รวมพลคนรักในหลวง

<< < (3/18) > >>

โก๋ต่อ วังเดิม:
ใครจะว่าไงก็ช่างเถอะ..... บอกแบบอายไม่เขินเลย  ผมเข้าโรงหนังทีไร ฟังเพลงสรรเสริญพระบารมี  ที่เป็นเวอร์ชั่นอังกะลุง+ระนาด แล้วตื้นตัน น้ำตาออกมาคลอทุกที  ซาบซึ้งมาก  ไม่กล้าหันไปหาคนข้างๆเลย

คิดในใจว่า จนผมแก่เฒ่า เพลงนี้ก็คงเป็นเพลงที่ไพเราะอมตะตลอดไป ขอเทิดทูนไว้ให้ในหลวงอันเป็นที่รักของเราด้วยใจซาบซึ้งฯ

ด้วยเกล้าด้วยกระหม่อม ขอเดชะ

Tiger wut:
 ขอพระองค์ ทรงพระเจริญ

ต่อ...รักในหลวง:
อ้างจาก: เป็นต่อ (911) ที่ พฤศจิกายน 08, 2005, 03:05:55 PM

ใครจะว่าไงก็ช่างเถอะ..... บอกแบบอายไม่เขินเลย ผมเข้าโรงหนังทีไร ฟังเพลงสรรเสริญพระบารมี ที่เป็นเวอร์ชั่นอังกะลุง+ระนาด แล้วตื้นตัน น้ำตาออกมาคลอทุกที ซาบซึ้งมาก ไม่กล้าหันไปหาคนข้างๆเลย

คิดในใจว่า จนผมแก่เฒ่า เพลงนี้ก็คงเป็นเพลงที่ไพเราะอมตะตลอดไป ขอเทิดทูนไว้ให้ในหลวงอันเป็นที่รักของเราด้วยใจซาบซึ้งฯ

โอ้...ทั่นต่อไม่ได้เป็นคนเดียวแล้วแหละครับ...ผม พอฟังเสร็จก้มหน้าอย่างเดียวเหมือนกัน :D

PU45™:
อ้างจาก: เป็นต่อ (911) ที่ พฤศจิกายน 08, 2005, 03:05:55 PM

ใครจะว่าไงก็ช่างเถอะ..... บอกแบบอายไม่เขินเลย ผมเข้าโรงหนังทีไร ฟังเพลงสรรเสริญพระบารมี ที่เป็นเวอร์ชั่นอังกะลุง+ระนาด แล้วตื้นตัน น้ำตาออกมาคลอทุกที ซาบซึ้งมาก ไม่กล้าหันไปหาคนข้างๆเลย

สำหรับผมก็ถือว่าเพลงสรรเสริญพระบารมีเป็นเพลงที่มีคุณค่าสูงทั้งเนื้อร้องทำนองและมีค่าทางจิตใจมากๆเช่นกันครับ

โก๋ต่อ วังเดิม:
อ้างจาก: ต่อ ที่ พฤศจิกายน 08, 2005, 03:15:16 PM

โอ้...ทั่นต่อไม่ได้เป็นคนเดียวแล้วแหละครับ...ผม พอฟังเสร็จก้มหน้าอย่างเดียวเหมือนกัน :D

อ้างจาก: PU45 ที่ พฤศจิกายน 08, 2005, 03:16:41 PM

สำหรับผมก็ถือว่าเพลงสรรเสริญพระบารมีเป็นเพลงที่มีคุณค่าสูงทั้งเนื้อร้องทำนองและมีค่าทางจิตใจมากๆเช่นกันครับ

:) ;) :)     สุดยอดจริงๆครับ     :) ;) :)

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว