิตรังเพลิงไม่พอดีครับ   

ที่ต่างประเทศเขาทำแล้วดี แม่น  เพราะเขาทดลองมาเยอะ  เขารู้ว่าต้องไช้น้าหนักเท่าไรไรในการกดหัวกระสุน  ไม่ไช่ว่า จะกดสุ่มสี่สุ่มห้านะครับ  น้ำหนัก สำคัญมากครับ

แล้วก็อัตรายด้วยครับ         สรุปแล้วอย่าทำเสียเวลาทำเลยครับ เอาเวลาพาแฟนไปเที่ยวดีกว่าครับ    ไหว้

การ์ตูน รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 379

« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2010, 06:18:35 AM »

อ้อ..ใช้วิธีจับแท่งเหล็กยัดเข้าไปในรูแบบข่มขืนมันนี้เอง  Cheesy Cheesy
renold
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2010, 11:49:00 AM »

เยี่ยมครับ เยี่ยม เยี่ยม
pee308+รักในหลวง+
สวัสดีครับพี่
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 101

« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2010, 12:46:13 PM »

บรรยากาสดี จริงๆ เยี่ยม

ทำตัวให้สบาย อย่าคิดมาก
model36 ๐๐รักในหลวง๐๐
Website Sponsor
Full Member

คะแนน 7

love me love my dog

« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2010, 04:18:54 PM »

ได้ ความรู้ คุย สนุก ครับ ขำก๊าก

ช.ก.65
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์