๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 12:36:26 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาติถามพี่ๆ เรื่องราคาปืนหน่อยครับ  (อ่าน 3686 ครั้ง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2010, 08:02:58 PM »

แหกตา แหกตา แหกตา แหกตา ครับ... แฮ่ๆ...
Marcuechio
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2010, 08:14:46 PM »

พูดง่ายๆ เป็น ปืนเถื่อนครับ
Basix..Basic ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2010, 09:21:08 PM »

ถ้าไม่ต้มกัน ก็ของโจร อีลักอีหยิบแน่นอน
มีแต่เสียกับเสีย อย่าสนับสนุนเลยครับ
ของแท้ แพงกว่า แต่รู้ที่มาที่ไป หายห่วง......
• WALKING TALL •
• Don't try to understand everything in life. Because something doesn't happen, let us understand. •
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 25

สยป.ตร.#80,#18 SPD#16, PPD#2

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2010, 03:21:39 AM »

ขอขอบคุณทุกๆความเห็นครับ
นอกจากพวกบัตรเครดิต
ยังมีพวกประกันด้วยนะครับ อันนี้ถูกกฎหมาย
แต่มันจะหลอกให้เราพูดตกลง ใช่ ได้ อะไรประมาณนี้ครับ
แล้วมันก็จะอัดเสียง แล้วก็หักตังค์เราเป็นรายเดือน
แฟนผมโดนมาแล้วกำลังอุ้มลูกอยู่ แม่ม โทรมา โดนไปเดือนนึง 500
ไม่เสียดายตังค์หรอกครับ แต่เจ็บใจ

ภรรยาผมก็เจอแบบนี้แหละครับ ไปตอบตกลงแล้ว ตอนเย็นค่อยมาบอกผม สรุปตอนหลังผมให้ยกเลิกทั้งหมดเลย ตอนนี้เรื่องเกี่ยวกับต้มตุ๋นทางการเงินกำลังแรงมากครับ ล่าสุดนี่ เพื่อนผมเจอข้อมูลบัตรมั่ว คือ ใช้มือถือยี่ห้อนึงอยู่ ปกติจ่ายรายเดือนเป็นเงินสด อยู่มาเดือนนึง มีหนังสือมาว่า หักจากบัตรเครดิตแล้ว แล้วมีเลขมาตรงกับบัตรที่เพื่อนมีอยู่เลย เพื่อนผมยืนยัน ไม่มีการเซ็นยินยอมให้หักแน่นอน ไปเดินเรื่องที่บริษัทมือถือ และวิ่งไปธนาคาร โยนกันไป โยนกันมา สรุปคือ ข้อมูลลูกค้า เช่น เลขบัตรหลุดไปได้ไง, เจ้าของยังไม่ได้เซ็นให้หักบัญชีอยู่ๆ ไปหักได้ไง สรุปแล้วข้อมูลทางการเงินของลูกค้าไม่ปลอดภัยแล้วใช่ไหม เหมือนกรณีที่พวกขายประกัน พวกขายบัตร และสินเชื่อต่างๆ ไม่ทราบว่า ข้อมูลหลุดออกไปได้ไง ผมว่าต้องมีการสังคายนากันแล้วครับ ระบบธนาคาร และการเงินเนี่ย

เป็นการง่ายยิ้มได้ไม่ต้องฝืน เมื่อชีพชื่นเหมือนบรรเลงเพลงสวรรค์ แต่คนที่ควรชมนิยมกัน ต้องใจมั่นยิ้มได้เมื่อภัยมา ...พลตรีหลวงวิจิตรวาทการ...
koh125
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2010, 10:57:48 AM »

ชัดเลย18++เเน่ๆ( มงกุฎนะครับ) Grin Grin

สำนึกดี  สังคมดี
ลุมพินี08
Hero Member

คะแนน 167

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2010, 01:45:10 PM »

ขอขอบคุณทุกๆความเห็นครับ
นอกจากพวกบัตรเครดิต
ยังมีพวกประกันด้วยนะครับ อันนี้ถูกกฎหมาย
แต่มันจะหลอกให้เราพูดตกลง ใช่ ได้ อะไรประมาณนี้ครับ
แล้วมันก็จะอัดเสียง แล้วก็หักตังค์เราเป็นรายเดือน
แฟนผมโดนมาแล้วกำลังอุ้มลูกอยู่ แม่ม โทรมา โดนไปเดือนนึง 500
ไม่เสียดายตังค์หรอกครับ แต่เจ็บใจ

ภรรยาผมก็เจอแบบนี้แหละครับ ไปตอบตกลงแล้ว ตอนเย็นค่อยมาบอกผม สรุปตอนหลังผมให้ยกเลิกทั้งหมดเลย ตอนนี้เรื่องเกี่ยวกับต้มตุ๋นทางการเงินกำลังแรงมากครับ ล่าสุดนี่ เพื่อนผมเจอข้อมูลบัตรมั่ว คือ ใช้มือถือยี่ห้อนึงอยู่ ปกติจ่ายรายเดือนเป็นเงินสด อยู่มาเดือนนึง มีหนังสือมาว่า หักจากบัตรเครดิตแล้ว แล้วมีเลขมาตรงกับบัตรที่เพื่อนมีอยู่เลย เพื่อนผมยืนยัน ไม่มีการเซ็นยินยอมให้หักแน่นอน ไปเดินเรื่องที่บริษัทมือถือ และวิ่งไปธนาคาร โยนกันไป โยนกันมา สรุปคือ ข้อมูลลูกค้า เช่น เลขบัตรหลุดไปได้ไง, เจ้าของยังไม่ได้เซ็นให้หักบัญชีอยู่ๆ ไปหักได้ไง สรุปแล้วข้อมูลทางการเงินของลูกค้าไม่ปลอดภัยแล้วใช่ไหม เหมือนกรณีที่พวกขายประกัน พวกขายบัตร และสินเชื่อต่างๆ ไม่ทราบว่า ข้อมูลหลุดออกไปได้ไง ผมว่าต้องมีการสังคายนากันแล้วครับ ระบบธนาคาร และการเงินเนี่ย

เวลาเราสมัครบัตรอะไรซักอย่างเขาจะมีเบอร์โทรเราแล้วรวบรวมเอาไปขายให้พวกที่หากินแบบนี้ ทั้งขายประกันขายบัตรเครดิษขายสิทธิ์พิเศษอะไรก็สุดแล้วแต่จะอ้าง แนะนะให้พวกเราเวลาเจอพวกนี้โทรเข้ามาบอกกลับไปแบบไม่ต้องเกรงใจว่าไม่ต้องการไม่สนใจและยกเลิกการใช้บัตรไปแล้ว ถ้ารู้สึกถูกรุกเร้าให้ตัดสินใจก็ไม่ต้องกลัวเสียมรรยาทวางสายไปเลย วันก่อนผมเจอธนาคารใหญ่อันดับต้นๆในบ้านเราโทรมาขายสิทธิ์พิเศษบ้าบอซ้ำๆวันละ 3 รอบ ครั้งที่ 3 ทนไม่ได้เลยโทรไปสวดผู้จัดการซะเลย
ก๊วยเจ๋ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2010, 02:52:59 PM »

แบบนี้มานานหลายปีแล้วครับโดนต้มกันมาไม่รู้เท่าไรแล้วครับ

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์