๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 09:49:27 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตัดแต่งพันธุกรรม CZ 452 ตอน กินดีอยู่ดี หน้า 3 นะครับ  (อ่าน 34668 ครั้ง)
รักปืน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« เมื่อ: กันยายน 10, 2010, 11:13:35 PM »

สืบเนื่องจาก กระทู้นี้นะครับ http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=90229.0

ผมไม่อยากไปต่อที่กระทู้เดิม เกรงว่าจะโหลดรูปช้านะครับเพราะรูปใหญ่+เยอะ  

ต่อจากครั้งที่แล้ว ทำปืนเสร็จแล้วจะยิงก็โดนลูกหนูกัดมือเอา  อดยิงไปหลายวัน  ตอนนี้ยังไม่หายดีครับ  แต่อยากยิงเลยยิงเอามาดูกันนะครับ  
ออ   ถอนหลังไปเรื่องพานท้ายก่อนนะครับเห็นมีคนสนใจ  ทำเองครับ เกิดมาไม่เคยทำเลยครับ   สว่านยังจะเจาะไม่เป็นเลยครับ   ว่าจะซื้อพานท้ายจากต่างประเทศก็แพงหลือเกิน

ครับ ก็เลยไปขอไม้จากข้างบ้านมาครับ เขากำลังเอาไปเผาถ่านพอดีเลย   เห็นมันเบาดีครับ ไม้อะไรก็ไม่รู้  ตอนนี้กำลังสั่งไม้จามจุรีอยู่เห็นเขาว่าลายสวยมาก  ว่าจะทำอีกตัว
ติดใจแล้วครับ คิก คิก คิก คิก
ใช้เวลาทำ สองวันครับ ทำเบ็ดดิ้งอีกวันนึง      จบครับ

มาตั้งกล้องยิงกันเลยนะครับ ก็ตามสูตรที่อ่านมานั้นเหละครับ  ตั้งตามสูตรเลยครับ  แต่ผมตั้งตามใจตัวเองครับ  ไปได้ประแจปอนด์มาได้ครับ   คิก คิกแบบ ประหยัดๆ

สกรูที่กล้องก็ 15  นิ้วปอนด์  แต่ผมเอาแค่  10  ปอนด์ กลัวกล้องเป็นรอยครับ   สกรูที่โครงปืน ก็  65  นิ้วปอนด์  เหมือนปืนตัวใหญ่ๆเลยนะครับ  ไม่ไม่แตกหรอกครับ
ผมวางเบ็ดดิงมาดี     จับระดับกล้องไห้ได้  90 องศาจากพื้นโลกนะครับ  หน้าเเล้งจะเอาไปยิงที่ 300 เมตรครับ (ถูกไม่ถูกก็ช่างครับอิอิ)
ผมไม่ลงภาพ ติดกล้องนะครับ  ใครๆก็คงทำเป็นกันอยู่แล้ว    
ผมถ่ายภาพไม่เป็นครับ รูปออกมาเลยไม่สวย   แต่เรามาดู  กลุ่มกระสุนกันดีกว่าครับ  ผมเห็นแล้วยังอึ้งเลยนะครับ   ระยะที่ยิงประมาณ 64 +1-1  เมตรครับ กำลังดีครับกล้องแสดงประสิทธิภาพเต็มที่   จริงๆยากยิงที่ 50  เมตร แต่มันตั้งเป้าไม่ได้ครับ เป็นบ่อน้ำ เรายิงข้ามบ่อน้ำอีกฝังนึงนะครับ  ตั้งเป้าฝังนี้ก็ได้44 เมตร ยิง25  เท่าไม่ได้  พาราเเล็กส์ยังมีอยู่ครับ

เป้าที่ยิงมาครับ  สวยบางขี้เหล่ บ้างก็ดูเอาครับ  ผมจะเอาแต่เป้าสวยๆ มาไห้ดูนะครับ   (ชอบสร้างภาพ)

เป้านี้เป็นกระสุนตัดแต่งพันธุกรรมมานะครับ  เห็นต่างประเทศทำแล้ว แรงขึ้น แม่นขึ้น  แต่ผมว่าก็ธรรมดานี้เหละครับ
..........................................................

เป้านี้เป็น  .22 เว็ตคัตเตอร์  นะครับ แรงขึ้นครับ สังเกตจากแรงรีคอย ยิงไป  3  นัดกลุ่มกระสุนเห็นแล้วปวดใจครับ   รูสวยดีครับ น่ารักไปอีกแบบ

มีเป้าเดียวครับที่แม่นมากๆ ยิงไป 5 นัด เป็นเเถวเส้นตรงขึ้น   ขาวมือเป็น   CCI  STD นะครับ

ลูก  CCI STD    ก็แม่นขึ้นครับผม  กลุ่มกระสุนดีขึ้นผิดหูผิดตาครับ  เห็นเป้าแล้วหายเหนื่อยครับ   ถุงทรายดีครับ  แต่โต็ะ ยังโยกได้อยู่  ครั้งต่อไปจะเอาเข้าแท่นปากกายิงดูครับ

วัดตัวปืนได้เต็มที่  แต่ลูกก็ต้องดีด้วยนะครับ  ต้องไปเอาลูกยิงเป้าใน  กทม  เอาที่แพงที่สุดมายิงดูด้วย

ทำกลุ่มกระสุนดีติดต่อกันหลายกลุ่มติดต่อกันแบบไม่เคยเจอมาก่อนด้วย  FED   CHAMPION   แต่ชื่อไหมว่าเป็นกระสุนเก่าเก็บปี  05  ครับ  ปี  09  กลุ่มกระสุนก็ธรรมดาเดี๋ยวเรามาคุยเรื่องนี้กันต่อตอนท้ายนะครับ  ออ  แล้วเป้านี้ผมยิงไม่ถึง  10  นาทีนะครับ   เห็นกระสุนมันเก่า ปลอกมีสนิมเป็นคราบๆ อ๋อย อ๋อย เลยไม่ค่อยตั้งใจยิง  แต่แม่นดี
อย่างนี้  อันชูตน์  1710  ติดกล้องจีนพันกว่าบาท หนาวแล้วครับ  เห็นว่าจะมาดวนกับผมอยู่   อิอิ   ผมบอกว่ากล้องของผมราคาแค่  สามพันกว่าบาทเองครับ  บอกแพงเดี๋ยว
ไม่เชื่อแล้วจะไม่มายิงด้วยอีก อีก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

มายิงเป้าที่เขายิงแข่งกันบ้างครับ เป็นเป้าพาดแท่นนะครับ   ยิงยากครับ  เพราะผมขี้เกลียดตั้งกล้องใหม่ เลยเล็งเพื่อเอาครับ  แล้วกล้องก็ปรับไม่ค่อยละเอียดนะครับ  1/4  MOA
ชักอยากได้  1/8  MOA  เสียเเล้วซิเรา      แต่ผมจะแก้ปัญหาตรงนี้ด้วยการขันสกรู ฐานกล้องตัวหน้าไห้เบากว่าตัวหลังนะครับ  จูนหาเอาจนได้นะครับ  ถ้าจะยิงเป้านี้จริงๆ
หรือไม่ก็ต้องเปลื่ยนกล้องใหม่ เอาเป็นยิงเป้าเต็มตัว พวกที่ปรับ  1/8  MOA   จะละเอียดกว่า  1/4  MOA  มากครับ (จะเสียตังอีกเหละ)

เป้านี้เป็น  CCI  ครับ    บนเป็น  FED  CHAMP  ครับ  

นี่ก็  FED   CHAMP   เล็งเพื่อนะครับ  แต่  CCI  ตั้งใว้ตรงกลาง

ระดับน้ำ แบบไฮโซ  อิอิ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

วันนี้นอนหลับฝันดีแล้วครับ  อดอยากมานาน    เอาไห้สมใจอยากไปเลยครับ หลงรัก หลงรัก

เก็บตกครับ  เรื่องกระสุน  ผมคนบ้านนอกไม่มีโอกาสเลือกลูกกระสุนได้นะครับ  ตัวเลือกก็มีน้อย  เมื่อซื้อกระสุนมาแล้วต้องมานั้งคัดว่ากระสุนกล่องใหมแม่นหรือไม่แม่นนะครับ  สุ้มหยิบมายิงกล่องละ  10  นัดครับ   ยกตัวอย่างวันนี้  FED  CHAMPION    ปี  05   แม่นมากๆครับ ชึ้งเมื่อก่อนก็แม่นอยู่แล้ว  พอมายิง  FED   CHAMPION    ปี  09  ผลิต

09  เดือน  10   ใหม่มาจากอเมริกาแท้ๆ  แต่ยิงไม่แม่นอย่างที่เราหวังใว้เลยนะครับ      แต่เราก็แก้ปัญหานี้พอได้ครับ  น่ารำคาญนิดนึง  คือแม่นไม่ทุกกล่องครับ  เราก็ต้องมาคัดเอาเอง        ใครจะซื้อ  FED  CHAMPION    ปี  09  ก็ไห้สักเกตุที่กล้องด้วยนะครับ   ว่ากล่องมันต่างกันอยู่ครับ  เท่าที่ยิงมา

มันพอสักเกตุได้อยู่นะครับ    เหมือนกับว่าทำมาจากคนละที่  ดูกล้องกราะสุนนะครับ  ผมเองก็ไม่ค่อยเข้าใจนะครับ  ต้องถามผู้รู้อีกที ไหว้   คำว่า CHAMPION   มันมีจุดสังเกตุ

ตรงตัว  TM    กับตัว  R    นะครับ  ลองสักเกตุดูนะครับ   ตัว  R  แม่นทุกนัดครับ   TM   เดี๋ยวดีเดี๋ยวร้ายครับ   ถ้าซื้อมากล่องเดียวก็ยิงทิ้งครับ  ถ้าซื้อมากล่องใหญ่ ก็ต้องมา

นั่งคัดเอาครับ  ซ้ายมือ เป็นของใหม่ครับ

2003  /  2008   วันผลิตอยู่ด้านในนะครับ

สังเกตุ ตัว  R  กับตัว  TM  นะครับ  ตรงคำว่า  CHAMPION    สีขาวๆนั้นเหละครับ ตัวเล็กๆนะครับ

มือยังไม่หายดีครับ เดี๋ยวหายแล้วจะยิงทดสอบ  อำนาจการทำลายล้างของกระสุนตัดแต่งพันธุกรรมพวกนี้สักหน่อย  ผมทำใว้หลายแบบครับ
......................................................

มีคนถามว่าตัดเข็มแทงฉนวน ควรตัดกี่ข้อดี ผมว่าไม่ควรเกิน สอง ข้อนะครับ    แต่ถ้าตัดเกินก็ทำไห้เเข็ง เหมือนเดิมได้ครับไม่อยากครับ

แตก  ทุกนัดครับ อย่ากลัวในสิ่งที่เรามองเห็นครับ   ซ่อมได้ คิก คิก คิก คิก

หาน็อตหรืออะไรก็ได้ครับ  ใส่เข้าไปเป็นแกนสปริง ต้องหนาพอสมควรนะครับ  ก็ไห้เท่ากับที่เราตัดสปริงเดิม ออกไปนั้นเหละครับ  เข็มก็จะ  ตี หนักเท่าเดิมครับ

เข็มแทงฉนวนของ  CZ  มันใหญ่ครับ   ผมตัดสปริง ยิงมา  20,000  กว่านัดแล้วยังไม่เคยเจอกระสุนที่สับไม่แตกสักนัดเลยครับ    อย่ากลัวจนเกินไปครับ   แล้วถามว่าของเดิมมันเป็นอะไร
ถึงต้องไปตัด   สำหรับคนที่ขึ้นลำหนักมือครับ   ยิงวันละเยอะๆ    จะทราบว่า CZ  มันขึ้นลำหนักครับ  ตัดออกแล้วคุณจะรู้ว่าสวรรค์ มีจริงครับ ( ถ้าไม่ตัดเกินนะครับ)

ครั้งที่แล้วขันสกรู ที่  65  นิ้ว ปอนด์   มีคนว่า สต็อกของเดิมมันจะขันแน่นอย่างนั้นได้หรือเปล่า   ผมว่ายากครับ  เราต้องเปลื่ยนหัวน็อตใหม่นะครับ  ความสวยอาจจะลดลง

แต่เราเอา  คุณภาพ  นะครับ  สวยแต่รูป จูบไม่หอม ไม่เอาครับ    

เอาตัวโตๆเลยนะครับ  แบบว่า อันชูตน์  เห็นแล้วอายกลับบ้านไปเลย คิก คิก คิก คิก หรือจะไห้เขาทำน็อต ขนาน 1/2  นิ้ว เลยก็ได้ครับ  มาตรฐานนาโต้ กันไปเลย
(เอาเข้าไป  ) คิก คิก คิก คิก

ใส่แล้วไม่น่าเกลียดเท่าไรหรอกครับ     ตาใครตามันนะครับ  ไม่งั้นเราคงมีแฟนคนเดียวกันทั้งทั้งประเทศแล้ว    ผมว่าสวยงามมากครับ  ตั้งน้ำหนักขันสกรูได้เต็มที่  ไม่ต้องกลัวว่า

หัวสกรูจะรูด เหยิน  เบี้ยว  เสียราคา     ใส่สต็อกเดิมก็ พอดูครับ

ที่ต้องทำซ่ะ ขนานนี้ก็เพราะว่าจะ ทดลองตั้งน้ำหนักการขันสกรู ที่โครงปืนนะครับว่า  CZ 452   มันต้องการที่เท่าไรกันแน่น  เห็นมีหลายคนบอกไม่เหมือนกันสักคน ไหว้

เลยจะทดลอง ดูสักหน่อยนะครับ    จะเอาที่  40  นิ้ว ปอนด์   ถึง  65  นิ้ว  ปอนด์    ขึ้น ครั้งละ  5  ปอนด์  นะครับ   สิบปากคงไม่เท่ากันตาเห็น  สิบตาเห็น คงไม่เท่ากับ

ทำเอง  (มั้งครับ)   ยังไม่ได้ยิงทดสอบนะครับ  ติดเอาใว้วันหน้า  จะยิงทดสอบกระสุนตัดแต่ง พันธุกรรมด้วย   เอาที่เดียวไห้คุ้มเลยนะครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 13, 2010, 10:35:23 PM โดย รักปืน-รักในหลวง » บันทึกการเข้า
KETAR.22
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 447

EDgun Matador .22Long Bullpup

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 11, 2010, 12:33:56 AM »

รู้สึกชื่นชมในการทำพานท้ายมากครับ และการทดสอบหาข้อมูลการใช้กระสุน โดยเฉพาะหัวรู"เห็นแล้วทึ้งมากๆ" +1ให้เลยครับ

ผมยังมาไม่ถึงขั้นนี้เลยครับ ยอดมาก  เยี่ยม

MAXIMA จัดจำหน่ายสุดยอดผลิตภัณฑ์หล่อลื่นและเชื้อเพลิง

http://www.facebook.com/media/set/?set=a.3376275986157.109092.1847077580&type=3#!/photo.php?fbid=3376276426168&set=a.3376275986157.109092.1847077580&type=3&theater
ท๊อบ.จัน
มีGUNและgunเสมอ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

เรามีเพื่อป้องกัน ชีวิต ทรัพย์สิน และคนที่เรารัก

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 11, 2010, 06:40:59 AM »

ไหว้   ยอดมากครับ  ไหว้   ขอบคข้อมูลดีๆครับ

ดูแลส่งเสริมสุขภาพ ของชาวบ้าน คืองานของเรา ชาวอนามัย  วสส.ชบ พอ.62 ครับ
นายรัก-รักในหลวง-
เลือด สี น้ำ เงิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 203

จงภูมิใจในความเป็นตัวของตัวเอง

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 11, 2010, 12:59:59 PM »

อยากเห็นประสุนที่ตัดแต่ง ยิงแล้วถูกเป้าครับ แผลคงน่ากลัวพิลึก  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

"สี่คนหาม สามคนแห่ หนึ่งคนนั่งแคร่ สองคนพาไป"
MR.BEEN รักในหลวง
"ประชานิยม (มากไป)สังคมล่มจม"
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 11, 2010, 02:30:11 PM »

Grin

กล้องสวยครับ  น้ำลายหก

htthttp://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=7742225p://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=9457792
http://zplus.exteen.com/category/Music
http://www.gimyong.com/board53/index.php?topic=2144.0
aek501
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 11, 2010, 06:33:18 PM »

ยอดมากครับ +2
อยากเห็นกระสุนตัดแต่งพันธูกรรม  ช่วยทดสอบดูหน่อยครับผล (แผล)จะเป็นอย่างไร
อ้วน 008 รักในหลวง
ปืนดี คือปืนที่อยู่ในมือคนดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 11, 2010, 06:47:31 PM »

อยากชมกระสุนทดสอบกับเป้าอย่างอื่น เช่น มะพร้าว ผลไม้บ้างครับ

สนับสนุนการใช้ชีวิต ตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง พอกิน พออยู่ พอใช้ พอที่จะแบ่งปัน
ปูนิ่ม
Sr. Member

คะแนน 1265

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 11, 2010, 07:10:26 PM »

สวย ยิงได้แม่นแล้วค่ะ...ชอบกระสุนตัดแต่งฯค่ะ ...

ladiesman
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 11, 2010, 07:19:07 PM »

ยอดมากเลยครับและจะติดตามตอนต่อไป บวกให้ครับ
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 387

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 11, 2010, 07:50:24 PM »

ทำงานเกี่ยวกับกระสุน ระวังด้วยนะครับ
accuracy รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 77

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 11, 2010, 10:34:25 PM »

+1ครับ ได้ความรู้ดี

กระสุนนี้ทำอย่างไรครับ บอกด้วย ขอบคุณครับ

เกิดเป็นชายนั้นแสนยาก ถ้าจะตายขอให้ตายอย่างมีศักดิ์ศรี
รักปืน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 10:48:06 AM »

Grin

ไหว้  ของพี่เมื่อไรจะมาครับ  เห็นว่าไปแอบสั่ง ZEISS    24X     ตัวละ 2400  $   มาเมื่อไรถ่ายรูปไห้ดูบ้างนะครับ เยี่ยม ขำก๊าก ขำก๊าก

ทำงานเกี่ยวกับกระสุน ระวังด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ ไหว้

อยากเห็นกระสุนตัดแต่งพันธูกรรม  ช่วยทดสอบดูหน่อยครับผล (แผล)จะเป็นอย่างไร

เร็วๆนี้ครับ ไห้มือหายดีอีกนิดครับ  จะเอามายิง  ใส่ดินน้ำมัน ดูการขยายตัวของหัวกระสุน+ การทะลุละลวง  ว่าจะดีกว่าของเดิม หรือแย่กว่าครับ  เห็นต่างประเทศ คุยใว้
นักหนาว่าแม่น  HV+ P +  อะไรทำนองนี้   

ผมไม่ค่อยเชื่อครับ Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 12, 2010, 11:01:56 AM โดย รักปืน-รักในหลวง » บันทึกการเข้า
Supp
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 15, 2010, 01:43:07 PM »

สวย แม่นเอาการ
renold
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 15, 2010, 01:49:23 PM »

Grin

ไหว้  ของพี่เมื่อไรจะมาครับ  เห็นว่าไปแอบสั่ง ZEISS    24X     ตัวละ 2400  $   มาเมื่อไรถ่ายรูปไห้ดูบ้างนะครับ เยี่ยม ขำก๊าก ขำก๊าก

ขอบคุณครับ ไหว้

เร็วๆนี้ครับ ไห้มือหายดีอีกนิดครับ  จะเอามายิง  ใส่ดินน้ำมัน ดูการขยายตัวของหัวกระสุน+ การทะลุละลวง  ว่าจะดีกว่าของเดิม หรือแย่กว่าครับ  เห็นต่างประเทศ คุยใว้
นักหนาว่าแม่น  HV+ P +  อะไรทำนองนี้  

ผมไม่ค่อยเชื่อครับ Grin Grin Grin

มือที่บาดเจ็บ จากกระสุนตัดต่อพันธุกรรมระเบิดหรือเปล่าครับ. คิก คิกเย้าเล่นนะครับ  ไหว้หัวกระสุนหล่อเองหรือเปล่าครับ
renold
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 15, 2010, 01:51:52 PM »

มือยังไม่หายดีครับ เดี๋ยวหายแล้วจะยิงทดสอบ  อำนาจการทำรายร้างของกระสุนตัดแต่งพันธุกรรมพวกนี้สักหน่อย  ผมทำใว้หลายแบบครับ ยี๊
ที่ถูกต้อง ทำลายล้าง ครับ ไหว้
09  เดือน  10   ใหม่มาจากอเมริกาแท้ๆ  แต่ยิงไม่แม่นอย่างที่เราหวังใว้เลยนะครับ      แต่เราก็แก้ปัญหานี้พอได้ครับ  น่า[color=red]ลำคาล[/color]นิดนึง  คือแม่นไม่ทุกกล่องครับ  เราก็ต้องมาคัดเอาเอง        ใครจะซื้อ  FED  CHAMPION    ปี  09  ก็ไห้สักเกตุที่กล้องด้วยนะครับ   ว่ากล่องมันต่างกันอยู่ครับ  เท่าที่ยิงมาที่ถูกต้องคือ รำคาญ ครับผม ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 15, 2010, 01:59:18 PM โดย renold:รักในหลวง » บันทึกการเข้า
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์