๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 01:38:16 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นปืนยี่ห้อ Caracal หน่อยครับ น่าใช้ไหม  (อ่าน 15800 ครั้ง)
jaroon2011
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2011, 08:05:59 PM »

น่าใช้มากครับ ราคาก็ไม่แรง คนสร้างต้องการขายไว สนนราคาพอดีวัสดุเดียวกันกับสไตเออร์ M 9 และคนสร้างก็คนเดียวกัน แต่รออีกหน่อยอาจจะมีรุ่น 2 ที่มีเซฟปลอดภัยอีกหน่อยครับ....

storm_54321
Hero Member

คะแนน 142

รักในหลวง

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2011, 07:17:09 AM »

เคยอ่านในหนังสืออาวุธปืน ก้อเป็นปืนที่มีคุณภาพและเนื้องานดี ราคาก้อไม่แรง แต่การสร้างชื่อคงต้องใช้เวลาหน่อยครับ
เป็นปืนต่อสู้เน้นยิงเร็วแบบต่อเนื่อง ถ้าซื้อมาเพื่อยิงปั้นเอ็กซ์คงไม่เวิร์กนักครับ ไหว้

อยากให้โลกมีแต่สันติสุข
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2011, 10:59:57 AM »

ตอนนี้ราคาขายลดลงพอสมควรครับ (สน.สก.)  ไหว้

Pragmatism
kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2011, 01:02:02 PM »

เป็นปืนที่น่าสนใจอีกรุ่นครับ ฝีมืองานผลิตประณีตมาก  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
TA881
Hero Member

คะแนน 157

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2011, 03:29:50 PM »

ขอคิดต่างครับ  สำหรับผมไม่เคยทดลองด้วยตัวเอง  มองว่าไม่มีอะไรน่าสนใจ ลองดูกลุ่มกระสุนในการทดสอบ ของ อวป แล้วบอกได้ว่าถ้าราคาประมาณนี้  ซื้อยี่ห้ออื่นคุ้มค่ากว่าครับ  อันนี้เป็นมุมมองส่วนตัวนะครับ  ไม่สามารถใช้วัดว่าถูกหรือผิดได้  หากตรงใจท่านๆ   ท่านๆก็จะรู้เองว่ามันถูกต้อง

ความแม่นยำ 6/10
รูปร่าง หน้าตา 5/10
ราคา ที่บอกว่า 48K(หากเป็น สน.สก) 4/10
ความนิยม  ส่วนตัวผมเอง 2/10  (ก็ผมไม่รู้จัก)
อะไหล่  ของแต่ง           0/10  (ยังไม่เห็นมีใครลงขายตามเว็ป หรือ ร้านค้าตามแหล่งผู้นิยมปืน)

ราคาตามที่แจ้งข้างต้นท่านมีหลายตัวเลือกมาเช่น Glock, CZ, S&W, Beretta, Ruger, ............ เป็นปืนชั้นนำ  หากเปรียบเทียบเป็นรถยนต์อาจเป็นรถประมาณ KIA หรือ Hyundai
อันนี้เฉพาะมุมมองผมคนเดียวนะครับ  ซึ่งเราก็ต้องยอมรับกันว่าในบ้านเราไม่ค่อยได้รับความนิยมกันสักเท่าไหร่  ผมมิได้มีเจตนาโจมตีหรือให้ร้ายประการใดเพียงแต่อยากให้ความคิดเห็นกับเพื่อนๆ พี่ๆ  น้อง ผู้นิยมในปืนเหมือนกันก็เท่านั้นครับ   สุดท้ายก็อยู่ที่ตัวท่านเองเป็นผู้ตัดสินใจ   อย่าใจร้อนครับ ใจเย็นๆ ศึกษาดูให้ดีแล้วค่อยเลือก  หากท่านมีกำลังทรัพย์เลือกได้หลายๆกระบอก  อยากลองก็ไม่ว่ากันครับ  ไหว้ Grin
TA881
Hero Member

คะแนน 157

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2011, 03:32:24 PM »

อ้าวไม่ทันแล้ว   เห็นโต๊ะกระจกคุ้นๆ ไหว้  ท่านซื้อร้านใดมาครับ  ขอบคุณครับ
beekungz
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2011, 05:01:27 PM »

รอฟังด้วยคน
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2011, 05:38:14 PM »

ของแต่งแค่นี้น่าจะพอนะครับ
http://www.revistaarmas.com/wp-content/uploads/2010/06/Caracalsistem.jpg

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
TA881
Hero Member

คะแนน 157

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2011, 09:23:03 PM »

555    ของเราได้มาแล้วไม่ว่าอะไรมันก็ดีทั้งนั้นแหละครับ  อย่าไปคิดมาก ขำก๊าก ยิ้มีเลศนัย
hs0qvp
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2011, 09:52:41 PM »

http://www.revistaarmas.com/wp-content/uploads/2010/06/Caracalsistem.jpg

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2011, 10:07:41 PM »

ขอคิดต่างครับ  สำหรับผมไม่เคยทดลองด้วยตัวเอง  มองว่าไม่มีอะไรน่าสนใจ ลองดูกลุ่มกระสุนในการทดสอบ ของ อวป แล้วบอกได้ว่าถ้าราคาประมาณนี้  ซื้อยี่ห้ออื่นคุ้มค่ากว่าครับ  อันนี้เป็นมุมมองส่วนตัวนะครับ  ไม่สามารถใช้วัดว่าถูกหรือผิดได้  หากตรงใจท่านๆ   ท่านๆก็จะรู้เองว่ามันถูกต้อง

ความแม่นยำ 6/10
รูปร่าง หน้าตา 5/10
ราคา ที่บอกว่า 48K(หากเป็น สน.สก) 4/10
ความนิยม  ส่วนตัวผมเอง 2/10  (ก็ผมไม่รู้จัก)
อะไหล่  ของแต่ง           0/10  (ยังไม่เห็นมีใครลงขายตามเว็ป หรือ ร้านค้าตามแหล่งผู้นิยมปืน)

ราคาตามที่แจ้งข้างต้นท่านมีหลายตัวเลือกมาเช่น Glock, CZ, S&W, Beretta, Ruger, ............ เป็นปืนชั้นนำ  หากเปรียบเทียบเป็นรถยนต์อาจเป็นรถประมาณ KIA หรือ Hyundai
อันนี้เฉพาะมุมมองผมคนเดียวนะครับ  ซึ่งเราก็ต้องยอมรับกันว่าในบ้านเราไม่ค่อยได้รับความนิยมกันสักเท่าไหร่  ผมมิได้มีเจตนาโจมตีหรือให้ร้ายประการใดเพียงแต่อยากให้ความคิดเห็นกับเพื่อนๆ พี่ๆ  น้อง ผู้นิยมในปืนเหมือนกันก็เท่านั้นครับ   สุดท้ายก็อยู่ที่ตัวท่านเองเป็นผู้ตัดสินใจ   อย่าใจร้อนครับ ใจเย็นๆ ศึกษาดูให้ดีแล้วค่อยเลือก  หากท่านมีกำลังทรัพย์เลือกได้หลายๆกระบอก  อยากลองก็ไม่ว่ากันครับ  ไหว้ Grin

มองเหมือนกันครับ สำหรับผมขอไม่สนครับ ราคานี้ ซื้อแล้วติดมือ  หันไป เล่นปืนยุโรปหรือเมกัน  ดีกว่า.

DR.Siah
Full Member

คะแนน 219

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2011, 11:32:30 PM »

อ่านจากอาวุธปืนมีข้อดีมากเช่นรีคอยต่ำกว่ากล้อคก็ใช่ แต่ส่วนนึงก็คือลำกล้องมันสั้นครับ ขายออกก็อดได้กำไร
Builderman-รักในหลวง
บางอย่างเอากลับคืนมาได้ แต่บางอย่างเอากลับคืนมาไม่ได้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 142

แมวจะสีขาวหรือสีดำไม่สำคัญ ตราบใดที่มันยังจับหนู

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2011, 11:37:37 PM »

น่าสนใจครับ ... แต่คงหาของเล่นของแต่งยากสักหน่อย

ยังมีไม่ครบอีกเหรอพี่ แหม.....น่าสนใจครับ  คิก คิก คิก คิก

แผ่นดินนี้ ได้มีวีรชนคนรุ่นก่อน ได้ปกป้องรักษาไว้ให้คนรุ่นหลังดังเช่นพวกเราในวันนี้ แล้วเราคนในรุ่นนี้ ที่กำลังจะเป็นคนรุ่นก่อนต่อไป จะทำสิ่งใดไว้ให้คนรุ่นหลัง ตักตวง เห็นแก่ตัว คิดเห็นเพียงผลประโยชน์ของตนเป็นที่ตั้งอย่างนั้นหรือ คำว่า " ไท " เราไม่เคยเป็นทาส ไม่เคยขาดซึ้งความสามัคคี
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2011, 12:24:17 PM »

ติหน่อยนึงที่ ศูนย์หลังเป็นตัวเดียวกับลูกเลื่อน เปลี่ยนไปใช้อย่างอื่นยากครับ ผมจับเล่นตั้งนานเข้ามือดีมากครับ ถ้ามีเงินเหลือเยอะและได้ครบชุดแบบในรูปน่าสนใจมาก

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
Ghostreporting
Hero Member

คะแนน 112

ขอเจอตัวจริงของเทอสักครั้ง

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2011, 01:05:14 PM »

กลุ่มแน่นดีไม่ต่างจากกลอค แต่ผมไม่ชอบตรงทีู่ศูนย์มันตายสนิทเคาะเลื่อนไม่ได้เลย

http://www.thaispyshot.com/index.php?topic=718.0 อ้างเพิ่มระดับความเขี้ยวของมาตรฐานไอเสีย เพื่อรักษาสภาพแวดล้อม เราไม่โง่พอที่จะเชื่อคุณหรอก ที่รถบรรทุกทิ้งหินทิ้งทราย ทิ้งควันดำปื๋อดันไม่ไปกวดขัน ทุเรศประเทศสารขันธ์
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์