๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 02:58:51 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นปืนยี่ห้อ Caracal หน่อยครับ น่าใช้ไหม  (อ่าน 15765 ครั้ง)
neoscuba
Jr. Member
**

คะแนน 1

« เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 08:39:11 AM »

ญาติกำลังจะเกษียณสิ้นเดือนนี้อยากได้ Glock 19 แต่เดินหาจนทั่วแล้วปืน สนสก. ไม่มีเหลือเลยและคงรอปืนเข้าไม่ได้ เพราะจะเกษียณซะก่อน ไปสะดุดกับเจ้า Caracal ลองจับลองเล่นดูความรู้สึกคล้าย ๆ Glock ไม่ทราบว่ารวม ๆ แล้วน่าเล่นไหมครับ อีกร้านนึงแนะนำ CZ Rami แต่ค่าตัวเจ้า Rami โดดไปจากโบชัวร์อีกประมาณ 1 หมื่น รบกวนขอความเห็นหน่อยครับ Caracal C กับ CZ Rami ตัวไหนน่าเล่นกว่า ปืน Caracal ระยะยาวเป็นอย่างไง เรื่องอะไหล่จะหายากไหม เพราะเป็นปื่นยี่ห้อใหม่ ขอบคุณครับ
neoscuba
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 09, 2010, 11:46:30 PM »

ยังรอคำตอบอยู่นะครับ ต้องตัดสินใจภายในอาทิตย์หน้านี้แล้วครับ
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 10, 2010, 05:47:13 AM »

สำหรับเจ้าแมวป่าตัวนี้ เศรษฐีน้ำมันทุ่มทุนเต็มที่ครับ   จ้างเยอรมันมาออกแบบ  งานผลิตเรียบร้อยดี  ผ่านการทดสอบตามมาตรฐานทั้งของนาโต้และสหรัฐฯ
คงจะหมดความอดทนที่เห็นอิสราเอลผลิตปืนขายมานาน  ต้องผลิตเองบ้างเพื่อความมั่นคง

ความรู้สึกในการยิง  ปืนคุมง่ายมากเพราะด้ามออกแบบมาดี  จับได้สูง  การทำงานของไกเหมือนกล็อกครับ
เรื่องอะไหล่และบริการ คงต้องฝากไว้กับตัวแทนและผู้นำเข้าครับ   ถ้าเราไม่ทะเลาะกับประเทศต้นทางคงไม่มีปัญหา

แถมครับ  แมวป่าคาราแคล  มีวิธีหากินโดยกระโดดจากพื้นขึ้นจับนกกลางอากาศครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 10, 2010, 05:51:31 AM โดย ผณิศวร รักเมืองไทย**รักในหลวง » บันทึกการเข้า

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
ไก่เฮง รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 169

รักเธอประเทศไทย

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 10, 2010, 05:22:25 PM »

...ผมกำลังมองอยู่ครับน่าสนใจทีเดียวเลยกระบอกนี้...

...ชีวิตทุกชีวิตมีคุณค่า    ใช่รอชะตาวาสนานำไป
ความรู้ทุกคนเรียนทันกันได้  สุดแต่สนใจ  ทุนทรัพย์ สติปัญญา
sukan2525
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 10, 2010, 10:39:57 PM »

คาราแคล เอฟ ออโต 5 มม. หรือเปล่าครับ เห็นทดสอบในอาวุธปืน ฉบับ 431 เดือนกันยายนนี้แหละครับ หาอ่านดูครับ

ธรณีนี่นี้                เป็นพยาน
เราก็ศิษย์มีอาจารย์     หนึ่งบ้าง
เราผิดท่านประหาร     เราชอบ
เราบ่ผิดท่านมล้าง      ดาบนั้นคืนสนอง
                                              ศรีปราชญ์
neoscuba
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 10, 2010, 11:18:12 PM »

ขอบพระคุณ ดร.ผณิศวร และทุก ๆ ท่านครับ คงตกลงกับเจ้าแมวป่าตัวนี้แล้วครับ
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 02:36:32 PM »

ถ้าได้ ครบชุดแบบนี้น่าสนมากครับ
http://www.revistaarmas.com/wp-content/uploads/2010/06/Caracalsistem.jpg

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
neoscuba
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 11:00:21 PM »

วันนี้ไปจองมาแล้วครับ เดียวไปร้านคราวหน้าลองถามเค้าดูว่ามีสั่งชุดแต่งแบบที่คุณ SOAP47 รักในหลวง เอามาให้ดูไหม จองตัว C QS ในรูปเป็นศูนย์ Optic แต่ของจริงเป็นศูนย์ธรรมดา เค้าบอกศูนย์หน้า Optic เป็น option กำลังสั่งเข้ามาครับ
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 14, 2010, 09:53:21 AM »

วันนี้ไปจองมาแล้วครับ เดียวไปร้านคราวหน้าลองถามเค้าดูว่ามีสั่งชุดแต่งแบบที่คุณ SOAP47 รักในหลวง เอามาให้ดูไหม จองตัว C QS ในรูปเป็นศูนย์ Optic แต่ของจริงเป็นศูนย์ธรรมดา เค้าบอกศูนย์หน้า Optic เป็น option กำลังสั่งเข้ามาครับ
        แล้วอย่าลืมอุดหนุน
หนังสืออาวุธปืนเดือนเดือนกันยายน
มาอ่านด้วยนะ ครับ มีรายงานทดสอบ ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
neoscuba
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 10:26:21 PM »

แล้วอย่าลืมอุดหนุน
หนังสืออาวุธปืนเดือนเดือนกันยายน
มาอ่านด้วยนะ ครับ มีรายงานทดสอบ ครับ

อุดหนุนมาเรียบร้อยแล้วครับ เจอปกแล้วรีบซื้อเลย
bublebeen รักพระเจ้าอยู่หัว
ผมรักในหลวงครับ
Jr. Member
**

คะแนน 3

เกิดมาใช่อื่น เพื่อผืนแผ่นดินไทย

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 10:34:47 PM »

ราคาเท่าไหร่ครับกำลังเลือกอยู่เหมือนกัน acdel ล่ะดีไหมเห็นราคาถูกกว่าเจ้าอื่น
neoscuba
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 19, 2010, 09:38:10 PM »

ได้มาที่ราคา 48k ครับ  Grin
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 19, 2010, 09:50:40 PM »

........... Grin Grin Grin  เท่าที่ได้จับ ลั้นไกดู บอกได้เลยว่าเจ้า คาราแคล รุ่นนี้น่าสนใจมากๆ จับได้เข้ามือดี 

งานโดยร่วมถือว่าโอเคเลย ครับ ..รับไว้ผมว่าไม่ผิดหวังครับ..   เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 19, 2010, 09:54:56 PM »

Cheesy  จะไม่ค่อยชอบก็อีตรงรูปร่างหน้าตามันอ่ะ.....

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 19, 2010, 10:49:12 PM »

น่าสนใจครับ ... แต่คงหาของเล่นของแต่งยากสักหน่อย

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
หน้า: [1] 2
  พิมพ์