๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 12:33:48 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่รู้จะเขียนถึงใคร ให้คุณ Carrera กับ คุณ Tonyman ช่วยให้ความคิดเห็นหน่อยครับ  (อ่าน 8504 ครั้ง)
Spidee
Newbie
*

คะแนน 2

« เมื่อ: สิงหาคม 24, 2010, 10:10:45 AM »

ขอแสดงความคิดเห็น ต่อการแข่งขันเมื่อวันอาทิตย์ที่ 22 ที่ผ่านมานะครับ  ว่าสนามติดมากครับ รอนานมาก ผู้เข้าแข่งขันบางคนยิงเสร็จก่อนบางคนเกือบ 2 ชม.  คนที่มาตั้งแต่ 7.00 น ยิงเสร็จ 16.00 น. คนที่มา 10.00 น ยิงเสร็จ 14.00 น. ผมไม่แน่ใจนักว่าสาเหตุเกิดจากอะไร ขอให้ข้อสังเกตดังนี้ครับ

1)ผู้เข้าร่วมแข่งขันมาสาย เข้าใจว่าหลังเริ่มการแข่งขัน เวลา 9.00 น. มีผู้เข้าร่วมแข่งขันมาอย่างต่อเนื่อง ผู้ที่มาสายก็มักจะเป็นคนหน้าเดิม หน้าเก่า และเข้าร่วมการแข่งขันมานานแล้ว  เมื่อมาช้าบางครั้งก็ไม่ตาม Squad ของตัวเองไปจะต้องมาเริ่มที่  Stage เริ่มต้นให้ได้

2)มีการแซงกัน ผู้เข้าแข่งขันที่เป็นคนหน้าเดิม หน้าเก่า มือดีก็มี มือไม่ดีก็มี ไม่ชอบรอ มีเหตุผลส่วนตัว เดินถือใบส่งตัวยิงแซงคนอื่นไปเรื่อยๆ เรื่องแบบนี้คนที่เข้ามาร่วมแข่งขันใหม่ๆ ไม่มีใครกล้าทำครับ ต้องอยู่นานจนหน้า... ระดับหนึ่ง หรือคิดว่าเก่งหรือเก๋า ระดับหนึ่งถึงทำกัน 

3)การจัดลำดับการยิงในแต่ละ Squad มั่ว แรกๆก็เรียงกันดี พอเริ่มรอนาน ก็จะเริ่มมั่ว คนเก่ง คนเก๋า ยิงก่อน ไม่เป็นไปตามลำดับ

4)สนามยาวอยู่ติดกัน

เหตุการณ์เหล่านี้ ไม่สนุกครับ บางคนอาจจะถือเป็นเรื่องปกติ เพราะปฏิบัติแบบนี้มานานจนเป็นความเคยชิน อยากให้คิดถึงความรู้สึกของคนที่เข้ามาใหม่ๆบ้างว่าทำไมเขาต้องรอให้ท่านยิงเสร็จก่อนเขาถึงจะได้ยิง ทั้งที่เสียเงินค่าสมัครเท่ากัน  ทำไมต้องให้ท่านแซงไปก่อน ทุกๆคนก็อยากจะยิงจบให้ไวเหมือนกันทั้งนั้น  คนใหม่ๆที่มาร่วมแข่งขันเจออย่างนี้มายิง 2 ครั้ง ก็เซ็งไม่มาแล้ว ลองคิดดูถ้าเป็นตัวเองแล้วเข้ามายิงแล้วไม่มีพวก คุณจะรู้สึกอย่างไรถ้าเจอเหตุการณ์อย่างนี้

ในส่วนของทางสมาคมฯ ขอฝากข้อคิดครับว่า ปัจจุบันนั้น สมาคมฯได้รับการรับรองจากการกีฬาแห่งประเทศไทยสมดังความต้องการของผู้บริหารในสมาคม ที่ต้องการผลักดันกีฬายิงรณยุทธเป็น กีฬา อย่างเป็นทางการ  การที่ได้รับการรับรองนั้นทำเพื่ออะไร ต้องการให้กีฬานี้แพร่หลาย เป็นที่ยอมรับจริงหรือไม่ ต้องคำนึงและพัฒนาความมีวินัยและสำนึกของผู้เข้าร่วมแข่งขันด้วย ให้ผู้เข้าร่วมแข่งขันมีจิตใจเป็นนักกีฬาอย่างแท้จริง  กีฬานี้ถึงจะแพร่หลายไปในอนาคตได้ รวมทั้งต้องรับฟังความคิดเห็นจากพวกที่เข้ามาร่วมแข่งขันใหม่ๆ อยู่เสมอ เพราะนั่นจะเป็นเสียงสะท้อนถึงความสำเร็จในการบริหารงานของสมาคมฯ
ติเพื่อก่อนะครับ  ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2010, 06:03:12 PM โดย Spidee » บันทึกการเข้า
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
Moderator
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2010, 10:17:43 AM »

ขอแสดงความคิดเห็น ต่อการแข่งขันเมื่อวันอาทิตย์ที่ 22 ที่ผ่านมานะครับ  ว่าสนามติดมากครับ รอนานมาก ผู้เข้าแข่งขันบางคนยิงเสร็จก่อนบางคนเกือบ 2 ชม.  คนที่มาตั้งแต่ 7.00 น ยิงเสร็จ 16.00 น. คนที่มา 10.00 น ยิงเสร็จ 14.00 น. ผมไม่แน่ใจนักว่าสาเหตุเกิดจากอะไร ขอให้ข้อสังเกตดังนี้ครับ

1)ผู้เข้าร่วมแข่งขันมาสาย เข้าใจว่าหลังเริ่มการแข่งขัน เวลา 9.00 น. มีผู้เข้าร่วมแข่งขันมาอย่างต่อเนื่อง ผู้ที่มาสายก็มักจะเป็นคนหน้าเดิม หน้าเก่า และเข้าร่วมการแข่งขันมานานแล้ว  เมื่อมาช้าบางครั้งก็ไม่ตาม Squad ของตัวเองไปจะต้องมาเริ่มที่  Stage เริ่มต้นให้ได้

2)มีการแซงกัน ผู้เข้าแข่งขันที่เป็นคนหน้าเดิม หน้าเก่า มือดีก็มี มือไม่ดีก็มี ไม่ชอบรอ มีเหตุผลส่วนตัว เดินถือใบส่งตัวยิงแซงคนอื่นไปเรื่อยๆ เรื่องแบบนี้คนที่เข้ามาร่วมแข่งขันใหม่ๆ ไม่มีใครกล้าทำครับ ต้องอยู่นานจนหน้า... ระดับหนึ่ง หรือคิดว่าเก่งหรือเก๋า ระดับหนึ่งถึงทำกัน 

3)การจัดลำดับการยิงในแต่ละ Squad มั่ว แรกๆก็เรียงกันดี พอเริ่มรอนาน ก็จะเริ่มมั่ว คนเก่ง คนเก๋า ยิงก่อน ไม่เป็นไปตามลำดับ

เหตุการณ์เหล่านี้ ไม่สนุกครับ บางคนอาจจะถือเป็นเรื่องปกติ เพราะปฏิบัติแบบนี้มานานจนเป็นความเคยชิน อยากให้คิดถึงความรู้สึกของคนที่เข้ามาใหม่ๆบ้างว่าทำไมเขาต้องรอให้ท่านยิงเสร็จก่อนเขาถึงจะได้ยิง ทั้งที่เสียเงินค่าสมัครเท่ากัน  ทำไมต้องให้ท่านแซงไปก่อน ทุกๆคนก็อยากจะยิงจบให้ไวเหมือนกันทั้งนั้น  คนใหม่ๆที่มาร่วมแข่งขันเจออย่างนี้มายิง 2 ครั้ง ก็เซ็งไม่มาแล้ว ลองคิดดูถ้าเป็นตัวเองแล้วเข้ามายิงแล้วไม่มีพวก คุณจะรู้สึกอย่างไรถ้าเจอเหตุการณ์อย่างนี้

ในส่วนของทางสมาคมฯ ขอฝากข้อคิดครับว่า ปัจจุบันนั้น สมาคมฯได้รับการรับรองจากการกีฬาแห่งประเทศไทยสมดังความต้องการของผู้บริหารในสมาคม ที่ต้องการผลักดันกีฬายิงรณยุทธเป็น กีฬา อย่างเป็นทางการ  การที่ได้รับการรับรองนั้นทำเพื่ออะไร ต้องการให้กีฬานี้แพร่หลาย เป็นที่ยอมรับจริงหรือไม่ ต้องคำนึงและพัฒนาความมีวินัยและสำนึกของผู้เข้าร่วมแข่งขันด้วย ให้ผู้เข้าร่วมแข่งขันมีจิตใจเป็นนักกีฬาอย่างแท้จริง  กีฬานี้ถึงจะแพร่หลายไปในอนาคตได้ รวมทั้งต้องรับฟังความคิดเห็นจากพวกที่เข้ามาร่วมแข่งขันใหม่ๆ อยู่เสมอ เพราะนั่นจะเป็นเสียงสะท้อนถึงความสำเร็จในการบริหารงานของสมาคมฯ ลองพิจารณาดูอย่างนี้ครับ ผมสังเกตการณ์แข่งขันแต่ละครั้งมีคนมาร่วมแข่งขันประมาณ 100 คน ถ้าผ่านไป ปีหรือ 2 ปี แล้วยังมีจำนวนประมาณเท่านี้อยู่ ก็เอาคำว่าประเทศไทยคืนการกีฬาฯไปเถอะครับ จัดยิงแข่งกันหลังบ้านหรือในสวนก็พอ

กระทู้นี้น่าสนใจครับ เป็นความเห็น(คาดว่านักกีฬา)เกี่ยวกับการแข่งขัน เพื่อนๆที่มีความคิดเห็นลองเสนอกันดูครับ Grin Grin Grin ปัญหานี้เป็นปัญหาของส่วนรวมก็ว่าได้

ลองช่วยกันเสนอความคิดเห็นกันดูครับ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Tonyman
Moderator
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2010, 01:47:37 PM »

ผมและพี่เล็กตอบไปในกระทู้นี้แล้วนะครับ

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=50617.msg2761511#msg2761511

จะได้ไม่คุยกันหลายที่ครับ

We can either find the way or make one.
carrera
Moderator
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2010, 02:04:18 PM »

ผมและพี่เล็กตอบไปในกระทู้นี้แล้วนะครับ

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=50617.msg2761511#msg2761511

จะได้ไม่คุยกันหลายที่ครับ

ขอบคุณมากครับ Tonyman

คุณ Spidee ถ้ามีความเห็นจะชี้แจงเพิ่มก็ได้นะครับ Grin Grin Grin  ถือเป็นการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นเพื่อพัฒนาวงการ

Orange
Committee THPSA
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2010, 11:03:09 AM »

Re: ไม่รู้จะเขียนถึงใคร ให้คุณ Carrera กับ คุณ Tonyman ช่วยให้ความคิดเห็นหน่อยครับ

จากหัวข้อกระทู้ที่กล่าวมา เขียนถึงผมได้เลยครับ

นาย สมศักดิ์ อังศกุลชัย 
กรรมการ เหรัญญิก สมาคมฯรณยุทธฯ และ  ผู้อำนวยการจัดการแข่งขัน รายการ นวมิทร์ ไอพีเอสซี แชมเปี้ยนชิป 2010/3 วันที่ 22สค2553
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 25, 2010, 11:17:09 AM โดย Orange-รักในหลวง » บันทึกการเข้า

สมาคมกีฬายิงปืนรณยุทธแห่งประเทศไทย
THAILAND PRACTICAL SHOOTING ASSOCIATION
Orange
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2010, 11:13:54 AM »

Match Navamin IPSC Championship 2010/3  AUG22,2010

Sanction Match by Thailand Practical Shooting Association

Match Director(ผู้อำนวยการจักการแข่งขัน)  สมศักดิ์ อังศกุลชัย

ในการจัดการแข่งขันนั้น ถ้ามีอะไรขาดตกบกพร่อง ด้วยประการใดทั้งหมดทั้งปวง ติดต่อได้ที่ Match Director ได้เลยครับ

ในการจัดการแข่งขันครั้งนี้ มีเรื่องความล้าช้าใน สเตจที่ 9 ผมต้องขออภัยต่อนักกีฬาแทนเจ้าหน้าที่จัดการแข่งขันทุกๆท่านมา ณ.ที่นี่ด้วยครับ ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 25, 2010, 11:57:10 AM โดย Orange-รักในหลวง » บันทึกการเข้า

สมาคมกีฬายิงปืนรณยุทธแห่งประเทศไทย
THAILAND PRACTICAL SHOOTING ASSOCIATION
Orange
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2010, 12:08:01 PM »

ในส่วนของทางสมาคมฯ ขอฝากข้อคิดครับว่า ปัจจุบันนั้น สมาคมฯได้รับการรับรองจากการกีฬาแห่งประเทศไทยสมดังความต้องการของผู้บริหาร ในสมาคม ที่ต้องการผลักดันกีฬายิงรณยุทธเป็น กีฬา อย่างเป็นทางการ  การที่ได้รับการรับรองนั้นทำเพื่ออะไร ต้องการให้กีฬานี้แพร่หลาย เป็นที่ยอมรับจริงหรือไม่ ต้องคำนึงและพัฒนาความมีวินัยและสำนึกของผู้เข้าร่วมแข่งขันด้วย ให้ผู้เข้าร่วมแข่งขันมีจิตใจเป็นนักกีฬาอย่างแท้จริง  กีฬานี้ถึงจะแพร่หลายไปในอนาคตได้ รวมทั้งต้องรับฟังความคิดเห็นจากพวกที่เข้ามาร่วมแข่งขันใหม่ๆ อยู่เสมอ เพราะนั่นจะเป็นเสียงสะท้อนถึงความสำเร็จในการบริหารงานของสมาคมฯ ลองพิจารณาดูอย่างนี้ครับ ผมสังเกตการณ์แข่งขันแต่ละครั้งมีคนมาร่วมแข่งขันประมาณ 100 คน ถ้าผ่านไป ปีหรือ 2 ปี แล้วยังมีจำนวนประมาณเท่านี้อยู่ ก็เอาคำว่าประเทศไทยคืนการกีฬาฯไปเถอะครับ จัดยิงแข่งกันหลังบ้านหรือในสวนก็พอ

เสียใจมาก ตรงคำพูดนี่แหละครับ

ผมเป็นนักกีฬายิงปืนรณยุทธ ผมทำแมท มาตั้งแต่ปี 2007 ผมทำเพื่อเพื่อนสมาชิกฯ จะได้มีเกมที่เป็นมาตรฐาน สนุก ในกีฬาที่ชอบกัน ผมภูมิใจกับคำว่า รณยุทธ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 26, 2010, 08:39:14 AM โดย Orange-รักในหลวง » บันทึกการเข้า

ko_kloy212
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 148

คนพ่นไฟ

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2010, 12:34:27 PM »

Re: ไม่รู้จะเขียนถึงใคร ให้คุณ Carrera กับ คุณ Tonyman ช่วยให้ความคิดเห็นหน่อยครับ

จากหัวข้อกระทู้ที่กล่าวมา เขียนถึงผมได้เลยครับ

กรรมการ เหรัญญิก สมาคมฯรณยุทธฯ และ  ผู้อำนวยการจัดการแข่งขัน รายการ นวมิทร์ ไอพีเอสซี แชมเปี้ยนชิป 2010/3 วันที่ 22สค2553

คนนี้เลยครับ  คิก คิก เจอตัวก็เข้าไปต่อว่าตรงๆเลยครับ ไม่ต้องมาโพสในนี้ เฮียแกโดนผมไปหลายแมทส์แล้ว

เพราะหมดมุกในการตั้งสนามเนี่ย  ขำก๊าก

lim4,
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 50

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2010, 12:50:18 PM »

คนนี้เลยครับ  คิก คิก เจอตัวก็เข้าไปต่อว่าตรงๆเลยครับ ไม่ต้องมาโพสในนี้ เฮียแกโดนผมไปหลายแมทส์แล้ว

เพราะหมดมุกในการตั้งสนามเนี่ย  ขำก๊าก

โห........รูปสวยนะเนี่ย.........ไปเป็นตากล้องดีกว่ามั้ง Grin Grin Grin

pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2010, 04:24:25 PM »

เฮียส้ม... ใจดี... ยอเฮียแกหน่อย แกพาไปอาบน้ำอีกต่างหาก... น้ำทะเลหาดบางแสนนะครับ  Grin

Golf 17
Hero Member

คะแนน 576

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2010, 06:42:26 PM »

เฮียส้มแกเป็นคนตรง ใจนักเลง ครับ คุยกับแกได้เลย  Grin Grin

ผมว่าแกทำงานหนักนะครับ ต้องเกณฑ์ลูกน้องที่บริษัทไปช่วยตั้งสนาม

เอารถบริษัทมาขนของปุเลง ปุเลง หาซื้อสี ซื้อไม้  ทำฉาก  อู๊ย...อีกหลายอย่างจิปาถะ  แต่ที่แกไม่บ่น

ผมว่าเพราะเป็นหน้าที่และเป็นกีฬาที่แกรัก เหมือนๆกับคณะทำงานทุกๆท่าน

ไม่ว่าจะของสมาคมไหนทั้ง THPSA หรือ TISA  คนทำงานเหนื่อยกันหมดครับ

นักกีฬาอย่างพวกเรามาถึงก็ยิงอย่างเดียว  ยังไงก็ช่วยๆกันทำตามกฏระเบียบ ผ่อนภาระให้กับผู้จัดบ้าง

จะสนุกและสุขกันทุกคน  Grin Grin

จะขอสู้จนกระสุน...นัดสุดท้าย ...

http://www.ipscthailand.com
Spidee
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2010, 06:04:09 PM »

ในส่วนของทางสมาคมฯ ขอฝากข้อคิดครับว่า ปัจจุบันนั้น สมาคมฯได้รับการรับรองจากการกีฬาแห่งประเทศไทยสมดังความต้องการของผู้บริหารในสมาคม ที่ต้องการผลักดันกีฬายิงรณยุทธเป็น กีฬา อย่างเป็นทางการ  การที่ได้รับการรับรองนั้นทำเพื่ออะไร ต้องการให้กีฬานี้แพร่หลาย เป็นที่ยอมรับจริงหรือไม่ ต้องคำนึงและพัฒนาความมีวินัยและสำนึกของผู้เข้าร่วมแข่งขันด้วย ให้ผู้เข้าร่วมแข่งขันมีจิตใจเป็นนักกีฬาอย่างแท้จริง  กีฬานี้ถึงจะแพร่หลายไปในอนาคตได้ รวมทั้งต้องรับฟังความคิดเห็นจากพวกที่เข้ามาร่วมแข่งขันใหม่ๆ อยู่เสมอ เพราะนั่นจะเป็นเสียงสะท้อนถึงความสำเร็จในการบริหารงานของสมาคมฯ

ส่วนตัวผมนับถือ คุณ Orange มากครับ ขอโทษ คุณ Orange และกรรมการ สมาคมฯ ทุกท่านครับที่ใส่ข้อความนี้มา ถ้าถอยหลังกลับไปได้คงจะไม่เขียนอย่างแน่นอน  ผมขอถอนคำพูดครับ
carrera
Moderator
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2010, 07:23:02 PM »

ยังไงก็ขอบคุณเฮียส้มที่ช่วยจัดสนามให้นักกีฬาเราเล่นกันครับ

ผมทราบดีว่าคนรับผิดชอบแมทช์นั้นเป็นอย่างไร ทั้งจัดสนาม ทั้งดูแลความเรียบร้อยทุกอย่าง ความสะอาด ความปลอดภัย การคิดคะแนน การเตรียมอาหาร แม้แต่จัดการเรื่องจอดรถและเรื่องเล็กๆทุกอย่างประสาน10ทิศ คนจัดเหนื่อยครับแล้วไม่ได้อะไรด้วย แถมเสียเงินอีกต่างหาก ใช้เวลามากหลายวัน ยิงก็ไม่เต็มเหนี่ยวผลุบๆโผล่ๆ Grin Grin Grin เป็นกำลังใจให้เฮียส้มเสมอ จุ๊บ จุ๊บ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2010, 07:28:49 PM โดย carrera » บันทึกการเข้า

Orange
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2010, 08:30:12 PM »

ขอบคุณทุกคนมาก เข้าใจกันแล้ว สบายใจมากเลย

รณยุทธ มีแต่เพื่อนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2010, 08:31:52 PM โดย Orange-รักในหลวง » บันทึกการเข้า

Edbrown
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2010, 10:34:46 PM »

เฮีย ส้มจัดแมทได้สนุกครับ สนาม น่าเล่นน่าลุ้นทุกแมท ผมเป็นคนนึงที่ พึงเข้ามายิง แมทสมาคม ก็ไปยิงแต่ที่นวมินทรนี้ละครับ

บรรยากาศดี เพื่อนฝูงมากครับ สนุกครับ และคงจะยังไปยิงต่อไปครับ

หน้า: [1] 2
  พิมพ์