๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 04:28:59 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: &&& ทำไมผมชอบปืนลม กับปืนลมตัวแรกในอเมริกา &&&&  (อ่าน 22925 ครั้ง)
Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2010, 09:54:04 PM »

มีเรื่องใหม่ให้ติดตามอีกแล้ว มามุมนี้ดีจังมีอะไรดีๆให้ได้ติตตามตลอดไม่น่าเบื่อเลย "Airguns Corner" สุดยอดแล้วครับ เยี่ยม ไหว้
ครับ ต้องอาสัยพวกเราทุกคนด้วยครับ
รวมๆตัวกันไว้ ช่วยๆกัน ไม่นานเกินรอครับ อะไรๆดีจะค่อยๆผ่านเข้ามาพวกเราครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 30, 2010, 09:58:21 AM โดย Wanich/Soong » บันทึกการเข้า
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2010, 11:44:45 PM »

ผมจะคอยตามอ่านเรื่อยๆนะครับอาจารย์....แหม..เห็นกระบอกแรกที่อาจารย์เอามาแนะนำ ผมก็นึกถึงท่านประธานเลยครับ...น่าจะตัวเดียวกันเลย...
  นายช่างใหญ่เอามาโชว์ให้อาจารย์ชมด้วยนะครับ  เผื่อจะได้มีไอเดียอะไรเพิ่มเติม....

สุดยอดจริงๆครับ.....ผมอ่านไป ขนลุกไปครับ....น้ำตาไหลเลย.....

ต้องรอนายช่างมาเฉลย

ขนลุก เป็นอาการของการปวดอะไรสักอย่างนะครับ ไม่เกี่ยวข้องกับการอ่านหนังสือเลย
แล้วบทความของอาจารย์เศร้าตรงไหนครับ น้ำตาถึงได้ไหล..หรือว่าตอนท่านอาจารย์โดนคืนเงินมัดจำ

เพื่อท่าน อาจารย์ จะมีอะไรมาแนะนำ  ขอบคุณครับ ไหว้
ดร.ธนาสิทธิ์
Full Member

คะแนน 117

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 03:42:51 AM »

ผมดีใจและเป็นเกียรติอย่างยิ่งครับที่ปืนลมกระปอกแรกของผมคือ crossman เหมือนท่านอาจารย์ดร.ธนาสิทธิ์ครับ
เป็นปืนที่มีเรื่องราวในอดีตกับผมเองส่วนตัวมากมาย เมื่อ 30กว่าปีก่อนครับ
ตอนซื้อในห้างที่ LA ราคา พันกว่าบาทครับ มาเมืองไทยก็มีเรื่องราวคือ
ด้วยการแพ็คใส่ช่องfreeZeในตู้เย็นGQตามโควต้านักเรียนไทยที่นั้น แล้วลงเรื่อมาเมืองไทยเลยครับ

เจ้า Webley ทำนองเดียวกับภาพบน ที่ผมซื้อที่อินเดีย ตอนกลับเมืองไทย ก็แอบเอาใส่สมุดเล่มใหญ่ที่คว้านไส้ออก แต่พอดีมีคนมารับที่ดอนเมือง ก็เลยไม่มีการตรวจ  แล้วผมก็เอาไปชุบโครเมี่ยมซะเลย...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 30, 2010, 03:48:24 AM โดย ดร.ธนาสิทธิ์ » บันทึกการเข้า
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 06:39:17 AM »

อาจารย์ครับ อยากให้อาจารย์เขียนเรื่องส่งลง อวป ของพวกเราบ้างได้ไหมครับ ลีลาการเขียนของอาจารย์ สุดยอดครับ
แทบจะต้องนั่งเฝ้าเว็บรออ่านเลยครับ

ขอบคุณครับ

เดี๋ยวให้ วมต. จดหมายขออนุญาต ลงในเว็ปไซท์สตอรี

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
ruger40 years
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 08:00:23 AM »

มีเรื่องใหม่ให้ติดตามอีกแล้ว มามุมนี้ดีจังมีอะไรดีๆให้ได้ติตตามตลอดไม่น่าเบื่อเลย "Airguns Corner" สุดยอดแล้วครับ เยี่ยม ไหว้
ครับ ต้องอาสัยพวกเราทุกคนครับ
รวมๆตัวกันไว้ ช่วยๆกัน ไม่นานเกินรอครับ อะไรๆดีจะค่อยๆผ่านเข้ามาพวกเราครับ
  ก่อนอื่น..ผมต้องขอน้อมรับเกรียติ์จากอาจารย์ ธนาสิทธิ์  ที่ให้องค์ความรู้ต่างๆของปืนอัดลมแก่ชมรมฯของเราและเพื่อนๆ,พี่-น้องที่สนใจและรักปืนอัดลมทุกคน  ผมเชื่อว่าอนิสงค์แห่งวิทยาทานนี้  จงบันดาลให้..อาจารย์ ธนาสิทธิ์ มีความเจริญก้าวหน้าในชีวิตการทำงานตลอดไป ครับ
อาจารย์ครับ อยากให้อาจารย์เขียนเรื่องส่งลง อวป ของพวกเราบ้างได้ไหมครับ ลีลาการเขียนของอาจารย์ สุดยอดครับ
แทบจะต้องนั่งเฝ้าเว็บรออ่านเลยครับ

ขอบคุณครับ

เดี๋ยวให้ วมต. จดหมายขออนุญาต ลงในเว็ปไซท์สตอรี

***ขออนุญาต ครับ
   ผมต้องขอขอบคุณเป็นอย่างสูงที่ อาจารย์ ผณิศวร ที่ให้การสนับสนุนทางชมรมคนรักปืนลมด้วยดีมาตลอดเป็นเวลายาวนาน  ผมเชื่อว่าอนิสงค์แห่งวิทยาทานนี้  จงบันดาลให้..อาจารย์ ผณิศวร มีความเจริญก้าวหน้าในชีวิตการทำงานตลอดไปเช่นกัน ครับ
                                                                                                                                  ขอบคุณมาก
Congto-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 08:32:52 AM »

ติดตาม อ่านเก็บเป็นความรู้ ครับ เห็น อาจารย์ ออน อยู่ ตอนนี้
K@!gG - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 10:54:14 PM »

ชอบบทความแบบนี้จัง  ขอบคุณครับ  มือใหม่กำลังเริ่มศึกษาครับ
ดร.ธนาสิทธิ์
Full Member

คะแนน 117

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2010, 03:53:32 AM »

อ่านแล้วได้อะไรๆมากครับ สนุกอยากให้พี่ ลงเยอะๆครับ  +1ครับ เยี่ยม เยี่ยม ไหว้

อ้อ พี่ครับผมมีเจ้า cros  man  อยู่ตัวนึงเป็นของท่านประธานชมรมกำลังโมอยู่ อยากได้ฝาครอบตรงที่ใส่ลูกครับมันหาย หรือถ่ายรูปมาดูชัดๆก็ได้ครับ  ขอบคุณครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ผมคิดว่าผมหาได้ครับ ยังไงขอชื่อและที่อยู่ที่ผมจะส่งให้  แต่ขอเวลาสักหน่อย เพราะเพื่อนคนที่มีร้านขายและซ่อมปืนลมยังไปพักร้อนอยู่ครับ
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2010, 07:33:04 AM »

อ่านแล้วได้อะไรๆมากครับ สนุกอยากให้พี่ ลงเยอะๆครับ  +1ครับ เยี่ยม เยี่ยม ไหว้

อ้อ พี่ครับผมมีเจ้า cros  man  อยู่ตัวนึงเป็นของท่านประธานชมรมกำลังโมอยู่ อยากได้ฝาครอบตรงที่ใส่ลูกครับมันหาย หรือถ่ายรูปมาดูชัดๆก็ได้ครับ  ขอบคุณครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ผมคิดว่าผมหาได้ครับ ยังไงขอชื่อและที่อยู่ที่ผมจะส่งให้  แต่ขอเวลาสักหน่อย เพราะเพื่อนคนที่มีร้านขายและซ่อมปืนลมยังไปพักร้อนอยู่ครับ

กราบขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ อาจารย์ ไหว้
    ขออนุญาติ PM ที่อยู่นะครับ ไหว้
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์