๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 09:14:28 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบขอมูล CZ 92 ขนาด6.35  (อ่าน 5411 ครั้ง)
purawat
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

« เมื่อ: สิงหาคม 23, 2010, 08:51:52 PM »

ขอรบกวนปรึกษารุ่นพี่ๆครับน้องใหม่
ผมอยากทราบข้อมูลการใช้ cz92 ครับ วิธีการถอดประกอบ การบำรุงรักษา
ราคาลูก และการใชปืนซึ่งผมไม่เคยใช้ปืนที่มีนกประเภทนี้ ข้อควรระวังด้วยครับ
ถามมากไปหรือเปล่าครับ ขอบพระคุณครับ
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2010, 10:54:46 PM »

ข้อมูล
ปืนสั้นกึ่งอัตโนมัติ ขนาด  .25นิ้ว หรือ 6.35 มิลลิเมตร
ไกปืนแบบ ดับเบิลแอ็คโอนลี่ (เมื่อเหนี่ยวไก นกจะง้างออกมาและสับลงไปที่เข็มแทงชนวน)
ความปลอดภัย เซฟแม็กกาซีน
ไม่มีศูนญ์หน้า - หลัง

วิธีการถอด
1.ปลดซองกระสุนออกจากปืน ดึงลำเลื่อนไปมา 2 ครั้ง เพื่อให้แน่ใจว่าไม่มีลูกกระสุนอยู่ในลำเพลิง
2.ดึงลำเลื่อนไปด้านหลังประมาณ 5 มิลลิเมตร (ค้างไว้)
3.บิดปลายลำกล้อง ไปทางซ้าย 1/4 รอบ
4.ปล่อยมือออกจากลำเลื่อนครับ

ราคากระสุน 40 - 60 บาท ต่อนัดครับ

การใช้งานเป็นเขี้ยวเล็บสุดท้ายของเราครับ ใช้ยิงในระยะประชิด จุดที่ยิง บริเวณ หัวของเป้าหมายครับ เพราะกระสุนมีหน้าตัดเล็ก ระยะยิงใกล้ ต้องยิงบริเวณนี้เท่านั้นครับ

การยิง ให้ยิงแบบ ชี้แล้วยิงครับ

ปล. ไม่ต้องซ้อมมากครับ เพราะปืนมีขนาดเล็ก ซ้อมมากปืนโทรมเร็วครับ

purawat
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2010, 12:55:24 PM »

ขอบอบคุณ  พี่Thanapong รักในหลวง มากครับที่ให้คำตอบ
หน้า: [1]
  พิมพ์