๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 23, 2024, 06:45:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องแนวโน้มนโยบายเรื่องอาวุธปืนหลังได้รัฐบาลใหม่ครับ  (อ่าน 3999 ครั้ง)
Pexpert
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #45 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2011, 05:45:59 PM »

โอเค...ขอบคุณครับท่านสมชายครับ
 ไหว้ ไหว้ ไหว้

แต่ผมหมายถึงท่าน พีเอ๊กซเพิร์ต pexpert ครับ
 งอน งอน

อ้าวผมพิมพ์ตรงไหนครับ ว่า "บ้านนอก" ผมพิมพ์ว่า "ฮ่าๆ เห็นด้วย ชาวบ้านบอก กากบาท ตามเพลง"  ครับ ไม่ใช่บ้านนอก

อ่านดีๆ ทั้งประโยค ผมล่ะงง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 06, 2011, 05:48:33 PM โดย Pexpert » บันทึกการเข้า
Pexpert
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #46 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2011, 05:55:39 PM »

หากใครจะด่านักการเมือง, ก็ต้องนั่งคิดว่าใครเลือกเข้ามาให้นั่งในสภา... กกต. เองออกเพลงเชิญชวนเลือกตั้งว่า"เลือกคนที่รัก เลือกพรรคที่ชอบ ให้หัวใจคือคำตอบ"...

แต่ไม่เคยบอกให้เลือกคนที่สามารถทำหน้าที่ 2 อย่างครับ 1) ออกกฎหมาย 2) ตรวจสอบการทำงานของรัฐบาลฯ... ซึ่งสองอย่างนี่ต่างหากคือสิ่งต้องพิจารณา ไม่ใช่เลือกตามเพลงของ กกต. ซึ่งเหมือนกับให้ไปเลือกนางงามฯ... ฮา...

ฮ่าๆ เห็นด้วย ชาวบ้านบอก กากบาท ตามเพลง

ผมว่าอย่าใช้คำว่าบ้านนอกดีกว่าครับ...
เพราะผมและคนในจังหวัดและในหมู่บ้านผม
ก็คนบ้านนอก..คนดอยด้วยซ้ำไปครับ...
พวกเราได้ไตร่ตรองด้วยสมองที่มีปัญญาเล็กน้อยในการตัดสินใจเลือก สส.
และเรารู้ด้วยสมองอันน้อยนิดนี้ว่า...อะไรน่าจะเป็นไปได้และไม่ได้...
เรา(เกือบทั้งหมู่บ้าน..ยกเว้นพวก อบต และพรรคพวกมัน)ได้เลือกเบอร์ 10
...ซึ่งท่านจะเห็นว่าคนแม่ฮ่องสอน กับพี่น้อง จ.ตาก ส่วนใหญ่เทคะแนนให้กับพรรคนี้

ดังนั้นผมคิดว่า...อย่าใช้คำว่าบ้านนอกครับ...(ในที่นี้มันมีความหมายว่า โง่เง่า..)
แต่จริงๆแล้วผมก็คนบ้านนอกครับแต่ก็ไม่งี่เง่าที่จะคิดและทำสิ่งที่ดีครับ

ด้วยความเคารพครับ

ผมหมายถึง ชาวบ้านเค้าบอก เค้ากากบาทตามเพลง ว่าเลือกคนที่เค้ารัก พรรคที่เค้าชอบ OK ไหมครับ

ผมไม่ได้ใช้คำว่า "บ้านนนอก"เลย
Tืa์M๊ ┇รัnใuxaวJ
T็a๋kํk็y็l๊i็v์e์
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 64

2341E51F

« ตอบ #47 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2011, 07:02:04 PM »

เรื่องค่าแรง 300 บาททุกคนเป็นอย่างต่ำนี่ทำไม่ได้ ยังไงก็ทำไม่ได้ หากดื้อจะทำจริงจะโดนกฎธรรมชาติ Demand & Supply บีบจนค่าแรงมีแต่ในกระดาษ แต่บังคับใช้กฎหมายไม่ได้ในทางเป็นจริง... ซึ่งอย่างนั้นก็จะเกิดวิกฤติเรื่องความเชื่อมั่นในอำนาจรัฐ เพราะรัฐไม่สามารถใช้กฎหมายค้ำความเชื่อมั่นว่า"ระบบ"สามารถอำนวยให้ผู้คนทำงานแลกเงิน...

แล้วในที่สุดจะเกิดการจ้างแรงงานที่เลี่ยงไม่ถูกบังคับใช้ในกฎหมายแรงงาน เช่นเป็นคนอุถัมภ์ค้ำชู ฯลฯ แล้วทำงานแลกกับผลประโยชน์อย่างอื่น(แต่ไม่มีการตีราคาเป็นตัวเงิน)... มองเผินๆเหมือนไม่มีอะไรนะครับ แต่นั่นคือระบบเศรษฐกิจถอยหลังกลับเข้าไปสู่ยุคที่เอาของมาแลกกันไม่ต้องใช้เงินตรา...

สำหรับเรื่องเงินเดือนข้าราชการนี่เลี่ยงไม่ได้ ยังไงก็ต้องทำให้อยู่บนกระดาษ ให้เป็นระบบที่ถูกต้องตามกฎหมาย, อันนี้จะโกลาหลแน่ครับ เพราะค่าครองชีพจะแพงขึ้นล่วงหน้า... ในที่สุดเมื่อระบบเศรษฐกิจปรับตัวเข้าสู่สมดุลย์ใหม่ คนจนคนรากหญ้าก็จะถูกหลอกเหมือนเดิม คือค่าครองชีพแพงกว่าเดิม แต่เงินค่าจ้างไม่ได้จริงตามกฎหมาย(เหตุผลตามย่อหน้าข้างบน), ข้าราชการก็จะเหมือนเดิม เพราะเงินเดือนแพง แต่ค่าครองชีพแพงขึ้นไปสู่จุดสมดุลย์เหมือนเดิมฯ...

เรื่องนโยบายรัฐบาลนี่หากใครเคยเรียนเรื่องการกำหนดนโยบายสาธารณะ จะรู้ว่าวิธีที่ดีที่สุดคือให้ทำเหมือนรัฐบาล พลเอกเปรมฯ ครับ, คือเขาให้เอาแผนพัฒนาเศรษฐกิจและสังคมแห่งชาติมาเป็นโครงฯ และปรับแต่งให้เข้ากับสถานการณ์ที่กำลังเปลี่ยนฯ... คือพูดให้เข้าใจง่ายๆว่า 1) เขาคิดมาก่อนแล้วค่อยทำแผน 2) ใช้อำนาจบริหารบังคับใช้กฎหมายที่มีอยู่นั้นให้แผนงานลุล่วงได้...

แผนพัฒนาฯ แต่ละฉบับนั้นไม่ใช่ได้มาง่ายๆนะครับ...
ใช่ครับ

www.gunsandgames.com

-๊S็a๊F๋e์T๋Y์   A๋c๊c๋u๊r๋aํt๋Eื   S๊m์o๊o่TัH์   F๊a๋s๋T๊-๊
idea badlyn
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #48 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2011, 07:32:13 PM »

หากใครจะด่านักการเมือง, ก็ต้องนั่งคิดว่าใครเลือกเข้ามาให้นั่งในสภา... กกต. เองออกเพลงเชิญชวนเลือกตั้งว่า"เลือกคนที่รัก เลือกพรรคที่ชอบ ให้หัวใจคือคำตอบ"...

แต่ไม่เคยบอกให้เลือกคนที่สามารถทำหน้าที่ 2 อย่างครับ 1) ออกกฎหมาย 2) ตรวจสอบการทำงานของรัฐบาลฯ... ซึ่งสองอย่างนี่ต่างหากคือสิ่งต้องพิจารณา ไม่ใช่เลือกตามเพลงของ กกต. ซึ่งเหมือนกับให้ไปเลือกนางงามฯ... ฮา...

ฮ่าๆ เห็นด้วย ชาวบ้านบอก กากบาท ตามเพลง

ผมว่าอย่าใช้คำว่าบ้านนอกดีกว่าครับ...
เพราะผมและคนในจังหวัดและในหมู่บ้านผม
ก็คนบ้านนอก..คนดอยด้วยซ้ำไปครับ...
พวกเราได้ไตร่ตรองด้วยสมองที่มีปัญญาเล็กน้อยในการตัดสินใจเลือก สส.
และเรารู้ด้วยสมองอันน้อยนิดนี้ว่า...อะไรน่าจะเป็นไปได้และไม่ได้...
เรา(เกือบทั้งหมู่บ้าน..ยกเว้นพวก อบต และพรรคพวกมัน)ได้เลือกเบอร์ 10
...ซึ่งท่านจะเห็นว่าคนแม่ฮ่องสอน กับพี่น้อง จ.ตาก ส่วนใหญ่เทคะแนนให้กับพรรคนี้

ดังนั้นผมคิดว่า...อย่าใช้คำว่าบ้านนอกครับ...(ในที่นี้มันมีความหมายว่า โง่เง่า..)
แต่จริงๆแล้วผมก็คนบ้านนอกครับแต่ก็ไม่งี่เง่าที่จะคิดและทำสิ่งที่ดีครับ

ผมหมายถึง ชาวบ้านเค้าบอก เค้ากากบาทตามเพลง ว่าเลือกคนที่เค้ารัก พรรคที่เค้าชอบ OK ไหมครับ

ผมไม่ได้ใช้คำว่า "บ้านนนอก"เลย

ขออภัยนะครับ...อ่านไม่ดีเอง ทำเพื่อนๆเสียหาย..
ผมผิดนะครับ...ขอโทษจริงๆครับ

สุดแต่ใจ(เกิน)จะไขว่คว้า.....0890917374 อาเล็ก
Pexpert
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #49 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2011, 08:02:41 PM »

ขออภัยนะครับ...อ่านไม่ดีเอง ทำเพื่อนๆเสียหาย..
ผมผิดนะครับ...ขอโทษจริงๆครับ

ไม่เป็นไรครับ ตัวหนังสือมันติดและคล้ายๆ กัน
jls
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #50 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2011, 10:42:35 PM »

พี่ๆน่ารักทุกท่าน ถ้อยทีถ้อยอาศัยจริงๆครับ
Ghost of the darkness
Sr. Member

คะแนน -487

« ตอบ #51 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2011, 11:22:33 PM »

คงจ้องจะยึดอยู่เหมือนเดิม จำกัดจำนวนปืน ผมไม่เคยเชื่อ ว่าเวลาจะทำให้ คนนี้เปลี่ยน ความคิด แต่รูปแบบการเอาคืนอาจมีการปรับเปลี่ยน วิธีการไปบ้าง
gonoi
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #52 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2011, 11:34:08 PM »

อะไรมันจะเกิดมันก็เกิดครับน้าๆ ตามเหตุและปัจจัยของมัน เศร้า
คิดมากปวดหัว ไปยิงปืนกันดีกว่าคับ Cool
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์