๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 06:17:05 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำร้านปืนหน่อยครับ (มือใหม่)  (อ่าน 9751 ครั้ง)
Boy Chusak
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2010, 02:58:49 AM »

ต้องขอขอบคุณพี่ๆทุกท่านมากๆเลยนะครับสำหรับทุกคำแนะนำ
ผมกะว่าพรุ่งนี้สายๆจะไปเดินดูนะครับคือนั่งอ่านในนี้มาเยอะพอสมควรแล้วครับ
ก่อนลงพื้นที่จริงเลยต้องขอคำแนะนำก่อนเพราะกลัวหลายๆเรื่องทั้งปืนเกรดเอทั้งปืนดาวอังคารทั้งหลาย
ทั้งเจ้าของหน้ายักษ์สารพัดเลยเอาแบบแน่ใจดีกว่า ที่ผมคิดว่าจะเอา 75D เพราะคุณพ่อผมมีทั้ง 75B  ซึ่งผมชอบมากๆ
แต่ติดตรงขนาดนี่แหละครับ ส่วน.38 ผมไม่ค่อยชอบปืนลูกโม่ แล้วอีกกระบอกก็ 92FS ขนาดนี่ก็ยังกะพกค้อนไปดีๆนี่เองจริงๆตอนแรกกะว่าจะเล่นพวก.380
แต่คุณพ่อเองขัดบอกที่บ้านมีแต่9มม. จะได้ไม่ต้องวุ่นวายเรื่อง ลูกหยิบใช้ได้สะดวก จริงๆคุณพ่อเองก็ยก.38 ให้แล้วแหละครับ
แต่อยากซื้อเก็บไว้เองมากกว่า ต้องขอขอบคุณทุกๆท่านอีกครั้งนะครับสำกรับคำแนะนำดีๆ

น้องบอย
oneholeshot - รักในหลวง
Abe Lincoln may have freed all men, but Sam Colt made them equal.
Hero Member

คะแนน 121

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2010, 10:20:04 AM »

ต้องขอขอบคุณพี่ๆทุกท่านมากๆเลยนะครับสำหรับทุกคำแนะนำ
ผมกะว่าพรุ่งนี้สายๆจะไปเดินดูนะครับคือนั่งอ่านในนี้มาเยอะพอสมควรแล้วครับ
ก่อนลงพื้นที่จริงเลยต้องขอคำแนะนำก่อนเพราะกลัวหลายๆเรื่องทั้งปืนเกรดเอทั้งปืนดาวอังคารทั้งหลาย
ทั้งเจ้าของหน้ายักษ์สารพัดเลยเอาแบบแน่ใจดีกว่า ที่ผมคิดว่าจะเอา 75D เพราะคุณพ่อผมมีทั้ง 75B  ซึ่งผมชอบมากๆ
แต่ติดตรงขนาดนี่แหละครับ ส่วน.38 ผมไม่ค่อยชอบปืนลูกโม่ แล้วอีกกระบอกก็ 92FS ขนาดนี่ก็ยังกะพกค้อนไปดีๆนี่เองจริงๆตอนแรกกะว่าจะเล่นพวก.380
แต่คุณพ่อเองขัดบอกที่บ้านมีแต่9มม. จะได้ไม่ต้องวุ่นวายเรื่อง ลูกหยิบใช้ได้สะดวก จริงๆคุณพ่อเองก็ยก.38 ให้แล้วแหละครับ
แต่อยากซื้อเก็บไว้เองมากกว่า ต้องขอขอบคุณทุกๆท่านอีกครั้งนะครับสำกรับคำแนะนำดีๆ

น้องบอย

ตกใจ เพิ่งรู้นะเนี้ยว่าที่พกอยู่ทุกวันคือค้อน  คิก คิก หัวเราะร่าน้ำตาริน

noibmw
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2010, 10:26:03 AM »

ถามราคาหลายๆร้าน ใจเย็น ๆ  ร้านแขกไม่แนะนำส่วนใหญ่แพง
ma19663
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2010, 11:05:16 AM »

สนับสนุน ร้าน พ.วังฯ อีกคนครับ ผมซื้อปืนกระบอกแรก(G19)ปี 39  ที่ พ.วังฯ นี่ แหละ เป็นปืนใหม่ แต่รับโอนจาก ทหาร ที่ พิษณุโลก ราคา 40 K เจ้าของร้านเสียงดังแต่ใจดี
Boy Chusak
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2010, 12:28:02 PM »

น้องบอย

ตกใจ เพิ่งรู้นะเนี้ยว่าที่พกอยู่ทุกวันคือค้อน  คิก คิก หัวเราะร่าน้ำตาริน

แหมผมพูดขำๆนะครับคือสำหรับผมมันใหญ่ไป
zajang
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2010, 05:28:38 PM »

ผมก็ glock 19 od ครับปี 53 แต่อยากได้อีกน่าจะป็น Beratta 92 fs เลส
jairus
There must be the better ways.
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2010, 06:59:30 PM »

กระบอกแรกควรขอความอนุเคราะห์จากพี่ ๆ ที่มีประสบการณ์ครับ จะได้ช่วยเลือกช่วยดู เราเป็นคนซื้อมักดูไม่ละเอียดเท่ากับพี่ ๆ ที่มีประสบการณ์และไม่มีส่วนได้เสีย หลายปีก่อนเพื่อนผมได้รับความกรุณาจากพี่ท่านหนึ่งในเว็บครับ ไปเลือกให้ที่ร้านปืน ให้คำแนะนำที่ดีเยี่ยม แล้วพาไปทดลองปืนที่สนามแถวหลังวังอีก ซาบซึ้งมากครับ กราบขอบพระคุณครับ เสียดายถ้าผมตรวจดูปืนเก่ง จะไปช่วยดูให้ครับ พี่ ๆ ในเว็บหลายท่านเป็นผู้อาวุโสและเป็นที่พึ่งได้ครับ ลองขอความช่วยเหลือจากท่านดูครับ
Boy Chusak
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2010, 10:35:51 PM »

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำอีกครั้งนะครับวันนี้ติดธุระเลยไม่ได้ไปดู
ตอนนี้นี้พร้อมทุกอย่างแล้วครับเหลือแต่ไปซื้ออย่างเดียว
super x
Sr. Member

คะแนน 60

เฮฮา

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2010, 08:03:11 PM »

โชคดี

คิดก่อนเล็ง
Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 124

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2010, 10:36:59 PM »

ไปคุยกับคุณนทีที่ปืนประโยชน์ครับ ไม่ผิดหวังหรอก
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์