๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 03:49:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากซื้อลูกซองกระบอกแรกขอคำแนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 3829 ครั้ง)
Nuixx
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: สิงหาคม 16, 2010, 11:10:37 PM »

สวัสดีครับ  ผมอยากจะซื้อปืนลูกซองตัดสินใจไม่ถูก  จึงอยากขอคำแนะนำ ด้านการใช้งาน ข้อดี ข้อเสีย  วัตถุประสงค์การใช้งานได้หลากหลาย  ที่ชอบก็มีอยู่2รุ่นนี้ครับ

ระหว่าง Benelli  M2  8นัด Auto  กับ  Remington MODEL 870™ EXPRESS® TACTICAL  8 นัด Pump action    ขอทราบราคาโดยประมาณของทั้ง2รุ่นด้วยน่ะครับ

ขอบคุณครับ[/size]

ลูกซองสั้น
Shotgun lover
Moderator
Hero Member

คะแนน 112

side by side

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2010, 10:38:13 AM »

ทั้งสองกระบอก มีวัตถุประสงค์ในการใช้งานแบบเดียวกัน คือ ทำไว้ป้องกันอันตรายจากคน

ปืนปั้มอาจจะส่งเสียงให้ผู้บุกรุกขนหัวลุกได้ และรีบหนีไปอย่างรวดเร็ว
แต่ปืนปั้มก็ต้องใช้ให้คุ้นเคยเหมือนกันนะครับ ยามขับคัน หลายๆคนลืมปั้มครับ
ท่านใช้ปืนออโตได้โดยปลอดภัยไหมครับ ถ้ามีเงินมากพอ ซื้อ Benelli M2 ไว้ ไม่ผิดหวัง
Nuixx
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2010, 04:59:35 PM »

ทั้งสองกระบอก มีวัตถุประสงค์ในการใช้งานแบบเดียวกัน คือ ทำไว้ป้องกันอันตรายจากคน

ปืนปั้มอาจจะส่งเสียงให้ผู้บุกรุกขนหัวลุกได้ และรีบหนีไปอย่างรวดเร็ว
แต่ปืนปั้มก็ต้องใช้ให้คุ้นเคยเหมือนกันนะครับ ยามขับคัน หลายๆคนลืมปั้มครับ
ท่านใช้ปืนออโตได้โดยปลอดภัยไหมครับ ถ้ามีเงินมากพอ ซื้อ Benelli M2 ไว้ ไม่ผิดหวัง
ครับปืนออโต้ผมใช้ได้ปลอดภัยครับ  ในใจผมก็ชอบBenelli M2 ครับ โทรไปถามราคา อยู่ 9หมื่นครับ ราคานี้ไหวครับ
แล้วขอทราบนิดนึงครับสำหรับอุปกรณ์ตกแต่ง มีอยู่มากมั้ยครับ ที่เห็นในนิตยสารอวป. เห็นมีของ ดร.มาร์ลิน อยากได้รางติดกล้องเลง  จะเอามาใส่กับEO TECH

หน้า: [1]
  พิมพ์