๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 05:26:24 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลูก m16 ยิงต้นกล้วยไม่ทะลุ ?  (อ่าน 33041 ครั้ง)
Peerapat - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 178

จะรบเป็นชาติพลี มอบวิญญาณ ดวงนี้ เพื่อผืนดินไทย

« ตอบ #120 เมื่อ: กันยายน 09, 2010, 11:57:48 AM »

วันก่อนได้ตีนตะขาบจากรถแม็กโคร นำมาทำเป็นเพลทในสนาม เหล็กแข็งมาก ปืน m16 ยิงไม่ทะลุเลยครับมีแต่รอยเท่านั้น และลองยิงด้วยลูกโดดก็ได้แค่รอยเหมือนเดิม เหลือแต่ปืน AK ยังไม่ได้ลองว่าจะติดต่อยืมปืนทหารพรานไปยิงสักหน่อยแต่ไม่มีโอกาสสักที

คิดกันเล่นๆว่าจะตัดเหล็กให้บางและนำมาทำเป็นเสื้อเกราะ ปลอกเกราะก็มีอยู่แล้ว แต่ละคนส่ายหัวบอกว่าหนักเกินไป เดี่ยวว่างๆจะนำไปตัดให้บางลงและลองทดสอบยิงกับ m16 อีกทีถ้าไม่ทะลุ ก็น่าสนใจ เพราะที่ใ้ช้ๆกันอยู่นี้ก็ทำจากแผ่นฟิม X-ray รู้ทั้งรู้ว่ากันปืน m16 ak ไม่ได้ก็ตบปากรับคำว่าเอาทั้งนั้นดีกว่าไม่มีใช้   Grin

darkangel09
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #121 เมื่อ: กันยายน 09, 2010, 03:52:54 PM »

ขอให้ท่านผู้พันสุพินธ์หายไวไวนะครับ  น้องสมาชิกรอความรู้มากมาย
supreme
Hero Member

คะแนน 127

« ตอบ #122 เมื่อ: กันยายน 09, 2010, 06:01:34 PM »

ตอนอ่านหัวข้อกระทู้นึกว่าจะมีฮาซะอีก  พอเข้ามาความรู้เพียบเลย  ขอบคุณผู้รู้ทุกท่านครับ  ไหว้

การศึกษาโดยไม่คิด ไร้ประโยชน์    การคิดโดยไม่ศึกษา เป็นอันตราย
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #123 เมื่อ: กันยายน 09, 2010, 06:32:26 PM »

วันก่อนได้ตีนตะขาบจากรถแม็กโคร นำมาทำเป็นเพลทในสนาม เหล็กแข็งมาก ปืน m16 ยิงไม่ทะลุเลยครับมีแต่รอยเท่านั้น และลองยิงด้วยลูกโดดก็ได้แค่รอยเหมือนเดิม เหลือแต่ปืน AK ยังไม่ได้ลองว่าจะติดต่อยืมปืนทหารพรานไปยิงสักหน่อยแต่ไม่มีโอกาสสักที

คิดกันเล่นๆว่าจะตัดเหล็กให้บางและนำมาทำเป็นเสื้อเกราะ ปลอกเกราะก็มีอยู่แล้ว แต่ละคนส่ายหัวบอกว่าหนักเกินไป เดี่ยวว่างๆจะนำไปตัดให้บางลงและลองทดสอบยิงกับ m16 อีกทีถ้าไม่ทะลุ ก็น่าสนใจ เพราะที่ใ้ช้ๆกันอยู่นี้ก็ทำจากแผ่นฟิม X-ray รู้ทั้งรู้ว่ากันปืน m16 ak ไม่ได้ก็ตบปากรับคำว่าเอาทั้งนั้นดีกว่าไม่มีใช้   Grin

ตีนตะขาบของแบ็คโฮมีหลายแบบจัง ที่ใช้เนแบบไหนครับ เป็นสามเหลี่ยมหรือแบน

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Peerapat - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 178

จะรบเป็นชาติพลี มอบวิญญาณ ดวงนี้ เพื่อผืนดินไทย

« ตอบ #124 เมื่อ: กันยายน 09, 2010, 06:41:36 PM »

แบนครับพี่ซับ หนาและหนักมาก

ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #125 เมื่อ: กันยายน 10, 2010, 03:22:16 AM »

เรมิงตัน 7615 P ครับ  ของจริงดูได้ที่บ้านผม
แม้แต่เรฯ 700P เองที่ทำเกลียว 1-9 ก็ยังเขียนว่า.223 Rem เท่านั้น  แต่ 7615 รุ่นนี้ เป็น Law Enforcement  ใช้ซองกระสุน 20/30 นัดของ M16 ได้  จึงทำรังเพลิง 5.56 นาโต  เพื่อให้ใช้กระสุนกับแมกร่วมกับ M16 ได้
อยากเห็นตัวเต็มจังครับท่านผู้การฯ ไหว้

มาดูเองดิ
หมอยังให้ผมพักจนถึงวันที่ 10 แล้วไปตรวจนับเกล็ดเลือด  แล้วถึงจะอนุญาตให้ออกไปยิงปืนได้  หลังวันที่ 10  จะเอาไปยิงที่สัตหีบครับ

พี่ป่วยเป็นไข้เลือดออกหรือเป็นอะไรครับ...

อย่างไรขอให้หายป่วยโดยเร็วนะครับ... ไหว้

เป็นไข้เลือดออกครับ  พร้อมกันพ่อลูก
แต่ของผมมันแย่ตรงที่ไปเริ่มเป็นไข้ที่มะนิลา  โทรกลับมาเช็คที่บ้าน ได้ความว่าลูกคนเล็กเข้า รพ.ไปแล้ว   ก็รีบเปลี่ยนตั๋วกลับ กทม.แบบด่วน   เพราะถ้าอยู่ที่นั่นอาจจะไม่รอด
พอถึงสุวรรณภูมิ  ก็ตรงไปพร้อมมิตรเลย  นอนดูขวดน้ำเกลืออยู่ 5 วัน   เกล็ดเลือดเหลือสองหมื่นเจ็ด  หมอห้ามลงจากเตียง  จนพ้นระยะวิกฤติ  ถึงปล่อยกลับมานั่งคันในระยะฟื้นตัวที่บ้าน   ส่วนลูกสาว เกล็ดเลือดหยุดถูกทำลายที่แสนสี่ แล้วเริ่มฟื้นตัว  หายเร็วกว่าผมเยอะ

หายป่วยไวๆครับทั้งพ่อทั้ลูกครับพี่ผู้การ ตอนแรกเข้าใจว่าเป็นหวัดธรรมดาเสียอีก

หายดีเมื่อไร เมรัยรออยู่ครับพี่

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
รักปืน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #126 เมื่อ: กันยายน 10, 2010, 08:33:38 AM »

แบนครับพี่ซับ หนาและหนักมาก

อย่าว่าแต่ 5.56 mm   เลยครับ  12.7 mm   ยังหนาวเลยมั้ง หนาขนานนั้น  ต้องเป็นพวกเจาะเกราะถึงจะเอาอยู่ ไหว้
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #127 เมื่อ: กันยายน 10, 2010, 01:03:38 PM »

ขอบคุณครับท่านผู้การสุพินท์สำหรับความรู้ใหม่ๆครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
natchapon-surat
"จริงใจ..ไม่ลอ กอ"
Full Member

คะแนน 38

« ตอบ #128 เมื่อ: กันยายน 10, 2010, 01:35:06 PM »

.22ปืนยาว ของผมทั้งต้นกล้วยต้นมะละกอทะลุไม่เหลือครับ หลงรัก
j30a
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #129 เมื่อ: กันยายน 11, 2010, 07:47:29 PM »

ผมเห็นครูฝึกยิงใสเสื้อเกราะ ที่ขายๆๆกัน เสื้อเกราะนี่นิ่งเลย ทะลุจนไม่ทันขยับเลย แหะๆๆ  แบบนี้ต้องเอาต้นกล้วยมาใสแทนซ่ะละ
darkangel09
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #130 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 01:03:15 PM »

นั่งคิดไปคิดมาประสาคนความรู้น้อย  ไม่ทะลุ น่าจะ..
๑. ระยะทาง
๒. มุม ของแนวยิงกับเป้า
๓. จุดที่ยิง (โคนที่เป็นเหง้าหรือลำต้น(กาบกล้วยซ้อนกัน)
๔. ความบังเอิญเพราะลักษณะของกาบกล้วยที่ซ้อนกันทำให้แนวกระสุนเปลี่ยน(ลูกกระสุนน่าจะหมันรอบตัวเร็วมากทำให้บิดคว้านไปผิดแนว)
๕.พันธุ์ของกล้วยครับ
และ ๖.  ยิงไม่ถูกครับ

ขอฝากท่านใดทดลองยิงแล้ว  ช่วยบอก ผลด้วยนะครับ ยิงระยะเท่าไร กระสุนแบบไหน ยิงโคน  หรือลำต้น กล้วยพันธุ์ไหนครับ กล้วยไข่ กล้วยนวล น้ำว้า ตานี  หรือว่ากล้วยพัด ครับ ผมก็สงสัย  อ้อเวลาอ่านข้อมูลเชิงเทคนิคพวกตัวเลข ขนาด ต่าง แล้วไม่เข้าสมองเลยครับ แต่ก็ได้ความรู้มากขึ้น  ขอบคุณครับ
สาละวิน_รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #131 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 02:38:44 PM »

ไอ้บทความ ที่ จขกท.นำมาโพส เหมือนจะเคยผ่านๆตาผมเมื่อสักเดือนที่ผ่านมา

กะแล้วว่าจะต้องมีคนเอามาโพสในเวปจนได้ 55

3'SF TRAINING COMPANY.
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #132 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 02:56:11 PM »

ไม่ทะลุจริงๆนะครับ

แต่ต้องเลือกต้นที่มีนางตานีเฮี้ยนๆหน่อย ดูต้นที่ติดลูกแฝดให้ได้47คู่ครับ รับประกันว่ายิงไม่ทะลุ

ไม่เชื่อลองดู  ขำก๊าก

What man is a man , who does not make the world better?
vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

« ตอบ #133 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 09:26:09 PM »

ไหว้ ไหว้ หายป่วยไวๆ นะครับท่านผู้การ

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #134 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 09:42:41 PM »

ที่ว่าไม่ทะลุ คือยิงจากโคนลำต้นไม่ทะลุปลายลำต้นล่ะมั๊งครับ  คิก คิก

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10
  พิมพ์