๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 02, 2024, 05:53:14 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คู่ปรับตลอดกาล GSG AK47 & M4 .22 CQB  (อ่าน 13933 ครั้ง)
golf-fire
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 02, 2010, 02:23:13 PM »

พอดีไปขอนแก่นบ่อย อยุ่ตรงไหนหรือครับสนามภาค4 แล้วมีลูกอะไรบ้าง ราคาเท่าไร ขอบคุณครับ ไหว้ ไหว้
PIYAWAT11
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 02, 2010, 08:59:41 PM »

ไปยิงปืนกันดีกว่าครับ   สำหรับ AK 47   เปิดกล่อง ใส่ลูกยิงเลย  ไม่ติดซักนัด   ใช้ CCI  หัวรู มินิแม๊ก 

ส่วน  M4 CQB  ใช้ ลูกเยลโล่  ต่อมหาภัย  มีแจม ไปนัดนึง  นอกนั้นผ่านการทดสอบหมด   

ขอเชิญทุกท่านรับชม ได้เลยครับ   

GSG AK47 .22lr VS Colt M4 .22lr Khonkaen (Thailand) part 3

ไหว้ นำเสนอได้ดีมากครับ พล็อตเรื่องดีครับมีที่มาที่ไป ผู้ทำการทดสอบแอ็คติ้งดีครับ(ในตอนแรกตอนท้ายรู้สึกแปลกครับ ไหว้ ...ฮาดีสงสัยหมดแรงตอนเข็นตุ๊กๆ ยิ้มีเลศนัยครับ  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

+1ครับ Grin

น่าให้เครดิตทีมงานด้วยนะครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

คนโง่ย่อมเป็นเหยื่อของคนฉลาด แต่คนฉลาด ย่อมเป็นเหยื่อของคนฉลาดกว่าแต่แกล้งโง่
วสี
นัตถิ ปัญญา สมา อาภา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1178

^_^

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 02, 2010, 09:20:27 PM »

ได้ดูปืน ดูหนัง ดูทดสอบปืนไปพร้อมกัน +1 ให้ครับ

jame0076
Full Member

คะแนน 22

เสือนะ มะใช่แมววววววววววว

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 02, 2010, 11:05:18 PM »

Shocked โอโฮ้ พี่ครับคนอุบลฯ อึ้งเลยฮาตรึม  Cheesy
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 02, 2010, 11:55:47 PM »

เป็นการทดสอบที่สุดยอดจริงๆครับ...

ผสมผสานระหว่าง Music VDO , หนังสั้นส่งเสริมการท่องเที่ยว และเรื่อง SWAT เข้าด้วยกัน...

ชื่นชมมากๆครับ นี่ถ้าหากแอ็คชั่นการยิงเป็นกระป๋องใส่น้ำหรือเป้าเพลทที่ล้มได้จะยิ่งแจ่มครับ...

ชอบมากครับ... เยี่ยม
DELTA YALA
Full Member

คะแนน 15

คนดีๆตายห่าหมด ขอสดุดีเด่ พ.ต.อ.สมเพียร เอกสมญา

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 03:28:17 AM »

ไม่รู้ว่า ว่าโคลm4 .22lr มิติตัวปืนมันต่างจาก m4a1มากป่าว ครับ ถ้า คล้ายกัน ผมกะจะซ้อ มาปฎิบัติ
หน้าที่ในสาม จังหวัด ชายแดนภาคใต้สักกระบอก เอา มาสู้กะak47 ของจริวดู ว่าโจร กะผมใครจะแน่ กว่ากัน
          ใช้m4a1 ของจริงอยู่แท้ๆ ดันเสือกจะไปหา m4 .22 มาใช้ ยิงกะak47เชย คิดดูว่าโจรกะผมใครจะรอด
ขนาดเราใชm4a1 ของจริงมันยังยิงไม่เกรงใจเรา เลย งงฉิบ 

ที่ผมมาโพสในวันนี้ ผมอยากบอกว่าตำ รวจในสามจังหวัด อาวุธปืนที่ใช้หน้า สงสารมาก hk33หนักจะตาย .38 ปืนหลวงยิงไม่ค่อยจะลั่น
สนิมเขรอะลูกด้านปืนเก่า เจอโจรตายห่า กันพอดี ปีนดีๆใหม่ๆ ส่งเข้ากรุงเทพหมด ตูอยากรู้จริงๆมันส่ง ไปให้ใครใช้พวกเราอยู่สามจังหวัด
โจรจะยิงตอนไหนไม่รู้ เราจะยิงโจรทีกลัวปืนจะระเบิดใส่หน้ากลัวอายโจรเลยไม่กล้ายิง ผมอยากรู้จริงๆปืนใหม่ทำไมไม่ส่งไปสามจังหวัดชายแดนภาคใต้บ้าง m4a1งี้อยู่แต่ในกรุงเทพตูอยากจะรู้ว่าเมร่งไว้ยิงใคร
                  ความคับอกคับใจ จากตำรวจ สามจังหวัดชายแดนใต้ (รบพิเศษยะลา)ปนตลกและเครียดนิดๆ ก้ากก้ากก้ากก้ากก้าก

เรามาคุยกันเรื่องเลือกตั้งกันดีกว่า
   ผม อยากได้นายก ที่เห็นชีวิต เจ้าหน้าที่  ตำรวจ ที่สามจังหวัดชายแดนภาค
มีความ สำคัญ กว่าชีวิตของ ตัว เอง ช่วย แก้ ไข ปัญหาความขัดแย้งอย่าง จิง จัง
   ไม่ใช่มา เพื่อโกง กิน อย่างเดียว จงเอา กรณี   ผู้กำกับ สมเพียร   เป็นอุธาหร
ลิ้ง รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 07:09:01 PM »

สุดยอดเลยครับ ยังกะดูหนังเลย

แผ่นดินสยามนี้ บรรพบุรุษได้เอาเลือด เอาเนื้อ เอาชีวิตเข้าแลกไว้ ไอ้อีมันผู้ใดคิดบังอาจทำลายแผ่นดิน ทำลายชาติ ทำลายศาสนา พระมหากษัตริย์ ฤๅ กระทำการทุจริตก่อให้เกิดความเดือดร้อนต่อส่วนรวม จงหยุดการกระทำนั้นโดยเร็ว ก่อนที่กูจะสั่งทหารผลาญสิ้นทั้งโคตร
                      "กรมหลวงชุมพรเขตอุดมศักดิ์"
เอ้_ขอนแก่น
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 42

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 06, 2010, 12:44:19 AM »

ขอขอบคุณทุกท่านที่ให้คำชี้แนะ ติชม ครับ คอยพบกับทดสอบปืนชุดใหม่ เร็วๆนี้   ไหว้
EniGMa46
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 04:32:14 PM »

โอ้ยๆ ยังจะห่วงกิน ข้าวจี่หน้ออ้าย   แล้วอย่าลืมไปจ่ายค่า ข้าวจี่เพิ่นเด่อครับ

โดดลงตุ๊กๆ หวังหัน จ่ายค่าตุ๊กกี้ เอ้ย ตุ๊กๆ ไป๋ละ
EniGMa46
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 04:38:44 PM »

พี่ครับ ขอถามอีก 1 คำถาม

มันยิงแบบ auto ได้ป่าวครับ

แล้วสนาม นี้ใช่ ที่ใกล้ๆ ศาลากลางจังหวัดป่าวครับ ที่เดียวกันกับสนามเวลาจัดงานผูกเสี่ยวงานไหม รึป่าวครับ
เอ้_ขอนแก่น
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 42

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 06:58:09 PM »

ยิงออโต้ไม่ได้ครับ  "มันผิดกฎหมาย"    ความเร็วก็อยู่ที่นิ้วกระดิกไกครับ  ....... แต่ถ้าจะยิงออโต้  ก็....

ถูกต้องแล้วครับสนามอยู่ข้างศาลากลางใหม่ ถ้าว่างเรียนเชิญเข้ามาพบปะพูดคุยกันได้ครับ  สนามกำลังปรับปรุงใหม่
EniGMa46
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 11:14:37 AM »

ขอฝากเนื้อฝากตัว เป็น น้อง ในทีมงาน ชาว อีสาน บ้านเฮา ด้วยคนนะครับพี่
น้องใหม่ในวงการ เด๋ว มีเงินต้อง ซื้อมามานอนกอด แบบพี่บ้าง
รักปืน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 03:22:07 PM »

กลับมาบ้าน ข้องใจในความยาวของน้องสุดท้อง .22  เลยเอามาเปรียบความยาวกับรุ่นพี่ ซะหน่อย   ตัวบนกับตัวล่าง เป็น 5.56/9 mm.  

สองตัวบนล่างเป็น 5.56/9 mm  สวยน่าไช้ ปืนของพี่เองหรือของหลวงครับ   หรือว่าซื้อของหลวงมาใว้ไช้เองเป็นของส่วนตัว  เหมือน  ตร  กองปราบ

ที่บ้าน  น่าอิจฉาจังเลยนะครับ หลงรัก หลงรัก หลงรัก
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 387

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 08:47:52 PM »

เข้ามาดูตามสัญญาครับ
sak-s4
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 09, 2010, 10:41:43 PM »

ขำก๊าก เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์