... ปืนสั้นต่อด้ามเป็นพานท้าย จะช่วยให้ปืนยิงแม่นขึ้น ...จะจริงเร้อ เหอๆ ??

(1/4) > >>

minicooper:
 :)

ร้านแถวหลังวัง เอา HK VP70 มาวางขายราคาแสนสอง
แถมพานท้ายให้ด้วย ที่พานท้ายมีสวิทซ์กดให้ยิงได้ครั้งละสามนัด
อ่านคอมเมนต์จากเวปฝรั่ง มันบอกว่าปืนสั้นที่ยิงฟูลออโต  แม่นนัดแรก นัดต่อๆไปก็ไม่แม่นแล้ว
หวังผลในด้านข่มขวัญ ยิงขู่ซะมากกว่า

คำถามมีอยู่ว่าปืนที่เหนี่ยวครั้งเดียวกระสุนพุ่งออกไปสามนัด ในเมืองไทยถือว่าเป็นปืนเซมิออโต หรือ ฟูลออโตครับ

และอยากรู้อีกอย่างคือ ปืนสั้นที่ต่อพานท้ายจะช่วยให้ยิงแม่นขึ้นไหม
ปืนบางรุ่นเช่นโคลท์ รุ่นเก่าๆ  เมาเซอร์ต่อด้าม หรือกล็อกก็มีพานท้ายให้ติดเป็นอุปกรณ์เสริม
ประสิทธิภาพดีขึ้นกว่าเดิมมากไหม  พอเทียบกะปืนคาร์ไบน์จริงๆได้หรือเปล่า
ขอบคุณครับ

:P

Nakin:
ไหล่ .... คงจะรับแรงสะท้อนถอยหลังไปได้ไม่น้อย  ทำให้ปืนนิ่งกว่า
แต่คงดีเท่าปืนยาวจำพวก  Carbine  ไม่ได้ครับ

มะขิ่น:
ปืนพกประเภทต่อพานท้าย เช่น เมาเซอร์ C96 หรือ Parabellum P08  Browning HP รุ่นเก่าๆ...........หรือ HK VP70  หรือ Glock 9jvrkomhkp(สมัยใหม่)เมื่อต่อพานท้ายและประทับไหล่ยิงแบบปืนยาว................แม่นกว่ายิงสองมืออยู่แล้วครับ............ไม่งั้นจะออกแบบมาทำไม

เทียบกับคาร์ไบน์คงไม่ได้..................เพราะช่วงการประทับปืนและลำกล้องผิดกัน

Pex Shotgun-รักในหลวงครับ:
ผมว่าใกล้เคียงกับการพาดยิงเท่านั้น
ศูนย์ระยะเดิม ลำกล้องยาวเท่าเดิม แค่ต่อพานท้ายไม่ได้ทำให้แม่นขึ้นเหมือนฟิตติ้งปืนหรอกครับ

ครูดำ.:
ปืนสั้นต่อพานท้าย....ผมว่ายังนิ่งสู้พาดยิงไม่ได้นะครับ

พวกที่มีพานท้ายต่อปืน...สำหรับปัจจุบันผมว่าเค้าเอาไว้แค่ลูบคลำกันซะมากกว่าครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป