๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 18, 2024, 11:32:10 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ๆ ถามเรื่องเทารัสครับ  (อ่าน 1297 ครั้ง)
tasalaman
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: สิงหาคม 23, 2010, 07:39:10 PM »

สวัสดีครับพี่ๆ ชาว อวป. ทุกท่าน ผมเป็นสมาชิกใหม่ครับ รบกวนฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
คือเรื่องของเรื่องมันมีอยู่ว่า ผมได้รับโอนปืนจากพ่อมากระบอกนึง เป็นตัว เทารัส M85 SS สภาพตามรูปครับ
แต่ผมข้องใจว่าเจ้าเทารัสตัวนี้เนี่ย สามารถยิงลูก Federal +P Hydrashok ได้หรือเปล่า
เลยอยากจะรบกวนพี่ๆช่วยชี้แนะวิธีตรวจสอบให้หน่อยครับว่าตรวจสอบอย่างไรได้บ้าง ( ผมพยายามหาคำว่า +P บนตัวปืนแต่ไม่มีครับ )
ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ  Grin
indojeen@รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 364

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2010, 08:03:53 PM »

เยาะเย้ย ปืนมรดก  สวยเดิม ๆ เลยครับ

ปืนดีพิมพ์นิยม   เยี่ยม

+p  ใช้ได้สบายครับ 

ลองไปอ่านข้อมูลตระกูล 85SS  ดูครับ

http://www.taurususa.com/gun-selector-results.cfm?name=Concealed%20Carry%20Revolvers&page=3

ดูเค้ายิง +P  กันครับ

Taurus Model 85 .38 SPL+P

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 23, 2010, 08:12:20 PM โดย indojeen-รัก และเทิดทูล พ่อหลวง » บันทึกการเข้า
tasalaman
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2010, 08:10:23 PM »

ขอบคุณพี่มากครับ ปืนสิบกว่าปี พ่อยิงไปทั้งหมด 30 นัดถ้วน อยู่กะผมวันเดียวยิงไปซะสองกล่อง โม่แน่นยังกะออกใหม่น่ะครับ
indojeen@รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 364

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2010, 08:17:26 PM »

ขอบคุณพี่มากครับ ปืนสิบกว่าปี พ่อยิงไปทั้งหมด 30 นัดถ้วน อยู่กะผมวันเดียวยิงไปซะสองกล่อง โม่แน่นยังกะออกใหม่น่ะครับ

แน่นนี่ไม่ใช่ว่ายิงไม่เยอะนะครับ   ระวังคราบเขม่าหลังการยิงด้วย

ยิ่งทิ้งไว้นาน ๆ  เห็น  จนท.บางท่านพกติดเอวจนคราบเกรอะกรัง

เห็นแล้วสงสารปืนแทน 

ไม่ใช่ลูกโม่  ยิงแล้วไม่ต้องล้างนะครับ  คนรักปืนหลังยิงต้องล้างทุกครั้ง

แต่ไม่ต้องกับถึงกะแแบกึ่่งอัตโนมัติ   คิก คิก

kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2010, 08:24:56 PM »

ยินดีด้วยครับ เทารัสเป็นปืนที่ราคาประหยัดก็จริง แต่คุณภาพเหนือราคาแน่ๆครับ
แต่ส่วนตัวผม ถ้าเทารัส จะหนักไปทางออโต้ฯครับ  เยี่ยม  เยี่ยม
tasalaman
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2010, 08:32:46 PM »

แน่นนี่ไม่ใช่ว่ายิงไม่เยอะนะครับ   ระวังคราบเขม่าหลังการยิงด้วย

ยิ่งทิ้งไว้นาน ๆ  เห็น  จนท.บางท่านพกติดเอวจนคราบเกรอะกรัง

เห็นแล้วสงสารปืนแทน 

ไม่ใช่ลูกโม่  ยิงแล้วไม่ต้องล้างนะครับ  คนรักปืนหลังยิงต้องล้างทุกครั้ง

แต่ไม่ต้องกับถึงกะแแบกึ่่งอัตโนมัติ   คิก คิก

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับผม ผมล้างเองทุกครั้งหลังยิงเลยล่ะครับ ประณีตซะยิ่งกว่าอาบน้ำซะอีก
E21ILU
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2010, 10:28:57 AM »

คือผมก็เป็นคนนึ่งที่ใช้เทารัสนะครับ ผมซื้อมาเป็นมือสองนะครับ
เป็น .๓๕๗ ลำกล้องสองนิ้ว เหมือนในภาพ
ตัวผมเองพยายามหาว่ามันรุ่นอะไร แต่ก็ไม่มีบอกไว้บนโครงปืน
หรือบานพับที่โม่เลยครับ เป็นปืนสวัสดิ์การปี ๓๙ - ๔๐ ครับ
ท่านใดพอทราบมั้ยครับ เพิ่งรับโอนมาได้ ๓ เดือนครับ

ขอบคุณครับ
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2010, 10:34:18 AM »

ยิงได้... รับรองกระเป๋าพังก่อนปืนครับ...

tasalaman
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2010, 11:03:59 AM »

คือผมก็เป็นคนนึ่งที่ใช้เทารัสนะครับ ผมซื้อมาเป็นมือสองนะครับ
เป็น .๓๕๗ ลำกล้องสองนิ้ว เหมือนในภาพ
ตัวผมเองพยายามหาว่ามันรุ่นอะไร แต่ก็ไม่มีบอกไว้บนโครงปืน
หรือบานพับที่โม่เลยครับ เป็นปืนสวัสดิ์การปี ๓๙ - ๔๐ ครับ
ท่านใดพอทราบมั้ยครับ เพิ่งรับโอนมาได้ ๓ เดือนครับ

ลองโพสต์รูปดูซิครับ พี่ๆที่นี่ใจดี น่าจะช่วยได้...แต่ของผม .38 นะครับ

ขอบคุณครับ
E21ILU
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2010, 11:59:20 AM »

แล้วจะลงรูปมาให้ชมครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์