๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 04:35:27 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทดสอบไรเฟิล.....ที่สุพรรณฯ ครับ  (อ่าน 22550 ครั้ง)
krudam
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: กันยายน 25, 2004, 09:00:14 PM »

ผ่านไปเรียบร้อยแล้วครับ
           วันนี้เริ่มประมาณเที่ยง ที่มาก็มี ผู้การสุพินท์ ป๋าตระกูล คุณวิโรจน์ ( ร้านสิงห์ทอง ) คุณลุงมนัส ( ร้าน ม.ฮะ )พี่มะขิ่น คุณทัดมาลา พี่ต้อย
 พี่ต้อมกับเพื่อนอีก 2 คุณซีอุย คุณหมู  คุณหนุ่ม คุณบั๊ก คุณนายใหม่ คุณนินจา พี่สติง พี่ไพโรจน์ คุณโซ้ยตี๋ คุณโทน 73
คุณบ้านชายหาด พี่โก้ คุณคาห์กับเพื่อนอีก 3 คนคุณขวัญ กับเพื่อน 2 คน โอ้ย.......อีกหลายคนที่ไม่ได้เอ่ยชื่อขออภัยด้วยนะครับ Grin
ส่วนเรื่องใครเอาปืนอะไรมาบ้างผมยกให้พี่มะขิ่นละกันนะครับ Grin
มาชมรูปกันเลยดีกว่า..... Grin

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 25, 2004, 09:06:05 PM »

วินฯ ซูเปอร์เกรด.300 แมกฯ  ........
กับเป้า 100 ม.

krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 25, 2004, 09:09:02 PM »

ผู้การยิง .30-06

krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 25, 2004, 09:11:52 PM »

ลองดูอิฐแดงก้อนนี้หนัก 1 กก.
กับตอนที่เหลือไม่กี่ขีด

krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 25, 2004, 09:17:37 PM »

คุรนินจานี่แกโหดไม่เบาเลยนะ  Shocked Shocked

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 25, 2004, 10:30:03 PM »

Grin รายงานตัวครับผ๊ม แต่นายใหม่ขอบอก นายใหม่สับเพร่าอีกแล้วครับ "ลืมเอาปืนไป" Shocked เอาใส่กระเป๋ากองรวมกันไว้อย่างดี ทั้งอาม่า ทั้งซุปไก่ และเมอเคิล พร้อมกระสุน แต่ บ่ายสอง รับลูกสาว จากที่เรียนพิเศษ พาไปกินข้าว เสร็จแล้ว เลดสะโกโลดดดดดดดดดดด...... Grin บรืน......... แยกชัยนาทเลี้ยวซ้ายตรงไปสุพรรณเล๊ย แต่เอ๊ะ ลืมอะไรหว่า Huh นึก ๆๆๆๆๆ ติ๊กต่อก ๆๆๆๆๆๆ เย้ย!  Shocked ลืมปืนนนนนนนนนน เอาไงดีหว่า ออกมาแล้ว ตอนนี้ก็บ่ายสามแล้วย้อยกลับไปเอาก็เสียเวลาไปอีกครึ่ง ชม. ติ๊กต่อก ๆๆๆๆ เอาไงดีหว่า Huh เอาวะ ออกมาแล้ว กว่าจะไปถึงสถานที่นัด เดี๋ยวจะเย็นเกินไป คนอื่นจะรอ สรุป เดินทางต่อไป ..... เย้ย! (อีกรอบ) Shocked แยกเดิมบางฯ โน่นปลาช่อนตัวใหญ่หน้าร้านจินดา เฮ้ย ถึงแล้วหรอฟะ ไวโคตร ๆ เพิ่งออกมาจากตาคลีเมื่อกี๊เอง เหลือบดูเวลานาฬิกา "โห ขับรถแค่ 40 นาทีเอง รู้งี้กลับไปเอาปืนมาดีกว่า แต่เอาน่ะ เพื่อน ๆ พี่ ๆ คงไม่ว่าหรอก เดี๋ยวค่อยไปแก้ตัวเอา" ถึงสถานที่นัดเปิดประตูรถเดินไปเต้นที่ครูดำเตรียมไว้ เจอหน้าพี่ ๆ เพื่อน ๆ หลายคน "หวัดดีครับ ๆๆๆๆๆๆ" มาสะดุดกึ้กที่พี่มะขิ่น "วันนี้เอาอารายมานายใหม่ เอาซุปไก่มาป่าว" พี่มะขิ่นถาม "แหะ ๆ ไม่ได้เอามาครับ ลืมครับพี่" "ไม่เป็นไร ๆ ปืนเยอะแยะ" พี่มะขิ่นบอก Grin
 Grin สนุกสนานบานตะจ้ายครับ เพื่อน ๆ พี่ ๆ เยอะแยะ ยิงกันโป้งป้างตู้มต้ามป้อกแป๊กโล้งเล้งโบ๊ะเช๊ะ แล้วนายใหม่เดินเลาะ ปืนใครคร๊าบ...ของยิงหน่อยนะคร๊าบ.... เดินต่อไป กระสุนใครคร๊าบ.... ขอเอาไปลองปืนหน่อยคร๊าบ.... เข้าหลักสูตร "ปืนยืมกระสุนขอ" เด๊ะ ๆ ทำหน้ามึนหลับหูหลับตายิงโดยไม่สนกับสายตาครหาจากเจ้าของปืนและเจ้าของกระสุน (ดูมัน ด้านโคตร Tongue) ยิงไปหลายขนานครับ ทั้ง ตั้งกะ .22 .32 .38 9 มม. 11 มม. .44 และ .223 มือเดียว (ซาดิส) สุดท้ายด้วยลูกซอง ด้วยความเกรงใจ (น้อย) นายใหม่เล่นไปซะเกือบครบ 555 Grin
 Grin สุดท้าย ขอขอบคุณเจ้าของปืน เจ้าของกระสุน เจ้าของสถานที่ เพื่อน ๆ พี่ ๆ ทุกท่าน ที่เสียสละให้กับนายใหม่พ่อลูก 1 (ลืมบอกไปว่ากระเตงลูกสาวไปด้วยครับ) ให้ได้ยิงปืนดับกระหายอย่างเต็มที่ คราวหน้า นายใหม่ไม่ลืมเด็ดขาดครับ จะเอาปืนนายใหม่พร้อมกระสุนไปให้เพื่อน ๆ พี่ ๆ ได้ถลุงกันแน่นอนครับ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 25, 2004, 10:32:12 PM โดย NaiMai » บันทึกการเข้า

โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 25, 2004, 10:43:14 PM »

รายงานตัว ครับผม เพิ่งกลับถึงบ้านครับ แวะทานอาหารมื้อเย็นกับนายzeus ครับ
วันนี้ผมเองก็ไปมือเปล่าครับ โดดงานแวะไปทักทายพี่ๆเพื่อนๆ ตอนจวนจะหมดแดดแล้วครับ
ขอบคุณครูดำ(เจ้าของสถานที่)พี่ๆ เจ้าของปืนและกระสุน พี่ sting(ไปถึงคนสุดท้าย เพื่อน้อง)
รบหลักหลังเขา ยังคงอบอุ่นเหมือนเดิมครับ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 25, 2004, 11:03:45 PM »

Grin เห็นภาพแล้วอยากไปจังคับ...

ตอนแรกยังห่วงอยู่ว่าฝนจะตกคับ...

แต่พอโทรไปถามพี่มะขิ่นแล้วบอกว่าฝนไม่ตกก็ดีใจด้วยคับ... 

คงต้องตั้งหน้าตั้งตารองานหน้าคับ...Grin
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 26, 2004, 12:39:06 AM »

กระผมนายZeusรายงานตัวครับ Grinก่อนอื่นต้องขอขอบคุณ ครูดำ ครับ Grinวันนี้ได้ลองปืนหลาย ๆ ขนาด หลากหลายแบบ มาก ๆ อาทิ HK P7(ของพี่มะขิ่น) ไกคมศูยน์เนียบ หายส่งสัยแล้วครับว่าดียังไง Grinลูกซองแฝด(ของพี่TOY2495)ถีบเอาเรืองสะใจ Grin CZตัวลงของไว้ว่าใครได้ยิงแล้วต้องหลงรักCZ(ของพี่มะขิ่น)เดี่ยว44แม็กนั้ม(ของผู้การสุพินท์)ปืนดีแต่คนยิงไม่ได้เรืองทำปืนเฉียวหน้าตัวเองไป...เจ็บนะผมไม่กลัวแต่อายนี่สิ Embarrassed Embarrassedลูกโม่44แม็กนั้ม(ของผู้การ)โอ้สะใจเหลือหลายครับตัวนี้ Grin Grinอ้อลืมไม่ได้ ตัวเก่งของครูดำอื่มสะใจไปอีกแบบ Grin.32(ของครูดำ)สวยเนียบ..ยิ่งนิ่ม...ลาม่า.22(ของพี่นินจา19)หึ..หึไม่พูดถึงดีกว่า(เดี๋ยวมีคู่แข่งให้ราคาตัดหน้า Grin)44แม็กนั้มคานทองเอ๊ยไม่ใช้ครับคานเหวี่ยง Grin Grin(ของพี่มะขิ่น)สะใจดี..ถีบสนุก..357แม็กนั้ม(ของพี่*JAY*)แม่นเหลือหลาย Grinกล๊อก9มม(จำมะได้แล้วครับว่าของใคร)ใครว่ากล็อกไกไม่คมผมขอเถียงเรียบและลื่นอีกต่างหาก Grinคาร์(จำมะได้อีกแล้วว่าของใคร)เยี่ยมครับคำเดียวเลยสำหรับตัวนี้..เบเนลีแล้วก็357แม็กนั้ม(จำมะได้อีกแล้วครับว่าของใคร Embarrassed)สุด ๆ ครับน่าอิจฉาเจ้าของจริง ๆที่ได้ครอบครองปืนตัวนี้....โอ๊ยอีกเพียบครับเป็นผู้ร่วมอุดมการเดียวกันกับพี่ใหม่ Grin Grinกล่าวคือปืนตัวเองมะมีอาศัยจิตเมตาของพี่ ๆโดยเฉพาะพี่TOY2495ที่ยัดทั้ง.357 38+P ลูกซอง 9มม ใส่มือผมและปืนเกรงใจจังโอกาศหน้ากะว่าจะเอากระเป๋าหน้าท้องไปด้วยจะได้ไม่ลำบากพี่บ่อยๆ Grinอ้อแล้วก็พี่ทัดมาลาที่มาเหนือยสอนผมยิงปื่นไม่ว่าจะเป็นวิธียิงHK P7 ลูกซอง 44แม็กนั้มให้ผมและก็ขอบคุณพี่ ๆทุก ๆ ท่านที่เอือเฟื้อปืนและเครืองกระสุนให้ผมได้ลอง Grinผู้การสุพินท์ที่หอบเอากระสุน44แม็กนั้มมาทำให้ผมมีวาสน่าได้ยิง44แม็กนั้มกับเขา Grinโอ๊ยอีกหลาย ๆ พี่ ครับ คราวหน้าว่าจะเอากระดาษไปจดชือมาดีกว่าว่าไปเอาอะไรของใครมายิงบ้างจะได้มาขอบคุณถูก Grinกราบลาพี่ ๆ ไปนอนก่อนดีกว่า ชักปวดแขน+ใหล่แล้วสิครับพรุ่งนี้คงต้องไปคลายเส้นสะหน่อยดีกว่า Grin Grinเกือบลืมไปผมหยิบผ้าขนหนูสีขาวของใครมาด้วยก็ไม่ทราบครับ(เพราะผมก็ใช้สีขาวเหมือนกันเลยสับสนว่าเป็นของตัว)ใครผ้าขนหนูหายแจ้งผมด้วยคราบบบบบบบบ Grin Grinสุดท้ายแล้วครับขอบคุณพี่กล็อกแกล็กด้วยครับสำหรับแผนที่เมือวานตอนMSMกันผมได้ไปก็เพราะพี่นี่เหละครับ Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 26, 2004, 01:15:20 AM โดย Zeus » บันทึกการเข้า

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 26, 2004, 12:41:45 AM »

ขอบคุณครับพี่ครูดำ ดูแลได้ดีเยี่ยมครับ เป็นเจ้าบ้านที่ทุ่มเทจริงๆ
ขอบคุณผู้การสำหรับอุปกรณ์ประกอบวันที่พี่ๆน้องๆได้ร่วมกันทดสอบ
ขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆทุกๆคนที่มาช่วยกันแชร์ความรู้สึกครับ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 26, 2004, 12:53:46 AM »

รูปบน กระสุนบุลเล็ทราคาหน้าโรงงาน  พร้อมเซลล์จำเป็น กำลังชูป้ายราคา

รูปล่าง  ผู้การคร้าบบบบบบ ดูเหมือนคูณวิโรจน์จะลืมตัวประกันไว้นะครับ ตามหาได้ที่คุณ sting ครับ ไม่รู้ค่าไถ่จะเป็น RAMI หรือเปล่า

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 26, 2004, 02:47:28 AM »

........ Grin...มันส์มากกกกกกก.. Grin  ต้องขอบคุณครูดำครับที่จัดเตรียมสถานที่พร้อมโต๊ะเก้าอี้  น้ำดื่ม-น้ำอัดลม น้ำแข็งอีกลังใหญ่ๆ ....ไว้บริการเพื่อนๆชาวปืน..บอกตรงๆไม่มีขาดตกบกพร่องเลยครับ.. Grin หากจัดอีกผมว่า  น่าจะลองจัดเป็น สนามยิงแบบต่อสู่เล่นกันบ้างจะได้เป็นการฝึกทักษะยิงปืนต่อสู้ไปในตัว .. Wink...

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
ผองพัฒ
Administrator
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 26, 2004, 03:27:17 AM »

อ่า....อิจฉาอ่ะ อยากไปมากกกกกกก......เสียดายครับที่งวดนี้ไม่ได้ไปอีกแล้ว พอดีช่วงปิดเล่ม งวดหน้าต้องไม่พลาดครับ(ปืนยืมกระสุนขอตามสูตรพี่นายใหม่ อิอิอิ) Tongue Tongue Tongue

ปล.ขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่นำรูปสวยๆมาให้ชมครับ Smiley
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 26, 2004, 06:43:45 AM »

Cheesy หนุกหนานกันเหมือนเดิม...ขอบคุณที่นำบรรยากาศมาให้รู้สึกครับ Cheesy

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 26, 2004, 07:01:28 AM »

มาเล่าด้วยภาพต่อครับ เมื่อคืนเหมือนไข้จะกิน  Tongue ปวดหัวครับ
ผมเองยิง .44 แม็กฯ
คุณบั๊กยิง .223  Cheesy

หน้า: [1] 2 3 4 ... 11
  พิมพ์