๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 09:50:57 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่รู้จะเขียนถึงใคร ให้คุณ Carrera กับ คุณ Tonyman ช่วยให้ความคิดเห็นหน่อยครับ  (อ่าน 8502 ครั้ง)
Golf 17
Hero Member

คะแนน 576

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2010, 08:41:56 AM »

คุณ Spidee นี่ใช่คนที่ยิง IPSC Air soft มาก่อนรึเปล่าครับเนี่ย  ชักคลับคลายคลับครา

จะขอสู้จนกระสุน...นัดสุดท้าย ...

http://www.ipscthailand.com
Typhon
Jr. Member
**

คะแนน 3

เรื่องโง่ ฉลาดนัก

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2010, 02:52:59 PM »

ผมกับเพื่อนๆก็เล่น Air Soft IPSC มาก่อนแล้วลองมายิงปืนจริง ก็เพิ่งจะเข้ามาได้ยิงได้ไม่นาน
มีผม นที (Typhon) เริ่มยิงแมตซ์แรกโปรดักชั่นล้วนเมื่อเมษา ยืมปืนคุณพ่อไปยิง เพราะพี่เอ็ด สุราษฯ(Edbrown Nst ก็เริ่มมาจาก Air Soft IPSC เหมือนกัน) ชวนไปยิง
ก็ลองไปดู ลองแล้วติดใจก็เก็บตังค์ หาซื้อปืนของตัวเอง จนมีโอกาสมายิงอีกครั้งก็แมตซ์นวมินทร์ 22 สิงหา,ฟาร์ม 5 กันยา,นวมินทร์ 10 ตุลา เพิ่งเล่นไปได้ 4 แมตซ์
พี่ทักษิณ (Kamoman) เพิ่งเข้ามาเล่นครั้งแรกก็แมตซ์นวมินทร์ 22 สิงหา โดนผมหลอกมา,ฟาร์ม 5 กันยา เพิ่งเล่นไปได้ 2 แมตซ์
พี่ต่าย (rabbit99) เริ่มครั้งแรกที่ฟาร์ม 5 กันยา เพิ่งเล่นไปได้แมตซ์เดียว
พี่เล้ง (leng) เริ่มครั้งแรกที่ฟาร์ม 5 กันยา เพิ่งเล่นไปได้แมตซ์เดียว

ก็เพิ่งจะเข้ามาเล่นได้ไม่นาน เพราะเป็นหน้าใหม่ก็เลยถูกสงสัยรึเปล่าครับ เห็นแบบนี้คราวหน้าพวกผมก็ไม่อยากไปเล่นแล้วครับ  อ๋อย
ชื่อที่อยู่ในวงเล็บ เป็นชื่อ Log In    เช็ค IP ได้เลยครับถ้าสงสัย
ส่วนมากพวกผมจะคุยกันอยู่ที่ www.practicalshooters.org 
เอก@ดอยฯ
ปฏิบัติอย่างถูกต้องตั้งแต่แรกเริ่ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

Do it right the first time

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2010, 03:45:57 PM »

ผมกับเพื่อนๆก็เล่น Air Soft IPSC มาก่อนแล้วลองมายิงปืนจริง ก็เพิ่งจะเข้ามาได้ยิงได้ไม่นาน
มีผม นที (Typhon) เริ่มยิงแมตซ์แรกโปรดักชั่นล้วนเมื่อเมษา ยืมปืนคุณพ่อไปยิง เพราะพี่เอ็ด สุราษฯ(Edbrown Nst ก็เริ่มมาจาก Air Soft IPSC เหมือนกัน) ชวนไปยิง
ก็ลองไปดู ลองแล้วติดใจก็เก็บตังค์ หาซื้อปืนของตัวเอง จนมีโอกาสมายิงอีกครั้งก็แมตซ์นวมินทร์ 22 สิงหา,ฟาร์ม 5 กันยา,นวมินทร์ 10 ตุลา เพิ่งเล่นไปได้ 4 แมตซ์
พี่ทักษิณ (Kamoman) เพิ่งเข้ามาเล่นครั้งแรกก็แมตซ์นวมินทร์ 22 สิงหา โดนผมหลอกมา,ฟาร์ม 5 กันยา เพิ่งเล่นไปได้ 2 แมตซ์
พี่ต่าย (rabbit99) เริ่มครั้งแรกที่ฟาร์ม 5 กันยา เพิ่งเล่นไปได้แมตซ์เดียว
พี่เล้ง (leng) เริ่มครั้งแรกที่ฟาร์ม 5 กันยา เพิ่งเล่นไปได้แมตซ์เดียว

ก็เพิ่งจะเข้ามาเล่นได้ไม่นาน เพราะเป็นหน้าใหม่ก็เลยถูกสงสัยรึเปล่าครับ เห็นแบบนี้คราวหน้าพวกผมก็ไม่อยากไปเล่นแล้วครับ  อ๋อย
ชื่อที่อยู่ในวงเล็บ เป็นชื่อ Log In    เช็ค IP ได้เลยครับถ้าสงสัย
ส่วนมากพวกผมจะคุยกันอยู่ที่ www.practicalshooters.org 

คงไม่มีใครสงสัยใครหรอกครับ  ในวงการ IPSC  มีแต่เพื่อนกันทั้งนั้น  1 เสียง  1 ความเห็น เป็นการพัฒนาวงการเราให้ดีขึ้นๆไปครับ

ทุกท่านที่อยู่ในสมาคม มีสิทธิ์ ในการออกเสียง ทุกคนครับ ออกความเห็นกันได้  เรื่องไหนดีไม่ดี  คุยกัน เยี่ยม

อย่างเรื่องที่ท่านเจ้าของกระทู้นำมาพูดก็เป็นสิ่งดี เพราะเมื่อก่อนอาจจะมีที่นักกีฬาหลายๆท่านประสพ พบเจอมาแล้วรำคาญ แต่ไม่ได้นำมาพูด ได้แต่ปล่อยผ่านๆไป

มันก็จะจบอยู่แค่นั้น คนที่ทำก็ไม่โดนตำหนิ พอท่านเจ้าของกระทู้นำมาพูด อาจจะทำให้หลายๆท่าน นำไปคิดไตร่ตรองดูถึงความเหมาะสมของคำว่า "นักกีฬา"  เยี่ยม

SPSC No.057       THPSA No.A-331
Tonyman
Moderator
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2010, 05:54:15 PM »

อย่าคิดมากนะครับ คุณนทีก็ออกมาชี้แจงแล้วว่าไม่ใช่

ส่วนนาย Spidee จะเป็นใครก็ปล่อยเค้าไปตามทางของเค้าแล้วกันครับ

หวังว่าคงจะไม่กลับมาแบบลับๆ ล่อๆ อีก (แต่ถ้ากลับมาแบบเปิดเผยแสดงตัว ก็ยินดีนะครับ)

เรื่องมันผ่านไปแล้วก็ให้มันจบไปนะครับ เพื่อนๆ กันทั้งนั้นครับผม   Wink
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 27, 2010, 05:55:56 PM โดย Tonyman » บันทึกการเข้า

We can either find the way or make one.
Golf 17
Hero Member

คะแนน 576

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2010, 06:48:38 PM »

คุณ Spidee นี่ใช่คนที่ยิง IPSC Air soft มาก่อนรึเปล่าครับเนี่ย  ชักคลับคลายคลับครา

ไหว้ ขอโทษพี่ๆ เพื่อนๆ ทุกท่านโดยเฉพาะ พี่ นที และ คณะ  ผมไม่ได้มีอคติอะไร  ก็แค่อยากถามเฉยๆครับ

ดูที่ผมเสนอความคิดเห็นก็ได้ครับว่า  ผมไม่ได้โกรธหรือมุ่งโจมตีต่อการแนะนำที่มีเลย  เรื่องของเรื่องคือผมไปอ่าน

เวป IPSC AIR SOFT GUN เวปหนึ่ง แล้วไปเห็นชื่อเสียงเรียงนามที่คล้ายคลึงกับ เจ้าของกระทู้  ผมจึงได้มาโพสถาม

ก็เท่านั้นเอง  ไหว้

จะขอสู้จนกระสุน...นัดสุดท้าย ...

Golf 17
Hero Member

คะแนน 576

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2010, 07:00:57 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน  อย่าให้ถึงขนาดนั้นเลยครับ  ผมไม่มีเจตนาที่ไม่ดีเลย

มาร่วมสนุกกันครับถ้ามีโอกาส  นี่ขนาดไม่ค่อยได้ซ้อมและแข่ง IPSC  ครั้งที่แล้วยิงพรวดขึ้น A เลย  เยี่ยม แจ๋ว

Typhon
Jr. Member
**

คะแนน 3

เรื่องโง่ ฉลาดนัก

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2010, 09:19:41 AM »

ผมไม่ได้เคืองคุณกอล์ฟนะครับ ก็ PM ไปแล้วแหละ
ส่วนคนที่คุณกอล์ฟพูดถึง ผมกับเพื่อนก็เคยคุยกันเหมือนกันครับ ก็คล้ายจริงๆอ่ะแหละ
ก็ไม่มีอะไรครับ ผมกับคุณกอล์ฟก็ยังเป็นเพื่อนกันเหมือนเดิมครับ ไว้ไปแย่งกันขึ้นคลาสต่อเนอะ ขำก๊าก
หรือสนใจจะลองมาเล่น  Open 6 mm Minor ดูมั้ยครับ คิก คิก

ตอนนี้มีนักกีฬาฮ่องกงสนใจอยู่ เห็นว่าอยากจะมาจัดแมตซ์ที่เมืองไทยซักแมตซ์ ก็เห็นคุยๆกันอยู่
ฟิลิปปินส์ก็มีเล่น Action Air กัน
Golf 17
Hero Member

คะแนน 576

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2010, 04:13:48 PM »

BB นี่ผมยอมครับ เห็นแต่ละท่านฟุตเวิร์คสุดยอด เร็วโคดๆครับ  Grin

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์