๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 06:15:17 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำร้านปืนหน่อยครับ (มือใหม่)  (อ่าน 9752 ครั้ง)
Boy Chusak
Newbie
*

คะแนน 1

« เมื่อ: สิงหาคม 25, 2010, 10:41:33 PM »

พอดีเล็งตัวCZ75Dไว้นะครับไม่ทราบว่ามีร้านใหนที่พอจะแนะนำได้บ้าง
เอาแบบร้านที่เจ้าของยินดีที่จะไห้คำปรึกษาและไม่โก่งราคากันมากนะครับ
PMบอกผมหน่อยนะครับพอดีจะไปดูวันสองวันนี้นะครับพึ่งได้ ป3 มานะครับ
อยากได้ปืนกะบอกแรกในชีวิตนะครับ
ขอบคุณครับ
super x
Sr. Member

คะแนน 60

เฮฮา

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2010, 10:46:56 PM »

เยี่ยม  กระบอกแรกต้องใจเย็นๆหาข้อมูลดีๆหน่อยครับ  ขอให้ได้ปืนดีๆราคาถูกๆครับ  เยี่ยม

คิดก่อนเล็ง
Boy Chusak
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2010, 10:52:48 PM »

คือที่กลัวนักเพราะผมอายุแค่24เองครับ
เดี๋ยวเห็นเป็นเด็กเลยไม่อยากขายให้อ้อนพ่อแทบตาย
กว่าจะยอมคุยกับนายอำเภอเรื่องขออนุญาติให้
งั้นขอให้พี่ๆแนะนำด้วยได้มั้ยครับว่าขนาด9มม นะเป็นรุ่นใหนดี
เอาแบบพกพาสะดวกนะครับ ผมเองต้องเดินทางถ่ายรูปต่างจังหวัดบอยแบกอุปกรณืไปที
ก็เป็นแสนเลยหามาป้องกันไปด้วยในตัวนะครับ
egn
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2010, 10:53:01 PM »

พอดีเล็งตัวCZ75Dไว้นะครับไม่ทราบว่ามีร้านใหนที่พอจะแนะนำได้บ้าง
เอาแบบร้านที่เจ้าของยินดีที่จะไห้คำปรึกษาและไม่โก่งราคากันมากนะครับ
PMบอกผมหน่อยนะครับพอดีจะไปดูวันสองวันนี้นะครับพึ่งได้ ป3 มานะครับ
อยากได้ปืนกะบอกแรกในชีวิตนะครับ
ขอบคุณครับ

ไม่สน HK  บ้างหรือ

http://www.gun.in.th/board/index.php?topic=122837.0
Boy Chusak
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2010, 10:57:47 PM »

ผม
ขอบคุณครับ

ไม่สน HK  บ้างหรือ

http://www.gun.in.th/board/index.php?topic=122837.0
Hk เคยถือของน้าแล้วครับไม่ค่อยชอบซักเ่ทาไหร่
ผมชอบแบบพกง่ายๆนะครับ
lekglock
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2010, 01:41:26 PM »

แนะนำ ห้างปืนชาตรีเลยครับร้านนี้เน้นczอุปกรณ์มีมากมาย
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2010, 01:57:03 PM »

..เข้าไปถามได้ทุกๆร้านครับ ยกเว้นร้านตามลิงค์ข้างล่างนี้.. Grin หลงรัก
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=74716.0

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2010, 02:00:32 PM »

สอบถามร้านปืนชาตรีครับ

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
thanasin
เป็นห่วงประเทศชาติ สงสารประเทศไทย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 80

ชาติไทย จงเจริญ

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2010, 04:33:47 PM »

คือที่กลัวนักเพราะผมอายุแค่24เองครับ
เดี๋ยวเห็นเป็นเด็กเลยไม่อยากขายให้อ้อนพ่อแทบตาย
กว่าจะยอมคุยกับนายอำเภอเรื่องขออนุญาติให้
งั้นขอให้พี่ๆแนะนำด้วยได้มั้ยครับว่าขนาด9มม นะเป็นรุ่นใหนดี
เอาแบบพกพาสะดวกนะครับ ผมเองต้องเดินทางถ่ายรูปต่างจังหวัดบอยแบกอุปกรณืไปที
ก็เป็นแสนเลยหามาป้องกันไปด้วยในตัวนะครับ
๗๕ ดี มีวางอยู่หลายร้านครับ แต่ราคา น้องต้องเดินเช็คดูสักสี่ห้าร้าน ถ้ามีเวลา ถามไปจนกว่าเราจะพอใจ ถามไปเลยครับว่าเปิดราคาเท่าไร ไม่ต้องกลัวที่จะถาม นิ่งๆ  ที่จะแนะเป็นแนวทางก็คือ ราคาน่าจะไม่ควรเกิน ๘๕,๐๐๐ สำหรับตัวนี้ ของแถมต้องครบ แม็กสองตัว ลูกจริงสักยี่สิบนัด ชุดล้างและน้ำยา  ไม่แน่ใจว่าร้านแสงทองกับไทยเนชันแนล ปืนที่จะกำลังจะหมดโควต้าของร้าน ของรุ่นนี้จะหมดรึยัง เพราะปืนที่กำลังหมดโควต้าทางร้านจะจัดให้ราคาพิเศษคือ ๗๘,๐๐๐-๘๐,๐๐๐ ลองเช็คดู  Winkตัวอย่าง.. ผมเพิ่งไปถอย ซีแซดรามี่ มาเมื่อ ๙-๘-๕๓ ที่ร้าน อำพล เขาเปิดมา ๘๕,๐๐๐  ผมบอก "ใบพร้อม เอกสารพร้อม เงินพร้อม ๘๐,๐๐๐ได้ไหม"คุยกัน จนจบที่ ๘๒,๐๐๐ ลูก ๒๐นัด-ชุดล้าง-แม็กสั้นหนึ่ง-ยาวหนึ่ง(๑๔นัด) แถมยังขอเลือกปืนด้วย มีให้เลือกสามกระบอก ถอดดูทุกตัวเลยเรา Grin ทางร้านก็ดีครับ บอกตามสบาย(อาจมองออกว่าเราคนเล่นปืน)จบด้วยการหิ้วเจ้ารามี่กลับ(ทางร้านจัดการเรื่องตัดโอนให้เสร็จ) ร้านอื่นๆที่เช็คราคา ๙๐,๐๐๐-๑๐๐,๐๐๐ แม็กยาวก็ไม่มี  นิ่งๆและกล้าที่จะถาม กล้าที่จะคุย ไม่อยากให้ถูกเอาเปรียบ โชคดี Wink

นานาจิต. มนุษย์ล้วนแต่มีเหตุและผลของตัวเองเสมอ
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2010, 05:01:37 PM »

เดินถามหลายๆร้านครับแล้วจะได้คำตอบ....   
renold
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2010, 05:06:53 PM »

ไม่ต้องกลัวว่าจะไม่มีใครขายให้ ยิ่งถ้ารู้ว่าเรามี ป.3 แล้วยิ่งดีเลย แต่ต้องระวังร้านจะยึดป.3 เป็นตัวประกันนะครับต้องเก็บไว้ให้ดี แล้วก็ โทรเช็คราคาในรุ่นที่เราต้องการจากหลายๆร้านครับ ไม่ต้องเกรงใจ เบอร์โทรหาได้จากหน้าโฆษณา อวป.ครับ เอาร้านที่ราคาต่ำที่สุด แถมมากที่สุด ใจดีที่สุด จริงใจ(ดูออกง่าย)ที่สุดครับ
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2010, 05:09:13 PM »

อย่าใจร้อนครับ... ศึกษาข้อมุลไปเรื่อยๆ อย่าอิงกับคำว่า "ซื้อกระบอกเดียวเอาให้ดีๆ ไปเลย" เพราะปืนเมืองไทยมีขายจำกัด... คนที่จะเอามาขายก็ต้องคัดเลือที่ไว้วางใจได้เข้ามาทั้งนั้น... ไม่มีของตกเกรดหรอกครับ...

...พึงระวัง "ปืนเกรดเอ" ให้จงหนักครับ... ไหว้

super x
Sr. Member

คะแนน 60

เฮฮา

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2010, 06:27:21 PM »

ค่อยๆ ดูไปครับ  หาข้อมูลเยอะๆๆๆๆ  ชอบรุ่นไหนก็เอารุ่นนั้นแหละ  cz75d  ก็ใช้ได้ดีครับ  แนะว่าเวลาซื้อให้ใช้วิจารณญาณ  มากๆๆๆครับ   ปืนรุ่นเดียวกันสเปกเดียวกันมีเกรดเดียวครับ   โชคดี

คิดก่อนเล็ง
oneholeshot - รักในหลวง
Abe Lincoln may have freed all men, but Sam Colt made them equal.
Hero Member

คะแนน 121

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2010, 06:58:45 PM »

..เข้าไปถามได้ทุกๆร้านครับ ยกเว้นร้านตามลิงค์ข้างล่างนี้.. Grin หลงรัก
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=74716.0

เห็นด้วยกับพี่พญาจงอางครับ  เยี่ยม  ยิ่งซื้อกระบอกแรกในชีวิตแล้วเลือกให้ดีๆครับไม่ต้องรีบไปเช้าๆ(ประมาณ 10.30)หน่อยก็ดีครับจะได้มีเวลาเลือกนานๆ
และอีกอย่างคือไม่ต้องเกรงใจคนขายนะครับแบบว่าไปขอดูขอจับได้ครับไม่ซื้อก็ไม่เป็นไรแล้วก็อย่าไปเชื่อเสียงเชียร์จากคนขายนะครับอย่างเช่น
เชียร์ให้เอารุ่นอื่นที่ไม่ตรงกับที่เราต้องการแล้วบอกว่าดีกว่าอยู่งั้นอย่างงี้ ทำการบ้านมาให้ดีพอไปถึงร้านแล้วดูที่ราคาเป็นหลักครับ
ส่วนมากของแถมจะเหมือนๆกันเดินให้ครบทุกร้านก็ดีครับ ( หลีกเลี่ยงร้านในตำนานก็ดีครับ แต่จะเข้าไปลองเชิงก็ไม่ว่ากันครับ  คิก คิก )
จะได้ราคาดีที่สุด ขอให้ได้ปืนดีๆราคาดีๆนะครับ  ยิ้มีเลศนัย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 26, 2010, 07:00:50 PM โดย oneholeshot - รักในหลวง » บันทึกการเข้า

พ่อน้องนะโม
คิดดี ทำดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 60

ยิงดี แต่ศรีภรรยาไม่สนับสนุน

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2010, 07:22:08 PM »

อย่าลืมเดินถามร้านฝั่งดิโอลฯด้วยนะครับ ร้านปืน ว. ถ้าผมจำไม่ผิดจะใกล้หรือติดกับร้านปืน พ. 
ร้านนี้ผมเคยถาม Glock19 ได้ราคาต่ำสุดครับ เห็นที่ร้านมี CZ วางอยู่หลายรุ่นครับ ขายราคาเดียวกับ Glock ด้วยครับ  เยี่ยม

ฉันเป็นลูกหลานชาวนา ฉันเลือกเกิดไม่ได้ แต่ฉันเลือกที่จะเป็นคนดีของสังคมได้
ที่บ้านฉัน ในหลวงท่านพระราชทานทรัพย์ส่วนพระองค์สร้างตึกในโรงพยาบาล
และท่านพระราชทานชื่อตึกว่า "ตึกพิทักษ์ไทย"
หน้า: [1] 2
  พิมพ์