๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 01:07:46 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 348
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การแข่งขันเก็บคะแนน ประจำปี 2555 ของชมรมคนรักปืนอัดลม สนาม 5 หน้า 332ครับ  (อ่าน 630771 ครั้ง)
konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« เมื่อ: สิงหาคม 16, 2010, 02:33:09 PM »

การแข่งขันเก็บคะแนน สนามที่5( FT) ประจำปี 2555 ของชมรมคนรักปืนอัดลม ( THAI AIRGUN CLUB ) หน้า 332 ครับ  ไหว้

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ขอเรียนเชิญร่วมงาน "สานสัมพันธ์ฉันพี่น้องชาวปืนอัดลม " และร่วมแสดงความยินดีกับสมาชิกที่รับปืนในโครงการ 6 ที่สนามยิงปืน ศรภ.ถนนรามอินทรา ในวันเสาร์ที่ 21 สิงหาคม 2553 เวลา 11.00 น. พร้อมทั้งให้ความรู้แก่สมาชิกที่มีความสนใจในปืนอัดลม เช่น

- การบำรุงรักษาปืนอัดลม(ทั้ง PCP และ spring ทุกยี่ห้อ )

- การตั้งกล้อง การเลือกใช้กล้อง

- การเลือกถังลมสำหรับปืน PCP  (ยี่ห้อ AIR ARMS ) การดูแลรักษาถังลม  อุปกรณ์ต่อพ่วง

- การเลือกลูกที่เหมาะสมกับปืน  พร้อมจัดหาลูกปืนอัดลมคุณภาพดีแบ่งปันสมาชิก

- การปรับตั้งไกปืนอัดลม

- การยิงปืนอัดลมในลักษณะต่าง ๆ

ชมรมจะเรียนเชิญผู้มีความรู้ด้านปืนอัดลมรวมทั้งตัวแทนจำหน่ายเข้าร่วมให้ความรู้กับสมาชิก ทางชมรมได้รับความกรุณาจากท่าน ดร.ผณิศวร ชำนาญเวช มาให้ความรู้กับสมาชิกชาวปืนอัดลม ต้องขอขอบพระคุณท่านไว้นะที่นี้ด้วยครับ

ทั้งนี้ขอเรียนเชิญสมาชิกที่จองปืนโครงการ 7 และบุคคลทั่วไปที่มีความสนใจเข้าร่วมกิจกรรมเพื่อเตรียมความพร้อมสำหรับการใช้งานปืนอัดลมอย่างถูกต้องและปลอดภัย

* ประสานงานเรื่องสนามเรียบร้อยครับ ที่สนามเปิด สนาม 1 สมาชิกและผู้สนใจพบกัน 11.00  น.ครับ

คณะกรรมการชมรมคนรักปืนอัดลม
ไหว้

ติดต่อสอบถาม

dunk อุเทน ธิยันต์ (ตุ๊)         081-801-5523
konputhai (สำราญ  การุญ) 089-815-4181

แผนที่เดินทางครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 22, 2012, 10:06:49 PM โดย konputhai » บันทึกการเข้า

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2010, 03:22:53 PM »

โห....งานใหญ่นี่นา......เสียดายจัง..แคดดี้ไม่อนุมัติ  บอกว่านัดกันไว้แล้ว นายต้องมานะ  วันเสาร์นี้น่ะ......นะ...นะ...นายจ๋า........
nrungrod
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2010, 03:37:58 PM »

น่าสนใจจัง แต่ไปไม่ได้อ่ะ ไม่รู้จะมีการถ่าย vdo ลง youtube หรือเปล่าจะได้ไปตามดูในภายหลัง

" border="0
Congto-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2010, 03:40:40 PM »

สนใจ ครับว่าแต่ เริ่ม 11.00 จะจบลงที่ประมาณใหน ครับ
konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2010, 03:54:53 PM »

สนใจ ครับว่าแต่ เริ่ม 11.00 จะจบลงที่ประมาณใหน ครับ

น่าจะประมาณ 16.00 น. ครับ

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
knight2512
Hero Member

คะแนน 457

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2010, 04:27:32 PM »

จะรีบเคลียงานครับ แต่ไม่รับปากครับ แต่อยากไปครับ
ruger40 years
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2010, 04:37:21 PM »

ผมเป็นสมาชิกฯในโครงการ 7 จะขอไปร่วม..ไชโย..แสดงความยินดีกับเจ้าบ่าว+เจ้าสาวAA(โครงการ6)และขอร่วมยิงปืนอัดน้ำ..เอ่ยไม่ใช่.ปืนอัดลมPCPเป็นครั้งแรก..สักครั้งหนึ่ง..ในระหว่างร้องเพลง"รอ"แล้ว การไปครั้งนี้ผมจะขอตุนความรู้จากเจ้ายุทธจักรรุ่นที่ 5ผู้มีภูมิประสบการณ์ที่ดี..และไม่ดี(ข้อควรระวัง)ด้วย..จ้า
   ยังไงก็ขอรบกวนพี่-น้องสมาชิกของชมรมฯทุกท่าน นะครับ
                                                                                               ขอขอบคุณ
Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2010, 07:13:01 PM »

ื่อยากให้ไปงานนี้กันมากมาก
มีสาระน่ารู้ที่เราคิดไม่ถึงเกี่ยวกับปืนที่ถืออยู่...
ปืนที่เราซื้อมาแพงแสนแพง จริงๆแล้ว มันจะสมราคาต้องรู้ใช้ให้เต็มประสิทธิภาพ
เลือกหา สั่งจองตัว เสริม option ต่อยอดให้เป็นปืนชั้น"เทพ"ได้ไง
อื่นๆ และ ประมาณนี้

เรากระซับเวลางานให้อยู่ในช่วงสั้นๆ วันเดียว เพื่อ...
   เพื่อ.....การพบปะ รู้จัก พูดคุย แลกเปลี่ยนความคิดเห็น ระหว่างสมาชิกด้วยกัน ที่เราโพสกระทู้กันประจำๆ  " เจอกันตัวเป็นๆ " เป็นไง

ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้
เจอกันฉันท์พี่น้องครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 17, 2010, 11:53:16 AM โดย Wanich/Soong » บันทึกการเข้า
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2010, 08:56:08 PM »

หน้านี้+1ทุกท่านครับ  ด้วยความเต็มใจ หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2010, 10:21:10 PM »

โอ้งานแบบนี้นานๆจะได้มีซักทีสนับสนุนครับ เยี่ยม หลงรัก

Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2010, 11:05:27 PM »

เอ้า..พวกเราชาวปืนลม ไม่ว่าโครงการไหน ไปกันให้เยอะๆนะครับ งานนี้ไม่มีเสีย มีแต่ใด้ เยี่ยม ไหว้

ruger40 years
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2010, 07:59:07 AM »

เอ้า..พวกเราชาวปืนลม ไม่ว่าโครงการไหน ไปกันให้เยอะๆนะครับ งานนี้ไม่มีเสีย มีแต่ใด้ เยี่ยม ไหว้
     เมื่อคืนได้มีโอกาสติดตามกระทู้ของคุณ ตุ้"ไปกันให้เยอะๆนะครับ งานนี้ไม่มีเสีย มีแต่ใด้ "..ผมก็นอนคิดอยู่ว่า..เอ๋ย..นอกจากที่ผมได้กล่าวไปแล้ว.....
   ผมเป็นสมาชิกฯในโครงการ 7 จะขอไปร่วม..ไชโย..แสดงความยินดีกับเจ้าบ่าว+เจ้าสาวAA(โครงการ6)และขอร่วมยิงปืนอัดน้ำ..เอ่ยไม่ใช่.ปืนอัดลมPCPเป็นครั้งแรก..สักครั้งหนึ่ง..ในระหว่างร้องเพลง"รอ"แล้ว การไปครั้งนี้ผมจะขอตุนความรู้จากเจ้ายุทธจักรรุ่นที่ 5ผู้มีภูมิประสบการณ์ที่ดี..และไม่ดี(ข้อควรระวัง)ด้วย..จ้า
   ยังไงก็ขอรบกวนพี่-น้องสมาชิกของชมรมฯทุกท่าน นะครับ
                                                                                               ขอขอบคุณ
...หากเพื่อนๆจากทุกสาระทิศไปกันเยอาะๆ..ยังมีอะไรหรือขาดอะไร? อีกน้าๆๆ
  ตอนเช้าวันนี้..ผมได้ขับรถมาทำงาน ก็มีฝนตกและน้ำเออนองเต็มถนนบางนา-ตราด...จึงคิดขึ้นมาได้...อย่างนี้ต้องมีของฝากให้เพื่อนๆทุกคนที่จะมาจากแดนไกลและแดนใกล้ดีไหม?..น่าจะดี..(งานนี้ไม่มีเสีย)
  แล้วอะไรดีล่ะ..สำหรับมิตรแท้..เหล่าเพื่อนปืนอัดลมของเรา...แต่คราวนี้ต้องไม่ใช่"แก้วมังกร" เดี๋ยวเพื่อนๆจะเบื่อ...ถ้า..ต้องดีกว่า"แก้วมังกร".. แล้วอะไรดีล่ะ..ครับ โอ้ ผมยังคิดไม่ออกเลย  คงต้องให้เพื่อนๆจากแดนไกลและแดนใกล้ไป..ติดตามณ.จุดลงทะเบียนในงาน" สานสัมพันธ์ฉันพี่น้องชาวปืนอัดลม " แล้วล่ะครับ
                                                                                              ขอบคุณ

candid
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2010, 08:26:52 AM »

โอ้ววว..  โครงการนี้ดีมากครับ ขอไปเก็บเกี่ยวความรู้ด้วยคน ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับโครงการดีๆอย่างนี้ครับ

คลิปรีวิวไกด์รอด SR9C VS G26 เครดิตพี่JIAB 1911 (เวปgun.in.th)
 http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=9WZFEhjH7K0
coko
Sr. Member

คะแนน 287

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2010, 08:37:25 AM »

เพื่อนๆช่วยกระจายข่าวไปยัง เวป อื่นๆด้วยก็จะดีนะครับ  ถ้ามีแผนที่ด้วยก็จะง่ายขึ้นในการเดินทางครับ ไหว้
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2010, 08:50:52 AM »

เพื่อนๆช่วยกระจายข่าวไปยัง เวป อื่นๆด้วยก็จะดีนะครับ  ถ้ามีแผนที่ด้วยก็จะง่ายขึ้นในการเดินทางครับ ไหว้

ใช่เลยครับ...ชาวปืนอัดลมไม่ได้มีอยู่ที่เวปนี้เวปเดียว..ถ้ากระจายข่าวไปเวปอื่นด้วยคงดีไม่น้อย...เพราะเราคือ "คนรักปืนอัดลม" เหมือนกันครับ....
หน้า: [1] 2 3 4 ... 348
  พิมพ์