๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 02:55:03 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
โพลล์
คำถาม: Glock 19 หรือว่า S&W 686 4" ดีครับ
Glock19 - 37 (75.5%)
S&W 686 - 12 (24.5%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 47

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กำลังตัดสินใจซื้อปืน  (อ่าน 8092 ครั้ง)
Captan PK
Newbie
*

คะแนน 1

« เมื่อ: สิงหาคม 25, 2010, 12:40:18 PM »

เรียนถามพี่ๆ ทุกท่านหน่อยครับพอดีแอบอ่านหาข้อมูลมาพักหนึ่งแล้ว มีงบประมาณไม่เกินหนึ่งแสนบาท พอดีเป็นปืนกระบอกแรกเห็นบางท่านแนะนำว่าลูกโม่ใช้ง่ายแต่ใจหนึ่งก็อยากได้แบบลูกดก ส่วนขนาดกระสุนก็คงเลือกขนาด 9mm หรือไม่ก็ .357 นี่แหละครับ เข้าใจว่าเปรียบกันยากเนื่องจากกระสุนคนละขนาดกันแต่ การใช้งานก็ทั่วไปครับพกพาบางครั้งเนื่องจากต้องเดินทางไกลคนเดียวบ่อยๆ ส่วนการขอ ป3 ไม่มีปัญหาครับเพราะนายทะเบียนเป็นญาติกัน อิอิอิ
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2010, 12:51:27 PM »

ถ้าใจชอบปืนออโตเมติคอยู่แล้ว   ก็ซื้อปืนออโตเมติคครับ   การใช้งานไม่ได้ยุ่งยากเกินกว่าที่จะเรียนรู้ครับ  ถ้าเราสนใจที่จะเรียนรู้ถึงระบบการทำงานของปืนออโตเมติค   ปืนขนาด 9 มม มีให้เราเลือกซื้อเลือกใช้ตั้งมากมายหลายยี่ห้อๆหนึ่งก็มีหลายรุ่น    ลำกล้องสั้นลำกล้องยาว   โครงเหล็ก   โครงอัลลอร์ย   โครงโพลิเมอร์   เยอะแยะไปหมดครับ   ปัญหามันมีอยู่ว่า    เราต้องการปืนยี่ห้ออะไร รุ่นไหน  โครงปืนแบบไหน  และลำกล้องยาวเท่าไร   เท่านั้น   หารายละเอียดข้อมูลของปืนรุ่นที่เราต้องการศึกษาไว้ครับแล้วเราจะตัดสินใจได้ง่ายขึ้น..... Grin Grin Grin
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2010, 12:57:15 PM »

... การใช้งานก็ทั่วไปครับพกพาบางครั้งเนื่องจากต้องเดินทางไกลคนเดียวบ่อยๆ ส่วนการขอ ป3 ไม่มีปัญหาครับเพราะนายทะเบียนเป็นญาติกัน อิอิอิ

..เอา Glock มาก่อน ตามด้วย .357 .45 มีญาติเป็นนายทะเบียน สบายไปแปดอย่าง..

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
ozonated
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2010, 12:59:02 PM »

เรียนถามพี่ๆ ทุกท่านหน่อยครับพอดีแอบอ่านหาข้อมูลมาพักหนึ่งแล้ว มีงบประมาณไม่เกินหนึ่งแสนบาท พอดีเป็นปืนกระบอกแรกเห็นบางท่านแนะนำว่าลูกโม่ใช้ง่ายแต่ใจหนึ่งก็อยากได้แบบลูกดก ส่วนขนาดกระสุนก็คงเลือกขนาด 9mm หรือไม่ก็ .357 นี่แหละครับ เข้าใจว่าเปรียบกันยากเนื่องจากกระสุนคนละขนาดกันแต่ การใช้งานก็ทั่วไปครับพกพาบางครั้งเนื่องจากต้องเดินทางไกลคนเดียวบ่อยๆ ส่วนการขอ ป3 ไม่มีปัญหาครับเพราะนายทะเบียนเป็นญาติกัน อิอิอิ

ถ้าเลือกขนาด 9 ผมอยากจะยุส่งไป 11 มากกว่าขอรับ ยิ้มีเลศนัย
ไหนๆก็ของ่ายอยู่แล้วนี่ครับ คิก คิก
ด้วยความเคารพ ไหว้
renold
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2010, 01:00:47 PM »

ยุคปืนราคาแพง(มาก) เศร้า ใครๆก็เล่น ออโมติกครับ (คิดราคาเฉลี่ย/จำนวนนัดที่บรรจุ) คิก คิก
sarayut_vios
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2010, 01:06:20 PM »

ถ้าเลือกขนาด 9 ผมอยากจะยุส่งไป 11 มากกว่าขอรับ
ไหนๆก็ของ่ายอยู่แล้วนี่ครับ
ด้วยความเคารพ

11 มม. ครับ หาลำกล้องยาว 4 นิ้ว  จบ
Captan PK
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2010, 01:12:51 PM »

ขอบคุณทุกท่านมากกก ครับ แต่ว่าก็ว่านะครับไอ้ผมมีเงินอยู่จำกัดด้วยสิครับ งบประมาณตอนนี้มีแค่ประมาณ 9 หมื่นเอง   ถ้าดวงดีขโมยเมียได้อีกซักหมืี่นสองหมื่นก็น่าจะดีเนอะ เพราะเห็นราคาปืนแล้วอยากจะเป็นลมแสนอัพ ทั้งนั้นนน เฮ้ออออ   แต่ก็ขอบคุณทุกท่านที่แนะนำครับ เดี๋ยวคาดว่าคงหาข้อมูลไปเวปอีกซักพักแหละครับ
binlaart @ รักในหลวงด้วยคนครับ
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2010, 01:19:40 PM »

มีสิทธิซื้อสวัสดิการไม๊ครับ  42,000 บาท ปืนมานี พิษณุโลก ครับ กล็อก 17 19 
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2010, 01:54:03 PM »

เอา 9 มม. ไว้พก เอา .357 ไว้เฝ้าบ้าน ครับ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2010, 02:01:35 PM »

มีงบหลักแสน... และเป็นกระบอกแรกแบบนี้... ผมแนะนำได้อย่างเดียวว่า... อย่าซื้อปืนเกรดเอ... เด็ดขาดครับ... ไหว้

jongrak52
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2010, 02:03:42 PM »

หาเวลาว่างสักหนึ่งวันไปดูตัวเป็นๆที่ร้านหลังจากได้ข้อมูลเว็บ  มีประสบการณ์มาแล้ว  ดูจากรูปข้อมูลไม่เพียงพอ
ต้องดูของจริง  ตามที่โบราณท่านว่า  
    สิบปากว่าไม่เท่าตาเห็น  สิบตาเห็นไม่เท่ามือคลำ

khun-mum- รักในหลวง
Full Member

คะแนน 57

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2010, 02:09:45 PM »

โหวตแล้วครับ กล็อค 19 ครับ เดี๋ยวอีกหน่อย .357 จะตามมาเองครับ ปืนดูดปืนอิอิ Cheesy ไหว้
dunkmakmak
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2010, 02:10:55 PM »

ถ้าใจชอบปืนออโตเมติคอยู่แล้ว   ก็ซื้อปืนออโตเมติคครับ   การใช้งานไม่ได้ยุ่งยากเกินกว่าที่จะเรียนรู้ครับ  ถ้าเราสนใจที่จะเรียนรู้ถึงระบบการทำงานของปืนออโตเมติค   ปืนขนาด 9 มม มีให้เราเลือกซื้อเลือกใช้ตั้งมากมายหลายยี่ห้อๆหนึ่งก็มีหลายรุ่น    ลำกล้องสั้นลำกล้องยาว   โครงเหล็ก   โครงอัลลอร์ย   โครงโพลิเมอร์   เยอะแยะไปหมดครับ   ปัญหามันมีอยู่ว่า    เราต้องการปืนยี่ห้ออะไร รุ่นไหน  โครงปืนแบบไหน  และลำกล้องยาวเท่าไร   เท่านั้น   หารายละเอียดข้อมูลของปืนรุ่นที่เราต้องการศึกษาไว้ครับแล้วเราจะตัดสินใจได้ง่ายขึ้น..... Grin Grin Grin
เห็นด้วยอีกเสียงครับ และขอเพิ่มว่าให้ท่านจขกทลองไปจับดูตัวจริงที่ร้านครับอาจจะตัดสินใจได้ง่ายขึ้น ปืนที่เราชอบบางทีเราก็ยิงไม่แม่น ปืนที่เราไม่ชอบเราอาจจะจับถนัดกว่าและยิงได้ดีกว่าครับ
Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2010, 03:10:54 PM »

เอามาเทียบกันได้อย่างไรครับ

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2010, 03:11:21 PM »

ขออนุญาตถามครับ

1. คุณเคยใช้อาวุธปืนหรือเปล่า
2. คุณมีโอกาสแค่ไหนที่จะใช้อาวุธปืน
3. ครอบครัวคุณเคยใช้อาวุธปืนหรือไม่
4. สภาพแวดล้อมของที่พักอาศัยของคุณนั้น มีความปลอดภัยเพียงไร
5. อำนาจที่คุณสามารถจ่ายได้ในอาวุธปืนหนึ่งกระบอก
6. คำว่า"ใช้"ของคุณนั้น ครอบคุม แค่ไหน เช่น ต้องการ"ใช้"ลงแข่งหรือเปล่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 25, 2010, 03:13:39 PM โดย ผมรักในหลวง » บันทึกการเข้า

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์